ผู้เขียน หัวข้อ: โช็คหรือการตั้งศูนย์  (อ่าน 1158 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ ligamu

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือใหม่
  • *
โช็คหรือการตั้งศูนย์
« เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2015, 15:33:25 »
ปรึกษาน้า ๆ สมาชิกหน่อยครับ พอดีพึ่งยางใหม่มาได้ปีเศษ ๆ แล้วมีญาติเอาไปใช้เขาบอกว่ารถต้องตั้งศูนย์เพราะกินหน้ายาง ก็เลยไปตั้งศูนย์มา ช่างแนะนำว่าโช็คเสียต้องเปลี่ยนโช็ค คู่นึงประมาณ 2500 บาท ก็เลยขอปรึกษาน้า ๆ ดังนี้ครับ
1.เราจะรู้ได้ไงว่าโช็คเราเสีย (ไม่มีคราบน้ำมันใด ๆ เลย)
2.มียี่ห้อไหนแนะนำบางครับ ราคาประมาณเท่าไหร่
3.จะเช็คยังไงว่าปัญหาเกิดจากโช็คหรือยาง
ขอบคุณน้า ๆ ล่วงหน้านะครับ ที่กรุณาให้คำแนะนำ

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ mu3000vgs

• Love MU-7
  • - สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • MU-7 LatKaBang
Re: โช็คหรือการตั้งศูนย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2015, 08:44:18 »
1. โช๊คแตก จะมีน้ำมันซึมออกมา โช๊คเสีย โช๊คจะเด้งตลอด ความหนืดมีน้อยมาก
2.
KYB กระบอกแดง
โช๊คอัพ Aztex Force
BILSTEIN (บิลเหลือง) / (บิลเงิน)
Westcoast
PRO COMP ES9000
3. ยางกินนอกหรือใน อยู่การตั้งศูนย์ครับ
สวัสดีครับน้า ผู้เยี่ยมชม ยินดีได้รู้จักนะครับ"น้องป่านครับ" No:1118 เจอที่ไหนทักได้นะครับ

ออฟไลน์ bababobor

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 กันยายน 2015, 09:59:52 »
โชคเสีย ถ้าน้ำมันซึมออกก็แสดงว่าเสีย แต่น้ำมันไม่ออกมาก็เสียได้ครับ แต่ต้องประเมินกันก่อน อย่างแรกอายุเลยครับ แสนกิโลเมตร เชื่อได้ว่าเสื่อมแล้วลิ้นและรูน้ำมันอาจจะควาก  อันนี้ก็บอกลำบากครับ เพราเรากดด้วยมือ หรือขย่มรถก็ไม่เหมือนกับกระเทือนบนถนน บางคนว่า กดลงเร็วดึงออกต้องช้า ก็แค่พอบอกว่ายังไม่เสีย โชคแก๊สก็กดลงช้าด้วย  ความเห็นครับ
ถ้าอายุถึง เปลี่ยนเลย  ถ้าน้ำมันรั่ว เปลี่ยนเลย  ถ้าหน้ายางสึกแบบเป็นริ้วถอดโชคตรวจ  ความรู้สึกตอนกระแทกขอบกับตกหลุมด้วยครับ ยังเรื่องแหนบ ยางหูแหนบอีก ลูกปืนล้อ ศูนย์ยาง เยอะครับ  แค่นอตล้อหายไปตัวก็โทษโชคกันแล้วครับ

ออฟไลน์ nuengis

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 กันยายน 2015, 07:31:06 »
การเปลี่ยนยางใหม่ก็ควรตั้งศูนย์ก็ดีแล้วครับแต่เรื่องในการรั่วซึม หรือไม่มีรอยรั่วก็เสียได้   ต้องวัดจากการขับขี่โช้คจะให้ตัวไม่เท่ากันคืนช้าหรือโยนไปมาซ้ายขวาเหมือนเคลื่อน ทะเลครับ  ลองดูครับ
รับซ่อมรถกะบะอีซูซุ ฟิตเครื่อง(รถพังยกมา) ช่วงล่าง เบรค คลัทช์ เช็คระยะตาม0 ระบบไฟ อะไหล่แท้จาก0 โซนรังสิต ลำลูกกา นวนคร โดยช่างหนึ่ง0อีซูซุ 080-0747960 IDไลน์:0800747960

ออฟไลน์ B.Fame

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 เมษายน 2018, 13:22:12 »
ปรึกษาน้า ๆ สมาชิกหน่อยครับ พอดีพึ่งยางใหม่มาได้ปีเศษ ๆ แล้วมีญาติเอาไปใช้เขาบอกว่ารถต้องตั้งศูนย์เพราะกินหน้ายาง ก็เลยไปตั้งศูนย์มา ช่างแนะนำว่าโช็คเสียต้องเปลี่ยนโช็ค คู่นึงประมาณ 2500 บาท ก็เลยขอปรึกษาน้า ๆ ดังนี้ครับ
1.เราจะรู้ได้ไงว่าโช็คเราเสีย (ไม่มีคราบน้ำมันใด ๆ เลย)
2.มียี่ห้อไหนแนะนำบางครับ ราคาประมาณเท่าไหร่
3.จะเช็คยังไงว่าปัญหาเกิดจากโช็คหรือยาง
ขอบคุณน้า ๆ ล่วงหน้านะครับ ที่กรุณาให้คำแนะนำ

ตั้งศูนย์ถูกแล้วครับน้า แต่ถ้าโช้คใหม่ผมแนะนำตัว profender mono tube ปรับ 8 ไปเลยครับนุ่มหนึบรูดได้