ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีวิธีทำให้เสียงเครื่องดังเข้าห้องโดยสารเบาลงบ้างแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1507 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ อำพล

• - มือใหม่
  • *
เครื่องดังเข้าห้องโดยสารครับ  มิวปี2008

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ น้อง อุ๋มอิ๋ม

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือโปรกว่า
  • *
เครื่องดีเซลเวลาจุดระเบิดมันก็ดังกว่าเครื่องเบนซิลอยู่แล้ว ใช้ให้คุ้นเคยแล้วก็จะชา(หู)ชินไปเอง 5555555
เครื่องยนต์ ตั้งวาล์วบ่อยๆ(บ่อยแค่ไหนไม่ทราบนะครับ) ใช้น้ำมันเครื่องสังเคราะห์แท้ (ตามกำลังทรัพย์) น้ำมันเชื้อเพลิงเกรดที่แพงกว่าอีก 3 บาท
แผ่นแดมป์ในห้องเครื่อง ห้องโดยสาร ประตูทุกบาน  ไม่ลองกลับไประลึกถึงความหลังหน่อยรึครับ สมัยที่เค้าบอกว่า เลี้ยวเข้าซอยมาก็รู้แล้วว่ารถอะไร
ผมว่าในตอนนี้ดีขึ้นมากมายแล้วนะครับ หรือว่าน้าลือ สว.แล้วหูชักจะตึงซะแล้วละมั้ง  ;D
ส้มโอหวาน ฯ.................
น้าลือ+น้าตุ๊ก มิว7คลับ #829  , #1125  (พี่โอ๊ต พี่อุ๋ม พี่เบญ)

ออฟไลน์ s325

• - มือสมัครเล่น
  • *
แดมป์ช่วยได้ครับ แดมป์พื้น ประตู  กับการพ่นซุ้มล้อด้วยsound clad หรือ STP ครับ

1143สวัสดีครีับยินดีที่ได้รู้จักผู้เยี่ยมชม

ออฟไลน์ narongbk

• - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
ลองใช้ Staffit ดูครับ ขอบประตูทุกบาน ขอบฝากระโปรง 3 กล่อง น่าจะพอ กล่องละไม่เกิน 500 บาท ติดตั้งเองได้ ซื้อที่ร้านประดับยนต์ ของน้าหายเป็นปลิดทิ้ง รถรุ่นนี้บริษัทเค้าจะทำที่สำหรับใส่มาให้แล้ว แต่ บ.ลดต้นทุนการผลิต เลยไม่ได้ใส่มาให้ ไม่เหมือนพวกตระกูล FORD CAMRY เค้าใส่มาให้แล้ว
ผู้เยี่ยมชม

ออฟไลน์ pongsupee

• - มืออาชีพ
  • *
  • ท่องเที่ยวทั่วไทยด้วยพาหนะคู่ใจ MU-7
ตามน้ารงค์เลยครับ

ติดตั้งได้เองตามนี้เลยครับ
http://youtu.be/KmwUqhHYT2I

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม 2014, 17:09:12 โดย pongsupee »
สวัสดีคุณผู้เยี่ยมชม ผม"น้าตู่" pongsupee MU-7 NO.636 อยู่ จ.อ่างทอง ยินดีเป็นเพื่อน
กับสมาชิกทุกคนครับ มีโอกาสแวะเวียนหรือผ่านมาทางนี้ ก็โทร.หากันได้ 08-1851-7458