ผู้เขียน หัวข้อ: ถอยมาใหม่ MERIDA TFS 300  (อ่าน 11005 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ Mr_B_____

• - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • MaxMax Design Co.,Ltd
ถอยมาใหม่ MERIDA TFS 300
« เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009, 21:30:34 »
ท่านใดสา-วก MTB โปรดชี้แนะผู้น้อยด้วยครับ

Mr_B_____ หรือ บอย...ครับพ้ม....
L o V e     M e   L o V e   M y   Mu

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ patiwate

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
Re: ถอยมาใหม่ MERIDA TFS 300
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009, 21:58:34 »
รถสวยครับ

ผมก็ปั่นอยู่

ไว้ออกกำลังกายเฉย ๆ ครับ

เคยใช้ครับ MERIDA ตอนนี้เปลี่ยนเฟรมเป็น GIANT เเล้วครับ

สีขาว สวยจริงๆ
สวัสดีครับ สมาชิก นัมเบอร์ 250 ครับ

เจอก็ทักทายได้ตลอดครับ

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009, 22:36:00 »
รถสวยครับ

ผมก็ปั่นอยู่

ไว้ออกกำลังกายเฉย ๆ ครับ

เคยใช้ครับ MERIDA ตอนนี้เปลี่ยนเฟรมเป็น GIANT เเล้วครับ

สีขาว สวยจริงๆ

ผมก็เอาไว้ปั่นเล่นๆครับ...ปรกติจะบริหารกล้ามเนื้อแขน...เช่น เปิดขวดกับยกแก้ว....ตอนนี้เลยมาบริหารน่องมั่ง.....ครับ
Mr_B_____ หรือ บอย...ครับพ้ม....
L o V e     M e   L o V e   M y   Mu

ออฟไลน์ HERTZ

• 008 มาแว้วววว !!
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 08:47:49 »
สวยจังน้าบอย ค่าตัวน้องเค้าเท่าไหร่เนี่ยะ  o_o' o_o' o_o'

ออฟไลน์ chatpol

• mu-7 ฉึก ฉึก
  • - มือโปร
  • *
  • หนทางไกลนับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 08:54:49 »
ค่าตัวเท่าไรครับ น้าบอย -__-
ชื่อ โอ ครับ 24 แล้ว หมายเลข 209
 Mu-7 Platinum Activo V2
Mazda 3 s+
เจ้าชายเย็นชา กับ เจ้าหญิงแสนงอน ชื่อใน Facebook

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 11:55:19 »
สวยจังน้าบอย ค่าตัวน้องเค้าเท่าไหร่เนี่ยะ  o_o' o_o' o_o'
ค่าตัวเท่าไรครับ น้าบอย -__-

ค่าตัวหมื่นปลายๆครับ....(แต่ปลายเนี่ยเกือบจะสุด).....

แต่ตอนนี้เจ้าของที่แท้จริงเป็นซิตี้แบงค์ครับ.......อีกหกเดือนถึงจะโอนเป็นชื่อผมคับ.....อิอิ

ออฟไลน์ Ji_mu7

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 12:44:08 »
ใช้MERIDAเหมือนกันครับ แต่รุ่นเก่า รุ่นMATT VIPERสีเงิน...  จากเสือภูเขา ตอนนี้เป็นแมวบ้านไปแล้วครับ ตั้งแต่มีเจ้าตัวเล็กก็ไม่ได้ไปถีบไหนเลย...ตอนนี้ใช้จ่ายตลาดอย่างเดียว..55555... o_o'
หวัดดีครับคุณผู้เยี่ยมชมกระผมนาย Ji_Mu7 หมายเลขสมาชิก 056 ทะเบียน..ชฮ 2041...ครับผม......
Mobile..081-256 1456...

ออฟไลน์ poll_a

• - มืออาชีพ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 12:50:11 »
สีขาวสวยดีจังเลยครับน้าบอย

เอาไว้ไปเมืองจันท์เอาไปด้วยนะ

จะขอยืมปั่นบ้าง อิอิ
ชื่อ พล ครับ อยู่พระราม2 ใช้มิว-7 โกล์ดซีรี่ส์ Executive สีตำครับ

มีโอกาสได้เจอะเจอกันบนท้องถนน บีบแตร ทักทายกันได้นะครับ

ยินดีรู้จักเพื่อนๆทุกคนนะครับ

ออฟไลน์ Kovit

• ทางเดินชีวิตนี้......เรากำหนดเอง
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 14:30:18 »
สวยดีครับน้าบอย

สาวกMeridaเหมือนกันเลยครับ @_@

ผมใช้รุ่นเล็กครับ Matt 5 ใช้มาครึ่งปีแล้วครับ

อย่าลืมสิ่งที่จำเป็นต้องใส่น่ะครับ

หมวกกันน็อก ( จักรยาน ) จำเป็นมาก

ถุงมือ

กางเกงใส่ปั่นจักรยาน ( ถ้าปั่นไกล..ไม่ใส่จะเจ็บก้นมากๆๆขอบอก )

ออกทริปไปอ่าวคุ้งกระเบน

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
..ผม..โต๊ส..ครับ..
อยู่ระยอง....ฮิคร๊าบ

• ทางเดินชีวิตนี้......เรากำหนดเอง
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 14:38:08 »
แหล่งหาความรู้และละลายทรัพย์ครับ oOo oOo oOo

http://www.thaimtb.com/

ออฟไลน์ pong

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 14:44:49 »
ผมก็ปั่นอยู่ครับ  น้าบอยอยู่รามอินทราหรือเปล่า มาปั่นกันทุกวันอาทิตย์ที่ปั้มเอสโซ่ กม7 กับกลุ่ม 99 city bike ซิครับ
พงศ์  MU-7 PRIMO สีเงินมุก สมาชิกเลขที่ 012

ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ ผู้เยี่ยมชม

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 16:17:18 »
ผมก็ปั่นอยู่ครับ  น้าบอยอยู่รามอินทราหรือเปล่า มาปั่นกันทุกวันอาทิตย์ที่ปั้มเอสโซ่ กม7 กับกลุ่ม 99 city bike ซิครับ
สวยดีครับน้าบอย

สาวกMeridaเหมือนกันเลยครับ @_@

ผมใช้รุ่นเล็กครับ Matt 5 ใช้มาครึ่งปีแล้วครับ

อย่าลืมสิ่งที่จำเป็นต้องใส่น่ะครับ

หมวกกันน็อก ( จักรยาน ) จำเป็นมาก

ถุงมือ

กางเกงใส่ปั่นจักรยาน ( ถ้าปั่นไกล..ไม่ใส่จะเจ็บก้นมากๆๆขอบอก )

บอกตรงๆตอนนี้เอาไว้ซื้อกับข้าวอย่างเดียวครับ......

รูปจักรยานของน้าKovitเหมือนคุ้นๆในเวบ.http://www.bikeloves.com/ หรือ ..http://www.thaimtb.com/...

เนี่ยแหละ......เคยลงใช่หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ไอ!!คุก ๆ

• ถ้าผมทำผิด ยกโทษให้ด้วยนะ
  • - มือโปรกว่า
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 16:53:22 »
งั้นต้องหา จักยาน แกนล่อน มาใช้ซักคัน มั้ยเนี่ยน้าบอย เอาไว้ซื้อ โซดา กะ น้ำแข็ง
ฝันแล้วต้องทำ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 21:05:34 »

บอกตรงๆตอนนี้เอาไว้ซื้อกับข้าวอย่างเดียวครับ......

รูปจักรยานของน้าKovitเหมือนคุ้นๆในเวบ.http://www.bikeloves.com/ หรือ ..http://www.thaimtb.com/...

เนี่ยแหละ......เคยลงใช่หรือเปล่าครับ

ยังไม่เคยเอาไปโพสลงครับ ( สภาพเดิมๆแบบนี้ไม่กล้าเอาไปลงครับ....อายเค้า )

ที่เค้าลงกัน...แต่ล่ะคัน>>>>>หลายหมื่นครับ

ออฟไลน์ tae43me

• ว่าง ๆ ก็แวะไปชมได้นะคร้าบบบ http://tae43me.multiply.com/
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009, 15:01:35 »
เคยมี GT อยู่คันครับน้าบอย พ่อซื้อให้ตอนเรียน ราคาก็หมื่นกลาง ๆ นิด ๆ แต่งไปอีกนิดหน่อย แต่ขี่ได้อยู่ไม่ถึงปีมีคนยืมไปขี่ไม่บอก ไม่คืนอีกตะหาก  T_T
ตอนนี้ที่บ้านมี Trek อยู่คันหนึ่งครับแต่เป็นของพ่อ จำรุ่นไม่ได้ Disk น้าหลัง ราคาเอาเราเรื่องอยู่ อยากซื้อกลับมาขี่เหมือนกันครับ ตอนที่ขี่จักรยานบ่อย ๆ ร่างกายฟิตมากเลย แต่คงต้องรออีกพักใหญ่ ๆ ครับ อิจฉาน้าบอยไปก่อนแล้วกัน
 oOo -__- @_@

เส้นทางชีวิตของฉันถึงแม้ว่ามันไม่โรยด้วยกลีบดอกไม้
แต่มันเป็นทางที่ฉันเลือกเดินด้วยหัวใจ

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009, 15:58:15 »
เคยมี GT อยู่คันครับน้าบอย พ่อซื้อให้ตอนเรียน ราคาก็หมื่นกลาง ๆ นิด ๆ แต่งไปอีกนิดหน่อย แต่ขี่ได้อยู่ไม่ถึงปีมีคนยืมไปขี่ไม่บอก ไม่คืนอีกตะหาก  T_T
ตอนนี้ที่บ้านมี Trek อยู่คันหนึ่งครับแต่เป็นของพ่อ จำรุ่นไม่ได้ Disk น้าหลัง ราคาเอาเราเรื่องอยู่ อยากซื้อกลับมาขี่เหมือนกันครับ ตอนที่ขี่จักรยานบ่อย ๆ ร่างกายฟิตมากเลย แต่คงต้องรออีกพักใหญ่ ๆ ครับ อิจฉาน้าบอยไปก่อนแล้วกัน

เท่าๆที่ติดตาม มีTrek กับ Giant ที่มีสา-วกเยอะ บางคนก็บอกว่า Merida การตลาดไม่ค่อยดีเลยไม่เป็นที่นิยม ตอนที่ผมซื้อก็ไม่รู้เรื่องMTBมาก่อน..เพิ่งมารู้ตอนหลังว่ามีแบบ Full Sus กับ Hard Trail

แต่ที่มีในครอบครองตอนนี้เห็นรูปร่างหน้าตาแหล่มดีก็เลยยอมเป็นหนี้ครับ.....

ส่วนเรื่องMTBของน้าเต้ที่มีคนยืมไปขี่...ลองไปดูตลาดมืด(มืดจริงๆครับต้องเอาไฟฉายไปด้วย)....แถวๆคลองถมตอนเสาร์ค่ำๆจะมีตัวแทนจำหน่ายมายืนเกาะจักรยานแล้วประกาศขายไว้เต็มไปหมด...

แถมราคายังถูกกว่าตลาดสว่างเกือบครึ่ง...ผมว่าอาจจะมีของน้าเต้หลงไปให้ตัวแทนจำหน่ายเค้ายืนประกาศขายมั่งก็เป็นได้ครับ

ออฟไลน์ tae43me

• ว่าง ๆ ก็แวะไปชมได้นะคร้าบบบ http://tae43me.multiply.com/
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009, 16:46:08 »
เท่าๆที่ติดตาม มีTrek กับ Giant ที่มีสา-วกเยอะ บางคนก็บอกว่า Merida การตลาดไม่ค่อยดีเลยไม่เป็นที่นิยม ตอนที่ผมซื้อก็ไม่รู้เรื่องMTBมาก่อน..เพิ่งมารู้ตอนหลังว่ามีแบบ Full Sus กับ Hard Trail

แต่ที่มีในครอบครองตอนนี้เห็นรูปร่างหน้าตาแหล่มดีก็เลยยอมเป็นหนี้ครับ.....

ส่วนเรื่องMTBของน้าเต้ที่มีคนยืมไปขี่...ลองไปดูตลาดมืด(มืดจริงๆครับต้องเอาไฟฉายไปด้วย)....แถวๆคลองถมตอนเสาร์ค่ำๆจะมีตัวแทนจำหน่ายมายืนเกาะจักรยานแล้วประกาศขายไว้เต็มไปหมด...

แถมราคายังถูกกว่าตลาดสว่างเกือบครึ่ง...ผมว่าอาจจะมีของน้าเต้หลงไปให้ตัวแทนจำหน่ายเค้ายืนประกาศขายมั่งก็เป็นได้ครับ

ป่านนี้คงหาไม่เจอแล้วล่ะครับ อิ อิ อิ ยืมไปตั้งแต่ปลายปี 2544 นี่ก็ 8 ปีแล้น อิ อิ อิ

เส้นทางชีวิตของฉันถึงแม้ว่ามันไม่โรยด้วยกลีบดอกไม้
แต่มันเป็นทางที่ฉันเลือกเดินด้วยหัวใจ