ผู้เขียน หัวข้อ: flipdown p-920  (อ่าน 3170 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ chal

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือใหม่
  • *
flipdown p-920
« เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2008, 10:59:15 »
มีเพื่อนสมาชิกท่านใดเคยใช้ หรือมีข้อมูลเกี่ยวกับ จอ flipdown ของ concept รุ่น p-920 บ้างไม๊ครับ หรือรุ่นอื่นๆก็ได้ อยากได้ review ใครมีข้อมูลสงเคราะห์หน่อยครับ เข้าไปดูที่ hifiworld เว็บก็ปิดไปแล้ว

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ Kovit

• ทางเดินชีวิตนี้......เรากำหนดเอง
  • - มือสมัครเล่น
  • *
Re: flipdown p-920
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2008, 11:36:58 »
มีเพื่อนสมาชิกท่านใดเคยใช้ หรือมีข้อมูลเกี่ยวกับ จอ flipdown ของ concept รุ่น p-920 บ้างไม๊ครับ หรือรุ่นอื่นๆก็ได้ อยากได้ review ใครมีข้อมูลสงเคราะห์หน่อยครับ เข้าไปดูที่ hifiworld เว็บก็ปิดไปแล้ว

หมายถึง.....จอเพดานป่าวครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
..ผม..โต๊ส..ครับ..
อยู่ระยอง....ฮิคร๊าบ

ออฟไลน์ chal

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008, 12:13:25 »
ใช่ครับ  เป็นจอเพดานและเครื่องเล่นในตัว  มีคนเสนอขายให้ แต่ไม่ค่อยคุ้นชื่อยี่ห้อ และการมีเครื่องเล่นในตัวจะเป็นการเพิ่มน้ำหนักในการยึดติดกับเพดานมากขึ้นอีกแน่ๆ  คุณ kovit ใช้จอและเครื่องเล่นลักษณะนี้อยู่หรือเปล่า

• ทางเดินชีวิตนี้......เรากำหนดเอง
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008, 18:10:09 »
ใช่ครับ  เป็นจอเพดานและเครื่องเล่นในตัว  มีคนเสนอขายให้ แต่ไม่ค่อยคุ้นชื่อยี่ห้อ และการมีเครื่องเล่นในตัวจะเป็นการเพิ่มน้ำหนักในการยึดติดกับเพดานมากขึ้นอีกแน่ๆ  คุณ kovit ใช้จอและเครื่องเล่นลักษณะนี้อยู่หรือเปล่า

ผมไม่ได้ใช้แบบนี้ครับ
ของผมแยกเป็นเครื่องเล่น DVD + จอเพดานครับ
เครื่องเล่น DVD Sony

ส่วนจอเพดาน Connect 8"

ออฟไลน์ k21

• อยู่ จ.มหาสารคามครับใครอยู่แถวนี้ทักกันบ้างนะครับ
  • - มืออาชีพ
  • *
  • เก่ง ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008, 15:44:12 »
จอรับ TV ได้เลยรึเปล่าครับ รุ่นที่แถมโกล มารับไม่ได้ต้องไปติดเพิ่มอีกตั้งหลายพันครับ
เรื่องบางเรื่องมันไม่ใช่ความบังเอิญหรอก
ขึ้นอยู่กับเจตนาของคุณล้วนๆ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008, 16:30:42 »
จอรับ TV ได้เลยรึเปล่าครับ รุ่นที่แถมโกล มารับไม่ได้ต้องไปติดเพิ่มอีกตั้งหลายพันครับ

รุ่นนี้มีจูนเนอร์ในตัวครับ แต่ไม่มีลำโพงให้

จอเพดานผมไม่ได้เน้นดูTVสักเท่าไหร่

ก็เลยให้ช่างเค้าดึงสัญญาณภาพจากเครื่องด้านหน้ามาอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ Pyossorn

• สุขใดไหนก็ไม่เท่า ไปกับเหล่าMU-7
  • - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008, 18:00:55 »
แนะนำอุปกรณ์และร้านที่ติดตั้ง หน่อยได้ไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008, 22:05:38 »
แนะนำอุปกรณ์และร้านที่ติดตั้ง หน่อยได้ไหมครับ

ตัวอุปกรณ์....ถ้าเน้นยี่ห้อและคุณภาพก็แพงหน่อย ( งบน่าจะประมาณ 15000-20000 บาท )

แต่ถ้าไม่ยึดติดยี่ห้อจนเกินไป.....เดี๋ยวนี้ของที่ผลิตมาจากจีนแดง คุณภาพก็ถือว่าใช้ได้

เน้นหาร้านที่เชื่อถือได้...บริการหลังการขายดี...อุปกรณ์เสียหรือชำรุด..ซ่อมหรือเปลี่ยนให้ใหม่>>>>แค่นี้ก็โอเคแล้ว

ส่วนร้านในกทม.ผมไม่ค่อยรู้จักน่ะครับ ( เด็ก ตจว. ) ที่เคยเห็นก็ตามเว็ป เช่น ร็อคเก็ตซาวด์ / มิราจ / อุดมชัย คาร์ออดิโอ

ออฟไลน์ ungjor

• *
  • กุ๊กแม่งงี่เง่า กรูทำเอง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008, 06:36:45 »
 o_o' มันขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวด้วยนะ   ร้านทำเครื่องเสียง

ก่อนทำคุยเรื่องงบประมาณให้ดีนะครับ     เพราะเดี๋ยวนี้พอเข้าไป

ก็จะอยากให้ทำแบบอลังการ   รถ หมิว7 เรา  ไม่มีเนื้อที่พอให้ทำแบบนั้นครับ

จริงไหมโตส      เพื่อนผมเคยโดนมาแล้ว  เอาวิช  เข้าไปทำที่ร้าน ที่สอง  ที่โตสบอก

เขาก็บอกว่ามีงบแค่ แสนเดียว  ทางร้านบอกว่าไม่เป็นไรเดี๋ยวจัดให้  เดี๋ยวจะเอารถไปโชว์ด้วย

ใช้เวลาทำปาเข้าไป  3 เดือน  งานออกมาสุดยอด   แต่ราคา  ปาเข้าไป   2 แสนปลาย ๆ

พอเจ้าของรถไปดู   ถึงกับอึ้ง  เพราะตอนแรกบอกว่ามีงบแค่  แสนเดียว  แล้วที่ออกรถคันนี้มา

ก็เพราะอยากเป็นครอบครัว  แต่ทางร้านจัดการซะ   เหลือที่นั่งแค่เพียง 2 ที่นั่งด้านหน้า

พอคุยกันไปคุยกันมา  เจ้าของรถไม่ยอมจ่าย  เพราะได้บอกทางร้านไปแล้วว่ามีงบเพียงแค่แสน

ทางร้านทำไงรู้ไหมครับ   จัดการถอดของออกหมดซาวด์ต่าง ๆ ที่ตีไว้คงเดิมแต่เปลี่ยนชุดเครื่องเสียง
ที่ดังกระหึ่มออกหมด  แล้วยัด  เครื่องเสียงที่ไม่ได้มาตราฐานตามซาวด์ที่ตีไว้  ผมออกมาก็เลยฟังไม่ได้

เลยต้องเอามาให้ร้านเพื่อนผมแก้ให้ครับ        ร่ายซะยาว  เอาไว้เป็นอุทาหรณ์ครับ
ชื่อโอ๋ครับ 089-524 2882 ร้านนายบุ้ง
ปากซอย พัฒนาการ 70  อาหารไทยจีน ข้าวต้มใบเตย
อร่อยนะคร้าบ ถ้าคุณผู้เยี่ยมชมผ่านมาอย่าลืมแวะร้านผมนะคร้าบ

ขอต้อนรับเข้าสู่ http://rcweb.net/clubretro/

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008, 21:01:53 »
o_o' มันขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวด้วยนะ ( ถูกต้องครับ )  ร้านทำเครื่องเสียง

ก่อนทำคุยเรื่องงบประมาณให้ดีนะครับ ( อันนี้สำคัญมาก )     เพราะเดี๋ยวนี้พอเข้าไป

ก็จะอยากให้ทำแบบอลังการ   รถ หมิว7 เรา  ไม่มีเนื้อที่พอให้ทำแบบนั้นครับ

จริงไหมโตส ( จริงครับ..ตีตู้แล้ว แคบทันตาเห็น )      เพื่อนผมเคยโดนมาแล้ว  เอาวิช  เข้าไป

ทำที่ร้าน ที่สอง  ที่โตสบอก

เขาก็บอกว่ามีงบแค่ แสนเดียว  ทางร้านบอกว่าไม่เป็นไรเดี๋ยวจัดให้  เดี๋ยวจะเอารถไปโชว์ด้วย

ใช้เวลาทำปาเข้าไป  3 เดือน  งานออกมาสุดยอด   แต่ราคา  ปาเข้าไป   2 แสนปลาย ๆ

พอเจ้าของรถไปดู   ถึงกับอึ้ง  เพราะตอนแรกบอกว่ามีงบแค่  แสนเดียว  แล้วที่ออกรถคันนี้มา

ก็เพราะอยากเป็นครอบครัว  แต่ทางร้านจัดการซะ   เหลือที่นั่งแค่เพียง 2 ที่นั่งด้านหน้า

พอคุยกันไปคุยกันมา  เจ้าของรถไม่ยอมจ่าย  เพราะได้บอกทางร้านไปแล้วว่ามีงบเพียงแค่แสน

ทางร้านทำไงรู้ไหมครับ   จัดการถอดของออกหมดซาวด์ต่าง ๆ ที่ตีไว้คงเดิมแต่เปลี่ยนชุดเครื่องเสียง

ที่ดังกระหึ่มออกหมด  แล้วยัด  เครื่องเสียงที่ไม่ได้มาตราฐานตามซาวด์ที่ตีไว้ ( แบบนี้ถือว่าแย่มาก )  ผมออกมาก็

เลยฟังไม่ได้

เลยต้องเอามาให้ร้านเพื่อนผมแก้ให้ครับ        ร่ายซะยาว  เอาไว้เป็นอุทาหรณ์ครับ

ออฟไลน์ leng

• มิตรสหาย
  • *
  • May the force be with you เล้ง ครับผม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2008, 14:03:02 »
สวยไปอีกแบบครับ