ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีจะเปลี่ยนฟิล์มกรองแสงใหม่ แบบไหนสวยครับ  (อ่าน 1646 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ nirunaod

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
รบกวนน้าๆครับ พอดีจะเปลี่ยนฟิล์กรองแสงใหม่ เลยลองทำ Graphic มาให้น้าลอง comment ดูครับว่าแบบไหนที่น้าๆถูกใจกันน่ะครับ

เผื่อเป็นแนวทางในการเลืกครับ

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ น้อง อุ๋มอิ๋ม

• - มือโปรกว่า
  • *
2 กับ 4  นะครับ  6 ดูเหมือนตอนหน้าจะใสไปนิด
ผมคำนึงถึงความสบายของสมาชิกที่นั่งตอนสอง ตอนสาม(ถ้ามี)  และความปลอดภัยในการใช้รถเป็นหลักนะครับ
เดิมๆของผมเป็น 80% ทั้งหมดรวมบานหน้าด้วย รถเจอฝุ่นเกาะขับไปเจอแสงไฟสวนหน้ามาไปแทบไม่เป็นเลยครับ
ตอนกลางคืนมองด้านหน้า ด้านข้างและด้านหลังไม่ค่อยเห็น เคยขับชนแผงเหล็กจราจรที่ทำงานมาครั้งหนึ่งเพราะแสงไฟ
สปอร์ตไลท์ส่องเข้าเต็มหน้ามองอะไรไม่ได้เลย ตอนนี้ใช้แบบนี้ครับตอนสอง ตอนสาม 80% คงเดิม บานประตูท้าย 60%
ตอนหน้า 60% กระจกหน้า 30% คาดทับกันแดดกว้างประมาณคืบ 80%
ช่วงเวลาใช้รถก็มีส่วนสำคัญไม่น้อยนะครับ ผมออกจากบ้านตีสี่ เดินทางท่องเที่ยวไกลๆก็ชอบขับรถตอนกลางคืน ก็เลยเลือกใช้
ฟิล์มตอนหน้าที่ไม่เข้มมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มีนาคม 2015, 17:44:11 โดย น้อง อุ๋มอิ๋ม »
ส้มโอหวาน ฯ.................
น้าลือ+น้าตุ๊ก มิว7คลับ #829  , #1125  (พี่โอ๊ต พี่อุ๋ม พี่เบญ)

• *
2 กับ 4  นะครับ  6 ดูเหมือนตอนหน้าจะใสไปนิด
ผมคำนึงถึงความสบายของสมาชิกที่นั่งตอนสอง ตอนสาม(ถ้ามี)  และความปลอดภัยในการใช้รถเป็นหลักนะครับ
เดิมๆของผมเป็น 80% ทั้งหมดรวมบานหน้าด้วย รถเจอฝุ่นเกาะขับไปเจอแสงไฟสวนหน้ามาไปแทบไม่เป็นเลยครับ
ตอนกลางคืนมองด้านหน้า ด้านข้างและด้านหลังไม่ค่อยเห็น เคยขับชนแผงเหล็กจราจรที่ทำงานมาครั้งหนึ่งเพราะแสงไฟ
สปอร์ตไลท์ส่องเข้าเต็มหน้ามองอะไรไม่ได้เลย ตอนนี้ใช้แบบนี้ครับตอนสอง ตอนสาม 80% คงเดิม บานประตูท้าย 60%
ตอนหน้า 60% กระจกหน้า 30% คาดทับกันแดด 80%
ขอบคุณมากครับ ข้อมูลมากจริงๆ

ออฟไลน์ mu3000vgs

• Love MU-7
  • - มือโปร
  • *
  • MU-7 LatKaBang
เบอร์ 3 กับ 5 ครับ
ฟิล์มกระจกหน้า เอา 40% พอ เอาเยอะกว่านี้ ตอนกลางคืนขับและการมองเห็น ลำบากแน่ๆครับ
รอบคันเอา 60% เพียงพอแล้ว ไม่มืดจนเกินไปครับ

สวัสดีครับน้า ผู้เยี่ยมชม ยินดีได้รู้จักนะครับ"น้องป่านครับ" No:1118 เจอที่ไหนทักได้นะครับ

ออฟไลน์ lek9177

• - มือใหม่
  • *
ผมติด บานหน้า 40%  บานข้างกับหลังติด 60% มองสบายตาดีครับไม่มืดเกินไป กลางคืนก็เห็นได้ดีครับ

• *
ขอบคุณสำหรับความเห็นของน้าๆครับ ถามอีกนิดครับ ระหว่าง Hi kool, 3M และ Lamina น้าท่านไหนใช้เป็นอย่างไรกันบ้างครับ

ออฟไลน์ น้อง อุ๋มอิ๋ม

• - มือโปรกว่า
  • *
ขอบคุณสำหรับความเห็นของน้าๆครับ ถามอีกนิดครับ ระหว่าง Hi kool, 3M และ Lamina น้าท่านไหนใช้เป็นอย่างไรกันบ้างครับ
ผมใช้ Hi kool นะครับ  โดยปกติทั่วไปเปิดน้ำยาแอร์จากเริ่มมานิดเดียวเอง ผบ.บ่นว่าหนาวแล้ว ตัวผมเองก็เย็นสบายปกติดี
(คนโบราณว่าแม่คลอดลูกแต่ไม่ได้อยู่ไฟ สมัยนี้คงไม่มีแล้ว อยู่กับกระเป๋าน้ำร้อนแทนจะเป็นคนขี้หนาว ผบ.ผมคงเข้าข่ายนี้ครับ)
ส้มโอหวาน ฯ.................
น้าลือ+น้าตุ๊ก มิว7คลับ #829  , #1125  (พี่โอ๊ต พี่อุ๋ม พี่เบญ)

ออฟไลน์ mu3000vgs

• Love MU-7
  • - มือโปร
  • *
  • MU-7 LatKaBang
ผม ใช้ฟิล์ม Lamina ติดจากศูนย์บริการ ใช้คุ้มมาก ทนร้อนได้ดี จะครบ 5 ปีแล้วครับ
ตอนนี้ฟิล์มเรื่อมหมดสภาพแล้ว ว่าจะลองฟิล์ม 3M ครับ
สวัสดีครับน้า ผู้เยี่ยมชม ยินดีได้รู้จักนะครับ"น้องป่านครับ" No:1118 เจอที่ไหนทักได้นะครับ