ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบเบรคแข็งเหยียบไม่ลง ตามมาด้วยไฟเครื่องยนต์โชว์  (อ่าน 239 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ E20VK

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือใหม่
  • *
อาการเริ่มแรก เหยียบเบรคไม่ลงต้องใช้แรงมากกว่าเดิมเบรคแข็งมาก พอขับไป
ซักพักประมาณ 50  กม ไฟเครื่องยนต์โชว์ แต่กำลังรถ ยังวิ่งได้ปรกติ 80-90 ไม่มีอาการวูบเป็นปรกติทุกอย่างคับ
สอบถามท่านผู้รู้คับ รบกวนช่วยแนะนำคับ
MU7 CLUB 1320 ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านครับ

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ mu3000vgs

• Love MU-7
  • - สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • MU-7 LatKaBang
อาการ ระบบเบรคแข็งเหยียบไม่ลง หม้อลมเบรคเสีย ดูสายลมที่เข้าหม้อเบรค รั่วและซึมไม
ไฟเครื่องยนต์โชว์ นำรถเข้าศูนย์บริการ ใช้ช่างใช้OBD II เช็คCodeก่อน รู้code รู้สาเหตุครับ
สวัสดีครับน้า ผู้เยี่ยมชม ยินดีได้รู้จักนะครับ"น้องป่านครับ" No:1118 เจอที่ไหนทักได้นะครับ