ผู้เขียน หัวข้อ: สารพัดเรื่องน่ารู้  (อ่าน 14151 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ จารย์เหนก

• - สมาชิกสามัญ
    - Technician
  • - มือสมัครเล่น
  • *
  ถิ่นประสูติพระเจ้าเสือ   แข่งเรือยาวประเพณี   พระเครื่องดีหลวงพ่อเงิน   เพลิดเพลินบึงสีไฟ   ศูนย์รวมใจหลวงพ่อเพชร   รสเด็ดส้มท่าข่อย   ข้าวเจ้าอร่อยลือเลื่อง   ตำนานเมืองชาละวัน  

ยินดีที่ได้รู้จักครับน้าผู้เยี่ยมชม
ผมชื่อ "เอนก" อยู่พิจิตร

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ มยุรา

• หัวหิน ถิ่นมนต์ขลัง
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • mu-7 Hua-Hin
Re: สารพัดเรื่องน่ารู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2008, 11:13:11 »
เยี่ยมครับ

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• สามพันซีซี สุดขีดกับความเร็ว สุดเข็มกับเลขไมล์
  • - มือโปร
  • You'll Never Walk AGAIN
    • TWCC : Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2008, 12:58:47 »
ขอบคุณคร๊าบบบบ
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ leng

• มิตรสหาย
  • *
  • May the force be with you เล้ง ครับผม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มีนาคม 2008, 22:46:12 »
ดีครับ

ออฟไลน์ Fonk

• ยินดีที่ได้รู้จักกับคนขับ MU-7 ทุกคนค่ะ !
  • - มือใหม่
  • *
  • :: i'm only human ::
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2008, 22:42:53 »
ขอบคุณมากๆๆๆสำหรับเวบ
เสียน้อย เสียยาก เสียมาก เสียง่าย !!

ออฟไลน์ Mr_B_____

• - มือโปร
  • *
  • MaxMax Design Co.,Ltd
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2008, 15:28:27 »
จารย์เหนกมาทีพกความรู้มาเพียบ
Mr_B_____ หรือ บอย...ครับพ้ม....
L o V e     M e   L o V e   M y   Mu

ออฟไลน์ sup42

• - มือใหม่
  • *
  • นักล่า..มะเร็ง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2009, 19:49:08 »
เข้าไปดูมาแว้ว เยี่ยมไปเลย ขอบคุนมาคร้าบบบ
 -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__--__-
ดีใจที่ได้รุจักเพื่อนสมาชิกทุกคนคร้าบบบบ

ออฟไลน์ MisterT

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 22:33:29 »
ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆครับ

-__- -__- -__-
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

ออฟไลน์ Tangkoman

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009, 10:28:08 »
อย่าปลงใจเชื่อ เพราะนับถือว่า ท่านสมณะนี้เป็นครูของเรา (มา สมโณ โน ครูติ) การยึดอาจารย์ของตนเองมากไป ก็ไม่ดี ควรทำตาม ทดสอบดู ถ้าผิดพลาดก็ไม่ต้องเชื่อ ถ้าทำแล้วดีขึ้นก็แสดงว่าเชื่อได้

ยินดีที่ได้รู้จักครับ น้าผู้เยี่ยมชม ขอโทษด้วยที่อาจจะทำให้เคือง

ออฟไลน์ หล่อขั้นเทพ

• I want NOBODY NOBODY but YOU.
  • - มือโปร
  • *
  • ป๋าเทพ & มี้กุ้ง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2009, 14:56:43 »
 -__- -__- -__- -__- -__-

:-a11-:...พรเทพ & มี้กุ้ง...ยินดีที่ได้รู้จักน้า ผู้เยี่ยมชม ครับ.:-

ออฟไลน์ bussara_umbrella

• www.cp-umbrella.com
  • *
  • www.cp-umbrella.com
    • ซีพี อัมเบรลล่า ร่มกอล์ฟ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 19:31:34 »
ความรู้แท้ ๆ  เนื้อทั้งนั้น  ไม่มีน้ำ  -__- -__- -__-
www.cp-umbrella.com

โดนัท  MU-7 399 ขาวมุก

ออฟไลน์ tonkmutt

• ศรัธา หลวงพ่อพรหม ถาวโร วัดช่องแค จ.นครสวรรค์ ครับ
  • - มืออาชีพ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 07:05:00 »
น่าสนใจมากครับ
สวัสดีครับ พี่ ผู้เยี่ยมชม ผมเรียนอยู่ที่ พระจอมเกล้าธนบุรี วิศวกรรมโยธา
หมายเลข 446
0 เมื่อแสงทองผ่องอำไพ  โยธาไทยจะยิ่งใหญ่ตลอดการ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ออฟไลน์ patama

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 15:00:38 »

@_@หวัดดี .. ค่ะมือใหม่จริง ๆ ยังไม่ประสาเท่าไหร่อาศัยผู้ช่วยตลอด ถ้ามีคับเล็ดใหม่ ๆ
อะไรบอกพี่มั่งนะ

ออฟไลน์ yada

• สวัสดีครับผม
  • - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 กันยายน 2010, 14:35:46 »
 ได้รับประโยชน์มาก  ยอดเยี่ยม  ครับผม  @_@ 
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

ออฟไลน์ jesada_99

• ยินดีสำหรับเพื่อน ๆ สมาชิก Mu 7 คลับ ผมเจษฎา ครับ
  • - มือใหม่
  • *
  • พรุ่งนี้รอไม่ได้ แต่วันนี้ต้องทำให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 กันยายน 2010, 15:13:04 »
แจ๋ว..เลยครับ..ขอบคุณอีกครั้ง

ออฟไลน์ !!!getup

• - มือใหม่
  • *
    • www.แอร์บ้านราคาถูก.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 กันยายน 2010, 13:01:40 »
มีประโยชน์มากครับ
เช็คราคาแอร์บ้านได้ที่นี่ http://www.ราคาแอร์บ้าน.com/
แนะนำสินเชื่อที่น่าสนใจ http://www.romchatgroup.com/loan

ออฟไลน์ keow_38

• ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ
  • - มือโปร
  • *
  • รักคนใช้ Mu 7 ทุกคน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 10:41:13 »
ขอบคุณมากๆ เลยครับ.. -__-
สวัสดีครับ ผู้เยี่ยมชม ยินดีที่ได้รู้จักครับ..ผมkeow_38หมายเลข 289  primo Ddi Vgs Turbo 3000 สีขาว(มุก) ครับ..

ออฟไลน์ kk810662

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010, 13:38:46 »
ขอบคุณคร๊าบบบบ   -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__-

ออฟไลน์ channsi

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 17:56:35 »

@_@หวัดดี .ครับผมมือใหม่น้องใหม่ ผมเพิ่งถอยน้องมิวมาได้ 2 เดือนครับ ผมอยู่สมุทรปราการ ขอฝาตัวด้วยครับ o_o'

ออฟไลน์ Mr.Freeborn

• ถ้าเป้ฯคนดีที่สุดไม่ได้ก็อย่าให้เลวที่สุด
  • - มือใหม่
  • *
  • อิสระชน..บนเส้นทางสายดนตรี
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 กันยายน 2011, 19:26:41 »
สวัสดีครับ จารย์เหนก-tonkmutt...ขอบคุณครับที่ทักทาย ผมเพิ่งจะเป็นน้องใหม่ที่นี่ครับ
อยู่ภูเก็ตครับ..เล่นดนตรี-ร้องเพลงอยู่ที่นั่นมา 20 ปีแล้วครับ

ตอนนี้วางมือ-หยุดรับจ้างเล่น-ร้องแล้วครับ(เริ่มแก่ อิ อิ)..ทำห้องซ้อมดนตรีที่บ้าน,สอนด้วยครับ
บ้านเกิดผมอ.ศรีสำโรง,สุโขทัยนะครับ-จารย์เหนก..เราสำเนียงพูดใกล้เคียงกัน
ผมเรียนจบว.ค.พิบูลฯปี17ไปเป็นครูชนบทที่อ.ศรีสำโรง ได้สัก3-4 ปี ลาออก เพราะดนตรีมันกว่าครับ

อยากไปเที่ยวภูเก็ต...ไปนอนที่บ้านได้เลย-สบายครับ ไม่ต้องเสียค่าโรงแรม
อิสระชน-บนเส้นทางสายดนตรี