ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใส่ยางลดเสียงรบกวนไหมครับ  (อ่าน 427 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ daybase

• - มือใหม่
  • *
มีใครใส่ยางลดเสียงรบกวนไหมครับ
« เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2018, 13:41:25 »
อยากทราบข้อดี ข้อเสียของการติดเพิ่ม และอยากรู้ว่ามันลดเสียงรบกวนจากภายนอกได้จริงไหมครับ

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ Lady Mu

• ✿。.:* Brave Heart *:.。✿
  • - สมาชิกสามัญ
  • - มือโปรกว่า
  • *
  • .:!+*+!:. LADY MU .:!+*+!:.
Re: มีใครใส่ยางลดเสียงรบกวนไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2018, 00:03:53 »
เห็นน้าๆ เขาใช้วิธีติดแผ่นแดมป์ในห้องเครื่อง ห้องโดยสาร และประตูทุกบานนะคะ
บางท่านก็ติดขอบยางเพิ่ม ลองเข้าไปดูในกระทู้นี้ได้ค่ะ http://www.mu7club.com/board/index.php?topic=39423.0
ถ้าจำไม่ผิด จริงๆ เคยมีน้าท่านหนึ่งทำ DIY เอาไว้ แต่หนูหนึึ่งหาไม่เจอว่าอยู่ห้องไหนค่ะ ขออภัยด้วยนะคะ
สวัสดีค่ะ (o^____^o)V ชื่อ หนูหนึ่ง นะเจ้าคะ มีน้องคันโปรดชื่อ หนูมิว No. 737 เจ้าค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ผู้เยี่ยมชม นะเจ้าคะ มาเป็นเพื่อนกันนะๆ o(^o^)/
IG :@lady_mu737

ออฟไลน์ robotmaz

• - มือใหม่
  • *
Re: มีใครใส่ยางลดเสียงรบกวนไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มีนาคม 2018, 09:50:59 »
ผมติดอยู่ก็โอเคนะครับ ทางที่ดีต้องเปลี่ยนยางขอบประตูไปด้วย ถ้ายางเสื่อมแล้วบางทีเสียงลมก็เล็ดลอดเข้ามาได้ ที่ติดอยู่เป็นแบบที่ขายตามเน็ตของ 3เอ็ม เวลาปิดประตูต้องออกแรงนิดนึง นอกนั้นก็โอเคครับ

ออฟไลน์ daybase

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มีนาคม 2018, 16:14:50 »
ขอบคุณมากครับ ที่มาช่วยหาข้อมูลให้เดี๋ยวลองหา+ไล่ๆอ่านดูครับ

ออฟไลน์ Slipkkorn

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2018, 11:04:19 »
รามอินทรา 71 คับติดต่อได้เลยยางเพียบ