ผู้เขียน หัวข้อ: $$$$$ <<<< Bostwick จาก ร้าน ป่าโมกแอร์ แอน ซาวน์ Bostwick>>> $$$$$$  (อ่าน 21669 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ ไอ!!คุก ๆ

• ถ้าผมทำผิด ยกโทษให้ด้วยนะ
  • - มือโปรกว่า
พอดีได้มีโอกาศไป เพิ่มพลังเสียงให้น้องมิว ให้ดังกึกก้อง เพิ่มความสำราญในรถได้ดีเยี่ยม  ในราคาที่พอประมาณ  เป็นทางเลือกหนึ่งของเพื่อนสมาชิกที่มีเงิน งบจำกัด และไม่อยากซื้อของแพงเกินไป มาลองดูได้ครับ ซุ่มเสียงระดับ แข่งขัน แต่สบายกระเป๋า  มาเลยครับ (โฆษณา เต็มเหนี่ยว)

เริ่มต้น ด้วย power amp. เก็บใต้เบาะ
ขับกลาง  4 ดอก แหลม 6 ดอก

power ขับซับ 10"

หูช้าง

เบื้องหลัง

ก็ยัง bostwick ตึก ๆ ๆๆๆ

เหลือคันเล็ก นี่ยังไม่ได้ใส่ชุดฟังเพลง ใช้สำหรับ ลูกค้ารอรับรถ

ของโชว์หน้าร้าน

คันนี้ก็มาแต่ง หลายอย่าง เต็มกำลัง

แต่เป็น DNA ( www.kon-ba-palang.com)

เจอ คันนี้ แซงคิวไปทีกลัง งานเสร็จก่อน เพราะทนเสียง น้ำแข็งในแก้วชนกันไม่ไหว (แซงได้เฉพาะ มิวคลับ)

มาทดสอบเสียง

ผ่าน หรือไม่ผ่าน ก็มาฉลอง

ช่างใหญ่ เหนื่อยทำรถ หรือเหนื่อยใจกะ พวกนี้

กล่อมทุ่ง ซักเพลง

ฮั่นแน  ได้ผล

สนใจราคาต้องโทรไปสอบถามนัดติดตั้งที่เจ้าของร้านเลยครับ พี่ชาลี + พี่นู๋นา 0805774434
ส่วนของผมอยู่ในช่วงทดลองฟังเสียงอีกห้าเดือน

ขอบคุณครับที่เข้ามาชม

ลูกค้า ที่เข้ารับบริการจากร้านนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤษภาคม 2009, 13:54:01 โดย ไอ!!คุก ๆ »
ฝันแล้วต้องทำ

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ pamokair

• - มือโปร
  • สุขภาพที่ดีหาซื้อไม่ได้ ต้องปั่นเอง คริคริ
Re: $$$$$ <<<< Bostwick จาก ร้าน ป่าโมกแอร์ แอน ซาวน์ Bostwick>>> $$$$$$
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 11:06:07 »
โมษณาเต็มเหนี่ยวอย่างงี้ต้องอัด รางวัลซะแร้วว กรุณานำหางบัตรมารับของรางวัลได้ที่ร้านป่าโมกแอร์  หมดเขต 28 มี.ค 2553(mos)นี้ อิๆๆๆๆๆๆ (โปรดมารับของรางวัลด้วยตัวเองนะคะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มีนาคม 2009, 09:18:33 โดย ไอ!!คุก ๆ »
แวะเยี่ยมชมได้นะคะ 
https://www.facebook.com/lists/287529951278267

Re: $$$$$ <<<< Bostwick จาก ร้าน ป่าโมกแอร์ แอน ซาวน์ Bostwick>>> $$$$$$
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 11:14:25 »
รายการอาหาร  เอ้ย ไม่ใช่......

รายการอุปกรณ์ที่ปรับเปลี่ยน ซื้อเพิ่ม
.... power amp  2ch
.....Power amp  4ch
.....ลำโพงกลาง แหลม 2 คู่
.....ตู้ ซับ
.....ซับ 10"
......Pre amp
.....ทีวี จูนเนอร์ Zulex ป๊อบอัพ ไฟฟ้า

รีอีก สองขวด อันนี้ ชงทั้งวัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มีนาคม 2009, 12:32:54 โดย ไอ!!คุก ๆ »

ออฟไลน์ มยุรา

• หัวหิน ถิ่นมนต์ขลัง
  • - มือโปร
  • mu-7 Hua-Hin
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 11:15:16 »
โมษณาเต็มเหนี่ยวอย่างงี้ต้องอัด รางวัลซะแร้วว กรุณานำหางบัตรมารับของรางวัลได้ที่ร้านป่าโมกแอร์  หมดเขต 28 มี.คนี้ อิๆๆๆๆๆๆ (โปรดมารับของรางวัลด้วยตัวเองนะคะ)
รับเครื่องเสียงอีก 1 ชุด
 o_o' o_o' @_@

ออฟไลน์ TikTak

• - สมาชิกสามัญ
  • - มืออาชีพ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 11:20:37 »
 oOo

น้าลี + นู๋นา

พรุ่งนี้จาให้คำตอบนะ

รอ ผบ. ซักนิด...อิอิอิ
เจอะเจอกันทักทายกันบ้างนะครับคุณ ผู้เยี่ยมชม คร๊าบบบบ

FROM MU 7 CLUB WITH LOVE / 024

ออฟไลน์ duke

• - มือสมัครเล่น
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 11:45:59 »
รับเครื่องเสียงอีก 1 ชุด
 o_o' o_o' @_@

ขอด้วยจิค๊าบบบบบบบบบบบบบบบนะนะนะนะนะนะน้าหนูนานะนะนะ T_T T_T
ยินดีต้อนรับสู่mu-7 club.................................clubของคนหน้าตาดี (อะจี๊ย)

ออฟไลน์ K-E

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 13:58:08 »
ได้เครื่องเสียงประมาณนี้ก็พอรำคาญแล้ว จะไปแข่งกับเครื่องดีกว่านี้ แพงกว่านี้ ไปทำไม  ได้ขนาดนี้ก็ถือว่าระดับแนวหน้าแล้ว เลิศกว่านี้เป็นผมคงไม่ไหวแน่ 
ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณ ไอ คุก ๆ   แต่ เอ๊ะ ราคาเท่าไหร่ เดี๋ยวโทรหาเจ้าของร้านเลยดีกว่า...

ออฟไลน์ poramin

• - มือสมัครเล่น
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 มีนาคม 2009, 11:46:54 »
เท่าไร อะครับ น้าๆๆ อยากติดบ้างครับ อิจฉาๆ
 -*- -*- -*- -*- -*-

ออฟไลน์ HERTZ

• 008 มาแว้วววว !!
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 มีนาคม 2009, 12:01:02 »
เบื้องหลังความกระหึ่มอยู่ที่ป่าโมกนี่เอง  o_o' o_o' o_o'

ออฟไลน์ Joe

• ขับโหด ขับมัน เหยียบไม่ยั้ง อิอิ
  • - มือโปร
  • I Love Mu7
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 มีนาคม 2009, 14:08:55 »
ขอผ่อนจ่าย 20ปีได้ไหมครับ 55555555 @_@
ตามจับให้ทันก็แล้วกันนะครับ ทะเบียน ฌค 3454 สมาชิก093

ออฟไลน์ Cyanide

• - มืออาชีพ
  • สมาชิกเลข176
    • ROOM อะไหล่ซิ่ง T'spec/ครัชท์ BERAL-BK/ท่อสูตรเม้งซัง/ท่อแอร์โฟล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 มีนาคม 2009, 18:28:32 »
ช่วยเเนะนำ ราคาหน่อยครับ

โยจะได้ อัพเครื่องเสียงมั้ง คิคิ

-__- -__- -__-
ผมชื่อ โย คับ  เบอร์โทร: 081-3051456
อายุ 23
อยู่ ชลบุรี บางเเสน/พัทยา
ประจำโซน: บูรพา
E-mail: pinyo_02@hotmail.com

ออฟไลน์ pamokair

• - มือโปร
  • สุขภาพที่ดีหาซื้อไม่ได้ ต้องปั่นเอง คริคริ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009, 06:30:22 »
โทรมาจะดีกว่า  0818581301
แวะเยี่ยมชมได้นะคะ 
https://www.facebook.com/lists/287529951278267

ออฟไลน์ HS6PXE

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009, 14:51:05 »
รายการของมีอะไรเพิ่มเติมบ้างครับ นอกจากpower Amp

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009, 15:56:02 »
อ้างถึง
รายการของมีอะไรเพิ่มเติมบ้างครับ นอกจากpower Amp

รายการอุปกรณ์ที่ปรับเปลี่ยน ซื้อเพิ่ม
.... power amp  2ch
.....Power amp  4ch
.....ลำโพงกลาง แหลม 2 คู่
.....ตู้ ซับ
.....ซับ 10"
......Pre amp
.....ทีวี จูนเนอร์ Zulex ป๊อบอัพ ไฟฟ้า

ออฟไลน์ webmaster

• คำเตือน: การดื่มสุรา ทำให้ความเหงาลดลง
  • Administrator
  • - มือโปร
  • *
  • มนุษย์มักแสวงหาสิ่งที่ตนเองไม่มี
    • Ready On Web
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009, 17:49:34 »
ไม่อยากติด suff ไว้ที่ด้านหลังอ่ะ เสียพื้นที่เก็บของ
พอจะมีแบบติดไว้ที่อื่นบ้างป่ะครับ หรือถ้าไม่ใช้ซัฟ (ห้ามบอกไว้นอกรถนะครับ...ดักไว้ก่อน )

หรือมีแบบฝังซัฟไว้ในเบาะนั่งป่ะครับ อิอิจะได้ประหยัดพื้นที่ คิดจริงนะเนี่ย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม 2009, 17:51:58 โดย เท่ง »
พุทโธ... อัฏฐิกังปติกุลัง.... "รถเราเครื่องมันเล็ก... ไม่ได้ติดเทอร์โบ"

ออฟไลน์ ทองแท่ง

• - มือโปร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009, 17:51:22 »
ไม่อยากติด sup ไว้ที่ด้านหลังอ่ะ เสียพื้นที่เก็บของ
พอจะมีแบบติดไว้ที่อื่นบ้างป่ะครับ หรือถ้าไม่ใช้ซัฟ (ห้ามบอกไว้นอกรถนะครับ )

หรือมีแบบฝังซัฟไว้ในเบาะนั่งป่ะครับ อิอิจะได้ประหยัดพื้นที่ คิดจริงนะเนี่ย...

เห็นด้วยเลยครับ รถน้ามอสเสียพื้นที่ใส่กับแกล้มไปหลายเลยครับ
สมาชิกเลขที่ 101 ยินดีที่ได้รู้จักน้า ผู้เยี่ยมชม ครับ

ออฟไลน์ อ่าง (ตื่งๆ มีเลื่องแว้ว)

• - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009, 23:56:59 »
ไม่อยากติด suff ไว้ที่ด้านหลังอ่ะ เสียพื้นที่เก็บของ
พอจะมีแบบติดไว้ที่อื่นบ้างป่ะครับ หรือถ้าไม่ใช้ซัฟ (ห้ามบอกไว้นอกรถนะครับ...ดักไว้ก่อน )

เอางี้ดิน้าต้น  น้าต้นก็ซื้อทั้งชุดแล้วมาติดไว้ที่ท้ายรถผมแทนงัย ไม่เสียพื้นที่ในรถน้าต้นเลยซักนิดเดียว โอเชปะ  o_o' o_o' o_o'
น้าอ่าง มาแย้ววววว

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009, 09:14:01 »
อ้างถึง

อีกทางเลือกหนึ่งครับน้าต้น  Base box ( Sub สำเร็จรูป) วางใต้เบาะครับ ห้า ถึงเจ็ดพันบาท

รถผมวางตู้ซับไว้ด้านหลังเสียพื้นที่นิดหน่อย  แต่ก็ไม่ได้บรรทุกตลอดการเดินทางนี่ครับ เฉพาะบางการท่องเที่ยวเท่านั้น  แต่ที่ใช้ขับทุกวัน พื้นที่ในรถก็โล่ง เพลงก็ไพเราะ เสนาะหู  ขอบอก  เดี๋ยวมาชมทดสอบได้ ( กระตุ้นความอยากอีกแร้วววววว)

ออฟไลน์ webmaster

• คำเตือน: การดื่มสุรา ทำให้ความเหงาลดลง
  • Administrator
  • - มือโปร
  • *
  • มนุษย์มักแสวงหาสิ่งที่ตนเองไม่มี
    • Ready On Web
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009, 09:27:20 »
เอางี้ดิน้าต้น  น้าต้นก็ซื้อทั้งชุดแล้วมาติดไว้ที่ท้ายรถผมแทนงัย ไม่เสียพื้นที่ในรถน้าต้นเลยซักนิดเดียว โอเชปะ  o_o' o_o' o_o'
ป๊าดดดดดดดดดด น้าเสริฐ เอาอย่างนั้นเลยนะ...... -o'

อีกทางเลือกหนึ่งครับน้าต้น  Base box ( Sub สำเร็จรูป) วางใต้เบาะครับ ห้า ถึงเจ็ดพันบาท

รถผมวางตู้ซับไว้ด้านหลังเสียพื้นที่นิดหน่อย  แต่ก็ไม่ได้บรรทุกตลอดการเดินทางนี่ครับ เฉพาะบางการท่องเที่ยวเท่านั้น  แต่ที่ใช้ขับทุกวัน พื้นที่ในรถก็โล่ง เพลงก็ไพเราะ เสนาะหู  ขอบอก  เดี๋ยวมาชมทดสอบได้ ( กระตุ้นความอยากอีกแร้วววววว)

แต่อันนี้น่าสนใจครับน้ามอส ว่าแต่คุณภาพเสียงโอเคป่ะครับ (ผมไม่เน้นเสียงระดับเทพ แต่อยากให้มันหนักเบสหน่อย หรือเสียงดนตรีครบ ก็พอละ ที่ฟังทุกวันนี้มันไม่ได้อรรถรสชาติเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มีนาคม 2009, 09:29:46 โดย เท่ง »
พุทโธ... อัฏฐิกังปติกุลัง.... "รถเราเครื่องมันเล็ก... ไม่ได้ติดเทอร์โบ"

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009, 09:58:28 »
ลำโพงเดิมที่ติดรถมา made in Thailand " Mini bear"
ก็มันมีหน้าที่ขยายเสียงกลางกับแหลม ครับ จะให้ออกเสียงเบสหนัก คงทำไม่ได้  เพราะมันถูกออกแบบให้มาทำหน้าที่เท่านั้น ต้องเพิ่ม ลำโพงเบสต่างหากครับ น้าต้นยังต้องมีผู้ช่วยเลยครับ

ทดลองฟังเสียงที่รถน้าเอกได้ครับ ติดเบสบ๊อก มาแล้ว

หรือ
http://72.14.235.132/search?q=cache:lunqKv5U3H4J:www.laaudiofile.com/bta6100.html+bazooka+subwoofer&cd=2&hl=th&ct=clnk

http://www.bazooka.com/products/mobile
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มีนาคม 2009, 10:46:19 โดย ไอ!!คุก ๆ »