ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อน ๆ ติดฟิล์ม3M แบบไหนดีคะ หน้าเท่าไหร่ข้าง-หลัง แนะนำหน่อยค่ะ  (อ่าน 19241 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ rat4716

• - มือใหม่
  • *
แถมติดฟิล์มมา อยากรู้ว่าติดเท่าไหร่คะ แนะหน่อยนะคะ

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ Suradin

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือใหม่
  • *
เผอิญผมใช้ลามิน่าครับ 40-60 ก็โอเคนะผมว่า

แต่มีพี่ที่รู้จักันเค้าแนะนำ 80 เลย เพราะเค้ามีประสบการณ์ไม่ดี โดนทุบกระจกรถน่ะครับ เลยอยากให้กระจกทึบ ๆ หน่อย

ฟิล์มทึบก็จะขับกลางคืนลำบากนิดนึง แต่ตอนกลางวันสบายขึ้นเยอะครับ

ออฟไลน์ phithak

• ขุนพลนเรศวรแฟมิลี่
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มืออาชีพ
  • *
หน้า 20 เต็มบาน ที่เหลือ 60 รอบคันครับ ขับกลางคืนได้ดี กลางวันใสนิดนึงครับ
สวัสดีน้า ผู้เยี่ยมชม <<=  โจ+เหน่ง+อาร์เซนอล =>>no.296=>>อยู่เมืองพิษณุโลกสองแคว เจอกันทักทายด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ปัญญา

• *
  • BLACKMU
เต็มบานหน้า 40   ทั่วคัน  60     ช่วยได้เยอะครับ   ไม่มืด  ไม่สว่างจนเกินไป 
สวัสดีคร๊าบบบบบบบบบบบผู้เยี่ยมชม

ออฟไลน์ kajtanit

• - มือสมัครเล่น
  • **
ผมติด lamina บานหน้า20 ที่เหลือ60 ขับรถมองหน้าตลอด หน้าใสๆหน่อยก็ดีครับ ร้อนไม่ว่าขอทัศนวิสัยแจ่ม

ออฟไลน์ P

• *
ลามิน่า แน่นอนกว่าครับ จากผู้รองใช้จริง  เย็นกว่า บานหน้าเต็มบาน 40 %  บานข้าง 60% ขอบบนบานหน้าเสริมดำ80% กว้าง 7 นิ้ว
 เย็นตาครับ ปรอดอีกนิดสาวเย็นแน่นอน

พจน์มหาชัย284
น้องใหม่แนะนำด้วยนะครับ 284

ออฟไลน์ 88RiDeR88

• *
  • อดทนให้ได้ดั่งก้อนหิน ติดดินให้ได้ดั่งต้นหญ้า ใจกว้างให้ได้ดั่งท้องฟ้า
ผมติดหน้า 60 รอบคัน 80 ครับ มีปัญหามากเวลากลางคืน แต่กลางวันสุดยอดครับ  -__- -__-

ออฟไลน์ pooncement

• - มือใหม่
  • *
หน้า40 ข้าง 60 น่ะครับ ผมคิดว่าถ้ามากกว่านี้แล้วคงจะมองตอนกลางคืนลำบาก
Poon นะครับ
 อยู่นครสวรรค์

มีอะไรดีๆแนะนำกัลบ้างนะคราฟฟ

ออฟไลน์ Suradin

• - มือใหม่
  • *
ผมติดหน้า 60 รอบคัน 80 ครับ มีปัญหามากเวลากลางคืน แต่กลางวันสุดยอดครับ  -__- -__-

มืดได้ใจ  @_@ @_@

ออฟไลน์ kawkaeo

• ตั้งเป้าสู่พระจันทร์ แม้พลาดพลั้งก็ยังอยู่กลางหมู่ดาว
  • - มือใหม่
  • *
ของผม lamina หน้า 40 เต็มบาน ข้าง 80 หลัง 60
ขับกลางวันคนนั่งเย็นสบาย คนขับแสงกำลังดี  ขับกลางคืน หน้าชัดเจน หลังโอเค
""" ตั้งเป้าสู่พระจันทร์ แม้พลาดพลั้งก็ยังอยู่กลางหมู่ดาว """
           ชื่อ ขวัญ ครับป๋ม  สมาชิกหมายเลข 476

ออฟไลน์ noppasit

• *
ของผม Hi-Kool ครับ 60 ทั้งคัน R-70 รหัสฟิล์ม  -__-

ออฟไลน์ keow_38

• ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ
  • - มือโปร
  • *
  • รักคนใช้ Mu 7 ทุกคน
ฟิล์มกรองแสง กับกฎหมายด้านความเข้ม

ณ ปัจจุบันนี้ไม่มีกฎหมายควบคุมความเข้มของฟิล์มกรองแสงรถยนต์ คิดในแง่ดีเราได้รับความปลอดภัยจากการมองเห็นจากบุคคลภายนอก แต่ในแง่ร้าย มีคนที่ใช้ประโยชน์จากการแอบแฝงตัวเพื่อก่ออาชญากรรมโดยรถยนต์ แต่เรื่องนี้ก็เป็นมุมมอง 2 ด้าน ซึ่งในทางกฎหมายจริงๆแล้วที่กระจกบานหน้าสามารถติดฟิล์มกรองแสงหรือสติ๊กเกอร์เพื่อป้องกันแสงแดดได้ไม่เกินเศษ 1 ส่วน 4 ของกระจก แต่สืบเนื่องจากบ้านเราเป็นเมืองร้อน ทางเจ้าหน้าที่จะเข้าใจและอนุโลมให้ติดตั้ง ฟิล์มกรองแสง แบบเต็มบานได้ซึ่งเจ้าหน้าที่ก็จะใช้ดุลยพินิจ เช่น ติดฟิล์มกรองแสง แบบเต็มบานแต่ใช้ ฟิล์มกรองแสง ที่มีความทึบมากจนเกินไป เป็นต้น ดังนั้นฟิล์มกรองแสงแบบบานหน้าเต็มบานควรเลือกใช้ฟิล์มกรองแสงที่ไม่ทึบแสงมากและไม่ควรสะท้อนแสงจนเกินไป

ฟิล์มกรองแสง กับกฎหมายว่าด้วยเรื่องปรอทหรือการสะท้อนแสง
       การสะท้อนแสงของ ฟิล์มกรองแสง ก็เป็นอีกส่วนหนึ่งซึ่งทำให้ผู้บริโภคหลายท่านต้องเสียค่าใช้จ่ายในการลอกและติดตั้ง ฟิล์มกรองแสง กันมาบ้าง ซึ่งจริงๆแล้ว ไม่มีกฎหมายที่ควบคุมการสะท้อนแสงของฟิล์มกรองแสงว่าควรจะสะท้อนไม่เกินกี่เปอร์เซ็นต์ ประกอบกับทางเจ้าหน้าที่เองก็ไม่ได้มีความพร้อมทางด้านเครื่องไม้เครื่องมือที่จะทำการวัดค่าการสะท้อนของฟิล์มกรองแสง ตรงนี้เองทำให้เกิดความสับสนเป็นอย่างมาก ซึ่งจริงๆแล้วการสะท้อนแสงนั้น หากท่านสังเกตรถยนต์ที่ไม่ได้ติดตั้ง ฟิล์มกรองแสง เช่น รถแท็กซี่ ในบางเวลาที่แสงแดดทำมุมกับกระจก ก็สามารถสะท้อนเข้าตา รบกวนผู้อื่นได้อยู่แล้ว ดังนั้น ฟิล์มกรองแสงที่มีความสะท้อนของโลหะ ก็ไม่ได้เป็นปัจจัยหลักของการสะท้อนแสง แต่ก็มีรถยนต์ บางคัน นำฟิล์มกรองแสงบางประเภทซึ่งใช้สำหรับในการติดตั้งอาคาร ซึ่งฟิล์มกรองแสงประเภทนี้จะมีค่าการสะท้อนแสงสูงมาติดตั้งในรถยนต์ ซึ่งก็แล้วแต่ดุลยพินิจของเจ้าหน้าที่ ซึ่งในเรื่องของดุลยพินิจของการสะท้อนแสงนี้ รวมถึงเรื่อง กันชน กรอบป้ายทะเบียนหรืออุปกรณ์อื่นใดที่ติดตั้งบนตัวรถแล้วรบกวนการมองเห็นของผู้อื่น ทางเจ้าหน้าที่สามารถใช้ดุลยพินิจในส่วนนี้ได้ในการจับกุม

7 เหตุผลของการติดฟิล์มกรองแสง
1.ช่วยลดความร้อน ฟิล์มกรองแสงที่ดีสามารถลดความร้อนได้ถึง 30-80%
2.ป้องกันผิวหนังและดวงตา โดยการติดฟิล์มกรองแสงสามารถลดรังสีอัลตร้าไวโอเลตหรือยูวีได้กว่า 99% ซึ่งเป็นการลดความเสี่ยงของการเกิดมะเร็งผิวหนังและต้อกระจก
3.ลดการบาดเจ็บจากอุบัติเหตุ ฟิล์มกรองแสงที่ดีจะสามารถยึดกระจกไม่ให้แตกกระจายเมื่อเกิดอุบัติเหตุ ทำให้ปลอดภัยจากความคมของเศษกระจก หรือเศษจากกระจกนิรภัย กระเด็นเข้าตา
4.เพิ่มความปลอดภัยในการขับขี่ การติดฟิล์มกรองแสงสามารถลดแสงจ้าจากดวงอาทิตย์, แสงไฟจากรถที่วิ่งสวนทาง ทำให้ช่วยเพิ่มวิสัยทัศน์ในการขับขี่ที่ดีขึ้น
5.สร้างความเป็นส่วนตัวและปลอดภัย การติดฟิล์มกรองแสงที่มีความทึบแสงจะช่วยบดบังผู้ประสงค์ร้ายภายนอก และบดบังทรัพย์สินภายใน
6.การติดฟิล์มกรองแสงจะช่วยปกป้องรถคุณ ไม่ให้อุปกรณ์ภายในรถไม่ว่าจะเป็นแผงหน้าปัด, คอนโซน, พวงมาลัย ฯลฯ ซีดจางและแตกร้าวเร็ว
7.ประหยัดพลังงาน การติดฟิล์มกรองแสงที่ดีสามารถช่วยประหยัดพลังงานและลดภาวะโลกร้อนได้ โดยการป้องกันความร้อนที่เข้ามาในตัวรถ ทำให้ระบบปรับความเย็นในรถ ทำงานน้อยลงจึงเป็นการช่วยประหยัดพลังงาน รวมถึงค่าดูแลรักษาระบบปรับความเย็นอีกด้วย

สวัสดีครับ ผู้เยี่ยมชม ยินดีที่ได้รู้จักครับ..ผมkeow_38หมายเลข 289  primo Ddi Vgs Turbo 3000 สีขาว(มุก) ครับ..

ออฟไลน์ noppasit

• *
ชัดเจนเปลี่ยนครับ (เปลี่ยนฟิล์มใหม่นะครับ) ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ -__-

ออฟไลน์ tcloud

• *
  • Arsenal will be the champ, Fighting!!!
ของที่บ้านก็หน้าเต็ม 40 ที่เหลือ 60 (ปรอทนิดหน่อยทั้งหมด) ก็โอเคครับ  แต่กลางคืนไม่ไหวจะเคลียร์ (คนขับมองรอบทิศลำบากครับ)

ปล.ขอบคุณพี่ keow_38 สำหรับความรู้ที่นำมาฝากครับ  -__-  -__-
สวัสดีพี่ๆ mu7 club ทุกท่านครับ
ผมมือใหม่กับน้องมิว ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ Thanit

• "ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะแห่งตน"
  • - มือใหม่
  • *
ขอบคุณครับสำหรับความรู้ดีๆเช่นนี้ กำลังคิดอยู่ว่าจะติดแบบไหนดี
สวัสดีครับ ผมชื่อฐนิตย์ No.488 ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ ผู้เยี่ยมชม

####################################
###  ใครอยู่แถว  ศรีสะเกษ แวะมาทักทายกันบ้างนะคร้าบ ###
####################################

ออฟไลน์ chit

• - มือใหม่
  • *
บานหน้า 40 รอบคัน 80 แต่ขับกลางคืนมืดหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ muay2000

• สนุกกับชีวิตและทำทุกวันให้ดีที่สุด
  • - มือใหม่
  • *
  • Isuzu MU-7 Choiz
หมวยติดฟิมล์ 3M ค่ะ เพราะโชว์รูมอีซูซุศรีสะเกษเค้าแถม 3M ค่ะ ติด 60/80 ค่ะ กลางวันจอดรถตากแดด ก็ไม่ร้อนมาก สบายๆค่ะ แต่กลางคืนขับรถยากนิกหนึ่งค่ะ แต่ก็ไม่มีปัญหาไร GPS ก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาค่ะ  -__-
สวัสดีค่ะ ชื่อ หมวย นะคะ อยู่ที่จังหวัดศรีสะเกษค่ะ ใช้รถ MU-7 Choiz สีขาวมุก No.822 ค่ะ
     ยินดีที่ได้รู้จักค่ะคุณ ผู้เยี่ยมชม (^o^)/

ออฟไลน์ babybear

• - มือใหม่
  • *
ยินดีที่ได้รู้จักครับ..คุณ  ฐนิตย์ 488    babybear866 ครับ  ผ่านมาทางสารคาม  เจอทักทายบ้างนะครับ

ออฟไลน์ chittapon1

• - มือใหม่
  • *
ผมติด ของ 3M ผสมปรอทนิดนึง บานหน้า 60 ที่เหลือ 80 % ครับ แล้วตามด้วยติดฟิล์มดำทับยก อีกชั้นที่ 60 % ยกเว้นบานหน้า (ติดฟิล์ม 2 ชั้น) ต้องการความทึบเป็นพิเศษเพราะเจ้าตัวน้อยจะได้ไม่ร้อน เวลาขับกลางวัน สุดยอดครับ กลางคืน เวลาถอยหลังต้องเปิดกระจก เพราะมองไม่เห็นอะไรเลย หรือเวลาขับรถเข้าจอดในห้างกลางวันลำบากหน่อย แต่ใจชอบจริงๆๆครับ แอร์ไม่ต้องเปิดมาก ฟิล์ม 3M รอบคัน 3800 + ฟิล์มดำ อีก 1500 รอบคัน พอดีรู้จักกะคนติดเลย ราคาพิเศษ