ผู้เขียน หัวข้อ: การใช้เกียร์ AUTOMATIC  (อ่าน 29378 ครั้ง)

ออฟไลน์ tee66kay

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
  • น้องใหม่ขอคำแนะนำด้วยครับ
Re: การใช้เกียร์ AUTOMATIC
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2009, 17:06:52 »
ขอบคุณครับ
ดีใจได้กลับมาใช้ ISUZU อีกครั้งนึง
tee 274

ออฟไลน์ ณัฐกิตติ์

• คืนนี้ผมจะกลับไปบอกรักคุณ
  • - มือใหม่
  • *
  • สิบเบี้ยใกล้มือ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 11:23:02 »
หาข้อมูลดีๆมาลงอีกนะครับ
สปอร์ตมีสไตล์....สนุกเร้าใจกับทุกจังหวะชีวิต

ออฟไลน์ ibamak

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 13:04:56 »
 -__- -__- -__-

ออฟไลน์ Thanit

• "ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะแห่งตน"
  • - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21 เมษายน 2010, 23:44:14 »
ผมละคนนึงที่ขับแต่manualตลอด แต่มาวันนึงก็เลี่ยงไม่ได้ที่จะใช้auto
ผมละกลัวใจตัวเองอยู่เลยเนี่ยว่าจะไปเหยียบเบรคจมมิดเพราะคิดว่าเหยียบครัช  ^_-
สวัสดีครับ ผมชื่อฐนิตย์ No.488 ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ ผู้เยี่ยมชม

####################################
###  ใครอยู่แถว  ศรีสะเกษ แวะมาทักทายกันบ้างนะคร้าบ ###
####################################

ออฟไลน์ rdd385

• - มือสมัครเล่น
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 เมษายน 2010, 10:29:20 »
สรุป นะ ระบบเกียร์ มี 3 แบบ
1. เกียร์อัตโนมัติ  เข้า P R N D
2. เกียร์ธรรมดา     เข้าให้สุด
3. เกียร์มัว    เข้าบ้าน เร็วๆ (เดี๋ยวงานเข้า) อิอิ

ขำๆนะ ครับ  ขอบคุณสำหรับความรู้ครับผม

ออฟไลน์ tonkmutt

• ศรัธา หลวงพ่อพรหม ถาวโร วัดช่องแค จ.นครสวรรค์ ครับ
  • - มืออาชีพ
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 07:04:18 »
อย่างนี้มันก็สำคัญมากเลยนะครับ -__-
สวัสดีครับ พี่ ผู้เยี่ยมชม ผมเรียนอยู่ที่ พระจอมเกล้าธนบุรี วิศวกรรมโยธา
หมายเลข 446
0 เมื่อแสงทองผ่องอำไพ  โยธาไทยจะยิ่งใหญ่ตลอดการ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ออฟไลน์ Tossapol_Mu7

• Mu7 + Nikon D60
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • **ช่างภาพ Tao**
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2010, 13:11:17 »
ผมทศพลน้องใหม่ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ออก Groove มาเมื่อวันที่ 7 พ.ค. 53 ที่ผ่านมา
อยู่ สมุทรปราการครับ

***ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดี ๆ
ผมติดนิสัย รถหยุดเป็นปรับเกียร์เป็น  N ตลอดเลยครับ ต้องปรับเปลี่ยนนิสัยตัวเองแล้ว
ผมอ๊อก สมาชิกสมุทรปราการ  คุณผู้เยี่ยมชมล่ะครับ

ออฟไลน์ chaicyber

• - มือใหม่
  • *
    • โปรโมชั่น รถ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010, 15:56:24 »

ขอบคุณสำหรับ ข้อมูล แต่ผมชอบเกียร์ธรรมดา มากกว่า  -__-

ออฟไลน์ Shinny

• - มือใหม่
  • *
  • You'll never drive alone...
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010, 14:22:42 »
ขอบคุณมากครับ

-__- -__- @_@ -__- @_@ -__- @_@ -__-

ออฟไลน์ gallop

• - มืออาชีพ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 18:41:04 »
555+ เคยพยายามจะขับเกียร์ออโต้เหมือนกันคร้าบ แต่ลืมทุกทีเท้าซ้ายเผลอเหยียบคลัทซ์ทุกทีเวลาจะจอดรถนะคร้าบ หัวทิ่มเลย ไม่เคยจะพิศวาสเกียร์ออโต้สักที ซื้อรถใหม่ขอเลือกเกียร์ธรรมดาคร้าบ อีกอย่างเกียร์ออโต้มันขึ้นเขาไงงะ เชนเกียร์ไงงะ ทางลาดๆนะเหมือนทางขึ้นห้างเงี้ยขึ้นไงคร้าบ อยากรู้มานานแหละ ไม่เคยลองเลยอยากรู้เฉยๆ เพราะเป็นซิ่งเกียร์ธรรมดาคร้าบ ออโต้ขอยอมละคร้าบ  ^_-  ^_-  ^_-

ไม่ทราบว่า  คันนรุ่น S gold series ใช่่รึเปล่าครับ

เมื่อก่อนก็คิดนะครับ
แต่ หลังจากขับ MU-7 แล้ว  ไม่ได้คิดอีกเลย  เพราะกำลังดี ไม่ว่าจะขึ้นห้าง ขึ้นทางลาดชัน(ไม่มาก) ก็สบายมากครับ
(เคยได้ยินมาว่า เกียร์ออโต้ของ อีซูซุ เปนเกียร์ที่ดีเรย ได้ยินจากวิทยุรายการ เกี่ยวกะรถอ่าครับ   ไม่รุจิงป่าวนะ)

ถึงจะเกียร์อะไร ก็ มิว-7 เหมือนกันครับ ^^
ถ้าอยากทราบว่า ออโต้เปนงัย ลองไปเทสไดรฟที่ 0 สิครับ    แล้วจะติดจัย อิอิ

ออฟไลน์ keow_38

• ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ
  • - มือโปร
  • *
  • รักคนใช้ Mu 7 ทุกคน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 10:42:53 »
ขอขอบคุณน้าหมู..มากเลยนะคร๊าบ.. -__- -__- -__- -__- -__-
สวัสดีครับ ผู้เยี่ยมชม ยินดีที่ได้รู้จักครับ..ผมkeow_38หมายเลข 289  primo Ddi Vgs Turbo 3000 สีขาว(มุก) ครับ..

ออฟไลน์ yuii_i

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010, 19:40:30 »
 -__- ขอบคุณคะ ได้ความรู้เพียบเลย จะได้แตะเบรกเอา   @_@

ออฟไลน์ supon

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010, 12:07:07 »

ปีใหม่จะไปเหนืออ่างขางดอนอินทนนย์รถผมออโต้จะขึ้นใหวป่าวคับ3000วีจีอะคับต้องดึงเกีย1...2..3.ช่วยป่าวคับ

ใครมีความรู้ช่วยตอบผมทีคับเคยใช่แต่เกียธรรมดา

ออฟไลน์ suwan

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010, 14:17:51 »
รอคำตอบด้วยคนครับ มือใหม่หัดใช้เกียร์ออโต้เหมือนกัน

ออฟไลน์ smiled

• - มือใหม่
  • *
  • "เราไม่เก่ง แต่เราทำจริง"...ท่านพุทธทาสภิกขุ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010, 17:04:12 »
ปีใหม่จะไปเหนืออ่างขางดอนอินทนนย์รถผมออโต้จะขึ้นใหวป่าวคับ3000วีจีอะคับต้องดึงเกีย1...2..3.ช่วยป่าวคับ

ใครมีความรู้ช่วยตอบผมทีคับเคยใช่แต่เกียธรรมดา

ขึ้นได้สบายมากครับ ถ้ารถติดกันมากๆก็ใช้เกียร์ 2 ก็ได้ครับ แต่ปกติ D ก็ขึ้นได้แร้วครับ แนะนำตอนลงให้ใช้เกียร์ต่ำเข้าไว้ครับ ช่วยเรื่องการชลอรถครับ  เที่ยวให้สนุกครับทุกท่านนนน
ผู้ยิ่งใหญ่ที่สุด คือผู้ที่ทำตนให้เล็กที่สุด
ผู้ที่เล็กที่สุด    ก็จะกลายเป็นผู้ที่ใหญ่ที่สุด
ผู้ที่มีเกียรติ     คือผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น

ออฟไลน์ mixer9

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 06:17:40 »
ขอขอบคุณสำหรับสมาชิกทุกคน ที่ให้ความเป็นกันเองกับสมาชิกใหม่
พอได้เช้ามารู้สึกอุ่นใจ ขอบคุณมากๆครับ
                                      "mixer9"

ออฟไลน์ stang@stu

• ถ้าไม่ปล่อยให้อะไรเกิดขึ้นกับชีวิตบ้าง... มันคงจืดชืดน่าดู
  • - มือใหม่
  • *
  • MU-7 Puttalung No.599
    • www.a-scoth.com
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 21:33:45 »
ขอบคุณครับ -__-

ออฟไลน์ somtrakul

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 21:05:14 »
ขอบคุณครับ
สมตระกูล  แจ่มหม้อ 366 ซ.29 ม. 11 ต.แวงน่าง อ.เมือง จ.มหาสารคาม 44000

ออฟไลน์ Buccaneer22

• - มือใหม่
  • *
  • Mu7Club 683
    • Buccaneerclub
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 20:44:10 »
ขอบคุณครับมือใหม่เกียร์ATเหมือนกัน -__-
สวัสดีครับคุณผู้เยี่ยมชมผมชื่อเต้ยครับ Mu7club 683 ครับ
ชอบเข้าป่าท่องเที่ยวตามธรรมชาติเป็นชีวิตจิตใจ

ออฟไลน์ dechphipat

• 561 การปิดทองหลังพระ เป็นสิ่งประเสริฐ ทำไปเหอะสักพักก็ล้นมาข้างหน้าเอง
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010, 15:14:31 »
แจ่มเลย :( :(
สวัสดีครับ ผู้เยี่ยมชม แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
คนเมืองน่านครับ
ยินดีต้อนฮับเน้อครับ