ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้น้ำยาอะไรในการทำความสะอาดเบาะรถ  (อ่าน 5073 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ akira

• - มือใหม่
  • *
ตอนได้รถมาใหม่ๆ รู้สึกว่าจะมีรอยเปื้อนที่เบาะหลังอะครับ ไม่รู้ว่าเป็นน้ำยาอะไร
เช็ดธรรมดาไม่ออก เพื่อนๆ มีไอเดียบ้างไหมครับ

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ มยุรา

• หัวหิน ถิ่นมนต์ขลัง
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • mu-7 Hua-Hin
Re: ใช้น้ำยาอะไรในการทำความสะอาดเบาะรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008, 17:41:15 »
ลองใช้น้ำสบู่อ่อนๆ กับแปรงสีฟันสักอัน ค่อยๆแปรงตรงบริเวณที่สกปรก ดูนะคับ

ออฟไลน์ hongdachan

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
Re: ใช้น้ำยาอะไรในการทำความสะอาดเบาะรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2008, 10:22:52 »
ผมก็ใช้ สบู่เหลว อ่อนๆๆ ของเด็ก ทำความสะอาดครับ หลุดหมดความสกปรก  o_o' o_o'
ชื่อ เต้ ครับ  หมายเลข 057

ออฟไลน์ akira

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008, 14:42:59 »
ยังขัดไม่ออกครับ ไม่รู้ว่าเป็นน้ำยาอะไรสีเหลืองๆ แต่ตอนนี้เริ่มจางแล้ว

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• สามพันซีซี สุดขีดกับความเร็ว สุดเข็มกับเลขไมล์
  • - มือโปร
  • You'll Never Walk AGAIN
    • TWCC : Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2008, 13:57:53 »
ผมใช้น้ำยาทำความสะอาด Wallpaper นะคับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กุมภาพันธ์ 2009, 17:17:02 โดย ป...ป่าน Love U »
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ มยุรา

• หัวหิน ถิ่นมนต์ขลัง
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • mu-7 Hua-Hin
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2008, 16:38:52 »
ยังขัดไม่ออกครับ ไม่รู้ว่าเป็นน้ำยาอะไรสีเหลืองๆ แต่ตอนนี้เริ่มจางแล้ว

ลองซื้อน้ำยาสำหรับซักเบาะพรมมาใช้ดูนะคับ รอยแบบนี้ถ้าทิ้งไว้นาน จะซักไม่ออกนะคับ

ออฟไลน์ kangtripra

• แก็งค์ 20++ ไม่เกิน 30
  • - มือสมัครเล่น
  • **
  • ความปลอดภัย ช่วยได้ทุกอย่าง!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008, 22:48:59 »
ใช้ สเตคลีน อ่ะครับ...

คราบก็ออกดี แถมไม่มันด้วย

ออฟไลน์ Au

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มกราคม 2009, 08:26:59 »
ลองใช้สเตคลีนดูครับ ซื้อได้ตามห้าง แผนกประดับยนต์ ไม่แพงครับ