ผู้เขียน หัวข้อ: หะโหน่งมาแว้วว มาเยือนป่าโมกแอร์  (อ่าน 5490 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ pamokair

• - มือโปร
  • สุขภาพที่ดีหาซื้อไม่ได้ ต้องปั่นเอง คริคริ
หะโหน่งมาแว้วว มาเยือนป่าโมกแอร์
« เมื่อ: 22 กันยายน 2009, 10:44:40 »
วันนี้หมอเต๊ะมาป่าโมกแบบไม่ทันตั้งตัว โต๊ะใจโหมะเลยมาได้ไงเนี่ย ไม่โทรไม่นัดมาให้เรางงเล่นเฉยเลยพี่น้อง แต่ก็ดีใจที่หมอมาแปลว่ายังคิดถึงคนป่าโมกอยู่ อิอิ

ตามระเบียบค่ะมาแล้วต้องดูช่วงล่างให้ก่อนว่ายังแน่นเปรี๊ยะมั๊ย...หมอเต๊ะโช้คอัพรั่วอีกแล้วค่ะแบบว่าเพิ่งเคลมมานะเนี่ย เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องก่อนค่ะ เลือกใช้ castrol magnatec SAE 10W-30

หมอเต๊ะมาติดกันเซค่ะ เพราะว่าช่วงนี้แกเซบ่อย 5555

หมอเต๊ะขอแอ๊คกะน้าลีหน่อย   

ดูอะไรกันคะ

น้าลีล้วงอารายหรอ อิอิ

อ๋อ...เจ้ากล่อง Diese Tuning DTE  เป็นกล่องเพิ่มแรงม้าค่ะ

ท่าทางหมอสนใจอยู่นะคะ เอ่อ...ป๋มว่าเอาไว้ก่อนนะคร๊าบบบบ 5555

หมอกะหมา เปงของคู่กัน แบบว่าหมอเต๊ะแกหากินกะเจ้าพวกนี้ อิอิ

ไหนๆก็มาแล้ว น้าลีเลยเปลี่ยนหลอดไฟให้เพราะของเก่ามันจะออกแดงๆ

แดงๆไม่สวย

เปลี่ยนแล้วสีออกขาวสวยเชียว

เสร็จแล้วค่ะ มอบของที่ระลึกแก่ผู้มาเยือนกันหน่อย

อีกซักภาพกะหมอเต๊ะสุดหล่อ

ขอขอบคุณน้าหมอมากๆนะคะที่มาอุดหนุน จากมีนมาอ่างทองไม่ไกลเลยเนอะ อิอิ  -__- -__- -__-

แวะเยี่ยมชมได้นะคะ 
https://www.facebook.com/lists/287529951278267

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ ป้ายแดง

• - มือโปร
Re: หะโหน่งมาแว้วว มาเยือนป่าโมกแอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กันยายน 2009, 11:00:26 »
ได้สาวกอีกหนึ่งแล้วนะค่ะพี่นู๋นา มะไหร่น้าต้นจาว่างซะทีนะ จาแอบไปมั่ง หรือว่าจานั่งรถทัวร์ไปก่อนดีอะค่ะ เคิ๊กๆ o_o'

ออฟไลน์ ทองแท่ง

• - มือโปร
Re: หะโหน่งมาแว้วว มาเยือนป่าโมกแอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กันยายน 2009, 11:13:14 »
ขาดอะไรไปเปล่าหว่า อิอิ  ไม่เห็นกุ้ง เห็นรี เลย
สมาชิกเลขที่ 101 ยินดีที่ได้รู้จักน้า ผู้เยี่ยมชม ครับ

• - มือโปร
  • สุขภาพที่ดีหาซื้อไม่ได้ ต้องปั่นเอง คริคริ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 กันยายน 2009, 11:25:32 »
ขาดอะไรไปเปล่าหว่า อิอิ  ไม่เห็นกุ้ง เห็นรี เลย

น้าหมอมาแบบสายฟ้าแล่บ ไม่ได้เตรียมตัวเลยค่ะเด๋วรอรอบหน้าจัดให้ อิอิ
https://www.facebook.com/lists/287529951278267

ออฟไลน์ หล่อขั้นเทพ

• I want NOBODY NOBODY but YOU.
  • - มือโปร
  • ป๋าเทพ & มี้กุ้ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 กันยายน 2009, 12:17:12 »
 -__-มาอีกคันแล้วแย้ -__-

:-a11-:...พรเทพ & มี้กุ้ง...ยินดีที่ได้รู้จักน้า ผู้เยี่ยมชม ครับ.:-

ออฟไลน์ keow_38

• ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ
  • - สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • รักคนใช้ Mu 7 ทุกคน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 กันยายน 2009, 14:14:30 »
 @_@มีสมาชิกเพิ่มอีกหนึ่ง..แล้ว   @_@
 @_@ขอให้มีอย่างนี้ตลอดไปนะครับ  น้าชาลี  น้านู๋นา  ครับ @_@
สวัสดีครับ ผู้เยี่ยมชม ยินดีที่ได้รู้จักครับ..ผมkeow_38หมายเลข 289  primo Ddi Vgs Turbo 3000 สีขาว(มุก) ครับ..

ออฟไลน์ HERTZ

• 008 มาแว้วววว !!
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 กันยายน 2009, 21:25:31 »
พี่หมอเซไปไกลถึงป่าโมกเลย  o_o' o_o' o_o'

ออฟไลน์ หะ โหน่ง มาแว้ว

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 กันยายน 2009, 06:12:43 »
วันที่ไปหาน้าลี กะพี่นู๋นา ช่วงบ่ายว่างครับ ไม่ได้ทำไร ก็เลยตัดสินใจขับไปหาที่ป่าโมกอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ ทั้ง 2 ท่านเรื่องการบริการ การติดตั้ง และอื่น ๆ 

สุดยอดคร๊าบบบบบบบ   รถผมวิ่งดีขึ้นเยอะเลย เสียงแปลก ๆ ของเครื่อง ก็เงียบลงกว่าเดิมเยอะ การทรงตัวดีขึ้นมากครับ

รู้งี้ ติดนานแล้ว กันเซอ่ะครับ............ oOo oOo oOo -__- -__- -__-
ผมหมอเต๊ะคร๊าบ  บ้านอยู่ ซอยมิสทีน ถนนรามคำแหง

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ -- --"

ออฟไลน์ มยุรา

• หัวหิน ถิ่นมนต์ขลัง
  • - มือโปร
  • mu-7 Hua-Hin
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 กันยายน 2009, 10:01:58 »
วันที่ไปหาน้าลี กะพี่นู๋นา ช่วงบ่ายว่างครับ ไม่ได้ทำไร ก็เลยตัดสินใจขับไปหาที่ป่าโมกอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ ทั้ง 2 ท่านเรื่องการบริการ การติดตั้ง และอื่น ๆ  

สุดยอดคร๊าบบบบบบบ   รถผมวิ่งดีขึ้นเยอะเลย เสียงแปลก ๆ ของเครื่อง ก็เงียบลงกว่าเดิมเยอะ การทรงตัวดีขึ้นมากครับ

รู้งี้ ติดนานแล้ว กันเซอ่ะครับ............ oOo oOo oOo -__- -__- -__-

น้าหมอเต๊ะครับ ผมว่าขั้นตอนการติดตั้งกันเซ ที่ป่้าโมกแอร์ ยังเสร็จสิ้นสมบูรณ์กระบวนการนะครับ
โดยปกติการติดตั้งอุปกรณ์ที่ร้านนี้ ทางเจ้าของร้านเค้าจะมีอุปกรณ์ส่วนควบแถมมาให้ เพื่อเป็นการทดสอบ ว่า
การติดตั้งกันเซ นั้นสมบูรณ์หรือไม่ เพราะฉนั้นน้าหมอเต๊ะ ต้องกลับไปที่ร้านป่าโมกแอร์ อีกครั้งครับ เพื่อทำการทดสอบ
โดยทางเจ้าของร้านจะได้จัดเตรียมอุปกรณ์ในการทดสอบกันเซ เพื่อเป็นการพิสูจน์ว่า ติดกันเซที่นี่แล้ว ไม่มีการเซ ครับ
ทางเจ้าของร้านแจ้งมาว่า ให้น้าหมอเต๊ะ รีบกลับไปที่ร้านโดยด่วนครับ เพื่อทำการทดสอบ

อุปกรณ์ในการทดสอบและพิสูจน์
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
1. รีเจนซี่      1 ขวด
2. โซดา
3. น้ำเปล่า
4. น้ำแข็ง
5. ลูกกุ้ง

o_o' o_o' o_o'

ออฟไลน์ Joe

• ขับโหด ขับมัน เหยียบไม่ยั้ง อิอิ
  • - มือโปร
  • I Love Mu7
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 กันยายน 2009, 11:49:29 »
55 ถูกต้องแล้วครับน้าวัน น้าหมอยังไม่ได้ทดสอบกันเซอย่างสมบูรณ์แบบ 55
ตามจับให้ทันก็แล้วกันนะครับ ทะเบียน ฌค 3454 สมาชิก093

ออฟไลน์ numning

• - มือสมัครเล่น
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 กันยายน 2009, 09:10:59 »
ติดกันเซแล้ว  ราคาเท่าไหร่ครับ
เครื่องเดิม โบว์เดิม เกียร์เดิม เพิ่มแค่น้ำมัน ดันวิ่งซะงั้นนนนนน

• - มือโปร
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 กันยายน 2009, 10:24:41 »
ราคามิตรภาพค่ะ น้องหนุ่ม อิอิ

ออฟไลน์ tsubaki

• Nick Name = น้า_เล็กนิคมพัฒนาระยอง
  • - มือสมัครเล่น
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2009, 12:49:20 »
ราคามิตรภาพค่ะ น้องหนุ่ม อิอิ
สำหรับชาวมิวครับเนี่ย คิดราคาพิเศษป่าว กะลังเก็บตังไปติดกันเซครับ
สวัสดีเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน ผมสมาชิกหมายเลข 168
นิคมพัฒนา ระยอง เจอที่ไหนทักทายได้ตลอดครับ