ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมสำหรับแปลง DAT เป็น MP4  (อ่าน 9063 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ inonnp

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
  • No.1134@SRT
โปรแกรมสำหรับแปลง DAT เป็น MP4
« เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2012, 13:45:41 »
ทดลองใช้โปรแกรมนี้แล้ว ใช้ง่ายมากครับ แค่กด 2-3 ที แล้วก็รอ เลยเอามาฝากเพื่อนๆพี่ๆครับ

ดาวน์โหลดได้ที่ http://www.upload-thai.com/download.php?id=816a9d81389ce485c58a2410eb7664dc

หลังจากลงโปรแกรมเรียบร้อยมาลองกันเลย

1.ก๊อบปี้ VCD ลงคอมพิวเตอร์ก่อน(หรือด้วยวิธีการอื่น oOo)
2.เปลี่ยนชื่อไฟล์.DAT ที่ได้มาเพิ่มความสะดวกในการแปลงไฟล์หลายๆไฟล์(เพราะไฟล์.DAT จะมีชื่อซ้ำกัน เช่น AVSEQ01 พอกด Encode กลายเป็นไฟล์ชื่อซ้ำ มันจะไม่แปลงไฟล์ให้ครับ)
3.เปิดโปรแกรม กดเลือกไฟล์ .DAT โดยการกด Add สามารถเลือกได้หลายๆไฟล์
4.กด Encode แล้วรอๆๆๆ
5.ไฟล์ที่เสร็จแล้วจะอยู่ที่ C://Temp (ค่าเริ่มต้น)

การใช้งานใน Mu-7 ก็นำใส่ Folder แค่ชั้นเดียวนะครับ ถ้ามากกว่าหนึ่งชั้นเครื่องมันจะหาไม่เจอ เช่น ตั้งชื่อว่า MOVIES ย้ายทั้ง Folder เข้าใน Thumb Drive
เมื่อเสียบเข้า Port USB มันจะเล่นเป็นเครื่องเล่นเพลงก่อน(มีเฉพาะเสียง) ถ้ามีหลาย folder ใน Thumb Drive ให้กดปุ่มเลือก Folder(ปุ่ม Folder ที่มีเครื่องหมายบวกอยู่ข้างใน) ให้เจอ MOVIES ของเรา กดรูป "ตัวสั่งคัท" ภาพจะขึ้นให้

คุณภาพของภาพลดลง แต่ไม่น่าเกลียดครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย -__-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เมษายน 2013, 12:08:41 โดย inonnp »
สวัสดีครับ คุณ ผู้เยี่ยมชม ยินดีที่ได้รู้จัก
Mu-7 Choiz 2012 (2nd Gen.): 3.0 VGS Turbo 4x2 AT Black Mica

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ tumauto

• รักMu7 Choiz
  • - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
  • ชีวิตคือการต่อสู้
Re: โปรแกรมสำหรับแปลง DAT เป็น MP4
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2012, 20:20:24 »
ขอบคุณครับ
ครูตั้มNo.935 ยินดีที่ได้รู้จักคุณผู้เยี่ยมชมครับ
ผ่านมาทางมหาสารคามและกาฬสินธุ์แวะทักทายได้นะครับ