ผู้เขียน หัวข้อ: #เรียนเชิญร่วมทำบุญประจำปี MU-7 Club ครั้งที่ #7  (อ่าน 17673 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ webmaster

• คำเตือน: การดื่มสุรา ทำให้ความเหงาลดลง
  • Administrator
  • - มือโปร
  • *
  • มนุษย์มักแสวงหาสิ่งที่ตนเองไม่มี
    • Ready On Web

เรียน สมาชิกฯ และผู้สนใจเข้าร่วมกิจกรรมทุกท่าน

เวลาผ่านไปเร็วมากครับปีนี้ก็เป็นปีที่ 7 แล้วที่เราจะได้มีกิจกรรมดีๆ เพื่อสังคมร่วมกัน และในปีนี้ก็มาถึงอีกครั้งสำหรับการทำบุญประจำปีในโครงการ

"น้องอิ่มท้อง เพื่อนพ้องมิวเซเว่นคลับอิ่มใจ #ปี 7"

หลักการและเหตุผล
      ชมรมผู้ใช้รถยนตร์อีซูซุมิว-เซเว่นได้จัดตั้งขึ้นเพื่อเป็นแหล่งรวบรวมความรู้เกี่ยวกับรถยนต์ อีซูซุมิว-เซเว่น ตลอดจนข้อมูลต่างๆเพื่อเป็นศูนย์รวมของผู้ใช้รถยนต์อีซูซุมิว-เซเว่นได้มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ประสบการณ์  และให้ความช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกในด้านต่าง ๆ อันเป็นประโยชน์สำหรับผู้ใช้รถยนต์  รวมถึงกิจกรรมเชิงสร้างสรรค์สังคม  ที่ให้ความช่วยเหลือกับผู้ด้อยโอกาสในสังคมปัจจุบันด้านต่างๆ  ตามกำลังและโอกาสที่เหมาะสม โดยไม่มุ่งหวังผลประโยชน์ใด ๆ  ทั้งสิ้น   
      ด้วยในวาระครบรอบวันก่อตั้งเว็บไซต์ชมรมฯเป็นปีที่ 7 ทางชมรมจึงได้จัดกิจกรรมเพื่อให้สมาชิกและผู้มีจิตศรัทธาร่วมกิจกรรมเพื่อร่วมบริจาคทุนทรัพย์ และสิ่งของให้แก่ โรงเรียนบ้านนาทุ่งเชือก จังหวัดอุทัยธานี ปัจจุบันมีนักเรียน 73 คน เปิดสอน 8 ชั้นเรียน ครูผู้สอน (บรรจุ)  4 คน ซึ่งสภาพโดยรวมเป็นโรงเรียนบ้านนา บ้านทุ่ง ที่ยังขาดวัสดุอุปกรณ์ และทุนการศึกษาให้กับเด็กๆ ซึ่งผู้ปกครองส่วนใหญ่ของเด็กนักเรียนมีรายได้น้อย และจำนวนครูประจำชั้นที่ไม่เพียงพอ ทำให้บางครั้งครูต้องช่วยกันระดมทุนเพื่อจ้างครู (จ้างพิเศษ) มาสอนเพิ่มเติมเพื่อให้ครบจำนวนชั้น และให้การเรียนการสอนเป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ และบางครั้งให้ทุนการศึกษาเด็กๆ อีกด้วย จึงขอความอนุเคราะห์มาดังนี้

• เรียนเชิญร่วมบริจาคทุนทรัพย์เพื่อจัดซื้อ คอมพิวเตอร์ใหม่ และขอรับบริจาคคอมพิวเตอร์มือสองที่สภาพสมบูรณ์
  • ทุนทรัพย์งบประมาณจ้างครูผู้ช่วยสอน เนื่องจากครูไม่ครบชั้น ครู 1 คน สอนนักเรียน 2 ชั้น
  • ทุนการศึกษาให้กับนักเรียน
  • ซ่อมแซมอาคารเรียนบางส่วนที่ปลวกกัดกินจนผุพัง
  • อุปกรณ์การเรียน การกีฬา และอื่นๆ ตามเห็นสมควร

หนังสือขอความอนุเคราะห์จากโรงเรียนบ้านนาทุ่งเชือก

xxx รอดำเนินการ xxx

ระยะเวลาดำเนินการ
วันเสาร์ที่ 14  กุมภาพันธ์ 2558 รวมระยะเวลาดำเนินการทั้งสิ้น 1 วัน

สถานที่จัดกิจกรรม
โรงเรียนบ้านนาทุ่งเชือก ต.ห้วยแห้ง อ.บ้านไร่ จ.อุทัยธานี

แผนที่ (Google map) (คลิกเพื่อดูจาก Google Maps)

กำหนดวันจัดกิจกรรม
วันเสาร์ที่ 14 กุมภาพันธ์ 2558

ตารางนัดหมาย และการจัดกิจกรรม
สำหรับท่านที่เดินทางจากกรุงเทพฯ ที่สะดวกเดินทางไปพร้อมกัน ดังนี้

วันเสาร์ที่ 14 กุมภาพันธ์ 2558
ท่านที่เดินทางในวันเสาร์ที่ 14 ก.พ. 58 จุดนัดพบจะเป็นวัดป่าเลไลย์ จ.สุพรรณบุรี หรือท่านใดจะไปรอที่โรงเรียนฯ เลยก็ได้ครับ ตามแต่สะดวก
  • 7.00 น. - 7.50 น.  พบกันที่วัดวัดป่าเลไลย์ จังหวัดสุพรรณบุรี ไหว้พระเพื่อเป็นศิริมงคลก่อนออกเดินทาง
  • เวลา 8.00 น. ออกจากจุดนัดพบ เพื่อมุ่งหน้าไปยังโรงเรียน ระยะทางประมาณ 100 กม.
  • เวลา 10.30 น. เดินทางถึงโรงเรียน จัดเตรียมสิ่งของ พักผ่อนตามอัธยาศัย
  • เวลา 11.00 น. ผอ. โรงเรียนฯ กล่าวต้อนรับ และประธานชมรมฯ กล่าวเปิดงาน
  • เวลา 11.30 น. รับประทานอาหารร่วมกับเด็กๆ ผู้ปกครอง และผู้ร่วมกิจกรรม พักผ่อนตามอัธยาศัย
  • เวลา 13.00 น. กิจกรรมสันทนาการระหว่างครู นักเรียน สมาชิกชมรมฯ และชาวบ้าน
  • เวลา 14.00 น. กิจกรรมมอบสิ่งของ ทุนทรัพย์ และอื่นๆ ที่ได้รับจากการบริจาคให้กับทางโรงเรียนฯ
  • เวลา 15.00 น. เสร็จสิ้นกิจกรรม (สมาชิกที่มีความประสงค์ร่วมกิจกรรมในตอนเย็นอยู่ต่อได้ หรือแยกย้ายเดินทางกลับที่พัก หรือท่องเที่ยว)
  • เวลา 17.00 น. กิจกรรมชมรมฯ มิวเซเว่น และร่วมรับประทานอาหารเย็นร่วมกันพร้อมกิจกรรมเล็กๆ จากชมรมฯ
  • เวลา 21.00 น. แยกย้ายพักผ่อนตามอัธยาศัย หรือท่านที่เดินทางกลับ เดินทางโดยสวัสดิภาพ

หมายเหตุ
  • สมาชิกที่ประสงค์จะร่วมกิจกรรมช่วงเย็นสามารถพักค้างคืนได้ที่ภูตะวันรีสอร์ท

ค่าใช้จ่ายสำหรับร่วมกิจกรรม
  • ค่ากิจกรรมและอาหารเย็นคนละ 250 บาท (ผู้ใหญ่ 12 ปีขึ้นไป)
  • ค่ากิจกรรมและอาหารเย็นคนละ 100 บาท (4 - 11 ขวบ)
  • ค่าห้องพัก (กรุณาเลือกแบบห้องที่ต้องการ)
  • เสื้อกิจกรรม ราคาตัวละ 250 บาท (รวมจัดส่ง) รายได้หลังหักค่าใช้จ่ายสมทบร่วมทำบุญฯ

** ราคาดังกล่าวไม่รวมอาหารเช้า

จำหน่ายเสื้อยืดที่ระลึกฯ
ราคาตัวละ 250 บาท รายได้หลังหักค่าใช้จ่ายสมทบร่วมทำบุญโครงการ "น้องอิ่มท้อง เพื่อนพ้องมิวเซเว่นคลับอิ่มใจ #ปี 7"

** ปิดรับจองเสื้อ 7/2/58 ก่อนเวลา 18.00 น.  **

ขนาดเสื้อที่จำหน่าย

รีสอร์ท / ห้องพัก
สำหรับผู้ที่ต้องพักค้างคืน

** กรณีห้องพักเต็ม มีรีสอร์ทฝั่งตรงข้ามราคา 600 บาทขึ้นไป

กองทุนรับบริจาคทุนทรัพท์ / สั่งซื้อเสื้อ

กองทุนเพื่อรับบริจาคทุนทรัพย์ให้กับโรงเรียนบ้านนาทุ่งเชือก สามารถโอนเงินบริจาค และชำระค่าเสื้อกิจกรรมเข้ามาตามเลขบัญชีด้านล่าง

ธนาคาร  ไทยพาณิชย์
สาขาย่อย  เซ็นทรัลพลาซ่า แจ้งวัฒนะ
ประเภทบัญชี  ออมทรัพย์
เลขที่บัญชี  401-668158-9
ชื่อบัญชี ขนิษฐา อุทิศ

สนใจเข้าร่วมกิจกรรม
ท่านใดสนใจที่จะเข้าร่วมกิจกรรมโปรดแจ้งรายละเอียดไว้ที่กระทู้นี้เท่านั้น  ยินดีต้อนรับทุกคนนะครับแม้ไม่ใช่สมาชิก ที่มีความประสงค์ร่วมกิจกรรม) โดยระบุมีรายละเอียดดังนี้

ชื่อลงทะเบียนกิจกรรม
ชื่อผู้เข้าร่วมกิจกรรม (กรุณาระบุให้ครบทุกคน)
1)....................... อายุ .............
2)....................... อายุ .............
3)....................... อายุ .............

หมายเลขโทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้ ................................

แบบห้องพัก (กรณีค้างคืน)
เลือกแบบ ...................... จำนวน ......... ห้อง

กรณีสั่งซื้อเสื้อ
1) ขนาด ........ จำนวน ............. ตัว
2) ขนาด ........ จำนวน ............. ตัว
3) ขนาด ........ จำนวน ............. ตัว

**หลังจากโอนเงินแล้ว กรุณาส่งหลักฐานยืนยันการโอนในกระทู้ด้วยครับ

(คลิกที่ภาพเพื่อขยายได้)

(คลิกที่ภาพเพื่อขยายได้)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มีนาคม 2015, 13:40:49 โดย webmaster »
พุทโธ... อัฏฐิกังปติกุลัง.... "รถเราเครื่องมันเล็ก... ไม่ได้ติดเทอร์โบ"

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ ทองแท่ง

• - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
Re: #เรียนเชิญร่วมทำบุญประจำปี MU-7 Club ครั้งที่ #7
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มกราคม 2015, 19:41:29 »
น้าน้อย + น้าภัส ห้องแอร์มีตู้เย็น จำนวน 1 ห้อง  เสื้อเบอร์ L จำนวน 2 ตัว

** อัพเดทเรียบร้อยครับ (admin)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2015, 20:12:13 โดย webmaster »
สมาชิกเลขที่ 101 ยินดีที่ได้รู้จักน้า ผู้เยี่ยมชม ครับ

ออฟไลน์ Mr_B_____

• - มือโปร
  • *
  • MaxMax Design Co.,Ltd
Re: #เรียนเชิญร่วมทำบุญประจำปี MU-7 Club ครั้งที่ #7
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มกราคม 2015, 19:45:48 »
ลงชื่อทันมั้ยครับ.........กลัวพลาด...
Mr_B_____ หรือ บอย...ครับพ้ม....
L o V e     M e   L o V e   M y   Mu

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มกราคม 2015, 19:58:46 »
ลงชื่อทันมั้ยครับ.........กลัวพลาด...

ให้ไวครับ
สมาชิกเลขที่ 101 ยินดีที่ได้รู้จักน้า ผู้เยี่ยมชม ครับ

ออฟไลน์ ไอ!!คุก ๆ

• ถ้าผมทำผิด ยกโทษให้ด้วยนะ
  • - มือโปรกว่า
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มกราคม 2015, 20:33:17 »
 :-Xน้ามอส น้าแดง น้องดั๊ม 14ปี ไอเดียร์1.2ปี จองห้องแอร์ มีตู้เย็น1 ห้อง  เสื้อ L , L , M  อย่างละตัว ครับ

เงินทำบุญกำลังรวบรวมครับ

** อัพเดทเรียบร้อยครับ (admin)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2015, 20:12:23 โดย webmaster »
ฝันแล้วต้องทำ

ออฟไลน์ tanavit

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มกราคม 2015, 21:15:08 »
น้าบอย+น้าเบียร์ จองห้องแอร์ มีตู้เย็น เสื้อXXL1ตัว เสื้อL1ตัวครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2015, 20:14:24 โดย webmaster »

ออนไลน์ ป้ายแดง

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มกราคม 2015, 21:30:35 »

ห้องพักเต็มก็ไม่ต้องห่วงค่ะ ทางโรงเรียนจะกางเต็นท์ให้ค่ะ ^_^

ออฟไลน์ pamokair

• - มือโปร
  • *
  • สุขภาพที่ดีหาซื้อไม่ได้ ต้องปั่นเอง คริคริ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มกราคม 2015, 11:09:56 »
น้านา น้าลี ห้องแอร์มีตู้เย็น 1ห้องค่ะ เสื้อ XL, M อย่างละ 1ตัว  :-* :-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2015, 20:14:30 โดย webmaster »
แวะเยี่ยมชมได้นะคะ 
https://www.facebook.com/lists/287529951278267

ออฟไลน์ yanawisa

• ผมน้าโอเลี้ยงและน้านันท์ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
  • *
  • น้าโอเลี้ยง และ น้านันท์ครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มกราคม 2015, 11:25:51 »
ชื่อผู้เข้าร่วมกิจกรรม (กรุณาระบุให้ครบทุกคน)
1) โอเลี้ยง     อายุ 25
2) หญิงนันท์   อายุ 25

หมายเลขโทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้ 061-626-9998 / 086-556-0415

แบบ C

1) ขนาด XL จำนวน 1 ตัว
2) ขนาด M  จำนวน 1 ตัว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2015, 20:15:20 โดย webmaster »
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้าสุดท้ายก็ถุกพสุธากลบหน้ากันทุกคน

ออฟไลน์ Mr_B_____

• - มือโปร
  • *
  • MaxMax Design Co.,Ltd
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มกราคม 2015, 12:02:55 »
1)น้าบอย อายุ 44
2)น้าเป็ด อายุ 44

หมายเลขโทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้ 089-11111XX

เลือกแบบ B ห้องแอร์ ไม่มีตู้เย็น จำนวน 1 ห้อง

1) ขนาด XL จำนวน 1 ตัว
2) ขนาด M จำนวน 1 ตัว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2015, 20:16:18 โดย webmaster »
Mr_B_____ หรือ บอย...ครับพ้ม....
L o V e     M e   L o V e   M y   Mu

ออฟไลน์ chaiyu

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 มกราคม 2015, 13:24:54 »
ชื่อผู้เข้าร่วมกิจกรรม 4 ท่าน (กรุณาระบุให้ครบทุกคน เฉลี่ยอายุ 27 ปี)
1)น้าชัย
2)น้าออน
3)คุณภูมิ
4)คุณพัตต์

หมายเลขโทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้ 081-424XXXX

เลือกแบบ F บ้านแฝด 1,200.00บาท

1) ขนาด2หรือ3XL จำนวน 1 ตัว
2) ขนาด XL  จำนวน 1 ตัว
3) ขนาด L 1 ตัว
4) ขนาด M 1 ตัว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2015, 20:17:19 โดย webmaster »
มิว เซเว่นคลับ เรานับคุณเป็นเพื่อน   ครับน้า ผู้เยี่ยมชม

จากผมน้าชัยยุ No. 434

ออฟไลน์ ไอ!!คุก ๆ

• ถ้าผมทำผิด ยกโทษให้ด้วยนะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 มกราคม 2015, 14:53:52 »
น้าชัยเลือกได้ถูกต้องละ แยกห้องนอนกะลูก ๆ
ฝันแล้วต้องทำ

ออฟไลน์ Thanaroj

• เด็กโคราช หนุ่มราชสีมา
  • - มืออาชีพ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 มกราคม 2015, 15:39:11 »
ไปด้วย4 คน ครับ

ชื่อผู้เข้าร่วมกิจกรรม 4 ท่าน (อายุรวมกันทั้งหมดเกิน 150 ขวบ)
1) น้าวิ
2) น้าดา
3) น้าเอ
4) น้านุ้ย
หมายเลขโทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้ 094-8949498 , 081-4093994

เลือกแบบ F บ้านแฝด 1,200.00บาท

1) ขนาด XL จำนวน  1 ตัว
2) ขนาด L   จำนวน  1 ตัว
3) ขนาด M   จำนวน 1 ตัว
4) ขนาด S   จำนวน  1 ตัว
                รวม 4  ตัว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2015, 20:20:15 โดย webmaster »

• คำเตือน: การดื่มสุรา ทำให้ความเหงาลดลง
  • - มือโปร
  • *
  • มนุษย์มักแสวงหาสิ่งที่ตนเองไม่มี
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 มกราคม 2015, 16:24:58 »
ไปด้วย4 คน ครับ

ชื่อผู้เข้าร่วมกิจกรรม 4 ท่าน (อายุรวมกันทั้งหมดเกิน 150 ขวบ)
1) น้าวิ
2) น้าดา
3) น้าเอ
4) น้านุ้ย
หมายเลขโทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้ 094-8949498 , 081-4093994

1) ขนาด XL จำนวน  1 ตัว
2) ขนาด L   จำนวน  1 ตัว
3) ขนาด M   จำนวน 1 ตัว
4) ขนาด S   จำนวน  1 ตัว
                รวม 4  ตัว

น้าวิครับ ผมต้องขออภัยด้วยครับผมพลาดเอง ผมลืมแจ้งว่าห้องแฝดมีแค่หลังเดียวครับ
ดังนั้นผมต้องให้คนที่จองก่อนครับคือน้าชัย

รบกวนน้าวิเลือกห้องใหม่อีกรอบนะครับ T_T

กราบขออภัยมา ณ โอกาสนี้
น้าต้น
พุทโธ... อัฏฐิกังปติกุลัง.... "รถเราเครื่องมันเล็ก... ไม่ได้ติดเทอร์โบ"

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 มกราคม 2015, 17:27:51 »
น้าวิครับ ผมต้องขออภัยด้วยครับผมพลาดเอง ผมลืมแจ้งว่าห้องแฝดมีแค่หลังเดียวครับ
ดังนั้นผมต้องให้คนที่จองก่อนครับคือน้าชัย

รบกวนน้าวิเลือกห้องใหม่อีกรอบนะครับ T_T

กราบขออภัยมา ณ โอกาสนี้
น้าต้น

ขอเลือกใหม่เป็นบ้านเดี่ยว แบบE ราคา 600 บาท จำนวน 2 หลัง นะครับ

ขอบคุณมากครับ
น้าวิ

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 มกราคม 2015, 19:06:04 »
ขอเลือกใหม่เป็นบ้านเดี่ยว แบบE ราคา 600 บาท จำนวน 2 หลัง นะครับ

ขอบคุณมากครับ
น้าวิ

น้าวิ ขอโทษทีอีกรอบครับ พอดีเพิ่งโทรเคลียร์กับทางรีสอร์ท สรุปว่ามีบ้านแฝด 2 หลังครับ
ไม่ต้องเปลี่ยนละครับ

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 มกราคม 2015, 19:29:36 »
รับทราบ...ยืนยันบ้านแฝด

ขอบคุณครับ

ออนไลน์ ป้ายแดง

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 มกราคม 2015, 20:21:44 »
1) น้าต้น       อายุเกิน 12 ขวบ
2) น้าเก่ง       อายุเกิน 12 ขวบ
3) น้องอาเรย์   อายุ 3.5 ขวบ

หมายเลขโทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้ 081-859-8538

แบบ B

1) ขนาด L   จำนวน 1 ตัว
2) ขนาด M  จำนวน 1 ตัว

รีบค่ะกลัวห้องเต็ม  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มกราคม 2015, 13:32:32 โดย webmaster »

ออฟไลน์ pairat paobrak

• - สมาชิกสามัญ
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 มกราคม 2015, 23:43:47 »
ไปด้วยครับ น้าต่อ น้าฝอย พักค้างคืน ห้องแบบ B เสื้อ L 1 เสื้อ M 1  เงินจะส่งไปแล้วแจ้งอีกทีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มกราคม 2015, 13:34:58 โดย webmaster »

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 มกราคม 2015, 09:47:58 »
น้านา น้าลี ห้องแอร์มีตู้เย็น 1ห้องค่ะ เสื้อ XL, M อย่างละ 1ตัว  :-* :-*

ห้องพักเต็มก็ไม่ต้องห่วงค่ะ ทางโรงเรียนจะกางเต็นท์ให้ค่ะ ^_^
นอนเต้นท์ต้องขับรถมากินที่รีสอร์ทนะครับ กลางคืนน่าจะขับลำบาก