ผู้เขียน หัวข้อ: ของแต่งMU7 น้อยจัง  (อ่าน 5364 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ K. Siangproh

• - มือใหม่
  • *
ของแต่งMU7 น้อยจัง
« เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 11:45:36 »
หายากมากเลยสำหรับของแต่งMU7 ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ หล่อขั้นเทพ

• I want NOBODY NOBODY but YOU.
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • ป๋าเทพ & มี้กุ้ง
Re: ของแต่งMU7 น้อยจัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 20:04:38 »
น้องเอกช่วยได้นะครับ -__- -__- -__-

:-a11-:...พรเทพ & มี้กุ้ง...ยินดีที่ได้รู้จักน้า ผู้เยี่ยมชม ครับ.:-

ออฟไลน์ beer156

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009, 20:28:35 »
ไม่ค่อยมีคนเล่นเลยอ่า

เลยไม่ค่อยมีคนทำ

ออฟไลน์ yaimanthai

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 00:49:11 »
ของแต่งมิว 7 ที่อยู่นอกเหนือจากรายการแอกเซสซอรี่ของศูนย์ ไม่ได้มีน้อยนะครับ
...ตัวถัง จะเอาอะไรไปติดบ้าง สเกิร์ดหน้า ชายล่าง สเกิร์ดหลัง สปอยเลอร์
...ล้อ มีหลายไซด์ 17" 18" 19" 20" และมากกว่า
...ชุดเบรค จะเอาแคลลิปเปอร์ของอะไร หรือเอาดิสก์หลัง พ่วงด้วยระบบคอยสปริงไหม..เอาโชคอะไร...กันโคลงใส่ยัง....
...ล้อคกันล้อลื่น จะเอาแอร์ล็อกเกอร์ หรือดิฟล็อคไฟฟ้า  เวลาวิ่งบนหญ้าจะได้ไม่ลื่น
...ยังไม่รวมพวกตะแกรงเก็บของหลังคา กระจกมองมุมหน้า สปอทไลท์...

เอาอย่างนี้ครับ ง่ายสุด ซื้อหนังสือของแต่งรถมาดูครับ เยอะมากครับ
เพราะมิว 7 ก็เป็นรถดีเซลตระกูลกระบะใช้งานทั่วไป จึงไม่น่าจะจำกัดของแต่งนะครับ

ออฟไลน์ notmaya

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 16:53:29 »
ของแต่งมิว 7 ที่อยู่นอกเหนือจากรายการแอกเซสซอรี่ของศูนย์ ไม่ได้มีน้อยนะครับ
...ตัวถัง จะเอาอะไรไปติดบ้าง สเกิร์ดหน้า ชายล่าง สเกิร์ดหลัง สปอยเลอร์
...ล้อ มีหลายไซด์ 17" 18" 19" 20" และมากกว่า
...ชุดเบรค จะเอาแคลลิปเปอร์ของอะไร หรือเอาดิสก์หลัง พ่วงด้วยระบบคอยสปริงไหม..เอาโชคอะไร...กันโคลงใส่ยัง....
...ล้อคกันล้อลื่น จะเอาแอร์ล็อกเกอร์ หรือดิฟล็อคไฟฟ้า  เวลาวิ่งบนหญ้าจะได้ไม่ลื่น
...ยังไม่รวมพวกตะแกรงเก็บของหลังคา กระจกมองมุมหน้า สปอทไลท์...

เอาอย่างนี้ครับ ง่ายสุด ซื้อหนังสือของแต่งรถมาดูครับ เยอะมากครับ
เพราะมิว 7 ก็เป็นรถดีเซลตระกูลกระบะใช้งานทั่วไป จึงไม่น่าจะจำกัดของแต่งนะครับ
ดูหนังสือมา3ปีกว่าของแต่งน้อยมาก คอนทูล่า เอ้ย คอนเฟริม์ครับ

ออฟไลน์ Jak

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2009, 16:48:30 »
อยากได้ กระจกมองมุมหน้า

ออฟไลน์ taed

• - มือสมัครเล่น
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2009, 19:52:27 »
ก็เขาให้มาครบหมดแล้ว เลยไม่รู้จะเพิ่มอะไรเข้าไปอีก @_@ @_@ @_@ @_@

ออฟไลน์ moha

• หนองจอก,มีนบุรี
  • - สมาชิกสามัญ
  • *
  • สมาชิกเบอร์ 370 โมครับ หนองจอกครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 07:58:15 »
อยากได้ กระจกมองมุมหน้า
คิดเหมือนกันเลยครับ ว่าจะไปหาของ Fortuner มาเจาะใส่ ไม่รู้จะสวยหรือเปล่า ใครมีตัวอย่างให้ดูไหมครับ -__-
สมาชิกเบอร์ 370 โมครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ Primo 4x2 ขาวมุก Lenso 20 นิ้ว

ออฟไลน์ dinan

• *
  • สุดประจิมที่ริมเมย แม่เอย..แม่สอด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 08:15:56 »
คิดเหมือนกันเลยครับ ว่าจะไปหาของ Fortuner มาเจาะใส่ ไม่รู้จะสวยหรือเปล่า ใครมีตัวอย่างให้ดูไหมครับ -__-
ใส่ได้แต่ถ้ามันอยู่กับน้องจูนจะดูดีพอติดกับเจ้ามิวมันห้อยๆยังงัยพิกล(นานาจิตตังครับ)
สวัสดีครับน้า ผู้เยี่ยมชม
ผมชื่อ นันท์ ครับ สมาชิกหมายเลข 144
อยู่แม่สอดครับ
ผ่านมาทางนี้แวะทักทายได้นะครับ

ออฟไลน์ Jak

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 10:27:08 »
คิดเหมือนกันเลยครับ เล็งของ Fortuner ไว้เหมือนกัน

ออฟไลน์ PICKARO-THE KOP

• You ,ll never walk alone ซักวันจะกลับมายิ่งใหญ่ 5555
  • - มืออาชีพ
  • *
  • YOU 'LL NEVER WALK ALONE อิ อิ เกลียดผีแดงจัง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2009, 21:27:13 »
แต่งมากแล้วดูเลอะอะ ของตอนแรกก็ ok o_o'
YOU \'LL NEVER NEVER WALK ALONE.. YOUR HEART IN MY HAND ..YOUR LIFE IN MY HEART..CVT-CDI [img]http://

ออฟไลน์ Au

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 12:16:37 »
ลองดูที่ web นี้ครับ ผมไม่มีส่วนได้เสียนะครับ

http://www.auto191.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538708517&Ntype=10

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 07:56:34 »
ถ้าดูหนังสือเห็นของแต่งน้อย  งั้นก็ลองไปดูมอเตอร์เอกซ์โป2009

มีของแต่ง พอสมควร เช่น

ล้อขาว ยางสแวม ของมีติดได้ทั่วไป

ตัวนี้ทำโคมไฟดำ ล้อ20"

นี่ก็ไส่สปอตไลท์ แล้งลงวินส์ที่กันชนเดิม

หรือติดกันชนหน้าแบบ4x4แล้วติดวินส์

และติดสนอเกิล

ถ้าดูแล้วยังไม่พอก็ไปร้านแต่งรถ แต่ระวังแต่งมากจะเป็นรถลิเกไปนะ

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 08:02:34 »

แต่งข้างนอกคนมองเห็นได้แล้วถ้ายังไม่พอ
ไปแต่งข้างในได้อีก ......
ลอกมาจากการแต่งของพี่....kajtanit เค้านะ บอกก่อน...

(kajtanit..จะเล่าให้ฟังแบบยาวๆเลยนะครับว่าทำอะไรไปบ้าง (ถ้าเห็นคำแปลกๆจะมาจากเวบ dmax club) พวกนี้คือที่ผมทำมาแล้วอ่ะนะ)
1. อุด  egr ได้แรงม้าเพิ่มมา 1 ตัว เครื่องสะอาดและทนกว่าในระยะยาว แต่ถ้ากะใช้ไม่เกินแสนไม่ต้องอุด อุดแล้วเสียงดังขึ้นหน่อย ควันลดลง 600บาท
2.กรองแอร์ ศูนย์ไม่ติดมาให้ครับ หาซื้อเอง 330บาท (ติดตั้งเองได้)
3.ค้ำเบรกของ kiss sport อันนี้แนะนำเลย ดีสุดๆ เป็นของที่ไม่น่าเชื่อ เบรคดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด 900กว่าๆ เกือบพัน
4.ไล่ทุย(เปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้าย) เป็นเบอร์90 รถลื่นขึ้นอีกเยอะเลย(เวลาปล่อยรถไหลจะเห็นชัดมาก) จำราคาไม่ได้ แต่ไม่กี่ร้อย
5.อึ๊บคันเร่ง (เหมือนทำคันเร่งไฟฟ้า) อันนี้ชอบ กดเป็นมา กลายเป็นขับง่ายขึ้น 300บาท ซึ่งตอนแรกคิดว่าขับยาก แต่ตรงข้าม
6. อึ๊บพัดลม (เปลี่ยนจังหวะการทำงานของพัดลมหน้าเครื่อง) ออกตัวเครื่องเงียบ(คล้ายรถเบนซิน) รถพุ่งมาอีกหน่อย ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน 200บาท
ุุ7.ใส่ grownd wire and volt stabilizer อันนี้เสียงเครื่องเสียงดีขึ้นมาหน่อย ไฟหน้าสว่างมาอีกนิด 2200บาท แต่แพงและไม่สมราคา (ของผมนะ)
ึึึ8.น้ำมันเครื่องcastrol เบอร์30 เบอร์เดียวกะที่ศูนย์น่่ะแหละ ราคาใกล้กัน แต่รถวิ่งดีกว่ากันหน่อย ยกไปให้ศูนย์เปลี่ยนน่ะ
9. กรองเปลือยแสตนเลส (อันนี้ไม่อยากแนะนำ) พอดีของผมเอากรองของแอร์บ้านมาแปะเพื่อกันฝุ่นเพิ่มและฉีดน้ำมันดักฝุ่นที่ กรองด้วย รถวิ่งดีขึ้นอีกพอสมควร 900บาท
10.ลำโพง amp sub capa ทั้งชุด ......แล้วแต่สะดวก ไม่น่าเกินสี่หมื่น (ของระดับกลางๆ)
11. ในกรณีมีคนนั่งแถวสามบ่อย ผมติดลำโพงตรงแถวๆหัวของที่นั่งแถวสาม โดยใช้แค่ลำโพงทวิตเตอร์(ถ้าไม่ติดที่นั่งแถวสามไม่มีเสียงเพลงเลย)
12. กันโคลง 2500 ผมใช้ของเม้ง ใส่เพราะเวลาขึ้นเนินเล็กโดยล้อขึ้นไม่พร้อมกัน รถจะโคลงซ้าย-ขวาอย่างมาก จนหัวจะโขกกระจก ลดอาการได้เยอะเลย
13.โช้คดีๆ สักชุด 12000 ผมใช้ของwinner ปรับ 9 ระดับ ของเดิมขับไปสักพัก หักหลบเร็วๆสักที จะรู้เลยว่าเปลี่ยนเหอะ ห้้ามมีshot ฉุกเฉิน หมาตัดหน้าชนลูกเดียวอย่าหักหลบไม่งั้นพลิก
14.พอใช้รถไปสักพัก ไฟหน้าหมอง หาอะไรแยงๆทำความสะอาดเลนส์หน่อย สว่างขึ้นนิดนึง และเปลี่ยนหลอดไฟที่เพิ่มแสงแต่วัตท์เท่าเดิม ผมใช้ osram nightbreaker 1200บาท 
15.เปลี่ยนผ้าปูพื้นแบบคลุมทั้งพรมรถ เพราะใช้ไปสักพักพรมดำปี๋ ผมซื้อแผ่นปูพื้นมาช้าไปหน่อย พรมดำไปก่อนซะแล้วเลยปิดทับไว้ 555 ซื้อมา 3300
16.ซื้อกระบะปูท้ายรถจากศูนย์ 1500
17.ซื้อที่ล็อคเบรค ครัช จากศูนย์ ราคาเกือบ 3500
18.ซื้อแผ่นกันลื่นที่เหยียบคันเร่ง เบรค 400บาท ของเก่ามันอันเล็กน่ะ ไม่ชอบ
19.ไม่นึกว่าจะเยอะขนาดนี้ อ่านเองมึนเอง......kajtanit

เป็นไง ไม่น้อยหรอกของแต่งมิวน่ะ

ออฟไลน์ lnwlordza

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 22:52:28 »
ผมว่าไม่น้อนนะครับเพราะวันที่4ผมไปเปลี่ยนโช๊คRANCHO9000XLที่ร้านVVP4X4ศรีนครินทร์มาผมเดินดูของแต่งmu7มีแยอะนะครับแบบแต่งลุยๆๆทั้งนั้นเลยเดินลงไปข้างล่างมีรถของจริงแต่งจริงให้ดูผมนี่ดูเพลินเลยครับถ้าไม่ติดที่ว่าแฟนมีธุระผมจะนั้งดูซักชั่วโมง(เอาไว้เป็นตัวอย่าง)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน ผมlnwlordzaครับ อยู่ดินแดงครับ รักนะ จุบ จุบ(261)

ออฟไลน์ TanakritR

• Hello,
  • - มือใหม่
  • *
  • ใครใช้ MU7 ขอให้รวยๆ เฮงๆ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 19:50:41 »
ผมว่ากระจกมองมุมหน้าไม่ค่อยมีประโยชน์หรอกครับ ลองสังเกตซิครับว่ารถคันเก่าที่เคยขับไม่เห็นมีเลย อีกอย่างผมว่ามันดูเทอะทะไปหน่อย
ดีใจมั่กๆที่ได้รู้จักคุณ ผู้เยี่ยมชม เจอกันที่ไหนก้อทักทายด้วยนะครับ

TanakritR  สมาชิกหมายเลข 343 [/glow]

ออฟไลน์ nhum

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 15:17:39 »
 oOo[move][/move] -*-http:// -o' <a href="http://" target="_blank" class="new_win">http://</a>T_T -__- @_@ o_o' ^_- =_=

ออฟไลน์ Road Runner

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 เมษายน 2010, 12:05:18 »
ของแต่งน้องมิวมีน้อยแล้วก้อหายากด้วย T_T ลองเข้าไปดูที่นี่นะคับ...

http://www.auto191.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538708517&Ntype=10

ผมก้อซื้อของแต่งจากที่นี่ o_o'
Come Back หลังจากหายไปนานมากกก
ชื่อ โชว์ หมายเลขสมาชิก 194   ใช้ Gold series - Primo  กฉ-4214 พระนครศรีอยุธยา ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านคร๊าบ..บ..บ.

ออฟไลน์ mawin99

• ภูมิใจที่ได้เกิดเป็นลูกหลานย่าโม(คติประจำใจเจ็บแล้วจำคือคนเจ็บแล้วทนคือควาย)
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 เมษายน 2010, 14:20:00 »
อยากได้ฝาครอบสแตนเลสไฟท้ายรถมิวไมทราบมีบ้างเปล่าครับอีอย่างราวแร็คแบบที่ใส่ในฟอร์จูนเนอร์มีขายเปล่าครับจากหน้าถึงท้ายผมเห็นบนหลังคารถมวมีจุดยึดหลายจุดครับ -__- -__- -__-
สุภาพบุรุษลุ่มน้ำลำตะคลองยินดีรู้จักน้า
ผู้เยี่ยมชมผ่านโคราชแวะเยี่ยมกันบ้าง[/b]