ผู้เขียน หัวข้อ: ### D.I.Y. ปลดล็อค DVD ให้ดูได้ขณะวิ่ง ครับ บรรยายพร้อมภาพประกอบ ####  (อ่าน 34628 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ A-Chonburi

• - มือสมัครเล่น
  • **
เห็นหลายท่านบ่น ๆ  แต่เพื่อความปลอดภัย   ตามมาตรฐานโรงงาน  จึงทำมาอะนะ   มันพูดลำบากครับ
เข้าเรื่องกันเลย ตามนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 11:53:30 โดย A-Chonburi »

พื้นที่โฆษณา

• **

• **

• **

• **

• **

• **

• **

เสร็จพิธีตามนี้ครับ

อยากให้กลับไปเป็นเหมือนเดิม       ไล่ย้อนขั้นตอนไป ง่าย ๆ ไม่ยาก
คือ แบบว่า ทนไม่ได้   

ที่ นำภาพมาลง เพราะ มีสมาชิก จากไหนไม่ทราบ ไม่ได้ถามครับ

เมลล์มาถาม เห็นว่า ร้านประดับยนต์ แถวบ้าน ทำได้  แต่คิดราคา  500 บาท 

อันนี้ ฟรี  แบ่ง ๆ กันครับ  ผู้ใช้รถเหมือนกัน

***เครดิต วิธีการความรู้นี้  ร้านโปรอะลาม แถวบางใหญ่
***ลงมือและถ่ายภาพ โดย นุ้ย ศรีราชา...........หนึ่งในทีมช่างเมืองชล ครับ

ออฟไลน์ ทองแท่ง

• - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
แจ่มๆๆๆๆๆๆๆๆไปเลยครับ  -__- -__- -__-
สมาชิกเลขที่ 101 ยินดีที่ได้รู้จักน้า ผู้เยี่ยมชม ครับ

ออฟไลน์ keow_38

• ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ
  • - สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • รักคนใช้ Mu 7 ทุกคน
คงจะสมใจท่านผู้ที่ต้องการทราบแล้วครับ...ขอบคุณน้าเอจริงๆ ..คริคริ   o_o'
สวัสดีครับ ผู้เยี่ยมชม ยินดีที่ได้รู้จักครับ..ผมkeow_38หมายเลข 289  primo Ddi Vgs Turbo 3000 สีขาว(มุก) ครับ..

ออฟไลน์ อ่าง (ตื่งๆ มีเลื่องแว้ว)

• - มือโปร
  • *
ขอบคุณมากครับน้าเอ  -__- -__- -__-

ปักหมุดไว้เลยดีกว่า  @_@ @_@ @_@
น้าอ่าง มาแย้ววววว

ออฟไลน์ dinan

• *
  • สุดประจิมที่ริมเมย แม่เอย..แม่สอด
ปลดล็อค DVD  ให้ดูได้ขณะวิ่ง

มันเป็นยังงัยครับ ทำไมต้องปลดล็อคด้วย คือว่าผมงงครับ
สวัสดีครับน้า ผู้เยี่ยมชม
ผมชื่อ นันท์ ครับ สมาชิกหมายเลข 144
อยู่แม่สอดครับ
ผ่านมาทางนี้แวะทักทายได้นะครับ

ออฟไลน์ phaisarnpanpa

• - มืออาชีพ
  • *
  • ไพศาล
    • www.phaisarnpanpa.com
กำลังหาข้อมูลอยู่พอดีขอบคุณมากครับไม่ต้องไปถอดฟอนท์ให้ช้ำเลย
คิดถึงก็โทรหา...081-9347446...ซื้อพันธุ์ปลาก็มาพบ www.phaisarnpanpa.com

ออฟไลน์ worawaj

• ใจดี ใจสบาย
  • - มือโปร
  • *
ปลดล็อค DVD  ให้ดูได้ขณะวิ่ง

มันเป็นยังงัยครับ ทำไมต้องปลดล็อคด้วย คือว่าผมงงครับ

คือรุ่น Super Platinum เครื่องเล่น DVD จอหน้าจะไม่สามารถดูได้ถ้าไม่ยกเบรคมือ ป้องกันคนขับดูขณะขับรถ เกรงจะเกิดอุบัติเหตุน่ะครับ

• **
คือรุ่น Super Platinum เครื่องเล่น DVD จอหน้าจะไม่สามารถดูได้ถ้าไม่ยกเบรคมือ ป้องกันคนขับดูขณะขับรถ เกรงจะเกิดอุบัติเหตุน่ะครับ

ตามนี้เลยครับ

น้า ๆ ท่าน ๆ  พิจารณาเองนะครับ ว่าควรทำหรือไม่ควรทำ
สำคัญที่สุดอยู่ที่ดุลพินิจคนขับครับ อิอิ

ขอบคุณแอดมินที่ช่วยปักหมุดไว้

ออฟไลน์ PROALARM

• **
 oOo  แจ่มเลยครับ ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันกันครับ oOo

ออฟไลน์ h2o-nono

• - มือใหม่
  • *
 ซุปเปอร์แหล่มเลยครับบบบบ

สงสารคนที่นั่งคู่คนขับไม่ได้ดู

ทีนี้ดูได้แว้วววว

ขอบคุณมากมากเลยครับที่ลง DIY ได้แบบเข้าใจง่ายยยยยมากมาก

ขอบคุณอีกทีครับ
ยินดีที่ได้รู้จักคับ
เพื่อนสามชิกทุกท่าน

ชื่อน้ำคับ พุทธมณฑล สาย 6 ใกล้ตลาดน้ำดอนหวายไกลจากภูกระดึงเยอะอยู่เหมือนกัน

• **
มีสมาชิก บางท่าน โทรเข้ามาสอบถามว่า

แทนที่เราจะตัดสายสวิตท์ อย่างที่เห็น
 เราดึงเบรคมือ   1  แก๊ก   ไฟสัญญาณเบรคมือติด ก็เหมือนหลอกสัญาณ  แล้วสามารถดูได้ขณะวิ่ง

ในทางกลับกัน   น้า ๆ อย่าลืมว่า การที่สัญญานไฟเบรคมือติด  
ระยะตั้งเบรคมือ  แต่ละคัน ไม่เท่ากัน    มันจะสั่งให้ผ้าเบรคหลังเลียจานอยู่ตลอดเวลา   โดยที่เราไม่รู้สึก

สังเกตได้เลยว่า ดรัมหลังจะร้อนขึ้น    ถ้าคลายผ้าเบรค มาดู มันจะสึก ข้างเดียว

สรุปว่า นั่นเป็นความเข้าใจที่ผิด   อย่าไปทำเด็ดขาดครับ
 เพราะตามหลักการแล้ว    ในขณะรถวิ่ง ไม่ควรมีสัญญาณเตือนใด ๆ เกิดขึ้นที่หน้าปัด
ถ้ามีสัญญาณ ไฟเตือนอะไร เกิดขึ้น   ในคู่มือ ระบุว่า ต้องรีบหยุดรถอย่างปลอดภัย และหาสาเหตุต่อไป  
อย่าลืมครับ บางคัน ดึงแค่ แก๊กเดียว มันก็เลียจานแล้ว     ตัดสายและซ่อนไปเลยถ้าเอาปลอดภัยที่สุด ( แต่ผิดหลักการความปลอดภัยตามมาตรฐานที่โรงงานทำมานะ อย่าลืม อิอิ )

ในส่วนของการรับประกัน ระบบสายไฟ  
หากเราทำถูกต้อง และถูกวิธี  ไม่มีปัญหาอื่นตามมาแน่นอนครับ
ถึงแม้ศูนย์จะอ้างตรงจุดนี้    เราสามารถพูดคุยชี้แจงได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 09:39:56 โดย A-Chonburi »

ออฟไลน์ Lam

• ช่วยๆกันไปค๊าบ
  • - มือใหม่
  • *
ระวังหน่อยนะครับเวลาลื้อกาบเท้าเหยีบออก

มันมีเขี้ยวล็อคอยู่ด้านใน ต้องดัดกาบเท้าให้โก่งสักหน่อยนึงก่อนแล้วจึงดึงกาบออกนะครับ
ไม่งั้นหักแน่นอน แล้วก็จะหลุดออกง่ายหากกระเทือนแรงๆครับ

ออฟไลน์ dvorak9500

• - มืออาชีพ
  • *
    • http://dvorak9500.multiply.com
ขอบคุณครับ  -__- -__- -__- -__-
หวัดดีคับคุณ ผู้เยี่ยมชม  ผมชื่อ เอก 
อย่าลืมแวะชมภาพที่ผมถ่าย   ได้ที่
v
v
v
v

http://dvorak9500.multiply.com