ผู้เขียน หัวข้อ: แตรกดยากและเสียงเบา  (อ่าน 8938 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ keow_38

• ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ
  • - สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • รักคนใช้ Mu 7 ทุกคน
แตรกดยากและเสียงเบา
« เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009, 10:59:18 »
ทำอย่างไรดี  ครับ   -__-
เวลากดแตรต้องออกแรงมากกว่าปกติ  แล้วเสียงไม่ค่อยดังเลย
น้า ผู้เยี่ยมชม  เป็นอย่างผมหรือเปล่าครับ  หรือว่าคิดวิตกไปเอง   =_=
สวัสดีครับ ผู้เยี่ยมชม ยินดีที่ได้รู้จักครับ..ผมkeow_38หมายเลข 289  primo Ddi Vgs Turbo 3000 สีขาว(มุก) ครับ..

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ หล่อขั้นเทพ

• I want NOBODY NOBODY but YOU.
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • ป๋าเทพ & มี้กุ้ง
Re: แตรกดยากและเสียงเบา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009, 15:55:09 »
ของผมปรกติดีครับ ลองเข้าศูนย์ดูนะครับ

:-a11-:...พรเทพ & มี้กุ้ง...ยินดีที่ได้รู้จักน้า ผู้เยี่ยมชม ครับ.:-

ออฟไลน์ pong isu

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009, 16:41:55 »
เวลากดแตรต้องออกแรงมากกว่าปกติ  แล้วเสียงไม่ค่อยดังเลย
น้า ผู้เยี่ยมชม  เป็นอย่างผมหรือเปล่าครับ  หรือว่าคิดวิตกไปเอง   =_=
   ผมว่าน่าจะเป็นปกติสำหรับเวลากดแตรแล้วต้องออกแรงมาก น่าจะเป็นเฉพาะรุ่นที่มีSRSจะใช้แรงกดมากนิดนึงครับ คือจะใช้แรงกดมากกว่ารุ่นที่ไม่มีSRSครับ

ออฟไลน์ Joe

• ขับโหด ขับมัน เหยียบไม่ยั้ง อิอิ
  • - มือโปร
  • *
  • I Love Mu7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009, 17:32:39 »
กดค้างเลยคับ จะได้ดังๆๆ กดค้างๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ รับรองคนที่โดนบีบได้ยินแน่ๆ
ตามจับให้ทันก็แล้วกันนะครับ ทะเบียน ฌค 3454 สมาชิก093

ออฟไลน์ มยุรา

• หัวหิน ถิ่นมนต์ขลัง
  • - มือโปร
  • *
  • mu-7 Hua-Hin
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009, 18:08:11 »
ลองเปิดฝากระโปงหน้าดูนะครับ แล้วมองหาที่แตรดูนะครับ เพราะว่ามิวเรามีแตร 2 อัน ทั้งด้านซ้ายและขวา
แล้วมองดูว่าสายไฟยังต่อกับแตรหรือไม่ หรือว่าถูกหนูกัดสายไฟขาดไปแล้ว

ออฟไลน์ tee66kay

• - มือสมัครเล่น
  • *
  • น้องใหม่ขอคำแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009, 22:35:38 »
ไม่เป้ฯนะครับ น้ามยุราแนะนำน่าสนใจ ต้องลองดูนะครับ หนูเนี่ยตัวร้าย แต่น้องหนูนะน่ารัก
ดีใจได้กลับมาใช้ ISUZU อีกครั้งนึง
tee 274

ออฟไลน์ HERTZ

• 008 มาแว้วววว !!
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009, 23:13:33 »
บนวงพวงมาลัยรุ่นที่มี Airbag แตรกดยากจิง ๆ คับ แต่กดบ่อย  ๆ เด๊วก็ชินมือ คริคริ  o_o' o_o' o_o'

บีบแตรวันละนิด จิตแจ่มใส คริคริ  o_o' o_o' o_o'

ออฟไลน์ หะ โหน่ง มาแว้ว

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 06:53:38 »
บนวงพวงมาลัยรุ่นที่มี Airbag แตรกดยากจิง ๆ คับ แต่กดบ่อย  ๆ เด๊วก็ชินมือ คริคริ  o_o' o_o' o_o'

บีบแตรวันละนิด จิตแจ่มใส คริคริ  o_o' o_o' o_o'

น้าเอก บีบวันละนิดจิงอ่ะ......บีบวันละเยอะได้ไหมครับ   oOo oOo
ผมหมอเต๊ะคร๊าบ  บ้านอยู่ ซอยมิสทีน ถนนรามคำแหง

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ -- --"

ออฟไลน์ sign

• - มือใหม่
  • *
    • facebook.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 08:33:47 »
ของผม มิว 95 ก็เป็นเหมือนกัน ลองให้ช่างที่ 0 เช็กดู ก็บอกว่าไม่กล้าแกะกลัวว่าถุงลมจะทำงาน แต่ก็แจ้งว่ารุ่นที่มีถุงลมจะค่อนข้างแข็ง ส่วนความดังเห็นด้วยกับการเช็ก สายไฟ แล้วลองเช็กที่ตัวแตรด้วยครับ ไม่แน่ใจว่าจะมีน๊อตปรับหรือปล่าว
 o_o'

ออฟไลน์ Mr_B_____

• - มือโปร
  • *
  • MaxMax Design Co.,Ltd
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 08:55:09 »
ของผม มิว 95 ก็เป็นเหมือนกัน ลองให้ช่างที่ 0 เช็กดู ก็บอกว่าไม่กล้าแกะกลัวว่าถุงลมจะทำงาน แต่ก็แจ้งว่ารุ่นที่มีถุงลมจะค่อนข้างแข็ง ส่วนความดังเห็นด้วยกับการเช็ก สายไฟ แล้วลองเช็กที่ตัวแตรด้วยครับ ไม่แน่ใจว่าจะมีน๊อตปรับหรือปล่าว
 o_o'

แตรมีน๊อตปรับตั้งครับ.....ถ้ากดดูแล้วดังไม่มากให้หาด้ามไขควงเคาะเบาๆไปที่แตรครับ....บางทีไม่ได้ใช้นานๆมีโอกาสติดขัดได้ครับ
Mr_B_____ หรือ บอย...ครับพ้ม....
L o V e     M e   L o V e   M y   Mu

ออนไลน์ พงศ์พันธ์

• ชอบในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ดี จะได้รับแต่สิ่งที่ดี
  • - มือโปรกว่า
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 09:56:32 »
ของผมก็แข็ง ถ้าอยู่ภายในรถดูว่าเสียงเบาแต่ถ้ามายืนอยู่นอกรถแล้วลองกดแตรฟังจะรู้ว่าดังพอสมควรนะ ส่วนกดแตรให้ลองกดด้านล่างดูสิครับจะเบาแรงกว่า
ยินดีบริการน้าผู้เยี่ยมชม รับทำ พ.ร.บ ประกันภัยรถยนต์ วินาศภัย อัคคีภัย อุบัติเหตุบุคคล และประกันสุขภาพ กับบริษัทชั้นนำ สมาชิกมิว-7 คลับราคาพิเศษ
02-7495030 หรือ 086-4953928
น้ากล้า-น้าอุ้ย #265

ออฟไลน์ theong

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 11:04:43 »
ของผมกด ปกติ
แต่ไม่ชอบเสียง ว่าจะไปเปลี่ยน ชอบเสียงแบบเชฟฯโคโลลาโด

ออฟไลน์ ag12

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2009, 00:54:16 »
ของผมปกติ ครับ ว่าแต่ ถ้าดัดแปลงMU7 ใส่แตรลม(แบบรถเบนซ์)ได้หรือป่าวคับ ถ้าเสียก็อาจเปลี่ยนเป็นแบบนั้น ชอบเสียงอ่ะครับ เสียงจะได้เหมือนกับอีกคัน
ปล.แตรMU7ส่วนตัวผมว่ากดง่ายครับ ถ้ารถเบนซ์จะแข็งกว่ามากๆ
สวัสดีครับ ผู้เยี่ยมชม

ออฟไลน์ saksiam

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 13:38:11 »
ของผมก็ค่อนข้างแข็งครับ....ออกแรงมากกว่ารถอีกคันที่ใช้อยู่....จาก no-138

ออฟไลน์ krongsombut

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 09:58:34 »
มันแข็งโดยธรรมชาติ  เขาต้องต้องการให้ออกกำลังแขนมากๆไงครับ 555555
ผมโมไปแล้ว เปลี่ยนเป็นของนิปปอน ใหญ่กว่าเดิม 1 คู่ ดังสะใจแถมไพเราะดีด้วยเสียงเหมือนเบ็นซ์เลย

ออฟไลน์ pop0713

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 11:05:15 »
ของผมก็รู้สึกว่ากดยากนะครับ คือถ้าบีบต้องตั้งใจบีบให้มันดังๆไปเลย แต่บางทีแค่อยากเค้าะเตือนคนเดินในซอยเบาๆ มันทำไม่ได้อ่ะครับ กดทีไรโดนหันมาฆ้อนเอาทุกที อิอิ

ออฟไลน์ boon.101

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009, 17:56:35 »
ธรรมดานะ เพราะมันมี airbag ออกแรงนิดนึง  เสียงแตรก็ไม่ค่อยได้ยินเหมือนกันหรือว่าเพราะรถเราดีเสียงแตรไม่ค่อยเข้ามา 555555555
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  ขอบคุณสำหรับมิตรภาพที่แสนอบอุ่นจากคลับครับผม

ออฟไลน์ noknurse

• The Power of My Dreams
  • - มือใหม่
  • *
  • MU-7 Platinum Primo สีบรอนซ์-เทาทูโทน ป้ายเชียงราย
    • http://www.uppicweb.com/show.php?id=a78156258139bff5ba637e9b4fe8dad3
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009, 22:12:44 »
 oOo อันนี้เห็นด้วยค่ะ เพราะว่านกก็พึ่งถอยรถมาใหม่ รู้สึกว่า แตรของรถรุ่นนี้จะกดยากนิดนึง ทีแรกกะจะเคาะเบาๆ ดันไม่มีเสียง พอกดที..เค้าแตกกระเจิง แล้วก็ขว้างค้อนใส่เราเสียด้วย...ทีแรกนึกว่าเป็นอยู่คันเดียว... o_o' อิอิ ทีนี้ก็เลยใช้วิธี กดแบบตรงขอบๆน่ะค่ะ คือเวลาเราจับพวงมาลัย นิ้วโป้งของเราก็จะวางตรงขอบของแตรใช่มั้ยคะ(ไม่ใช่ตรงกลางของพวงมาลัยนะ) ใช้วิธีกดไปที่ขอบๆแตรค่ะ ม่ายง้าน เสียงไม่ออก  @_@ o_o' @_@
สวัสดีค่ะ ผู้เยี่ยมชม สมาชิก 297 ใช้ MU-7 Platinum Primo จังหวัดพะเยา (แต่ป้ายทะเบียนเชียงราย อิอิ) พบเห็นที่ไหน อย่าลืมทักทายกันบ้างนะคะ ยินดีที่ได้รู้จัก ผู้เยี่ยมชม ค่ะ

ออฟไลน์ bom4369

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 15:45:26 »
ของผมปรกติดีครับ

ออฟไลน์ pachara

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 07 กันยายน 2009, 19:18:04 »
ของผมไม่ค่อยแข็งครับ เพราะขยันกด(แตร) บ่อย กว่าจะออกพ้นหมู่บ้านได้ กดไปแร้ว ไม่ต่ำกว่า 10 ที ต่อวัน