ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปหลุดจันทบุรี ด่วน!...ก่อนโดนลบ  (อ่าน 11382 ครั้ง)

ออฟไลน์ lekyman

• ใช้ชีวิตโลดแล่นไปกับ MU7 คันโปรด
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
Re: คลิปหลุดจันทบุรี ด่วน!...ก่อนโดนลบ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 18:17:43 »
นี่ขนาดภาพไม่ค่อยชัดนะเนี่ย  ยังฮา...ขำกลิ้ง...ซะขนาดนี้ 
ขอบคุณครับที่ช่วยปล่อยคลิปมาให้ได้ฮาฮากันแบบนี้
LEKYMAN @ MU7 CLUB  # 200
ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ผู้เยี่ยมชม
ผมชื่อเล็ก  อยู่แถวแยกสนามบินน้ำ  นนทบุรี  โทร. 081-550-6942
ยินดีให้คำปรึกษาเกี่ยวกับอะไหล่แอร์รถยนต์ครับ

ออฟไลน์ Kovit

• ทางเดินชีวิตนี้......เรากำหนดเอง
  • - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
Re: คลิปหลุดจันทบุรี ด่วน!...ก่อนโดนลบ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 20:58:37 »
ฮามากๆๆๆเลยครับ

โดยเฉพาะน้าบอยจะปล่อยมุขตลอดเวลา

" กุ้งอบวุ้นเส้นฝีมือผมอร่อยไหมครับ...ผมเรียนมา>>>>>>ผมจบช่างยนต์มาครับ "

มุขนี้เล่นทั้งคืน
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
..ผม..โต๊ส..ครับ..
อยู่ระยอง....ฮิคร๊าบ

ออฟไลน์ NEWTON

• Active
  • - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 08:32:41 »
 oOo เที่ยวจันฯ ทริปนี้สนุกค่ะ และขอบคุณอาหารอร่อยๆๆ จากอาหารพื้นบ้านเมืองจันท์ค่ะ  o_o'
        จากน้าต้น+น้าเก่ง ค่ะ
หมูชะมวง
     มีลักษณะคล้ายหมูพะโล้( แกงฮังเล) แต่มีรสขาติทั้งหวาน เผ็ดนิดและเปรี้ยวทานพร้อมกับข้าวสวยร้อนๆ อร่อยยิ่งขึ้น พร้อมทั้งใส่ถุงกลับบ้านอีก 1 ถุงค่ะ
และก๋วยเตี๋ยวเส้นปู (เส้นจันทร์)
     มีลักษณะคล้ายก๋วยเตี๋ยวผัดไทย แต่ใช้เส้นก๋วยเตี๋ยวจันท์ผัดด้วยเครื่องแกง ใส่ปูทะเลทอดกรอบ  มีรสเข้มข้น ทั้งเปรี้ยว เผ็ดและหวาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิถุนายน 2009, 08:35:46 โดย ไอ!!คุก ๆ »
พอเพียงและพออยู่

ออฟไลน์ ป้ายแดง

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 09:11:52 »
oOo เที่ยวจันฯ ทริปนี้สนุกค่ะ และขอบคุณอาหารอร่อยๆๆ จากอาหารพื้นบ้านเมืองจันท์ค่ะ  o_o'
        จากน้าต้น+น้าเก่ง ค่ะ
หมูชะมวง
     มีลักษณะคล้ายหมูพะโล้( แกงฮังเล) แต่มีรสขาติทั้งหวาน เผ็ดนิดและเปรี้ยวทานพร้อมกับข้าวสวยร้อนๆ อร่อยยิ่งขึ้น พร้อมทั้งใส่ถุงกลับบ้านอีก 1 ถุงค่ะ
และก๋วยเตี๋ยวเส้นปู (เส้นจันทร์)
     มีลักษณะคล้ายก๋วยเตี๋ยวผัดไทย แต่ใช้เส้นก๋วยเตี๋ยวจันท์ผัดด้วยเครื่องแกง ใส่ปูทะเลทอดกรอบ  มีรสเข้มข้น ทั้งเปรี้ยว เผ็ดและหวาน

ยินดีค่ะพี่แดง ตอนแรกนึกว่าจะไม่หมดสะแล้ว แกงหมูชะมวง กะ เส้นจันผัดปูทะเล รสชาติมันต้องประมาณนี้ค่ะ ออกหวานๆ(คนจันฯเค้าบอกมาค่ะ) อิอิ

เพราะแกงสองหม้อนั้น บาร์บีคิวเก่งเลยต้องเอากลับบ้านเลยค่ะ แต่ตอนนี้ย่างกินเองหมดแล้วค่ะ เกือบเน่าแหละ

ออฟไลน์ Mr_B_____

• - มือโปร
  • *
  • MaxMax Design Co.,Ltd
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 09:26:35 »
ยินดีค่ะพี่แดง ตอนแรกนึกว่าจะไม่หมดสะแล้ว แกงหมูชะมวง กะ เส้นจันผัดปูทะเล รสชาติมันต้องประมาณนี้ค่ะ ออกหวานๆ(คนจันฯเค้าบอกมาค่ะ) อิอิ

เพราะแกงสองหม้อนั้น บาร์บีคิวเก่งเลยต้องเอากลับบ้านเลยค่ะ แต่ตอนนี้ย่างกินเองหมดแล้วค่ะ เกือบเน่าแหละ

เกือบเน่าก็ยังเอาไปกินอีกเน๊อะ...........เวรกรมจริงจริ๊ง..................
Mr_B_____ หรือ บอย...ครับพ้ม....
L o V e     M e   L o V e   M y   Mu

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 11:20:52 »

เกือบเน่าก็ยังเอาไปกินอีกเน๊อะ...........เวรกรมจริงจริ๊ง..................

oOo ก๊ะมันเสียดายนี่ค่ะ น้าต้นอุตส่าห์หมักไป มะกินเดี๋ยวจาเสียน้ำใจอะค่ะ เิคิ๊กๆ

ออฟไลน์ ไอ!!คุก ๆ

• ถ้าผมทำผิด ยกโทษให้ด้วยนะ
  • - มือโปรกว่า
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 04 เมษายน 2016, 10:59:48 »
ปีนี้ จะ ไฉไลกว่า คราวที่แล้วนะ
ฝันแล้วต้องทำ

ออฟไลน์ ไอ!!คุก ๆ

• ถ้าผมทำผิด ยกโทษให้ด้วยนะ
  • - มือโปรกว่า
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 04 เมษายน 2016, 11:17:10 »
ดัน กระทู้นี้ เนื่องจาก กระทู้อื่น ที่เป็นรูปภาพ ไม่สามารถดูได้ เนื่องจาก ไฟล์ ที่ สมาชิกไปฝากไว้ ในเวปอื่น มองไม่เห็นแล้ว
ฝันแล้วต้องทำ

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 04 เมษายน 2016, 21:43:16 »
ปีนี้ จะ ไฉไลกว่า คราวที่แล้วนะ

รอชมนะคะ  8)