ผู้เขียน หัวข้อ: ### D.I.Y. ปลดล็อค DVD ให้ดูได้ขณะวิ่ง ครับ บรรยายพร้อมภาพประกอบ ####  (อ่าน 57640 ครั้ง)

ออฟไลน์ KUTON

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือใหม่
  • *
    ก็ดีครับมีอะไรดีๆก็ช่วนกัน  ขอบคุณกับความปรารถนาดีแทนทุกๆคน  -__-    -__-    -__-    

น้ำท่วมสร้างความลำบากให้พี่น้องชาวไทย KUTON ชุมแพ ขอส่งแรงใจถึงทุกๆคน

เราคนไทยด้วยกันยินดีช่วยเหลือเสมอ เมื่อวานนี้(11พ.ย.)พาเด็กนักเรียนบรรจุน้ำขวด

แพ็กเรียบร้อย 100 โหลร่วมบริจากในวันจันททร์ที่  14 พ.ย. 54 นี้ ขอให้ทุกคนสู้ๆๆ        

@_@  @_@  @_@  @_@  @_@  @_@  @_@  @_@  @_@

สมาชิกเราผ่าน  ทางชุมแพ (ขอนแก่น)  KUTON  ยินดีต้อนรับ T. 081-5743574

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤศจิกายน 2011, 12:58:37 โดย KUTON »

ออฟไลน์ pangpondkrub

• Dream need action, on the right way.
  • - มือใหม่
  • *
  • Hello world, my address is THAILAND
    • pangPOND FB
ของ Choiz มันมีแต่สายสีดำหมดเลย อะครับ

ไม่รู้ว่าจะตัดเส้นไหนเลย  T_T
สวัสดีครับ คุณผู้เยี่ยมชม ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
ปอนด์ครับ รหัส 1050 พบเจอ ทักทายกันได้นะครับ

ออฟไลน์ SY.111

• - มือใหม่
  • *
ใ้ห้ศูนย์ทำให้ตั้งแต่ก่อนออกรถ ไม่ต้องทำเอง สะดวกดีค่ะ ไม่ต้องจ่ายเพิ่มทีหลัง ขอเป็นของแถม

ออฟไลน์ aslan

• - มือใหม่
  • *
ช่วยแนะนำของTRD II ให้หน่อยได้ไหมครับ..พอดีลองแกะดูแล้วสายไม่เหมือนกันอ่ะคับ..รบกวนผู้รู้ด้วยคับ..ภาพประกอบด้วยยิ่งดี..ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ aslan

• - มือใหม่
  • *
ผมก็ทำแล้วเหมือนกันครับ รุ่น Titanium ดู DVD ได้ละ แต่งงๆ ทำไมไฟเบรคมือมันติดตลอดเลยก็ไม่รู้ครับ (ไม่ได้ดึงเบรคมือขึ้น) แต่พอ start รถก็ OK ครับเป็นปกติดี อาการเเบบนี้จะเป็นเฉพาะตอนดับเครื่องเท่านั้นครับ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ   

รบกวนถามครับแล้วไฟที่ติดมันหายยังครับผมว่าจะตัดพอดี รถผมรุ่น titanium 3.0 vgs auto 4x2 สีสายไฟคงไม่ต่างกันนะครับตัดแล้วกล้องหน้า+กล้องหลังมันยังดูได้มั๊ยครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ -__- -__-

ของผมรุ่น VIOS TRD II ครับ..ลองทำแล้ว..ดูได้แล้วแต่ไฟเบรกมือมันไม่ยอมดับอ่ะ..ช่วงจอดไม่เป็นไรแต่พอขับเสียงเตือนเบรกมือก้อดังอะดิ..ตี๊ด ตี๊ด ตี๊ด ตลอดเลย..ตอนนี้รำคาญเลยต้องต่อกลับไปก่อน..ไว้หาวิธีให้เสียงมันเงียบได้ค่อยทำใหม่..เพื่อนสมาชิกคนไหนช่วยได้แนะนำหน่อยนะคับ..กอบกุนมาก ๆ ก้าบ..(ออ..ของผมไม่ได้ตัดนะคับ  ใช้วิธีรื้อที่ตัวเบรกมือแล้วถอดสายไฟตรงสวิทซ์ที่ต่อกับเบรกมือมาจั๊มลงตัวถังเลยครับ)

ออฟไลน์ khunanek

• - มือใหม่
  • *
  • สวัสดีคับผม หามิตรภาพคับ
ทักทาย เพือน ๆๆ สมาชิก MU7 ทุกท่านนะคับ
ผม khunanek จันทบุรี คับผม ยินดีที่ได้รู้จักเพือน ๆ
สมาชิก ทุกท่าน นะคับ
และขอขอบคุณ สำหรับ มิตรภาพที่มีให้มา ณ. โอกาส นี้ด้วยคับ
เอก จันทบุรี  0879409194

ออฟไลน์ inonnp

• - มือสมัครเล่น
  • *
  • No.1134@SRT
สายนี้แยกออกจากมัดอื่นเลยใช่มั้ยครับ ลองแกะดูละ ใจไม่กล้าพอ ถามอีกทีเพื่อความแน่ใจ
--------------------
ทำแล้วครับ ผ่านฉลุย สายสีเึุขียวอ่อน ตัดแล้วเสียบเุ้ข้ากับน็อตเบอร์ 10 ด้านข้างรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน 2012, 09:03:55 โดย inonnp »
สวัสดีครับ คุณ ผู้เยี่ยมชม ยินดีที่ได้รู้จัก
Mu-7 Choiz 2012 (2nd Gen.): 3.0 VGS Turbo 4x2 AT Black Mica

ออฟไลน์ can_mu7

• - มือใหม่
  • *
ผมขอสอบถามหน่อยครับ รถผมเป็น mu7 chuiz ครับ เครื่องเสียงติดมากับรถคือ kenwood รุ่น dnx 7360bt ครับ
 ปัญหามีอยู่ว่า เวลาเข้าเกียร์ถอยหลังแล้วเราต้องเปิดเครื่องเสียงก่อนทุกครั้งเลยไหมครับ จอถึงจะทำงานแล้วมองเห็นภาพจากกล้องหลัง (เพราะตอนนี้เวลาจะถอยทีต้องมาคอยเปิดเครื่องเสียงแล้วรอสักครู่ จึงเข้าเกียร์ถอยหลังจึงจะมองเห็นภาพ  ลำคาญมากครับ มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ ทีจtทำให้หน้าจอเปิดตอนบิดกุณแจมาตำแหน่ง Acc ก่อนสตาร์ทเครื่องครับ เอาเข้าศูนย์บริการช่างบอกว่าเป็นปกติต้องเปิดเครื่องก่อนค่อยมองเป็นภาพ.....)
...แต่กล้องหน้าปกติดีครับต้องกดปุ่มที่หน้าจอถึงจะมองเห็นครับ.....

ออฟไลน์ friends44

• - มือใหม่
  • *
สวัสดีคับผมfriends44 คับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ

พึ่งสมัครสมาชิกยังไม่ได้เลขเลย

รอจ่ายตังค่าสมาชิกก่อนนะคับ

แล้วจะมาบอก ขอบคุณเพื่อน พี่ๆ ล่วงหน้าคับ

ออฟไลน์ TriamS

• 1121.....(^_^)V
  • - มือใหม่
  • *
 8) ภาพชัดเจน ขั้นตอนละเอียดดีมากๆๆๆ... เห็นที่จะต้องลองซะแล้ว... ขอบคุณมากๆครับ ที่จัดให้..
สวัสดีครับ..ผมสมาชิกใหม่เอี่ยม no.1121 อยู่เชียงใหม่... 'MU-7 Choiz ขาวมุก' ครับ.. ^__^)/

ออฟไลน์ Guntapong

• - มือใหม่
  • *
ของผมเปนรุ่น  ซุปเปอร์แพตทินัม ครับ ลองตัดสายแล้วตามรุปเจ้าของกระทู้.. ปรากฎว่าข้างในมันมีแยกอีก2เส้นเล็กครับ คือ เหลือง แดง !!! ผมต้องทัมยังงัยต่อดีครับ กัวว่าถ้าต่อลงกราว์ ผิด เดียวมันจะช็อต (สายข้างในเป็นสีขาวๆเหมือนเชือกเลยคับ ไม่ใช่สายทองแดง)

รึว่าผมตัดผิด ชี้แนะด้วยคับ^^!

ออฟไลน์ Guntapong

• - มือใหม่
  • *
ของผมเปนรุ่น  ซุปเปอร์แพตทินัม ครับ ลองตัดสายแล้วตามรุปเจ้าของกระทู้.. ปรากฎว่าข้างในมันมีแยกอีก2เส้นเล็กครับ คือ เหลือง แดง !!! ผมต้องทัมยังงัยต่อดีครับ กัวว่าถ้าต่อลงกราว์ ผิด เดียวมันจะช็อต (สายข้างในเป็นสีขาวๆเหมือนเชือกเลยคับ ไม่ใช่สายทองแดง)

รึว่าผมตัดผิด ชี้แนะด้วยคับ^^!

ผมทัมได้แล้วนะ คับๆๆ สาย สีเขียว อ่อน มัน ไป แอบอยู่ใต้ พรม หลังคันเร่ง สรุปว่าผมไปตัดผิดเส้น.. ดันไปตัด สายไฟกล้องส่องหลัง ๕๕๕๕๕ ที่รู้ว่าเปนกล้องส่องหลัง เพราะว่า..ลองเทสระบบไฟทุกอย่างดูว่า จะมีอาการข้างเคียงมั้ย..เทสไป เทสมา ปรากฏว่า กล้องส่องหลัง ไม่ ติด ๕๕๕ ก้เลยรู้ ว่า ที่เราตัดผิดเปนกล้องส่องหลัง...

หลังจากแก้ไขอาการ บัคกรี สายกล้องส่องหลังเสด ลองเทสกล้องดู ยังใช้งานได้ ปกติ ครับ อิอิ

ออฟไลน์ atom54

• - มือใหม่
  • *
 :)  ;) ;)atom54
 /เมือง เชียงใหม่ ทักทาย กัลยาณมิตรทุกท่าน

ออฟไลน์ noom09

• - มือใหม่
  • *
  • noom09
แล้วของ D-MAX วิธีทำเหมือนกันหรือไม่ครับ
MU-7 2008

ออฟไลน์ teezaa

• - มือใหม่
  • *
รุ่น Super Titanium ปี2010  ตัดสายสีอะไรครับ ผมดูแล้วไม่เห็นมีสายสีเขียวอ่อนเลย รบกวนน้าๆที่รเคยทำช่วยทีครับ ผมแกะมามีกล่องเหล็กที่หุ้มด้วยฟองน้ำ มีสายแดง-ดำ เลยงงครับถ้ามีรูปถ่ายด้วยจะขอบคุณอย่างสูงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เมษายน 2014, 11:44:42 โดย teezaa »

ออฟไลน์ Alex_k9

• - มือใหม่
  • *
ไม่ทราบว่าถ้าตัดสายแล้วเอาลงการ์วตามรูปแบ้วจอตงกลางจะดูได้เหมือนที่จอหน้ารถป่าวครับ

ออฟไลน์ Thanakornpai

• - มือใหม่
  • *
สวัสดีสมาชิกmu7คลับทุกท่านครับ ขอรายงานตัวสมัครสมาชิกใหม่ครับ อยู่ปาย.แม่ฮ่องสอนครับ สมาชิกท่านใดมีโอกาศขึ้นมาเที่ยวปายแวะทักทายกันได้นะครับ 0871742236 ครับ

ออฟไลน์ theking01

• - มือใหม่
  • *
ขอบคุณคัฟGclub

ออฟไลน์ ช่างแม็กซ์

• - มือใหม่
  • *
แล้วคันของผมต้องตัดสายไฟเส้นไหนครับพี่

ออฟไลน์ motomo

• - มือใหม่
  • *
ขอบคุณมากครับสำหระบข้อมูล  เยี่ยมไปเลยครับ ต้องลองซะแล้ว
ขอบคุณครับ