ผู้เขียน หัวข้อ: อยากใส่โช้ค อยากใส่กันโคลง  (อ่าน 3178 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

noopau

• บุคคลทั่วไป
อยากใส่โช้ค อยากใส่กันโคลง
« เมื่อ: 22 เมษายน 2008, 23:39:54 »
หลังจากที่เข้ามาในบอร์ด  ก็เกิดอาการฟุุ้งซ่าน  อยากเสียงตังค์ขึ้นมา 

หนูอยากใส่โช๊คจะมีใครอนุเคราะห์คำแนะนำพร้อมทั้งไปเป็นเพื่อนหนูได้มั่งอ่ะ  เหอ เหอ เหอ (หนูจ่ายเงินเองน้าาาาาา)

หนูไม่อยากโดนร้านหลอกเหมือนที่โดนเซลล์หลอกอ่ะ  ไม่รู้ว่าใช้เวลานานมั้ย

วันที่ 10 พ.ค. หนูว่างพอที่จะไปทำได้  ใครจะว่างพอที่จะไปเป็นหูเป็นตาให้หนูมั่ง  ไม่ง้านก็ไปทำวันมีตติ้ง (23 พ.ค.) หรือ (24 พ.ค.) ดีมะ

น้า ๆ แนะนำหน่อยยยยยยยย

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ OldiesHunter

• "To Boldly Go Where No Man Has Gone Before"
  • - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
  • Mu7 Cllub Member # 020
Re: อยากใส่โช้ค อยากใส่กันโคลง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 00:01:02 »
พี่ๆน้องๆ ลุงป้าน้าอาผู้เยี่ยมยุทธทั้งหลาย  ช่วยสงเคราะห์หนูปอหน่อยนะครับ  คือผมก็กำลังเกิดอาการคันเช่นเดียวกัน  แต่ชอบดูตัวอย่างของผู้กล้าก่อน  หากหนูปอทำแล้วเป็นที่พอใจและกระเป๋าไม่ฉีกมากนัก จะขอเป็นผู้ตามที่ดีครับ.. -__- @_@ -__-

สวัสดีครับ คุณผู้เยี่ยมชม ผม อ.เมืองนนท์ หนุ่มใหญ่ร่างท้วม สะสมหนัง ฟังเพลงดีๆ(ไม่เสพขยะ)  ชอบกีฬายิงปืน ขอให้คุณผู้เยี่ยมชมโชคดีและปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ arm

• *
Re: อยากใส่โช้ค อยากใส่กันโคลง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 08:40:01 »
 oOo  ทุกคนอยากกันทุกคน  แต่ตอบใจตัวเองก่อนว่า
เปลี่ยน 2อย่าง  เพราะสิ่งนี้หรือเปล่า

- เป็นคนขับรถเร็วไหม 
- เข้าโค้งไม่ค่อยจะเบา ใส่เลย ?
- ขับขึ้นลงสะพานมันยวบยาบไปหรือเปล่า ?
- รับได้ไหมกับสิ่งที่จะเปลี่ยน เพราะ กระด้างขึ้นแน่ๆ แต่ไม่มาก นุ่มๆ เหมือนเดิมอาจหายไป แต่สิ่งที่ได้ คือ หนึบขึ้นเห็นๆๆๆ  มันใจขึ้นในการขับ

- กันโคลง ผมใส่อยู่  ของร้านเม้ง ราม3 ราคา 2500  พร้อมติดตั้ง  เป็นราคา ของดีแม็กคลับ   ติดแล้วดีขึ้นไหม ตอบว่าดีขึ้นเข้าโค้งได้หนึบกว่าเดิม
- โช๊ค ยังของเดิม กำลังทยอยเก็บเงินอยู่ ต้องเจียดจากคุณภรรยาให้ ไว้  ถ้าขอโดนด่าแน่  มองๆ Rancho 9000  แต่ราคามันสูง กะดูของมือสองอยู่ เป็นโช๊คเมืองนอก ร้านรับประกัน หมื่นโล ราคาไม่แพงด้วย  4ตัว 6-7 พัน  กะจะลองดูก่อน เอาคู่หน้าก่อน เพราะหลังมีกันโคลงแล้ว

พี่ลองถามใจตัวเองก่อนครับว่า ข้างต้นที่ผมบอก พี่ใช่หรือไม่ใช่ เพราะมันเสียเงินครับ  แต่ถ้ามองอีกมุมหนึ่ง รถจะperfect  ขึ้น

ออฟไลน์ OldiesHunter

• "To Boldly Go Where No Man Has Gone Before"
  • *
  • Mu7 Cllub Member # 020
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 10:46:34 »
ขอบคุณอย่างแรงครับคุณอาร์ม  เรื่องกันโคลงของเม้งนี่ก็ทราบจากพวกเราในกระทู้อื่นบ้างแล้ว สนใจมาก เพราะหลายข้อในคำถามนั้นใช่เลย ส่วนโช้ค หลายท่านที่ติดแล้วก็เคยเข้ามาเล่าให้ฟังในคลับพอสมควร ผมอยู่ในช่วงเก็บเกี่ยวข้อมูลครับ  พอดีหนูปอโพสต์กระทู้สดๆร้อนเข้ามา  หากได้ติดจริงๆ ผมก็หวังจะได้ข้อมูลสดใหม่ในฐานะหนูทดลองจากหนูปอแหละครับ....5555  o_o' @_@ o_o'

สวัสดีครับ คุณผู้เยี่ยมชม ผม อ.เมืองนนท์ หนุ่มใหญ่ร่างท้วม สะสมหนัง ฟังเพลงดีๆ(ไม่เสพขยะ)  ชอบกีฬายิงปืน ขอให้คุณผู้เยี่ยมชมโชคดีและปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ HERTZ

• 008 มาแว้วววว !!
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 10:52:55 »
ลองแบบเอกก่อนดีมั้ยเจ๊ ใส่กันโคลงก่อนแล้วลองใช้ดูก่อน เผื่อชอบฟีลลิ่งกันโคลงไม่ต้องเปลี่ยนโช้ค ตอนนี้โช้คยังเดิม ๆ อยู่เลย o_o' o_o' o_o'

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• สามพันซีซี สุดขีดกับความเร็ว สุดเข็มกับเลขไมล์
  • - มือโปร
  • You'll Never Walk AGAIN
    • TWCC : Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 11:08:30 »
ผมก็อยากใส่เหมือนกันแหละคับ ทั้งกันโคลง, โช๊ค TEIN, เปลี่ยนแม็กเป็น LS 105 ฯลฯ แต่ถ้าทำตอนนี้แม่คงไม่ยอมแน่ๆ

ผมต้องรอให้รถคันนี้เป็นของผมก่อน ถึงจะได้ใส่ อิอิอิอิ (เห้อ! ไม่รู้อีกกี่ปี)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เมษายน 2008, 11:32:35 โดย st_extreme_nd »
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ อ่าง (ตื่งๆ มีเลื่องแว้ว)

• - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 16:43:41 »
ผมก็อยากใส่เหมือนกันแหละคับ ทั้งกันโคลง, โช๊ค TEIN, เปลี่ยนแม็กเป็น LS 105 ฯลฯ แต่ถ้าทำตอนนี้แม่คงไม่ยอมแน่ๆ

ผมต้องรอให้รถคันนี้เป็นของผมก่อน ถึงจะได้ใส่ อิอิอิอิ (เห้อ! ไม่รู้อีกกี่ปี)

แล้วถ้าให้ได้รถเป็นของตัวเองแล้ว จะเอาเงินที่ไหนมาใส่ล่ะ ไอ้น้อง  o_o' o_o'
น้าอ่าง มาแย้ววววว

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• สามพันซีซี สุดขีดกับความเร็ว สุดเข็มกับเลขไมล์
  • - มือโปร
  • You'll Never Walk AGAIN
    • TWCC : Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 17:17:01 »

แล้วถ้าให้ได้รถเป็นของตัวเองแล้ว จะเอาเงินที่ไหนมาใส่ล่ะ ไอ้น้อง  o_o' o_o'
เห้อ! พอเป็นรถผมเอง ก็ไม่ทำไรสักอย่าง เพราะเสียดายตังอิอิอิอิอิ  ^_-
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

noopau

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 18:04:17 »
ลองแบบเอกก่อนดีมั้ยเจ๊ ใส่กันโคลงก่อนแล้วลองใช้ดูก่อน เผื่อชอบฟีลลิ่งกันโคลงไม่ต้องเปลี่ยนโช้ค ตอนนี้โช้คยังเดิม ๆ อยู่เลย o_o' o_o' o_o'

ว่างมะพาไปใส่หน่อยสิ  ชวนน้องกล้วยไปด้วย  เด๋วเลี้ยงข้าวววววว

ออฟไลน์ ปัญญา

• - มืออาชีพ
  • *
  • BLACKMU
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 เมษายน 2008, 09:00:43 »
ว่างมะพาไปใส่หน่อยสิ  ชวนน้องกล้วยไปด้วย  เด๋วเลี้ยงข้าวววววว

ว่าแต่ว่า  เอกจะได้พาไปร้าน ใส่กันโคลง   หรือว่ายัยนู๋ปอ ต้องพาเอกไปโรงบาลหว่า สงสัย ๆๆ

-__- @_@ o_o'
สวัสดีคร๊าบบบบบบบบบบบผู้เยี่ยมชม

ออฟไลน์ Bananaz

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 เมษายน 2008, 11:39:21 »
ว่าแต่ว่า  เอกจะได้พาไปร้าน ใส่กันโคลง   หรือว่ายัยนู๋ปอ ต้องพาเอกไปโรงบาลหว่า สงสัย ๆๆ

-__- @_@ o_o'

ทามมายต้องไปโรงบาลอ่ะคะ น้าหมู  =_=  ^_-  @_@

หวัดดีค่า ผู้เยี่ยมชม ยินดีที่รู้จักนะคะ 

ออฟไลน์ อ่าง (ตื่งๆ มีเลื่องแว้ว)

• - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 เมษายน 2008, 13:04:22 »

ทามมายต้องไปโรงบาลอ่ะคะ น้าหมู  =_=  ^_-  @_@

น้าหมู จะไปหาหมอศัลยกรรมอะดิ

จะไปผ่าหมาออกจากปาก อิอิ  o_o' o_o' o_o'

http://www.mu7club.com/board/index.php/topic,515.msg4541.html#msg4541
น้าอ่าง มาแย้ววววว

ออฟไลน์ ปัญญา

• - มืออาชีพ
  • *
  • BLACKMU
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 เมษายน 2008, 13:10:35 »
น้าหมู จะไปหาหมอศัลยกรรมอะดิ

จะไปผ่าหมาออกจากปาก อิอิ  o_o' o_o' o_o'

http://www.mu7club.com/board/index.php/topic,515.msg4541.html#msg4541

พอดีเลย  ว่าจะชวนน้าอ่าง ไปผ่างูออกจาหหัวซะหน่อย 555555555555555
สวัสดีคร๊าบบบบบบบบบบบผู้เยี่ยมชม

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 เมษายน 2008, 13:29:06 »

ไม่แน่อ่ะคับเจ๊ ว่าแต่เจ๊จะเลี้ยงอะไรอ่ะ ไอผมอ่ะไม่เห็นแก่กินหรอกนะคับ  o_o' o_o' ^_-

ออฟไลน์ jeesung

- Technician
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 เมษายน 2008, 21:39:05 »
รองใส่กันโคลงดูก่อนที่ด้านหลัง แล้วลองความเปลี่ยนแปลงว่าชอบไหม  ตามที่น้าๆบอก ถ้าไม่ชอบเดี๋ยวค่อย step 2 เปลี่ยนโชค จะได้ของถูกใจแถวถูกตางค์ด้วย 
ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ ผู้เยี่ยมชม
MU7 Club  Member  :  042     ---> jeesung <---

noopau

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 เมษายน 2008, 21:41:16 »
ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ  ไว้มีเพื่อนไปมะไหร่จะมารายงานผลนะคะ

ออฟไลน์ Jame

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 เมษายน 2008, 11:51:29 »
รองใส่กันโคลงก่อนก็ดีครับ  ผมเพิ่งเปลี่ยนโช๊คมาครับดังรายงานในกระทู้อื่นๆ
ขนาด West Coast เบอร์ที่ว่านิ่มแล้ว ส่วนตัวผมยังว่าไม่เนียนมีกระด้างปลายๆ(โช๊คหลัง)
กะว่าจะเปลี่ยนใส่ของเดิมกลับแล้วครับ แต่ถ้าใครชอบแน่นๆผมว่าOK
ตอนแรกก็คันแบบผู้ตั้งกระทู้ครับ หลังจากเสียเงินแล้วสบายใจ ฮ่าๆๆ (ได้ความรู้ดี)

noopau

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 เมษายน 2008, 19:20:30 »
รองใส่กันโคลงก่อนก็ดีครับ  ผมเพิ่งเปลี่ยนโช๊คมาครับดังรายงานในกระทู้อื่นๆ
ขนาด West Coast เบอร์ที่ว่านิ่มแล้ว ส่วนตัวผมยังว่าไม่เนียนมีกระด้างปลายๆ(โช๊คหลัง)
กะว่าจะเปลี่ยนใส่ของเดิมกลับแล้วครับ แต่ถ้าใครชอบแน่นๆผมว่าOK
ตอนแรกก็คันแบบผู้ตั้งกระทู้ครับ หลังจากเสียเงินแล้วสบายใจ ฮ่าๆๆ (ได้ความรู้ดี)

หนูหรอ???  คัน   oOo

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 เมษายน 2008, 22:17:57 »

หนูหรอ???  คัน   oOo

เจ๊ปอไม่อาบน้ำ  ^_-

noopau

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 เมษายน 2008, 00:26:00 »