ผู้เขียน หัวข้อ: เสาอากาสปลอกหาย  (อ่าน 2641 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ takhok

• --TAKHOK--
  • - มือใหม่
  • *
  • TAKHOK
เสาอากาสปลอกหาย
« เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2014, 19:01:25 »
เสาอากาสปลอกหาย ต้องซื้อทั้งชุดป่าวครัช ตอนนี้เปลือยอยู๋

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ น้อง อุ๋มอิ๋ม

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือโปรกว่า
  • *
Re: เสาอากาสปลอกหาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2014, 19:49:37 »
หมายถึงลวดนำสัญญาณและแกนใส้พลาสติกยังอยู่ใช่มั้ยครับ ถ้าเป็นแบบนี้มันกรอบหมดสภาพหลุดหล่นไป
เอาท่อหดมาใส่ ลนไฟก็ใช้ได้แล้วครับ คงไม่ถึงสิบบาท แต่ซื้อใหม่ยกชิ้นน่าจะเป็นพันบาทครับ
ส้มโอหวาน ฯ.................
น้าลือ+น้าตุ๊ก มิว7คลับ #829  , #1125  (พี่โอ๊ต พี่อุ๋ม พี่เบญ)

• - มือใหม่
  • *
  • TAKHOK
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2014, 19:55:07 »
ครับมีแกนพันด้วยเส้นลวดอยู่คราบ ท่อหดหาได้จากไหนครับ  หรือเปลี่ยนเป็น คล้ายครีบ ฉลาม ไม่ทราบว่าได้ไม้ ราคายังไงครับ

ออฟไลน์ Lady Mu

• ✿。.:* Brave Heart *:.。✿
  • *
  • .:!+*+!:. LADY MU .:!+*+!:.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2014, 20:21:01 »
ครับมีแกนพันด้วยเส้นลวดอยู่คราบ ท่อหดหาได้จากไหนครับ  หรือเปลี่ยนเป็น คล้ายครีบ ฉลาม ไม่ทราบว่าได้ไม้ ราคายังไงครับ

สามารถดูแนวทางได้จากกระทู้นี้เลยค่ะ  http://www.mu7club.com/board/index.php?topic=29357.0
ขอให้โชคดีนะคะน้า ได้ผลว่ายังไงก็เล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ   ;)
สวัสดีค่ะ (o^____^o)V ชื่อ หนูหนึ่ง นะเจ้าคะ มีน้องคันโปรดชื่อ หนูมิว No. 737 เจ้าค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ผู้เยี่ยมชม นะเจ้าคะ มาเป็นเพื่อนกันนะๆ o(^o^)/

• - มือใหม่
  • *
  • TAKHOK
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2014, 23:37:18 »
ขอบคุณคับ  ของผมไม้มีฝาครอบเลยหายหมดโดน ลิงดึงไป คือไม่มีปลอกครับ ที่ให้ดูนั่นปลอกแตกครับแต่ก็ขอบคุณครับ พอได้แนวทาง (ผมเป็นสถาปนิก) พอจะดัดแปรงได้ละคราบ

ออฟไลน์ JoJo

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2014, 10:55:37 »
สามารถดูแนวทางได้จากกระทู้นี้เลยค่ะ  http://www.mu7club.com/board/index.php?topic=29357.0
ขอให้โชคดีนะคะน้า ได้ผลว่ายังไงก็เล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ   ;)

ขอบคุณคุณหนูหนึ่ง ครับ  ดู ตอบกลับ #28
"ถ้าของใครที่มันแตกแล้ว ไม่สามารถทำตามนี้ได้ (ใช้ท่อหด) สามารถใช้เสาของ Honda jazz ได้นะครับ 308 บาท รวม vat แล้ว
ผมก็ใช้อยู่ อิอิ"
ดีจร้า คุณผู้เยี่ยมชม
"อายุวัณโณ สุขัง พลัง"

ออฟไลน์ mu3000vgs

• Love MU-7
  • - มือโปร
  • *
  • MU-7 LatKaBang
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2014, 21:06:34 »
ขอบคุณคุณหนูหนึ่ง ครับ  ดู ตอบกลับ #28
"ถ้าของใครที่มันแตกแล้ว ไม่สามารถทำตามนี้ได้ (ใช้ท่อหด) สามารถใช้เสาของ Honda jazz ได้นะครับ 308 บาท รวม vat แล้ว

ตามทั้ง 2 ท่านนี้ครับ
สวัสดีครับน้า ผู้เยี่ยมชม ยินดีได้รู้จักนะครับ"น้องป่านครับ" No:1118 เจอที่ไหนทักได้นะครับ

ออฟไลน์ sathabho

• - มือสมัครเล่น
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2014, 13:12:41 »
ของผมก็แตก และก็ใช้ท่อหดหุ้มไว้  กำลังคิดว่า ถ้าพลาสติกกรอบแตกหมดคงหาท่อพลาสติกที่มีขนาดใกล้เคียงกันมาสวมไว้แล้วใช้ท่อหดหุ้มไว้อีกขั้น เหมือนที่ทำกับเสาสัญญาณ wireless ของคอมพิวเตอร์ที่ผมเอาหลอดดูดหุ้มไว้ครับและต่อสายไปติดกับมุ้งลวดเพื่อให้รับสัญญาณ wireless ได้เพิ่มขึ้น

ออฟไลน์ Lady Mu

• ✿。.:* Brave Heart *:.。✿
  • *
  • .:!+*+!:. LADY MU .:!+*+!:.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2014, 13:05:57 »

อ้าว รุ่นเดียวกันเสาไปซะแล้วเหรอคะน้าโจโจ้ สงสัยจะเที่ยวบ่อยไปมั้งคะเนี่ย
สวัสดีค่ะ (o^____^o)V ชื่อ หนูหนึ่ง นะเจ้าคะ มีน้องคันโปรดชื่อ หนูมิว No. 737 เจ้าค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ผู้เยี่ยมชม นะเจ้าคะ มาเป็นเพื่อนกันนะๆ o(^o^)/

ออฟไลน์ lek9177

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2014, 15:14:03 »
เสาอากาศของผมก็แตกเหมือนกัน  เสารุ่นนี้ใช้ไม่ทนเลย
ผมซื้อเปลี่ยนที่ร้านประดับยนต์ ถ้าจำไม่ผิดราคา 250 บาท
ขนาดเท่าของเดิมใส่ได้เลยไม่ต้องดัดแปลง 
ให้เป็นข้อมูลกับสมาชิก นะครับ

ออฟไลน์ ดำรงค์ ศุภผล

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 เมษายน 2015, 23:14:42 »
สวัสดีครับ ทุกท่าน
ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาดูเลยครับ