ผู้เขียน หัวข้อ: มารู้จักกับ ไฟซีนอล  (อ่าน 18760 ครั้ง)

ออฟไลน์ มยุรา

• หัวหิน ถิ่นมนต์ขลัง
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • mu-7 Hua-Hin
Re: มารู้จักกับ ไฟซีนอล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010, 08:47:53 »
:-X  Mu7 ผมเค้าติดไฟซีนอลเดิม ๆ ตั้งแต่ถอยออกจากโชว์รูมเมื่อปี09  สภาพไม่ได้ดัดแปลงเปลี่ยนอะไรเลยครับน้า
ขับไปเที่ยวกาฬสินธุ์ เจอญาติไม่ทราบฝ่ายเรียกตรวจแถว ๆ บ้านไผ่เมืองพล แจ้งว่าติดไฟซีนอลผิดกฏหมายจราจร ต้องเสียค่าน้ำชา........บาท
กระผมก็ให้เค้าเขียนใบสั่งเผื่อที่จะเคลมกับทางศูนย์ว่าเกิดเหตุเช่นนี้แล้วต้องทำอย่างไรต่อไป เค้าก็ไม่เขียน แจ้งว่าถ้าเรื่องมากจะพาไปเที่ยว ส.น.
ด้วยความกลัวและความไม่รู้กฏหมาย ก็เลยเจียดค่าเบียร์จ่ายฟาดเคราะห์ไปซ่ะ  อยากจะถามน้า ๆ  เพื่อน ๆ สมาชิก เคยเจอเหตุการณ์แบบผมบ้างป่ะครับ
จริง ๆ แล้ว ไฟซีนอลเดิม ๆ ที่ติดมาจากศูนย์ผิดกฏหมายหรือเปล่าครับ ...................รบกวนด้วยเด้อ ครับ

:-a12-: :-a12-:
5555+
น้าโดนญาติไม่ทราบฝ่ายของน้า ต้มจนสุกแล้ว 
ญาติไม่ทราบฝ่ายของน้าไม่กล้าออกใบสั่งให้หลอกครับ
เพราะว่ามันไม่ผิดกฎหมาย จริงๆแล้วน้าน่าจะไปเที่ยว สน. นะ
จะได้รายงานกับ ผู้บังคับบัญชาของญาติไม่ทราบฝ่าย ทราบ

ออฟไลน์ ICE3062

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010, 09:16:53 »
คำตอบตามน้าวันเลยครับ   ซึ่งดูแล้วก้อน่าจะตั้งด่านเถื่อนด้วยหรือเปล่าครับ  ถ้าน้าตัดสินใจไปเที่ยว สน กับเขาล่ะก้อ  ญาติไม่ทราบฝ่ายของน้า  หน้าคงเหลือ 2 นิ้วแน่ๆๆ พวกนี่ถ้าเจอคนแข็งไม่ยอมมัน ดูท่าไม่ดีมันก้อไล่เราไปแบบเรางงๆ  ว่าตกลงเราผิดจริงอย่างที่มันว่าหรือเปล่าเนี่ย -*- -*- -*-

ออฟไลน์ Thanaroj

• เด็กโคราช หนุ่มราชสีมา
  • - มืออาชีพ
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010, 14:02:06 »
โห...........งั้นผมก็โดนเล่นซะแล้วดิ  เสียดายค่าเบียร์ง่ะ.....ต่อไปจักได้จำฝังจัย  ขอบคุณหลาย ๆ เด๋อครับ

ออฟไลน์ Thanaroj

• เด็กโคราช หนุ่มราชสีมา
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 16 มกราคม 2011, 15:18:19 »
ผมได้อ่านข่าวนี้แล้วอยากเปลี่ยนซะแล้วครับ

ยิงกัปตันบินไทย เหตุซีนอลแยงตา(ไทยโพสต์) http://hilight.kapook.com/view/55242

ออฟไลน์ gallop

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2011, 21:42:06 »
น่าจะ 5000K -__-

5000 เองหรอครับ  รวมถึงมิวรุ่นแรก และดีแมกซ์ รุ่นแรกด้วยใช่มั้ยครับ

ทำไมค่าเคน้อยจังเร  แต่วสว่างนะ  ปรับระดับ 0ไม่ได้เรย เพื่อนลิฟสวนตลอดทาง ต้องระดับ1 ลงไป

ออฟไลน์ ecomode

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 00:05:00 »
กำลังว่าจะ เปลี่ยนเป็น ซีนอลเหมือนกัน
อ่านกระทู้ซะตาแฉะ
สรุปแล้ว ของเดิมดีสุด แต่รู้สึกเหมือนว่า มันไม่ค่อยสว่างยังไงไม่รู้ ก็เรยคิดจะเปลี่ยน...
เฮ้อ...เอาตังไปซื้อหนมเลี้ยงสาวดีกว่า