ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ VDO จาก You Tube และ Facebook  (อ่าน 5046 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ เท่ง

• คำเตือน: การดื่มสุรา ทำให้ความเหงาลดลง
  • Administrator
  • - มือโปร
  • *
  • มนุษย์มักแสวงหาสิ่งที่ตนเองไม่มี
    • Ready On Web
ใส่ VDO จาก You Tube และ Facebook
« เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008, 11:47:39 »
# การใส่ VDO จาก Youtube

เวลาตั้งกระทู้ใหม่ หรือตอบกระทู้ ท่านจะสังเกตเห็นไอคอนใหม่ ดังรูป รู้หรือเปล่าครับว่ามันมีไว้ทำอะไร?

ใครที่ชื่นชอบการดูคลิป (โป๊) ของ You Tube แล้วชอบคลิปนั้น แล้วอยากนำมาโพสให้เพื่อนๆ สมาชิกได้ดูด้วย
ก็สามารถทำได้แล้วครับ โดยเวลาโพสข้อความให้สังเกตไอคอนดังกล่าว ก็ให้เราคลิกที่ไอคอนนั้นครับ แล้วนำเอา CODE VDO ของ You Tube มาใส่
แค่นี้ก็เสร็จละครับ

ทำยังไง งง ช่วยอธิบายให้ละเอียดหน่อย?

วิธีการง่ายๆ เลยครับ
1. เปิด คลิป VDO ที่เราต้องการ ในเว็บไซต์ www.youtube.com

เช่น เราจะเอาคลิปจากที่ลิ้งนี้  http://www.youtube.com/watch?v=gtpWZE6U1Pk

2. จะสังเกตว่าด้านหลัง VDO  URL  มีเครื่องหมายเท่ากับ (=) อยู่ ก็ให้เอา CODE ที่อยู่หลังเครื่องหมายเท่ากับมาครับ เช่น gtpWZE6U1Pk

3. เวลาเราโพสข้อความ ก็คลิกที่ปุ่มไอคอน แล้วในช่องใส่ข้อความก็จะมี code สำหรับใส่คลิบ VDO ของ You Tub ดังนี้

[ youtube=425,350 ] [ /youtube ]  

เราก็เอา VDO CODE ของ You Tube จากข้อ 2 มาใส่ไว้ตรงกลางครับ ก็จะได้ผลลัพธ์เป็นดังนี้

[ youtube=425,350 ]gtpWZE6U1Pk[ /youtube ]

4. ลอง Preview ดูตัวอย่างก่อนได้ครับ

ถ้ามั่นใจแล้วกดปุ่ม โพสได้เลยครับ เพียงเท่านี้ท่านก็จะได้ Clib VDO ของ You Tube ละครับ

ปล. ใช้ได้แต่ VDO ของ You Tube เท่านั้นนะครับ กำลังพัฒนาให้สามารถใช้ได้หลายๆ ที่อยู่

ตัวอย่าง http://www.mu7club.com/board/index.php/topic,1724.0.html

# การใส่ VDO จาก Facebook

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิถุนายน 2011, 19:37:07 โดย เท่ง »
พุทโธ... อัฏฐิกังปติกุลัง.... "รถเราเครื่องมันเล็ก... ไม่ได้ติดเทอร์โบ"

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ Tossapol_Mu7

• Mu7 + Nikon D60
  • - สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • **ช่างภาพ Tao**
Re: วิธีโพส Clib VDO จากเว็บไซต์ You Tube
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 11:04:20 »
ขอทดลองความรู้หน่อยนะครับ น้าประธานต้น
เอาเป็นคลิปวันเกินท่านประธานต้นนี่แหระ

http://www.youtube.com/watch?v=eqUTm6V17go

ขอบคุณมากครับสำหรับเทคนิค ได้ความรู้เลยครับ

ถ้าท่านประธานจะใจดี ขอ  proshow gold 4.5 + crack ด้วยก็ดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธันวาคม 2010, 11:21:22 โดย Tossapol_Mu7 »
ผมอ๊อก สมาชิกสมุทรปราการ  คุณผู้เยี่ยมชมล่ะครับ

ออฟไลน์ เท่ง

• คำเตือน: การดื่มสุรา ทำให้ความเหงาลดลง
  • Administrator
  • - มือโปร
  • *
  • มนุษย์มักแสวงหาสิ่งที่ตนเองไม่มี
    • Ready On Web
Re: ใส่ VDO จาก You Tube และ Facebook
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 20:05:16 »
โพสวีดีโอจาก Youtube และ Facebook ในเว็บบอร์ด มิว-7 คลับได้แล้ว
ดูวิธีทำที่ http://www.mu7club.com/board/index.php?topic=1727.msg15662#msg15662
พุทโธ... อัฏฐิกังปติกุลัง.... "รถเราเครื่องมันเล็ก... ไม่ได้ติดเทอร์โบ"

ออฟไลน์ KUTON

• - มือใหม่
  • *
Re: ใส่ VDO จาก You Tube และ Facebook
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 11:07:30 »

KUTON 860  ชุมแพครับยินดีครับ   -__-

ออฟไลน์ karnn

• อดีตที่ดี ทำให้ปัจจุบันสมดุล และเป็นต้นทุนสู่อนาคต
  • - มืออาชีพ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มกราคม 2012, 10:11:35 »
แบบนี้ใช่ใหมครับ เทสๆๆๆ

ออฟไลน์ prayong

• - มืออาชีพ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มกราคม 2012, 13:05:41 »
อือ...เดี๋ยวลองมั่ง
สวัสดีครับคุณ < you />ผมprayong  memberclub NO. 512ครับ

ออฟไลน์ nimitalai

• - มือสมัครเล่น
  • *
  • เกิด กรุงเก่า(อยุธยา) ปัจจุบันอยู่ลพบุรี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 มกราคม 2012, 13:20:18 »
 -__- -__- -__-ขอบคุณครับ   -__- -__- -__-
 @_@ @_@ @_@ @_@ @_@
912  "NIMITALAI"    MU 7 CHOIZ สีขาวมุก  กต 8227 ลพบุรี    ยินดีที่ได้รู้จัก ผู้เยี่ยมชม  ครับ
"ชีวิตไม่สิ้น  ต้องดิ้น.....ดิ้น......กันต่อไป"

ออฟไลน์ jukrin hs5yoe

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 กันยายน 2013, 10:06:11 »
แล้วถ้าจะลงรูปทำยังไงครับ :-\ :o

ออฟไลน์ jukrin hs5yoe

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 กันยายน 2013, 10:13:55 »
;Dครับยินดีครับ ผมมิวึโกล์ดซีรี่แอคติโว ขค1443เชียงใหม่ครับ
-__- -__- -__-ขอบคุณครับ   -__- -__- -__-
 @_@ @_@ @_@ @_@ @_@

ออฟไลน์ Lady Mu

• ✿。.:* Brave Heart (◕‿-)v *:.。✿
  • - มือโปรกว่า
  • *
  • .:!+*+!:. LADY MU .:!+*+!:.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 กันยายน 2013, 10:27:53 »
แล้วถ้าจะลงรูปทำยังไงครับ :-\ :o

วิธีตามลิงค์นี้เลยค่ะ  http://www.mu7club.com/board/index.php?topic=24082.0
แต่ว่าต้องเป็นสมาชิกสามัญก่อนนะคะถึงจะใช้วิธีนี้ได้ค่ะ
สวัสดีค่ะ (o^____^o)V ชื่อ หนูหนึ่ง นะเจ้าคะ มีน้องคันโปรดชื่อ หนูมิว No. 737 เจ้าค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ผู้เยี่ยมชม นะเจ้าคะ มาเป็นเพื่อนกันนะๆ o(^o^)/

ออฟไลน์ Natcha

• 835 จากเมืองใต้ ขอรายงานตัวค่ะ
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 กันยายน 2013, 06:25:03 »
 ;D ;D ;D ;D ;D
ฝากให้ช่วยอุดหนุน "เชลยรัก โอเอซิส" นามปากกา จันทร์สีมุก ด้วยนะคะ(ซีเอ็ด)

ออฟไลน์ raw

• - มือสมัครเล่น
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 กันยายน 2013, 12:00:07 »
มาขอลงชื่อเข้าชั้นเรียนครับ

ออฟไลน์ เอกชัย โฉมงาม

• - มือใหม่
  • *
  • ความกลัวเป็นสิ่งที่เราสร้างขึ้นเอง จากตัวเรา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2013, 11:21:49 »
ขอบคุณทุกๆคนครับ ;D ที่ได้รู้จัก ฝากเนื้อและฝ่ากตัวไว้ในอ้อมแขนสมาชิก MU 7 ทุกคนครับ
มีสิ่งได ใช้ช่วยหรือว่ามา กาญจนบุรี บอกได้ครับยินดีช่วยทุกคน