ผู้เขียน หัวข้อ: พาน้องมิวไปใส่กันโคลงมาจนได้ เพราะอยากรู้จริงๆว่าจะเป็นยังไง  (อ่าน 1627 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ sammoon

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือใหม่
  • *
  • มือใหม่ มิว7คลับ 1178
เห็นน้าๆในคลับไปใส่มา  ประกอบกับรถเดิมๆเวลาเข้าโค้งตัวถังจะรู้สึกว่าเอียงตามแรงเหวี่ยงมากพอควร  หลายความเห็นบอกมีทั้งข้อดีและข้อเสีย  เพืี่อตอบคำถามตัวเองเลยขอลอเองเลยครับ   ตั้งความหวังไว้ว่าน่าจะทำให้การขับขี่ดีขึ้น  วัดกันที่ราคากับการทรงตัวหลังติดตั้งว่าดีขึ้นเทียบกับเงินที่เสียไปมั้ย  รูปถ่ายจากมือถือและลดขนาดบางรูปอาจจะเบลอหน่อยนะ  ขอลงรูปก่อนนะครับ
สมาชิกใหม่ขออนุญาตเข้าบ้านครับ  ยินดีที่ได้เจอทุกท่านครับ
เลขประจำตัว 1178

พื้นที่โฆษณา

• - มือใหม่
  • *
สมาชิกใหม่ขออนุญาตเข้าบ้านครับ  ยินดีที่ได้เจอทุกท่านครับ

• - มือใหม่
  • *

• - มือใหม่
  • *

• - มือใหม่
  • *

• - มือใหม่
  • *

• - มือใหม่
  • *
ติดตั้งเสร็จ ความรู้สึกแรกคือพวงมาลัยตึงมือขึ้นชัดเจนครับ  แต่ไม่ได้หนักจนลำบากอะไรเวลาขับเร็วๆผมว่าพวงมาลัยมันนิ่งขึ้น   บนทางด่วนทั้งทางตรง ทางโค้งยาว โค้งมากเกือบหักศอก ตัวถังเซ ลดลง เข้าโค้ง ออกโค้งง่ายขึ้นครับ แต่ตอนนี้ยังไม่อยากสรุปนะครับ  ขอลองอีกซักระยะแล้วจะมาบอกอีกทีครับว่าสรุปยังไง  :)

ออฟไลน์ Thapana

• - มือสมัครเล่น
  • *
  • เรียกผมสั้นๆว่า น้าโปเต้ นะคับ(1136)
ขอรอฟังผลทดลอง แบบใจจดใจจ่อเลยครับ เพราะรุ้สึกเวลาเข้าโค้ง ตัวรถมันเทเยอะมากครับ บางทีไม่กล้าสาดแรงๆเลย ถ้าดีจริง ผมขอเป็นแนวร่วมครับ
สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ผมน้าโปเต้ 1136

• - มือใหม่
  • *
ถ้าเทียบน้องมิวเป็นคน  ก่อนใส่น่าจะอายุซัก 40-50 ปี แข้งขา ข้อต่อ มันยืดๆหลวมๆ  หลังใส่กันโคลงการตอบสนองของรถต่อสภาพทางที่ผ่านไป  เหมือนคนอายุน้อยลงไปซัก 20-30 ปี  ยกตัวอย่างตอนลงสะพานชันแบบหักพับเหมือนกำแพง  ปกติตอนลงตัวถังจะเซต้องชลอรถเพื่อไม่ให้เทมาก ใส่กันโคลงแล้วลงได้เร็วขึ้นไม่เซครับ  :)

ออฟไลน์ sangchai

• - มือใหม่
  • *
มีอะไรเพิ่มเติมก็เล่าสู่กันฟังอีกนะครับถือว่าให้ความรู้กับสมาชิกละกัน

เผื่อว่าจะได้เป็นข้อคิดในการทำอะไรกับรถเพิ่มเติม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sangchai

• - มือใหม่
  • *
รบกวนบอกราคาด้วยนะครับ  เป็นข้อมูลในการตัดสินใจ

ออฟไลน์ JoJo

• - มือโปร
  • *
ขอบคุณมากครับ กำลังสนใจอยู่ครับ  :D
ดีจร้า คุณผู้เยี่ยมชม

• - มือใหม่
  • *
ราคา 3500 บาทครับ  ถึงเวลานี้ยังไม่เสียดายเงินซักนิดครับ
เรื่องความกระด้าง ณ ตอนนี้ ผมว่าพอดีๆนะครับ ไม่นิ่มจนรู้สึกเป็นคลื่นหรือเทไปเทมา  ขอเวลาให้สมาชิกในครอบครัวได้ใช้สอยสักพัก  จะได้ถามความเห็นคนโดยสารบ้าง  แล้วจะมาเพิ่มเติมนะครับ  ;D  แล้วจะฟันธงด้วยว่าต้องเปลี่ยนโช๊คมั้ย ในกรณีขับแบบทั่วๆไปไม่ได้ซิ่งครับ  ;)

ออฟไลน์ พงศ์พันธ์

• ชอบในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ดี จะได้รับแต่สิ่งที่ดี
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ
ยินดีให้คำปรึกษา น้าผู้เยี่ยมชม รับทำ พ.ร.บ ประกันภัยรถยนต์ วินาศภัย อัคคีภัย อุบัติเหตุบุคคล มีบริษัทชั้นนำให้เลือก ราคาพิเศษสำหรับสมาชิกมิว-7 คลับ
02-7495030 หรือ 084-0780375
น้ากล้า-น้าอุ้ย #265

ออฟไลน์ unnop1

• - มือใหม่
  • *
ระวังเหล็กที่รัดกับคัทซีจะกินเนื้อคัทซีเป็นรอยนะครับ

• - มือใหม่
  • *
ระวังเหล็กที่รัดกับคัทซีจะกินเนื้อคัทซีเป็นรอยนะครับ
ขอบคุณครับน้า unnop1 เรื่องนี้ก็ห่วงนะครับ คิดอยู่ซักพักเหมือนกันถึงไปติด วันที่ไปติดถามช่างแล้วบอกว่าที่เป็นเนื่องจากใส่ที่รัดเล็กไปแล้วฝืนถ่างออก  ตอนนี้รับประกันว่าไม่เป็น  จริงหรือเปล่าไม่รู้นะครับ ::)
ยังไงผมก็ติดมาแล้ว  ถ้ามีปัญหาอะไรจะมาให้ข้อมูลตรงไปตรงมาครับ  ไม่ได้มาเชียร์แขกอย่างเดียวแน่นอน 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธันวาคม 2013, 14:05:03 โดย sammoon »

ออฟไลน์ pronchai

• *
เปลี่ยนโช๊คอีกอย่าง จบ  ผมเปลี่ยนมาเรียบร้อยแล้ว  พอใจครับ

• - มือใหม่
  • *
เปลี่ยนโช๊คอีกอย่าง จบ  ผมเปลี่ยนมาเรียบร้อยแล้ว  พอใจครับ

น้า Pronchai ใส่กันโคลงด้วยหรือเปล่าครับ  อยากทราบว่าน้าๆที่ใส่กันโคลงของเม้งพระราม 3 รุ่น 19 มม. มีคันไหนเป็นรอยกัดที่แชสซีอีกหรือเปล่าครับ  ;)  ของผมจะรอดูแล้วจะเพิ่มเติมถ้าเห็นความผิดปกติครับ  สำหรับโช๊คก็น่าเปลี่ยนครับ  ตอนนี้เก็บตังก่อน  ;D

ออฟไลน์ narong

• *
ผมใส่มาหลายปีแล้ว ไม่กัดครับ ไปดูที่กระทู้เก่าของผมได้.

• - มือใหม่
  • *
ผมใส่มาหลายปีแล้ว ไม่กัดครับ ไปดูที่กระทู้เก่าของผมได้.

สวัสดีครับน้า narong ต้องเรียนว่าผมดูกระทู้น้าละครับ  แถมให้ช่างน้อยกับน้องผู้หญิงผู้ช่วยที่น้าถ่ายรูปไว้ติดตั้งให้  แต่เวลาติดตั้งเร็วมากครับคงชำนาญมากขึ้น  เครดิตนี้เริ่มจากกระทู้น้า narong จริงๆครับ ขอบคุณครับ  ;D
อีกอย่าง น้าออกมาบอกอย่างนี้แล้วผมหายห่วงแล้วครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธันวาคม 2013, 20:21:49 โดย sammoon »