ผู้เขียน หัวข้อ: MU7 ช่วงล่าง ปัดและโยนมากเลย มีคำแนะนำไหมครับพี่ๆ  (อ่าน 12986 ครั้ง)

ออฟไลน์ bomas

• - มือใหม่
  • *
ผมมีโช๊ค procom mx6  มือสอง  สภาพดีไม่รั่วไม่ซืม หน้า  ยาว 16 "  หลังยาว  23.5 " จำนวน  1 ชุด  ราคา 11000  สนใจติดต่อ  โทร  0833370709
สวัสดีครับผู้เยี่ยมชมผมbomas ยินดีรู้จักครับ อยู่ร้อยเอ็ดครับ

ออฟไลน์ A-Chonburi

• - มือสมัครเล่น
  • **
***เปลี่ยนโช้ค  ทั้ง 4 ต้น    จะดีขึ้นครับ
ส่วนกันโคลง หรอื กันเซ  ไม่จำเป็น  ถ้าเจอโช้คประสิทธิภาพที่ดีๆก็พอแล้วครับ

***โช๊คมีหลายยี่ห้อ  หลายราคา  สำหรับ มิว 7  แนะนำเล่นพวก ราคาประมาณ 12 K  ขึ้นไป  จนถึง 25 K ปลาย ๆ 
ลูกเล่น และการทำงานของแต่ละตัว  แล้วแต่เราศึกษาและเลือกใช้ให้เหมาะกับสภาพการใช้งานของตัวเราครับ

***มิว 7  ย่านเมืองชลของคนรู้จัก   ใส่ของ  โปรคอม mx6 
 ตัวนี้   จะหนึบ แน่น และให้การทรงตัวที่ดี ในขณะความเร็วสูง

สำหรับความเร็วที่ใช้ในการขับขี่ชีวิตประจำวันทั่วไป 
บางท่าน อาจจะรู้สึกว่า แข็งไปบ้างนิดนึง  แต่มันยังไม่ทำให้อารมณ์และความสุนทรีย์ในการขับขี่เสียไป พอรับได้
แต่บางท่าน อาจจะบอกว่า กำลังดี เหมาะกับน้ำหนักของรถที่มากเกือบ 2 ตัน   ไปเรื่อย ๆ  แน่น ดี

***ตอนนี้ มีของ  winner  ปรับ 9 ระดับ    ก็น่าสนใจเลยทีเดียวครับ 
 เท่าที่ผมลองขับดูใน  มิว 7  คันนึงเมื่อก่อนใช้ แรนโช่ ปรับ 9  XL   ตอนนี้เพิ่งลงวินเนอร์ไป  ให้ฟิลลิ่ง ต่างกันนิดหน่อย   

แต่บางทีพวกโช้คกลุ่มที่ปรับวาล์วได้    ช่างบางอู่  บอกว่า มันไม่ค่อยจะทนทานสักเท่าไร   ปรับไป ปรับมา  วาล์าว มันชอบ เจ๊ง   ก็มีเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ ppat

• - มือใหม่
  • *
ไปเปลี่ยนมาวันนี้เองครับ โช้ค PNK รุ่น Super Sport สีขาว จากร้านติวานนท์ โชคอัพ ราคา 8,500 (หน้า+หลัง)

ความรู้สึกแรกตอนขับออกมา หนึบขึ้นกว่าของติดรถซึ่งเริ่มรั่วแล้ว (2WD-ปี 2006) เลี้ยวโค้งหักศอกโคลงน้อยลงมาก

แต่ยังไม่ได้ลองใช้ความเร็ว ใครเคยใช้รุ่นนี้ก็มาเล่าสู่กันฟังบ้างก็ดีครับ เผื่อเป็นทางเลือกให้กับท่านอื่นๆ  -__- 

ออฟไลน์ pongwut_a

• หนุ่มเจ้าสำราญ Pohche !
  • - สมาชิกสามัญ
  • *
  • จะเน้นการแต่งที่มุ่งสู่ความทันสมัยของเทคโนโลยี....
Rancho RS9000XL ทั้งหน้าหลัง ประมาณเท่าไรอ่ะครับ

ออฟไลน์ หะ โหน่ง มาแว้ว

• - มือโปร
  • *
Rancho RS9000XL ทั้งหน้าหลัง ประมาณเท่าไรอ่ะครับ

ประมาณ 15 000 บวกลบครับ (4 ต้น)
ผมหมอเต๊ะคร๊าบ  บ้านอยู่ ซอยมิสทีน ถนนรามคำแหง

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ -- --"

ออฟไลน์ southern man

• *
หวัดดีครับสมาชิก MU7 CLUB ทุกทุกท่าน ผมเคยได้ไปปรึกษากับสมาชิกทำช่วงล่างมาบ้างแล้ว แนะนำให้ลองใส่ โช๊คอัพ ดีดี ทั้งหน้าหลังดีกว่าครับ     ( ขอโทษครับผมไม่มีรูปมาให้ดู และลืมยี่ห้อด้วยครับ ) เพราะเหล็กกันโครงไม่ได้ช่วยอะไรได้มากครับ หากจะใส่แนะนำให้ใส่ ( ชุดซุปเปอร์อาร์มหลังดีกว่าครับ ลักษณะเหมือนกับ ชุดกันเซ ครับ แต่ดีกว่าแน่แน่ครับ )

ออฟไลน์ HERTZ

• 008 มาแว้วววว !!
  • - มือโปร
  • *
จากประสบการณ์ตรง และความคิดเห็นส่วนตัว สรุปได้ว่า

- ติดกันโคลงตั้งแต่ออกรถแรก ๆ ยอมรับเลยว่า เข้าโคลงไม่มีอาการโคลงหรือยวบ หรือแหกโค้งให้เห็นเลย

- ตอนหลังเปลี่ยน Rancho 9000XL เข้าไป ทั้งหน้าและหลัง สรุปได้ว่า ในช่วงความเร็วสูง ๆ รถยังคงนิ่งอยู่ เสริมความหนึบเข้าไปอีก

ออฟไลน์ southern man

• *
หวัดดีครับสมาชิก MU7 CLUB ทุกทุกท่าน ผมเคยได้ไปปรึกษากับสมาชิกทำช่วงล่างมาบ้างแล้ว แนะนำให้ลองใส่ โช๊คอัพ ดีดี ทั้งหน้าหลังดีกว่าครับ     ( ขอโทษครับผมไม่มีรูปมาให้ดู และลืมยี่ห้อด้วยครับ ) เพราะเหล็กกันโครงไม่ได้ช่วยอะไรได้มากครับ หากจะใส่แนะนำให้ใส่ ( ชุดซุปเปอร์อาร์มหลังดีกว่าครับ ลักษณะเหมือนกับ ชุดกันเซ ครับ แต่ดีกว่าแน่แน่ครับ )

ออฟไลน์ tonkmutt

• ศรัธา หลวงพ่อพรหม ถาวโร วัดช่องแค จ.นครสวรรค์ ครับ
  • - มืออาชีพ
  • *
ถ้ามีงบน้อย แนะนำให้ใช้ KYB คู่หน้า ไม่กี่พันครับ ร้านช่วงล่างทั่วไปมีครับ
สวัสดีครับ พี่ ผู้เยี่ยมชม ผมเรียนอยู่ที่ พระจอมเกล้าธนบุรี วิศวกรรมโยธา
หมายเลข 446
0 เมื่อแสงทองผ่องอำไพ  โยธาไทยจะยิ่งใหญ่ตลอดการ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ออฟไลน์ dvorak9500

• - มืออาชีพ
  • *
    • http://dvorak9500.multiply.com
จากประสบการณ์ตรง และความคิดเห็นส่วนตัว สรุปได้ว่า

- ติดกันโคลงตั้งแต่ออกรถแรก ๆ ยอมรับเลยว่า เข้าโคลงไม่มีอาการโคลงหรือยวบ หรือแหกโค้งให้เห็นเลย

- ตอนหลังเปลี่ยน Rancho 9000XL เข้าไป ทั้งหน้าและหลัง สรุปได้ว่า ในช่วงความเร็วสูง ๆ รถยังคงนิ่งอยู่ เสริมความหนึบเข้าไปอีก

โช๊คตัวเก่าสาดโค้งตรงสะพานเข้าสุวรรณภูมิ (มอเตอเวย์ขาออกไปชลบุรีอ่ะ) ผมสาดเต็มที่ 80 km/h มันเริ่มส่ายๆแล้ว
พอเปลี่ยนแรนโช่ไป 90 km/h ยังนิ่งเลยพี่  ถนนโล่งคงน่าจะได้ 100 km/h นะผมว่า  ไว้ไปลองต่อ  5555
"ตูดเป๊หลุดเมื่อไหร่ ดริฟ โชว์สาวๆเลย" อิอิ   o_o'
หวัดดีคับคุณ ผู้เยี่ยมชม  ผมชื่อ เอก 
อย่าลืมแวะชมภาพที่ผมถ่าย   ได้ที่
v
v
v
v

http://dvorak9500.multiply.com

ออฟไลน์ Auto89

• - มือใหม่
  • *
แวะไปเที่ยวที่ป่าโมกแอร์ได้ 

ออฟไลน์ st7781

• - มือใหม่
  • *
ยินดีและดีใจมากท่านสมาชิก289/024/042/180/446พร้อมทั้งสมาชิกทุกท่านผม7781ผมพื่งเล่นคอมและสมาชิกใหม่โปรดชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ ณัฐกิตติ์

• คืนนี้ผมจะกลับไปบอกรักคุณ
  • - มือใหม่
  • *
  • สิบเบี้ยใกล้มือ
เก็บข้อมูลด้วยคนครับ
สปอร์ตมีสไตล์....สนุกเร้าใจกับทุกจังหวะชีวิต

ออฟไลน์ kengkrub

• คุณพ่อน้องATOM no.181
  • - มือใหม่
  • *
  • หมู7 Gold สีเทา-ทอง s/n 181 ครับ
ถ้าใน กทม. มีร้านไหนที่แนะนำได้บ้างไหมครับ ที่ใส่ 9000XL หรือ ตัวอื่นๆ ที่ไว้ใจได้

แล้วถ้าเป็นของ westcoast มีน้าๆท่านใดเคยใช้บ้างไหมครับ รบกวนขอข้อมูลด้วยนะครับ

-__-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เมษายน 2010, 22:06:55 โดย kengkrub »
สวัสดีครับ ผม...s/n 181 คุณพ่อน้องอะตอม... ยินดีที่ได้รู้จัก คุณผู้เยี่ยมชม นะครับ
หาก ผู้เยี่ยมชม เจอผม ทักทายกันได้นะครับ

ออฟไลน์ jo muangchon

• "แล้วแต่...ปุ๊"
  • - มือใหม่
  • *
ถ้าใน กทม. มีร้านไหนที่แนะนำได้บ้างไหมครับ ที่ใส่ 9000XL หรือ ตัวอื่นๆ ที่ไว้ใจได้

แล้วถ้าเป็นของ westcoast มีน้าๆท่านใดเคยใช้บ้างไหมครับ รบกวนขอข้อมูลด้วยนะครับ

-__-

จากที่เคยใช้ ระหว่าง9000Xกับwestcoast

ผมชอบwestcoastมากกว่าครับ เข้าโค้งหนึบกว่า9000Xครับ

ปล. ที่ผมเคยใช้เป็นRancho9000X นะครับไม่ใช่ 9000XL
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2010, 03:55:47 โดย jo muangchon »

ออฟไลน์ Orient

• - มือใหม่
  • *
ของผมใช้ "WESTCOAST"อยู่ครับใช้ดีครับตอนเปลี่ยนราคา 16000 บาทรับประกัน 3 ปี แล้วใส่แหนบหลังเพิ่มอีก 1 แผ่น(ทำที่ OZXY WESTCOASTสายไหม )
เนื่องจากมันยวบมากเกินไปเวลา jump คอสะพาน สงกรานต์ไปถึงแม่สายเข้าโค้งร้อยกว่ายังนิ่งเลยครับ  @_@ @_@ @_@

ออฟไลน์ tcloud

• *
  • Arsenal will be the champ, Fighting!!!
ไม่แน่ใจชื่อร้านอ่ะครับอยู่แถวๆ ซีคอน (ถนนศรีนครินทร์)  ประมาณว่าอะไร 4x4 ซักอย่างเนี่ยครับ  ราคาก็ประมาณพี่ๆ หลายท่านกล่าวไว้
  • มาจากถนนบางนา-ตราดเลยซีคอนไปนิดนึงร้านอยู่ติดถนนใหญ่ซ้ายมือ
  • มาจากแยกอ่อนนุช-ตลาดเอี่ยมสมบัติร้านจะอยู่ฝั่งขวามือก่อนถึงซีคอนครับ
สวัสดีพี่ๆ mu7 club ทุกท่านครับ
ผมมือใหม่กับน้องมิว ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

• *
  • จะเน้นการแต่งที่มุ่งสู่ความทันสมัยของเทคโนโลยี....
ถอยมาแล้วครับ ตัดสินใจเป็นของ Old MAN ด้วยราคา 16300 บาท ผ่อนด้วยบัตรเครดิต 3 เดือน
เดี๋ยววันนี้ขอไปลองซะหน่อย ตอนนี้ทำอยู่ที่ร้าน

• *
สุดยอดครับ OldMAN ไม่มีโยนเลย เข้าโค้งแรงๆ ไม่มีดัง แอ๊ดๆๆๆ เหมือนเมื่อก่อนเลย
เมื่อก่อนคิดว่าเป็นเพราะยาง แค่เปลี่ยนโช๊คเนี่ย ช่วยไปเยอะเลย
สุดยอดครับ Oldman

ออฟไลน์ chaiyu

• - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปรกว่า
  • *
ต้องเก็บตังค์ ไว้เปลี่ยนโช๊คชัวร์
มิว เซเว่นคลับ เรานับคุณเป็นเพื่อน   ครับน้า ผู้เยี่ยมชม

จากผมน้าชัยยุ No. 434