ผู้เขียน หัวข้อ: การโพสรูปลงเวปครับ  (อ่าน 17441 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ Kovit

• ทางเดินชีวิตนี้......เรากำหนดเอง
  • - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
การโพสรูปลงเวปครับ
« เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008, 21:24:37 »
1.เข้าไปที่Web.Siamha.com
2.เลือกฝากรูปฟรี
3.เลือกBrowse
4.เลือกรูปที่เราต้องการนำมาโพส(ขนาดไม่เกิน2MB)และต้องเป็นชื่อภาษาอังกฤษเท่านั้น
5.เลือกUpload
6.เลือก..สำหรับโพสในเว็บบอร์ด แบบที่1 โดยคลิ๊กที่ภาษาอังกฤษด้านซ้ายมือ (ช่องที่ขึ้นต้นด้วย[URL......และลงท้ายด้วย .........[/URL] ให้เป็นแถบสี
7.คลิ๊กCopy
8.แล้วนำมาวางไว้ที่เวปที่เราต้องการครับ

ลองดูน่ะครับ ::) ::) ::)
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
..ผม..โต๊ส..ครับ..
อยู่ระยอง....ฮิคร๊าบ

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• สามพันซีซี สุดขีดกับความเร็ว สุดเข็มกับเลขไมล์
  • - มือโปร
  • You'll Never Walk AGAIN
    • TWCC : Thai Washer Car Club
Re: การโพสรูปลงเวปครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008, 21:40:38 »
ผมอยากจะแนะนำเว็บอีกเว็บนะคับ http://www.photobucket.com

เพราะผมว่ามันสะดวกกว่ามากมาย เลยละคับ

คือขั้นแรก ต้องไปสมัครสมาชิกก่อนนะคับ

วิธีการสมัครสมาชิกก็ทำเหมือนเว็บทั่วๆไปแหละคับ กดปุ่ม Join Now หรือ คลิกตรงนี้ครับ

พอพี่ๆ สมัครกันเสร็จแล้ว ก็ให้ Log in เข้าไป แล้วเลือก My Album

ก็กดปุ่ม Bowser จากนั้นก็ Click! Upload นะคับ

จากนั้นให้คลิก ช่องที่เป็น IMG Code ครับ คลิกปุ่บมันจะขึ้นคำว่า Copied

จากนั้น มาตรงช่องที่ใส่เนื้อหา คลิกควา แล้วกด Paste หรือ วาง นะคับ

จากนั้นเป็นอันเสร็จสิ้น

ข้อดี ของ PhotoBucket คือ
1. เราสามารถจัดการกับรูปด้วยตัวเราเองเลย คือ อยากย้าย อยากลบ หรือ อะไรก็ทำได้เลย
2. สะดวกในการโพส
3. ไม่มีการใส่โฆษณาเว็บภายในรูปของเรา
4. ใส่ไฟล์ภาพได้สูงสุดครั้งละ 20 ภาพ

มีข้อดีก็มีข้อเสียคับ คือ
1. ถ้าเราย้ายไฟล์ ไปไว้ใน Folder อื่น ชื่อ Link ของรูปก็จะเปลี่ยนไปด้วย
2. คนทั่วไป สามารถเปิดมาดูรูปใน Folder เราได้ (มันก็ใส่ Password ได้แต่ผมไม่รู้ใส่ไง เพราะของผมเพื่อนใส่ให้)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กุมภาพันธ์ 2008, 15:04:29 โดย st_extreme_nd »
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ webmaster

• คำเตือน: การดื่มสุรา ทำให้ความเหงาลดลง
  • Administrator
  • - มือโปร
  • *
  • มนุษย์มักแสวงหาสิ่งที่ตนเองไม่มี
    • Ready On Web
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008, 22:55:11 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ ครับ พอดี Admin ไม่ว่าง (แก้ตัวซ๊ะงั้น)

แต่สำหรับเรื่อง upload ภาพนี่ ผมคิดว่ายังไงเดี๋ยวมีปัญหาแน่ ถ้าหากที่ฝากไฟล์เขาลบรูปเราทิ้ง
ก็จะหาต้นขั้วของภาพไม่เจอ

ต่อไปผมจะมี Gallery ให้สำหรับสามาชิกแต่ละคนครับ จะได้มีที่เก็บไฟล์ใน mu7club.com
ไม่ต้องไปฝากกับที่อื่น

แต่อย่างว่า โปรดรอนะครับ ผมจะทยอยทำไปเรื่อยๆ ...
พุทโธ... อัฏฐิกังปติกุลัง.... "รถเราเครื่องมันเล็ก... ไม่ได้ติดเทอร์โบ"

ออฟไลน์ จารย์เหนก

- Technician
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2008, 07:19:55 »
ของผมใช้ที่นี่อยู่ครับ http://www.smileupload.com/
  ถิ่นประสูติพระเจ้าเสือ   แข่งเรือยาวประเพณี   พระเครื่องดีหลวงพ่อเงิน   เพลิดเพลินบึงสีไฟ   ศูนย์รวมใจหลวงพ่อเพชร   รสเด็ดส้มท่าข่อย   ข้าวเจ้าอร่อยลือเลื่อง   ตำนานเมืองชาละวัน  

ยินดีที่ได้รู้จักครับน้าผู้เยี่ยมชม
ผมชื่อ "เอนก" อยู่พิจิตร

ออฟไลน์ Kovit

• ทางเดินชีวิตนี้......เรากำหนดเอง
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2008, 12:12:54 »
ผมอยากจะแนะนำเว็บอีกเว็บนะคับ http://www.photobucket.com

เพราะผมว่ามันสะดวกกว่ามากมาย เลยละคับ

คือขั้นแรก ต้องไปสมัครสมาชิกก่อนนะคับ

วิธีการสมัครสมาชิกก็ทำเหมือนเว็บทั่วๆไปแหละคับ กดปุ่ม Join Now หรือ คลิกตรงนี้ครับ

พอพี่ๆ สมัครกันเสร็จแล้ว ก็ให้ Log in เข้าไป แล้วเลือก My Album

ก็กดปุ่ม Bowser จากนั้นก็ Click! Upload นะคับ

จากนั้นให้คลิก ช่องที่เป็น IMG Code ครับ คลิกปุ่บมันจะขึ้นคำว่า Copied

จากนั้น มาตรงช่องที่ใส่เนื้อหา คลิกควา แล้วกด Paste หรือ วาง นะคับ

จากนั้นเป็นอันเสร็จสิ้น

วิธีนี้ลองทำดูแล้วครับ>>>>>สะดวกกว่าของSiamha.comครับ :o :o :o

ขอบคุณครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
..ผม..โต๊ส..ครับ..
อยู่ระยอง....ฮิคร๊าบ

ออฟไลน์ kongsak

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008, 18:39:40 »
มีวิธีที่สามารถทำในเวปของเราเลยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ webmaster

• คำเตือน: การดื่มสุรา ทำให้ความเหงาลดลง
  • Administrator
  • - มือโปร
  • *
  • มนุษย์มักแสวงหาสิ่งที่ตนเองไม่มี
    • Ready On Web
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008, 19:17:14 »
มีวิธีที่สามารถทำในเวปของเราเลยได้ไหมครับ

จริงๆ แล้วผมสามารถเปิดงานให้ upload ไฟล์ได้เลยครับ จากเว็บบอร์ด
เพียงแต่ว่าผมปิดการใช้งานครับ เพราะจะทำให้หนักเว็บบอร์ดและจะช้าครับ

ยังไงรบกวนรออีกหน่อยนะครับ คงไม่นานมาก ผมจะทำ Gallery ไว้ให้ครับ
สมาชิกแต่ละคนสามารถทำ Gallery รูปภาพของตัวเองได้เลยครับ ไม่ต้องไปฝากไฟล์ที่อื่น

แล้วก็ทำ Link ภาพจากใน Gallery ของเราได้เลย

รบกวนรอสักพักครับ ตอนนี้งานเข้าหลายอย่าง จะทยอยๆ ทำไปเรื่อย ๆ ครับ
พุทโธ... อัฏฐิกังปติกุลัง.... "รถเราเครื่องมันเล็ก... ไม่ได้ติดเทอร์โบ"

ออฟไลน์ MU78586

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008, 20:52:06 »
ผมก็ไม่คอยเก่งคอมสักเท่าไรเหมือนกันครับ ;D
ถ้าลงรูปในเว็ปเลยได้ก็จะดีมากๆ ครับ
ผม วิรัช ครับ
เงินมุก 4x2 กจ 8586 อยุธยา

ออฟไลน์ HERTZ

• 008 มาแว้วววว !!
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008, 22:27:27 »
โปรดติดตามชมตอนต่อไป ;D ;D ;D

ออฟไลน์ gakriga

• *
  • รักและห่วงใยเพื่อนมนุษย์ร่วมโลก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มีนาคม 2008, 11:30:15 »
 -*-ผมก็จะรอครับ
ยินดีที่ได้รู้จักคุณผู้เยี่ยมชม

ผม นายยากรี  สมาชิกเลขที่ 026 จากแดนใต้(นราธิวาส)
    mu7 gold series / primo  A/T 3000 Ddi VGS Turboเทา/ดำ

ออฟไลน์ gakriga

• *
  • รักและห่วงใยเพื่อนมนุษย์ร่วมโลก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2008, 13:46:17 »
 -*-http://upload.siamha.com/v.php?id=44856373734_9654605_0jpg   ทดลอ
งครับ
ยินดีที่ได้รู้จักคุณผู้เยี่ยมชม

ผม นายยากรี  สมาชิกเลขที่ 026 จากแดนใต้(นราธิวาส)
    mu7 gold series / primo  A/T 3000 Ddi VGS Turboเทา/ดำ

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• สามพันซีซี สุดขีดกับความเร็ว สุดเข็มกับเลขไมล์
  • - มือโปร
  • You'll Never Walk AGAIN
    • TWCC : Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2008, 14:49:29 »

ต้องใส่
โค๊ด: [Select]
[img]url รูป[/img]เช่น
โค๊ด: [Select]
[img]http://upload.sanook.com/themes/upload/imgs/ic-link-ex-logo.gif[/img]เป็นต้นคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิถุนายน 2009, 20:12:55 โดย ป...ป่าน Love U »
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ mixer

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008, 10:37:36 »
 @_@ ลองก่อนนะ

ออฟไลน์ kingzeza

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2008, 08:51:49 »
ทดสอบ

ออฟไลน์ fanarak

• **
  • *- Nu_fa -*
    • ก้ollค่ผู้หญิJขี้น้oeใจ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 เมษายน 2009, 22:00:53 »
....ลองดู....
._. F a n a r a k ._. ~ Ängêl ௫ãng ~ ._. ღღ9 ~*

TG 002 , ชานเมือง 23 , VTC 092 , VT 1057 , V-UP 2502 , DC 3083

ออฟไลน์ myflove

• - มือใหม่
  • *
    • Travel Guide
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009, 01:08:37 »
 @_@ ขอบใจจ้าแจ่มไปเลย

ออฟไลน์ samanta

• ต้องขยันล้างรถซะแล้ว.....สีขาวมุก
  • - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010, 09:58:17 »
ขอบคุณครับ...
สวัสดีครับ...ผมอยู่บางบัวทอง..ครับ....

ออฟไลน์ JMS07

• - มือใหม่
  • *
  • ทุกสิ่งสำเร็จได้ด้วยบุญ...
    • www.grcthai.com/jimmysue
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 19:04:12 »
ทดสอบคร้าบบบบบบ
สวัสดีครับ ผม JMS07 หมายเลขสมาชิก 727 เรียกว่าน้าสู้ก็ได้ครับ เอาไว้คงได้พบกันเร็วๆนี้นะครับคุณ ผู้เยี่ยมชม

ออฟไลน์ JMS07

• - มือใหม่
  • *
  • ทุกสิ่งสำเร็จได้ด้วยบุญ...
    • www.grcthai.com/jimmysue
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 11:34:18 »

สวัสดีครับ ผม JMS07 หมายเลขสมาชิก 727 เรียกว่าน้าสู้ก็ได้ครับ เอาไว้คงได้พบกันเร็วๆนี้นะครับคุณ ผู้เยี่ยมชม

ออฟไลน์ ไอ!!คุก ๆ

• ถ้าผมทำผิด ยกโทษให้ด้วยนะ
  • - มือโปรกว่า
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 21:14:29 »
พระพุทธรูป สวยครับ โครงการก้าวหน้าไปได้อีก เยอะเลยครับ ผมไปดูเมื่อช่วง ตุลาปี 52 ยังไม่เรียบร้อยขนาดนี้เลยครับ ไว้ โอกาศหน้าจะไปอีกครับ
ฝันแล้วต้องทำ