ผู้เขียน หัวข้อ: ตะลุยเกาหลี  (อ่าน 2521 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ pamokair

• - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
    • www.pamokair.com
ตะลุยเกาหลี
« เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 13:45:03 »
วันนี้ขออนุญาติพาเที่ยวต่างแดนนะคะ ไปเป็นกรุ๊ปรวมพลคนอ่างทอง 19 คนชัยนาท 2คนรวมหัวหน้ากรุ๊ปทัวร์ด้วยคนอ่างทองเหมือนกัน ออกเดินทาง 16-20 /10/2009 สายการบินโคเรีย แอร์ ไปถึงสนามบินอินชอน เกาหลี ประมาณ6 โมงเช้า มีฝนตกพรำๆ อากาศค่อนข้างเย็น

ต.ม ผ่านฉลุยแต่มีน้องอีกคนโดยกักตัวแต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี

บริเวณหน้าสนามบินเตรียมออกเดินทางต่อ

โปรแกรมแรกเราจะไปเที่ยวเกาะนามิ ย้อนรอยซีรี่ย์เกาหลี winter love song อันนี้ถูกใจลูกสาวคอหนังเกาหลี และคนที่ชื่นชอบ ขึ้นเรือไปเกาะนามิกัน

หน้าห้องน้ำบนเกาะ สวยดี อิอิ

ออกจากเกาะนามิ เราจะไปทานอาหารเที่ยงกันมื้อนี้เมนู dakkalbi คือบาร์บีคิวไก่นั่นเองผัดคลุกกะผักใส่ซอสแบบเกาหลีอร่อยดีค่ะ

เค้าบอกว่าแอน ทองประสมก็มาทานร้านนี้นะครับอืมมมม ดาราไปไทยก็ดังที่โน่นเหมือนกันเนอะ

จากนั้นก็เดินทางไปที่อุทยานแห่งชาติโซรัคซาน ไหว้ขอพรพระพุทธรูปปางสมาธิขนาดใหญ่ ณ วัดชินฮันซา เจอคนไทยเยอะมากสงสัยเราจะเสียดุลเกาหลีแน่เลยค่ะ  555 วันนี้ลมค่อนข้างแรงและคิวขึ้นกระเช้าชมวิวยอดเขาก็ยาวมั่กๆ เลยเปลียนโปรแกรมไปทานอาหารเย็นและกลับที่พักเร็วหน่อยเพื่อที่จะไปอาบน้ำแร่ อบซาวน่าพร้อมสระว่ายน้ำมีสายน้ำหลายแบบให้เราได้เพลิดเพลินและนวดตัว สบายจังเลยแต่รายการนี้ถ่ายรูปไม่ได้นะคะ ตากุ้งยิงแน่ๆเลยเพราะเค้าอาบน้ำแบบชุดวันเกิด อืมมม บรรยายไม่ได้นะคะ อิอิ

ไปเมืองซูวอนเที่ยวสวนผลไม้หน้านี้มีลูกแพร์(สาลี่เมืองไทย)ลูกโตๆ แอปเปิล หวานกรอบอร่อยเด็ดได้คนละหนึ่งลูกมีบางคนแอบๆ เกินหนึ่ง อิอิ

หอคอยกรุงโซล สูงถึง 480 เมตรชมวิวรอบทิศแบบ 360 องศาคล้ายๆหอคอยบรรหารที่สุพรรณแต่ที่นี่สูงกว่า ชมThe Teddy Bear Museum

แวะเยี่ยมชมได้นะคะ  www.pamokair.com

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ nopdon808

• ยิ้มเหงาๆๆ เศร้าพองามๆๆ
  • - มืออาชีพ
  • *
  • เห็นสักให้แต่ว่าเห็น ได้ยินสักให้แต่ว่าได้ยิน
Re: ตะลุยเกาหลี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 13:55:13 »
โห...เที่ยวไกลๆ สงสัยเงินเหลือเยอะเนาะเจ๊ปีนี้ ค่าใช้จ่ายสูงไหมงะ เหมือนจะไม่ได้ซื้อทัวร์เนาะ เหมือนไปกันเองใช่ปะ
ยามมั่งมีหมู่มิตรมุ่งหมายมอง ยามมัวหมองหมู่มองเหมือนหมูหมา
ยามมอดม้วยมรณา แม้นหมูหมามันไม่มอง

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 15:17:56 »
เย้...ถึงแล้วสวนสนุกเอเวอร์แลนด์ ที่จอดรถยังกว้างขนาดนี้เลยรถเต็มไปหมดเลยค่ะ ทั้งนักท่องเที่ยวและชาวเกาหลีเองมันเป็นวันหยุดด้วยนีนา

ถ่ายรูปหมู่เป็นที่ระลึกก่อนตามธรรมเนียม

รถไฟเหาะที่ยาววววว มากเรียกอีกอย่างว่ารถไฟกระชากวิญาณ ลองมาแล้วเหมือนตายแล้วเกิดใหม่ ฮ่าๆๆๆเสียวสุดยอด ม่ายอาววอีกแล้วว ที่จิงมันมีรูปตอนดิ่งลงนะดูแล้วขำก๊ากแต่ละคนหน้าตาสุดยอด 5555

หมดไปอีกวันแระ พรุ่งนี้ไปไหนต่อนะ
แวะเยี่ยมชมได้นะคะ  www.pamokair.com

ออฟไลน์ goodname95

• goodname95@gmail.com
  • - สมาชิกสามัญ
  • - มือใหม่
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้ว. พรุ่งนี้จะดีเอง
    • บ้านหมอชื่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 15:18:43 »
[bgcolor=#99EAFF]โอ้โฮ คงหนาวน่าดูหายหนาวหรือยังครับ ขอบคุณสำหรับโลกกว้าง[/bgcolor]
ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ผู้เยี่ยมชม ครับ
ระฆังทองวัสดุ  อรัญประเทศ

ออฟไลน์ numning

• - มือสมัครเล่น
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 16:17:39 »
แหล่มเลยพี่นู๋นา  อิอิ
เครื่องเดิม โบว์เดิม เกียร์เดิม เพิ่มแค่น้ำมัน ดันวิ่งซะงั้นนนนนน

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 16:20:04 »
วันนี้อยู่ในกรุงโซลทั้งวันค่ะชมพิพิธภัณฑ์คติชนพื้นเมืองจำลองความเป็นอยู่คนเกาหลีสมัยโบราณ

พระราชวังเคียงบอก สมัยราชวงศ์โชชอน และชมหมู่บ้านนัมซานฮันอก เรียนรู้การใช้ชีวิตประจำวันเครื่องใช้ไม้สอย ความเป็นอยู่สมัยโบราณ

ขออนุญาติมาต่อพรุ่งนี้นะคะ  บายค่ะ

ออฟไลน์ tazz

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 16:23:48 »
เกาหลี ดินแดนที่หลายๆ คน  อยากไปเที่ยวกัน
แถมไม่ไกลจากบ้านเราอีกด้วย
ขอบคุณ สำหรับภาพสวยๆ
สวัสดีครับคุณผู้เยี่ยมชม ยินดีที่ได้รู้จัก ทักทายกันได้ตอนออนไลน์นะครับ

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 16:25:14 »
โห...เที่ยวไกลๆ สงสัยเงินเหลือเยอะเนาะเจ๊ปีนี้ ค่าใช้จ่ายสูงไหมงะ เหมือนจะไม่ได้ซื้อทัวร์เนาะ เหมือนไปกันเองใช่ปะ

ไปกรุ๊ปทัวร์ค่ะแต่ว่ามีแต่พวกเรากันเอง หัวหน้าทัวร์ก็พวกเราเองอีกนั่นแหละ อิอิ ค่าใช้จ่าย 28,000 บาท/คนรวมทุกอย่างแล้วค่ะ

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 16:27:27 »
[bgcolor=#99EAFF]โอ้โฮ คงหนาวน่าดูหายหนาวหรือยังครับ ขอบคุณสำหรับโลกกว้าง[/bgcolor]

อากาศกำลังดีค่ะ ประมาณ 13 - 20 องศาแต่กลางคืนหนาวมากๆ ค่ะขอบอก

ออฟไลน์ Joe

• ขับโหด ขับมัน เหยียบไม่ยั้ง อิอิ
  • - มือโปร
  • *
  • I Love Mu7
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 18:15:09 »
อิจฉาตาร้อนๆๆๆ อยากไปอ่ะ ไม่น่าละมิตติ้งไม่มาหนีไปเกาหลีนี่เอง
ตามจับให้ทันก็แล้วกันนะครับ ทะเบียน ฌค 3454 สมาชิก093

ออฟไลน์ de

• น้องมิวอ้วนดำ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 19:52:40 »
 -__- -__-น่าไปเที่ยวจังคับเจ๊หนูนา -__- -__-
หวัดดีครับ ผมชื่อน้าเด หมายเลขสมาชิก 103 ครับ
อยู่ภาคใต้ จังหวัดนครศรีธรรมราช ครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

ออฟไลน์ pee.put

• เพราะเราคือ ครอบครัวนักเดินทาง
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 21:39:41 »
น่าสนุกนะค่ะบรรยากาศดีจัง :D
ครอบครัวคือชีวิต ชีวิตคือการเดินทาง เพราะครอบครัวเราคือนักเดินทาง

ออฟไลน์ พงศ์พันธ์

• ชอบในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ดี จะได้รับแต่สิ่งที่ดี
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009, 12:35:02 »
 -__-ขอบคุณภาพสวยๆน่ะค่ะเจ๊นู๋นา... -__-
ยินดีให้คำปรึกษา น้าผู้เยี่ยมชม รับทำ พ.ร.บ ประกันภัยรถยนต์ วินาศภัย อัคคีภัย อุบัติเหตุบุคคล มีบริษัทชั้นนำให้เลือก ราคาพิเศษสำหรับสมาชิกมิว-7 คลับ
02-7495030 หรือ 084-0780375
น้ากล้า-น้าอุ้ย #265

ออฟไลน์ ตุ๊กกี้

• J-MU
  • *
  • ชีวิตคือการเดินทาง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009, 13:52:51 »
ท่าทางอากาศดีนะเจ๊ จะว่าไป หน้าตาเจ๊ ก็เหมือนคน (ป้า..อิอิ) ในเกาหลีนะ พอได้ๆ

แซวเล่นนะคะ..น่าอิจฉาเชียวไปเที่ยวเกาหลีเนี่ย ขอบคุณภาพสวย ๆ ค่ะ... -__-
:-a1-: :-a1-: :-a1-: :-a12-: :-a12-: :-a12-:

ออฟไลน์ lekyman

• ใช้ชีวิตโลดแล่นไปกับ MU7 คันโปรด
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009, 19:16:42 »
ทริปนี้ไปไกลจังนะครับ...เจ๊นู๋นา  ขอบคุณภาพบรรยากาศสวย ๆ  ที่ฝากมาให้ชม
อาหารเกาหลีเป็นยังไงบ้างครับ  สู้น้ำพริกบ้านเราได้ป่าวครับ...
LEKYMAN @ MU7 CLUB  # 200
ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ผู้เยี่ยมชม
ผมชื่อเล็ก  อยู่แถวแยกสนามบินน้ำ  นนทบุรี  โทร. 081-550-6942
ยินดีให้คำปรึกษาเกี่ยวกับอะไหล่แอร์รถยนต์ครับ

ออฟไลน์ ทองแท่ง

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 06:31:38 »
 -__- -__- -__- -__- -__-
สมาชิกเลขที่ 101 ยินดีที่ได้รู้จักน้า ผู้เยี่ยมชม ครับ

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 09:50:09 »
ทริปนี้ไปไกลจังนะครับ...เจ๊นู๋นา  ขอบคุณภาพบรรยากาศสวย ๆ  ที่ฝากมาให้ชม
อาหารเกาหลีเป็นยังไงบ้างครับ  สู้น้ำพริกบ้านเราได้ป่าวครับ...

วันแรกๆก็อร่อยดีค่ะน้าเล็กเพราะชอบทานผัก เครื่องเคียงอยู่แล้วพอหลายวันชักคิดถึงน้ำพริกปลาทูอย่างแรง อิอิ อาหารที่ไหนก็สู้บ้านเราไม่ได้หรอกค่ะ แซ่บหลายยยย ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ keow_38

• ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ
  • - มือโปร
  • *
  • รักคนใช้ Mu 7 ทุกคน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 10:58:45 »
 -__-  ขอขอบคุณครับน้านู๋นา  ที่นำภาพจ๋วย ๆ มาให้ชมกัน  -__-

@_@ ไปทริปนี้คงได้ทานผักสด  กับกิมจิเยอะแน่เลยนะครับ  @_@

oOo ไปครั้งหน้าอย่าลืมนำ หิมะ  มาฝากด้วยเด้อ..ครับ  oOo
สวัสดีครับ ผู้เยี่ยมชม ยินดีที่ได้รู้จักครับ..ผมkeow_38หมายเลข 289  primo Ddi Vgs Turbo 3000 สีขาว(มุก) ครับ..

ออฟไลน์ PICKARO-THE KOP

• You ,ll never walk alone ซักวันจะกลับมายิ่งใหญ่ 5555
  • *
  • YOU 'LL NEVER WALK ALONE อิ อิ เกลียดผีแดงจัง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 15:04:04 »
 -__- -__- ไอ้เรามันก็คล้ายหนุ่มเกาหลีอยู่บ้าง  สวยจังอยากไปด้วย ไม่ต้องทำ วีซ่า ใช่มะคับ
YOU \'LL NEVER NEVER WALK ALONE.. YOUR HEART IN MY HAND ..YOUR LIFE IN MY HEART..CVT-CDI [img]http://

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 09:42:25 »
-__- -__- ไอ้เรามันก็คล้ายหนุ่มเกาหลีอยู่บ้าง  สวยจังอยากไปด้วย ไม่ต้องทำ วีซ่า ใช่มะคับ

หนุ่มไทยน่าจะหล่อกว่าหนุ่มเกาหลีนะ อิอิ สำหรับประเทศเกาหลีไม่ต้องขอวีซ่าค่ะ