ผู้เขียน หัวข้อ: Touring Caravan Isuzu 2014 # 2  (อ่าน 3603 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ ไอ!!คุก ๆ

• ถ้าผมทำผิด ยกโทษให้ด้วยนะ
  • - มือโปรกว่า
Touring Caravan Isuzu 2014 # 2
« เมื่อ: 16 มิถุนายน 2014, 16:32:45 »
มีโอกาศได้ไปร่วมคาราวานท่องเที่ยวกับ บ.ตรีเพชร 14-15/6/2014 มีภาพบรรยากาศทั่วๆ ไปมาฝาก เพื่อนสมาชิก มิวเซเว่นคลับทุกท่านเลยครับ
ครั้งนี้ เดินทางค่อนข้างไกล ไปกลับเกือบ2,000 กิโล แต่มีเพื่อนท่านอื่นไกลกว่าผม  ผนตกตลอดการเดินทางไป  วังน้อย - นครศรีธรรมราช 1 ทุ่ม ถึง 8โมงเช้าที่ อ.ขนอม (นอนไม่หลับเลยขับไปเรื่อยๆ)

ถึงก่อนเวลา ก็หาเลาะเที่ยว บริเวณไกล้เคียง.

ทริป นี้ เน้น ป่า เขา ลำเนา ไพร   เที่ยววันธรรมดาก็หาของกินยาก เนื่องจากร้านค้าก็รอ นักท่องเที่ยวเหมือนกัน  ปิดรอ ซะส่วนใหญ่

วนไปมา เลาะหาด

ฝันแล้วต้องทำ

พื้นที่โฆษณา

Re: Touring Caravan Isuzu 2014 # 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2014, 16:40:23 »
หามื้อกลางวัน ที่ ครัวตังเก

Re: Touring Caravan Isuzu 2014 # 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2014, 16:53:34 »
พักผ่อน ตามอัธยาศัย

ตื่นเช้าก็เช็คเอาท์จากโรงแรม ขนอมบิส ไปร่วมปล่อยคาราวาน ที่ศูนย์อิซูสุ ออโตเซลล์ สิชล  โดยท่าน รองผู้ว่าจังหวัด นคร และ ททท  นคร ตร.ทางหลวง อำนวยความสะดวกตลอดเส้นทาง 350 กิโลเมตร ของวันที่ 14

สถานที่แรก วัดเจดีย์ ไอ่ไข่

จำปาดะ ทอดได้ อร่อย

ออฟไลน์ Lady Mu

• ✿。.:* Brave Heart *:.。✿
  • - สมาชิกสามัญ
  • *
  • .:!+*+!:. LADY MU .:!+*+!:.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2014, 20:42:55 »
เที่ยวอีกละครอบครัวนี้  ขอบคุณที่เก็บภาพบรรยากาศน่ารักๆ มาฝากนะคะน้ามอส 
นางฟ้าน้อยแก้มน่าหม่ำมากกกก 555 น่ารักๆๆ    จ๊วบๆๆๆ 
จะว่าไปพอโตขึ้นก็เริ่มจะเหมือนน้ามอสแล้วนะคะเนี่ย 

สวัสดีค่ะ (o^____^o)V ชื่อ หนูหนึ่ง นะเจ้าคะ มีน้องคันโปรดชื่อ หนูมิว No. 737 เจ้าค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ผู้เยี่ยมชม นะเจ้าคะ มาเป็นเพื่อนกันนะๆ o(^o^)/

ออฟไลน์ JoJo

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2014, 21:53:50 »
อิจฉาครอบครัว น้ามอส จังเลย  ;D
ดีจร้า คุณผู้เยี่ยมชม
"อายุวัณโณ สุขัง พลัง"

ออฟไลน์ ป้ายแดง

• - มือโปร
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2014, 22:58:58 »
ขอบคุณภาพสวยๆที่นำมาฝากค่ะ เที่ยวไกลนะจ้ะตัวเล็ก รอชมต่อมีภาพสวยๆอีกหรือป่าวค่ะน้ามอส 8)

ออฟไลน์ น้อง อุ๋มอิ๋ม

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 06:51:03 »
น้องฟ้าโตเร็วจังเลยครับ อู้.. ตาโตน่ารักอีกต่างหาก
น้ามอสเดินทางไกลจริงๆ ผมตอนนี้ 300 โล ก็ต้องพักแล้วครับ
ส้มโอหวาน ฯ.................
น้าลือ+น้าตุ๊ก มิว7คลับ #829  , #1125  (พี่โอ๊ต พี่อุ๋ม พี่เบญ)

ออฟไลน์ inonnp

• - มือสมัครเล่น
  • *
  • No.1134@SRT
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 07:04:57 »
ขนอมใกล้ผมเองครับ แต่เคยไปแค่ครั้งเดียวเอง
สวัสดีครับ คุณ ผู้เยี่ยมชม ยินดีที่ได้รู้จัก
Mu-7 Choiz 2012 (2nd Gen.): 3.0 VGS Turbo 4x2 AT Black Mica

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 16:58:23 »
อ้างถึง
เที่ยวอีกละครอบครัวนี้
   ต้องรีบเที่ยวก่อน แก่ตัวไปมีเงินเยอะแยะ แต่สังขารไม่อำนวย ก็ไม่สนุก
อ้างถึง
จะว่าไปพอโตขึ้นก็เริ่มจะเหมือนน้ามอสแล้วนะคะเนี่ย
เหมือนแล้วหละ เริ่มชอบเที่ยวด้วย

อ้างถึง
อิจฉาครอบครัว น้ามอส จังเลย
นาน ๆ ครั้ง ครับ น้าโจ เดือนหน้าก็ว่าจะไปอีก อิอิ

อ้างถึง
ขอบคุณภาพสวยๆที่นำมาฝากค่ะ เที่ยวไกลนะจ้ะตัวเล็ก รอชมต่อมีภาพสวยๆอีกหรือป่าวค่ะน้ามอส
ไอเดีย ทนอยู่ในรถ เกือบสองวัน ( ไป และ กลับ) กิน นอน อึ๊ ร้องไห้ หัวเราะ  หลับ  เดี๋ยวมีอีกหลายรูปครับน้าเก่ง

อ้างถึง
น้องฟ้าโตเร็วจังเลยครับ อู้.. ตาโตน่ารักอีกต่างหาก
น้ามอสเดินทางไกลจริงๆ ผมตอนนี้ 300 โล ก็ต้องพักแล้วครับ
หนูชื่อ น้องไอเดีย ค่ะคุณลุงบุญลือ   เดินทางไกล แต่ก็แวะ ล้างหน้า บ่อย ๆ เหมือนกันครับ ง่วงก็หาที่พักบ้าง ฝนตกหนักก็ขับตามรถบัส  แต่ที่ไม่ประทับใจเอาซะเลยก็ พี่สิบ นี่แหละ พอเจอบ่อย ๆเข้าก็เรียก ไอ้สิบ  ทนไม่ได้ ก็ไอ้ เ ี้..   ก็มี อารมย์เหมือนกัน  เล่นเกาะเลนท์ขวาซะยาวเลย

อ้างถึง
ขนอมใกล้ผมเองครับ แต่เคยไปแค่ครั้งเดียวเอง
ครั้งหน้าไปอีก จะโทรตามให้เลี้ยงกาแฟซักแก้วครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 17:08:17 »
ออกจากวัด ก็จะมุ่งหน้าไปต่อที่โรงเรียน

แอ๊คซักท่า ก่อนเดินทาง

มาถึงแล้ว โรงเรียนนี้มีนักเรียน 126 คน ป1 -ป6

แอบถ่าย  อาจารย์ พัฒนเดช อาสาสรรพกิจ  ผู้อำนวยการ คาราวาน  ปีนี้เป็นปีที่ 13 ในการจัดคาราวานท่องเที่ยวทางบก ในประเทศ และต่างประเทศ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 17:14:44 »
น้าสมส่วน กำลังสอนเด็กใช้ กล้องถ่ายรูป ( ถ่ายรูปให้ลุงหน่อยนะหนู)

คณะครู นักเรียน มารอส่ง ทักมาย อำลา

มุ่งหน้าต่อไป คลายร้อน ที่ สระ มรกต

ให้เวลาเที่ยวที่ สระมรกต 1.30 ช.ม. เดินไปกลับก็จะหมดเวลาแล้ว  ถ่ายรูปอีก ครึ่งชั่วโมง จะได้เลนน้ำมั้ยนิ

ออฟไลน์ น้อง อุ๋มอิ๋ม

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 18:12:01 »
ฮ่าๆๆๆๆลุงลือปล่อยเป็ดซะแล้ว
เห็นคุณหนูหนึ่งเรียกมาตอนแรกเกิดคิดว่าชื่อนี้ซะอีกครับ   8) :-*
ส้มโอหวาน ฯ.................
น้าลือ+น้าตุ๊ก มิว7คลับ #829  , #1125  (พี่โอ๊ต พี่อุ๋ม พี่เบญ)

ออฟไลน์ mu3000vgs

• Love MU-7
  • - มือโปร
  • *
  • MU-7 LatKaBang
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 18:54:53 »
ขอบคุณรูปภาพสวยๆและบรรยากาศสวยงามครับ 
น้ามอสหล่อตลอด  8) 8)
การเดินทางคารางานครั้งนี้ ใช้ความเร็วกันเท่าไรบ้างครับ
สวัสดีครับน้า ผู้เยี่ยมชม ยินดีได้รู้จักนะครับ"น้องป่านครับ" No:1118 เจอที่ไหนทักได้นะครับ

ออฟไลน์ Lady Mu

• ✿。.:* Brave Heart *:.。✿
  • *
  • .:!+*+!:. LADY MU .:!+*+!:.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 20:34:28 »
ฮ่าๆๆๆๆลุงลือปล่อยเป็ดซะแล้ว
เห็นคุณหนูหนึ่งเรียกมาตอนแรกเกิดคิดว่าชื่อนี้ซะอีกครับ   8) :-*

แหมๆๆ หนูหนึ่งก็เห็นน้ามอสเรียกแบบนี้มาตั้งแต่ก่อนหลานเกิด ก็เลยเรียกติดปากมาน่ะค่ะน้าลือ
สุดท้ายก็ได้รู้ชื่อเล่นที่แท้จริงเสียทีนะคะ อิอิ  ;)

อ้อๆๆ อีกอย่างนะคะน้ามอส ต้องเรียกว่า "คุณลุงมณฑล" ไม่ใช่คุณลุงบุญลือนะเจ้าคะ เอิ๊กๆ  8)
สวัสดีค่ะ (o^____^o)V ชื่อ หนูหนึ่ง นะเจ้าคะ มีน้องคันโปรดชื่อ หนูมิว No. 737 เจ้าค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ผู้เยี่ยมชม นะเจ้าคะ มาเป็นเพื่อนกันนะๆ o(^o^)/

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 22:06:39 »
ความเร็วที่ใช้ก็ขึ้นอยู่กับสภาพถนน หรือสถานการณ์ รถตำรวจนำขบวน เราก็ขับตามๆกันไป ในคาราวานจะมีรถเซอร์วิซ  4-5 วิ่งตววจขบวน ช่วยปิดช่อวรถ แยกไฟแดงเพื่อให้ผ่านไแได้ทั้งขบวน แยกไหนไปต่อท้ายชาวบ้านก็จะไฟแดงกันทั้งขบวนเช่นกัน ความเร็วสุงสุดถนนโล่งๆ 120-140

เพิ่มเติม รูปภาพ กันต่อ

หนูมาเที่ยวแล้วค่ะ

นางกลางไพร จากประเทศไหนนิ

เดินทางต่อไปที่พัก โรงแรม เรือรัชดา

ต่อไปก็เป็นบรรยากาศ workshop หน้างานเลี้ยง เกมส์ต่างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิถุนายน 2014, 10:11:01 โดย ไอ!!คุก ๆ »

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2014, 11:25:48 »
เริ่มกิจกรรม งานเลี้ยง มีเกมส์ งานฝีมือ workshop ดนตรีเพลินๆ

งานนี้มีสมาชิกจาก มิวเซเว่นคลับเข้าร่วมหลายคัน
น้าโอ  น้าตี๋  น้านภา น้าแมว น้าอาคม(ผู้พันไดนาโม งานเลี้ยงปีใหม่) น้ายอด Tred 
น้าอนันต์ ที่เคยไปร่วมมิตติ้ง ละลายพฤติกรรม ระยอง ก็ไป แต่ รถเกิดอุบัติเหตุ ช่วง ท่าแซะ เลยต้องกลับบ้าน  รถต้องซ่อม หน้าขวา ช่วงล่าง  ส่วน น้า อนันต์และภรรยา  ปลอดภัยดีครับ (เล่าสู่กันฟัง)

น้าโอ ติ๊ดเดียว

คู่ จิ้น

ไลน์หา น้องก่อนนะ

เมนูขึ้นชื่อ ต้อนรับ ลูกค้าอิซูซุ

โก๊ะตี๋ มาร้องเพลง แกล้งแขก บ้างนิดหน่อย ฝากไว้ก่อน คราวหน้ามีแก้แค้นแน่ โก๊ะตี๋

พบกัน ทริปหน้าครับพี่น้อง  ขอบคุณ บริษัท ตรีเพชรอิซูซุ ขอบคุณ คณะ คาราวาน สื่อสารบันเทิง เพื่อนร่วมขบวนคาราวานทุกท่าน

ขอบคุณ น้าต้นที่เปิดบ้าน มิวคลับ ให้แบ่งปันภาพบรรยากาศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิถุนายน 2014, 11:28:05 โดย ไอ!!คุก ๆ »

ออฟไลน์ nittaya

• - มือสมัครเล่น
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2014, 20:44:47 »
โหน่าหนุก
ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านครับ
ชื่อ  ต้อม  ปราจีน  #497 ครับผม

ออฟไลน์ น้องมายด์

• MU7 แตน แตน
  • - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 10:55:33 »
ดูน่าสนุก บรรยากาศดูเป็นกันเองดีนะครับน้า
ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนครับ
ผมชื่อ พิสิฐ MU7 แตน แตน ประจำการอยู่แถวสะพานควาย กับ รังสิตคลอง 3 ครับ

ผู้ที่มีเกียรติ์ คือ ผู้ที่ให้เกียรติ์ผู้อื่น