ผู้เขียน หัวข้อ: แตรกดยากและเสียงเบา  (อ่าน 8943 ครั้ง)

ออฟไลน์ dull

• dull
  • - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
  • ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ <you/>
Re: แตรกดยากและเสียงเบา
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 กันยายน 2009, 15:26:42 »
อย่าเรียกผมว่าน้าเลยนะครับฟังดูแล้วแก่จัง ผมยังไม่ขึ้นเลขสามเลย oOo ของผม omaga กดยากเหมือนกัน
http://img30.imageshack.us/img30/1509/image12254584.jpg[/img]
ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ ผู้เยี่ยมชม

ออฟไลน์ PIAK

• สนุกสนาน ได้สาระ ได้พบปะ เพื่อนรู้ใจ
  • - มืออาชีพ
  • *
  • ทุกชีวิตมีคุณค่า อย่าปล่อยเวลาให้เสียไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 20:09:07 »
รุ่นที่มีถุงลม แตรจะแข็งครับ การกดถ้าจะให้ออกแรงน้อยๆอย่ากดตรงกลางพวงมาลัย ให้กดตรงปลายๆด้านใกล้ตัวเราครับ แต่อยากจะควบคุมให้กดดังค่อยดังแรงได้ ต้องฝึกให้ชินครับ จะใช้นิ้วโป้งกดหรือปล่อยมือด้านหนึ่งมากดก็ได้ แต่ตอนซ้อมกดตอ้งหาพื้นที่ที่ไม่รบกวนชาวบ้านนะครับ....เพราะอาจจะได้รับเสียงอวยพร อิอิ o_o' @_@

ออฟไลน์ poll_a

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 08:01:06 »
ข้อดีของการกดยากคือ ไม่เผลอไปกดโดยไม่ตั้งใจ ครับ

อีกสักระยะนึง น้าจะชินกับมันเพราะผมก็รู้สึกแบบนี้เมือเริ่มแรกใช้ มิว-7 ครับ

และหากอยากให้เสียงดังขึ้น แนนะให้ไปเปลี่ยน แตร ครับ คู่ละประมาณ 600 บาท

เสียงจะดังทุ้มและหนักแน่นขึ้นกว่าของเดิมติดรถที่ ดัง ไม่เพราะสักเท่าไหร่
ชื่อ พล ครับ อยู่พระราม2 ใช้มิว-7 โกล์ดซีรี่ส์ Executive สีตำครับ

มีโอกาสได้เจอะเจอกันบนท้องถนน บีบแตร ทักทายกันได้นะครับ

ยินดีรู้จักเพื่อนๆทุกคนนะครับ

ออฟไลน์ joturbo

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 16:38:51 »
ทำอย่างไรดี  ครับ   -__-
เวลากดแตรต้องออกแรงมากกว่าปกติ  แล้วเสียงไม่ค่อยดังเลย
น้า ผู้เยี่ยมชม  เป็นอย่างผมหรือเปล่าครับ  หรือว่าคิดวิตกไปเอง   =_=
ของผมปกติครับ

ออฟไลน์ ong_hotline

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2009, 21:09:25 »
ต้องใช้ส้นมือ (เน้นว่าส้นมือนะครับ..อิอิ)กระแทกหน่อย แตรปกติก็ดังแหลมๆดีนะครับ แต่ของผมไปเปลี่ยนเอาญี่ห้อไรหว่า เด๋วไปดูก่อนนะอ่อ Hella เสียงเหมือนแตรรถเบนซ?ดังดี เสียงนุ่มๆ ราคาก็ประมาณ 750-800 ครับ สีแดง เสียงเสตอริโอ เพราะว่าเสียงแตรแต่ละข้างดังไม่เหมือนกันครับ แต่บีบแล้วดังพร้อมกันเสียงเพราะครับ

ออฟไลน์ GSR4949

• *
  • จ่าบ้านนอก(319)
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2009, 13:50:41 »
กดยาก ก็ต้องกดบ่อยๆ (แตรนะ) ของผมเอาแตรรถเบนซ์ ซื้อจากเชียงกงมาใส่ใหม่ ครับ ก็ดังดีเหมือนกัน
ขอบคุณครับ ขอบคุณทุกท่านที่ทักทาย ขอให้มีความสุข ร่ำรวย กันทุกท่านครับ/จ่าบ้านนอก GSR4949

ออฟไลน์ Tangkoman

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2009, 09:34:29 »
ผมคิดว่าเสียงคนนั่งฝั่งซ้ายทำให้หูเราอื้อชั่วคราวหรือเปล่า เลยไม่ได้ยินเสียงแตรที่กด  oOo
แตรเสียงดีแน่นๆ ต้องแตรเฮลล่าครับ กดที่ พวกค้อนเลยล่ะ  oOo
อย่าปลงใจเชื่อ เพราะนับถือว่า ท่านสมณะนี้เป็นครูของเรา (มา สมโณ โน ครูติ) การยึดอาจารย์ของตนเองมากไป ก็ไม่ดี ควรทำตาม ทดสอบดู ถ้าผิดพลาดก็ไม่ต้องเชื่อ ถ้าทำแล้วดีขึ้นก็แสดงว่าเชื่อได้

ยินดีที่ได้รู้จักครับ น้าผู้เยี่ยมชม ขอโทษด้วยที่อาจจะทำให้เคือง

ออฟไลน์ pongkasem

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 08:24:54 »
 oOoของผมยังปกติ  คือต้องออกแรงกดมาก ( ทุบ ) ศูนย์บอกว่าปกติ

ออฟไลน์ dinan

• *
  • สุดประจิมที่ริมเมย แม่เอย..แม่สอด
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 08:49:31 »
ของผมก็ยังดังดีมากแต่ไม่ค่อยจะได้กดตรงกลาง(พวงมาลัย)ทุกครั้งจะกดบริเวณขอบๆจะกดง่ายมากใช้นิ้วโป้งกดแทบไม่ต้องออกแรงเลย
สวัสดีครับน้า ผู้เยี่ยมชม
ผมชื่อ นันท์ ครับ สมาชิกหมายเลข 144
อยู่แม่สอดครับ
ผ่านมาทางนี้แวะทักทายได้นะครับ

ออฟไลน์ rdd385

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2009, 08:58:37 »
กดยาก เหมือนกันครับ ออกแรงมากกว่าปกติ ต้องใช้เวลา คงชินครับ

ออฟไลน์ surapon

• - มือใหม่
  • *
  • ....
    • http://celebritiesrecord.blogspo...519.html
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 15:40:43 »
แย่เลยไม่ได้กดมานานล่ะ
แวะไปกดก่อนนะว่ายังไงจะมาบอก 

......
ส่วนมากใจเย็นนั่งรอเขาไปก่อนไม่เคยกดไล่ใครนอกจากขอทางหมู  หมา  กา  ไก่  อ้อกับเรียกเมียขึ้นรถ.เวลาจอดห้างแล้วเมียหาไม่เจอ(จอดเมียประตูเข้าห้าง...เราหาที่จอก..จะกลับบ้านเมียรอที่ประตูห้างเราไปเอารถมาเทียบ...แล้วเมียขึ้นนั่งเราก้อขนของใส่ท้ายรถ.....ตกลงว่าผมเปนสามีหรือคนขับรถกัน..งง) =_= ^_- o_o'

ออฟไลน์ pamokair

• - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • สุขภาพที่ดีหาซื้อไม่ได้ ต้องปั่นเอง คริคริ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 19:59:20 »
ว้า...ของนู่นาก็ดังปกติ ของน้าแก้วต้องออกแรงเย้อๆเพราะอายุเย้อ อิอิ  o_o' o_o' o_o'
แวะเยี่ยมชมได้นะคะ 
https://www.facebook.com/lists/287529951278267

ออฟไลน์ Dr. wat

• อนาคตเจ้าของ MU 7 ป้ายแดง... ดีรึเปล่าหว่า ?
  • - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 15:51:22 »
ทำอย่างไรดี  ครับ   -__-
เวลากดแตรต้องออกแรงมากกว่าปกติ  แล้วเสียงไม่ค่อยดังเลย
น้า ผู้เยี่ยมชม  เป็นอย่างผมหรือเปล่าครับ  หรือว่าคิดวิตกไปเอง   =_=

อย่าน้าซิครับ เพิ่ง 28 เอง
เอ่อ คือ ยังไม่มี MU 7 เป็นของตัวเองอ่ะคับ แต่สนใจจะซื้อ เลยแวะเข้ามาดูใน club ^ ^

ออฟไลน์ Tangkoman

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 19:00:04 »

อย่าน้าซิครับ เพิ่ง 28 เอง
เอ่อ คือ ยังไม่มี MU 7 เป็นของตัวเองอ่ะคับ แต่สนใจจะซื้อ เลยแวะเข้ามาดูใน club ^ ^

ผมไม่เข้าใจสิ่งที่ทานพูดเรื่องเรียกน้านะครับ
เจ้าของกระทู้ ท่านถามความเห็นผมนะครับ (อ่านที่หน้า 1 ของกระทู้รึยังครับ) "น้า Tangkoman  เป็นอย่างผมหรือเปล่าครับ  หรือว่าคิดวิตกไปเอง   "
เรียกผมน้า ผมไม่เคืองนะครับ  oOo เพราะที่นี่ เห็นหลายๆท่านเรียก"น้า...." นะครับ แต่ข้อความที่ท่านส่งมาหาผม คืออะไร โปรดอธิบายด้วย
อย่าปลงใจเชื่อ เพราะนับถือว่า ท่านสมณะนี้เป็นครูของเรา (มา สมโณ โน ครูติ) การยึดอาจารย์ของตนเองมากไป ก็ไม่ดี ควรทำตาม ทดสอบดู ถ้าผิดพลาดก็ไม่ต้องเชื่อ ถ้าทำแล้วดีขึ้นก็แสดงว่าเชื่อได้

ยินดีที่ได้รู้จักครับ น้าผู้เยี่ยมชม ขอโทษด้วยที่อาจจะทำให้เคือง

ออฟไลน์ tonkmutt

• ศรัธา หลวงพ่อพรหม ถาวโร วัดช่องแค จ.นครสวรรค์ ครับ
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 21:44:26 »
ของผม
สำหรับแตรที่ติดรถมานั่น  มันไม่มีความดังเอาซะเลย
รถมิวคันน้อยของผม
ใช้แตร ของ Boss (ถ้าพิมไม่ผิดอ่านะครับ) ที่สำหรับติดรถ เบนซ์ รุ่นเก่าๆหน่อย ไม่แน่ใจว่ารุ่นอะไร

ของเก่าถอดทิ้งไปนานแล้วครับ  เสียงมันไม่ได้อารมณ์ หรือว่าผมเคยชินกันเสียงของ Boss

แนะนำครับ ถ้าสนใจลองหาซื้อได้ตามเซียงกงอ่าครับ  และถ้าได้ 2ตัวก็ดีเลย ตัวผู้ตัวเมีย คาดว่าไม่น่าจะแพง ของผมน่าจะเกือบ15 ปีแล้วมั้ง คุณพ่อใช้มาตั้งแต่รถคันแรก
เสียงดัง นุ่มลึก ซะใจเลยหละครับดังแบบผู้ดี ตามแบบฉบับของเบนซ์ ไม่ผิดกฏหมายนะครับ ไม่เหมือนแตรลม (ยังผิดอยู่รึป่าวก็ไม่รู้อ่านะ)
ของผมติดแค่ตัวเดียวเอง  อีกตัวมันเสีย  แต่แค่ตัวเดียว ปั้มลงไปที่นี่ รับลองว่าคนบนรถเมล์นี่ หันมามองทั้งคัน เชื่อผม

สำหรับเรื่อง เวลากดต้องใช้แรงมากนั้น ของผมไม่ค่อยรู้สึกอ่าครับ เพราะชอบกระแทก แต่ถ้าวันไหนไม่ได้บีบไล่รถคันที่เอาเปรียบคันอื่นตามท้องถนนนั้นนอนไม่หลับครับ
แต่สำหรับ MU-7 ทุกคัน ไม่เคยบีบใส่เลยครับ
ลูกคนโตก็งี้แหละ อิอิ

ยินดีที่ได้แชร์ความรู้กันนะครับ  ต้น บางมด
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มีนาคม 2010, 21:47:26 โดย tonkmutt »
สวัสดีครับ พี่ ผู้เยี่ยมชม ผมเรียนอยู่ที่ พระจอมเกล้าธนบุรี วิศวกรรมโยธา
หมายเลข 446
0 เมื่อแสงทองผ่องอำไพ  โยธาไทยจะยิ่งใหญ่ตลอดการ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ออฟไลน์ tae43me

• ว่าง ๆ ก็แวะไปชมได้นะคร้าบบบ http://tae43me.multiply.com/
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปรกว่า
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 10:17:40 »
ผมว่าตัวนี้กดง่ายกว่า D-Max ตัวแรกเยอะเลยครับ
ปกติเวลากดผมจะใช้นิ้วโป้ง กดเบา ๆ ครับ แต่ต้องเกร็งนิดหน่อย
ส่วนเรื่องเสียงผมเปลี่ยนเป็น Mitsuba 2 ตัวครับ 400Hz กับ 500 Hz ของติดรถไม่แน่ใจว่า ของ Crown หรือ Lexus มือสองคลองถม ราคาประมาณ 500
ครับเสียงแนว เดียวกับเบนซ์ ทุ้ม ๆ นุ่ม ๆ แต่ดังได้ใจ เวลาวิ่งตจว. ขึ้นเขาช่วยเรื่องความปลอดภัยได้ครับ

oOo -__- @_@

เส้นทางชีวิตของฉันถึงแม้ว่ามันไม่โรยด้วยกลีบดอกไม้
แต่มันเป็นทางที่ฉันเลือกเดินด้วยหัวใจ

ออฟไลน์ Suriya.k

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 25 มีนาคม 2010, 22:32:45 »
ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ primo ขาวมุก 2010 แต่  กดตรงด้านล่าง ที่ 6 นาฬิกาจะนิ่มกว่า ส่วนเสียงนั้นดังปรกติ ก็เป็นข้อดีอย่างหนึ่งครับ บางรุ่นเวลาเลี้ยว
 เพื่อที่จะจอดรถในตลาดที่ต้องโยกพวงมาลัยบ่อยๆแค่สัมผัสโดนนิดหน่อยก็ดังปีดปาด  oOoจนชาวบ้านตกใจแต่บางรายนึกว่าบีบแตร็ทักทาย ใช้ไปเดียวก็ชินครับ @_@

ออฟไลน์ gritwang

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 17:52:11 »
แตรรถผมปกติครับ แรก ๆ รู้สึกกดยากครับเพราะไปกดตรงกลาง
แต่ปกติไม่นิยมกดแตรครับ เพราะรู้สึกว่าเสียงแตร (ไม่ว่าเสียงจะเพราะแค่ไหนก็ตาม) ทำให้เกิดความหงุดหงิดเหมือนโดนตวาดใส่ยังไงไม่รู้ ส่วนใหญ่จะใช้ในกรณี เตือนด้วยการกดเสียงสั้น ๆ ให้รถคันอื่นพอรู้ว่ากำลังจะแซง อะไรแบบนี้ล่ะครับ

My name is Grit. Nice to meet you all.
MU-7: Super Platinum Primo 3000 Ddi

ออฟไลน์ TAO4wd

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 07 เมษายน 2010, 09:56:47 »
แตรแข็ง ผมว่าอีกสักพักก็จะชินนะครับ

เรื่องเสียง หากเบาไป คงต้องเสียเงินหาติดเพิ่มครับ คู่ละหลัก100-1,000ครับ
***รับอุด  EGR - ตั้งวาล์ว ขันหัวฉีด
***ตัวแทนจำหน่ายติดตั้งกล่อง ECU shop และ SONICBOOM
***จำหน่าย กรองแอร์  กรองอากาศรุ่น กรองปิศาจ 089-9308347  เต๋า เรซช็อป
นิคมอุตสาหกรรมเกตเวย์ซิตี้ 331

ออฟไลน์ TanakritR

• Hello,
  • - มือใหม่
  • *
  • ใครใช้ MU7 ขอให้รวยๆ เฮงๆ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2010, 13:48:58 »
ลองกดเสียงเทียบกับรถสมาชิกดูซิครับ อาจจะเป็นแค่รู้สึกไปเอง ผมก้อเคยใช้แต่รถเก๋ง ตอนแรกๆใช้มิวก้อเป็นเหมือนกันว่าต้องกดหนักเสียงเบา แนะนำให้กล้าๆกดลงไปเลยครับ ไม่ต้องกลัวพวงมาลัยชำ  มิวอึดอยู่แล้
ดีใจมั่กๆที่ได้รู้จักคุณ ผู้เยี่ยมชม เจอกันที่ไหนก้อทักทายด้วยนะครับ

TanakritR  สมาชิกหมายเลข 343 [/glow]