ผู้เขียน หัวข้อ: MU-7 Choiz 1ปี ควรปรับแต่งอะไรบ้าง  (อ่าน 2757 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ lprawit

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือใหม่
  • *
MU-7 Choiz 1ปี ควรปรับแต่งอะไรบ้าง
« เมื่อ: 07 สิงหาคม 2012, 16:33:04 »
สอบถามผูรู้ครับว่า MU-7 Chioz รุ่น3000 Turbo ถอยมา1ปีแล้ว เดิมทั้งคัน มีอะไรควรปรับควรแต่งบ้่างมั้ยครับ รบกวนน้าๆด้วยนะครับ
 o_o' @_@ -__-
ดีคร้าบผมชื่อกิ้น No.872 อยู่บางพลี ยินดีที่ได้รู้จักคร้าบ

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ Gooru Shock Absorbers

• ทักทายเราได้ที่ได้ที่ gooru.in.th
  • - มือสมัครเล่น
  • **
  • Drive Safe, Drive Smart, Drive Whit Gooru
    • gooru.in.th
Re: MU-7 Choiz 1ปี ควรปรับแต่งอะไรบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 12:28:38 »
จะปรับแต่งอะไร ขึ้นอยู่กับว่าเราต้องการอะไรมากกว่าครับ
รักสวยรักงาม ก็แต่งสิ่งอำนวนความสะดวกภายใน ชอบโดดเด่นจะเล่นwrapภายนอกก็แหล่ม
ชอบเครื่องแรง เพียบเลย
ชอบสมถรรนะ ความนุ่มนวล ถ้าอันนี้งานผมถนัด   
Drive Safe, Drive Smart, Drive Whit Gooru
เบอร์ครบ ทนทาน ราคาถูก คุณภาพพรีเมียม 
แวะทักทายเราได้ที่ได้ที่ gooru.in.th
085-3478910 คุณเชียงชุน
081-4823456 คุณแชมป์

ออฟไลน์ luckymember

• www.siamfurnish.com และ www.millioncenter.com
  • - มือใหม่
  • *
  • www.siamfurnish.com
    • www.siamfurnish.com
Re: MU-7 Choiz 1ปี ควรปรับแต่งอะไรบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กันยายน 2012, 21:57:43 »
ไม่ต้องปรับอะไรแล้วครับ หล่ออยู่แล้ว
สวัสดีครับเพื่อนๆชาว MU7 ทุกท่าน ชื่อ..นิ่มยินดีที่ได้รู้จักครับ
เปิดธุรกิจเกี่ยวกับเฟอร์นิเจอร์ ตบแต่งภายในอาคาร บูธแสดงสินค้า เคาท์เตอร์ขายสินค้าและบริการ
เข้าไปเยี่ยมชมได้ที่เว็บไซต์: www.siamfurnish.com  email: info@siamfurnish.com

ออฟไลน์ sayan

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 กันยายน 2012, 20:47:02 »
ไม่ต้องแต่งก็เท่ห์ ครับ

ออฟไลน์ can_mu7

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 22:15:20 »
สอบถามผูรู้ครับว่า MU-7 Chioz รุ่น3000 Turbo ถอยมา1ปีแล้ว เดิมทั้งคัน มีอะไรควรปรับควรแต่งบ้่างมั้ยครับ รบกวนน้าๆด้วยนะครับ
 o_o' @_@ -__-

ผมใช้ MU-7 Chioz รุ่น3000 Turbo เหมือนกันขอสอบถามหน่อยครับ  กล้องหลังเวลาเข้าเกัยร์ถอย โดยไม่ได้เปิดเครื่องเสียง ภาพจากกล้องหลังขึ้นจอไหมครับ หรือว่าต้องเปิดเครื่องเสียงก่อนทุกครั้งถึงจะมองเห็นภาพจากกล้องหลังครับ ผมไม่ทรบาว่าเครื่องเสียงรุ่นเดียวกันไหมครับ (KENWOOD DNX 7360BT ครับ )

ออฟไลน์ nok_1955

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 00:10:22 »
จะปรับแต่งอะไร ขึ้นอยู่กับว่าเราต้องการอะไรมากกว่าครับ
รักสวยรักงาม ก็แต่งสิ่งอำนวนความสะดวกภายใน ชอบโดดเด่นจะเล่นwrapภายนอกก็แหล่ม
ชอบเครื่องแรง เพียบเลย
ชอบสมถรรนะ ความนุ่มนวล ถ้าอันนี้งานผมถนัด

ขอคำแนนำเรื่อง สมถรรนะ ความนุ่ในวล ครับ

ออฟไลน์ Gooru Shock Absorbers

• ทักทายเราได้ที่ได้ที่ gooru.in.th
  • **
  • Drive Safe, Drive Smart, Drive Whit Gooru
    • gooru.in.th
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 11:53:36 »
ขอคำแนนำเรื่อง สมถรรนะ ความนุ่ในวล ครับ

พื้นฐานในรุ่นช้อยนั้นดีอยู่แล้ว ในด้านความนุ่มนวล ถ้าเราใช้เขาอยู่ในเกณฑ์สแตนดาร์ด ที่โรงงานกำหนดมา ซึ่งแน่นอนควรจะขับขี่ในโหมดสุภาพที่ความเร็วตามกฎหมาย ถ้าเราเป็นคนขับเรียบร้อยโดยธรรมชาติ รถกับคนขับก็จะไปกันได้ดี 

แต่ถ้าพื้นฐานเราเป็นคนขับใจร้อนหน่อย อาจจะไม่ใจร้อนก็ได้แต่รีบนิด หรือขับขี่โอเวอร์สเป็คระดับกลางๆที่ความเร็ว 120-150 ตรงนี้เราจะไม่ค่อยได้ก๊อกสองจากของติดรถเท่าไรนัก เช่นในกรณีทางโค้ง ต้องกินเลนบ่อย การเบนแซงย้วยย้าย การหลบฉุกเฉิน เป็นต้น

จัดการแหนบใหม่และเปลี่ยนโช้คถึงๆเท่านั้นพอแล้ว เรื่องที่ผมกล่าวมาข้างต้นก็สามารถมีมาให้เราใช้งานโอเวอร์สเป็คได้เป็นอย่างดี โดยนุ่มไม่หายและยังได้เพิ่มคู่สมถรรนะที่เพิ่มขึ้นในเวลาเดียวกัน
หรือเราเรียกการแต่งแบบนี้ว่า แต่แล้วให้ได้เพิ่มในทุกเหลี่ยมของการขับ ไม่ทำแบบได้สมถรรนะแต่เสียนุ่ม คงไม่มีท่านใดไม่อยากได้รถไม่นุ่ม ชอบทุกท่าน เพียงแต่ต้องการสมถรรนะในด้านอื่นเพิ่มด้วย รถก็ขี่สนุกและมั่นใจในการควบคุมขึ้นมากแบบชัดเจนครับ อ้อ การทำเราสามารถรองรับการแต่งกล่องเพิ่มม้าก็ได้นะครับ จะเร็วแค่ไหนก็สั่งได้เลย     
Drive Safe, Drive Smart, Drive Whit Gooru
เบอร์ครบ ทนทาน ราคาถูก คุณภาพพรีเมียม 
แวะทักทายเราได้ที่ได้ที่ gooru.in.th
085-3478910 คุณเชียงชุน
081-4823456 คุณแชมป์

ออฟไลน์ pronchai

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 12:57:11 »
ไม่กล้าแต่งกลัวพังงะ

ออฟไลน์ peedit pakchong

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 16:21:21 »
1 ปี กี่กิโลเมตร ครับ    1 ปี ก็ยังถือเป็นรถใหม่อยู่น่ะ ครับ จริง น้องมิว สมบูรณ์แบบอยู่แล้วครับ ผมว่าเดิมๆ สวยมาก แต่ถ้าจะปรับแต่งแล้วแต่ชอบ ครับ ต้องถาม กูรูเฉพาะส่วนที่ต้องการ ปรับแต่ง  และ  1 ปีถ้าวิ่งเกิน 50000 กม. ก็เปลี่ยนยาง น่ะครับ ปลอดภัยสุดๆ

สวัสดีครับ  ยินดีที่รู้จักครับ   ผม ชื่อเล่น น้าดุลย์ ครับ  ทำงานที่ vet inter business co.,ltd. ครับ  เสาร์-อาทิตย์ ฉุกเฉินหรือมีไรให้ช่วยแถวปากช่อง-เขาใหญ่ โทรหาผมได้ครับ