ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆท่านใดใช้ car dvr บ้างคะ  (อ่าน 5079 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ muay2000

• สนุกกับชีวิตและทำทุกวันให้ดีที่สุด
  • - สมาชิกสามัญ
  • - มือใหม่
  • *
  • Isuzu MU-7 Choiz
น้าๆท่านใดใช้ car dvr บ้างคะ
« เมื่อ: 17 มีนาคม 2012, 16:14:16 »
ไม่ทราบว่าน้าๆท่านใดใช้ car dvr บ้างคะ อยากจะรบกวนช่วยแนะนำ นู๋หน่อยคะ ขอบคุณคะ  -__-
สวัสดีค่ะ ชื่อ หมวย นะคะ อยู่ที่จังหวัดศรีสะเกษค่ะ ใช้รถ MU-7 Choiz สีขาวมุก No.822 ค่ะ
     ยินดีที่ได้รู้จักค่ะคุณ ผู้เยี่ยมชม (^o^)/

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ karnn

• อดีตที่ดี ทำให้ปัจจุบันสมดุล และเป็นต้นทุนสู่อนาคต
  • - มืออาชีพ
  • *
Re: น้าๆท่านใดใช้ car dvr บ้างคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012, 16:56:08 »
ระบบ Night Vision ถ่ายภาพได้แม้ในที่มืดสนิท  ได้ทั้งภาพนิ่งและเคลื่อนไหว มีอินฟาเรดในตัว
-       ระบบบันทึกอัตโนมัติเมื่อสตาร์ทรถ และจัดเก็บข้อมูลเมื่อดับเครื่องยนต์
-       ระบบหน้าจอเดียวแต่สามารถดูภาพได้ 2 กล้อง
-       มีนาฬีิกาในตัว บันทึกเวลาไปพร้อมกับวิดีโอ (Time Stamp)
-       ถอดออกมาเป็นกล้องวีดีโอและกล้องถ่ายภาพได้  มีแบตเตอรี่ในตัว
-       บันทึกวิดีโอได้ต่อเนื่องประมาณ 16 ชั่วโมง เมื่อใส่เมมโมรี่ได้ 32 GB
-       บันทึกวนซ้ำเมื่อเมมโมรี่เต็ม
     อุปกรณ์ในชุด
     -    ตัวกล้องระบบอินฟาเรด
     -    แท่นยึดติดกระจกรถ
     -    สาย charged รถยนต์
     -    สาย USB 1เส้น
     -    คู่มือ

แถมฟรี memory 4GB !!
ราคาปกติ 8000  ราคาพิเศษ 3999.- บาท
บริการส่งฟรีทั่วประเทศ
สนใจติดต่อ 081-1852000, 081-5492786 (โจ้)   

• อดีตที่ดี ทำให้ปัจจุบันสมดุล และเป็นต้นทุนสู่อนาคต
  • *
Re: น้าๆท่านใดใช้ car dvr บ้างคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012, 17:02:31 »
ติดเข้าไปแล้ว เหมือนรถตำรวจ หรือพวกรายการ Reality Show ประมาณนั้น
ราคาก็ไม่แพงนะ ใครติดก่อน จัดเลยครับ ได้ผลอย่างไรแจ้งให้ทราบด้วย
อยากรู้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ worawaj

• ใจดี ใจสบาย
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012, 18:45:33 »
ไม่ทราบว่าน้าๆท่านใดใช้ car dvr บ้างคะ อยากจะรบกวนช่วยแนะนำ นู๋หน่อยคะ ขอบคุณคะ  -__-

ผมก็อยากติดครับน้าหมวย เดี๋ยวติดแล้วจะรายงานให้ทราบ เหตุที่อยากติดเพราะวันนี้ตูดน้องมิวผมโดนมือ(ไม่)ดีเอาของแข็งมาขูดที่เป็นตำหนิมากมาย

ปล. วันที่ 25 มีค.55 ผมจะพาลูกชายไปสอบเข้า ร.ร.เฉลิมพระเกียรติ ศก. กลัวโดนน้าหมวยจับจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มีนาคม 2012, 19:03:35 โดย worawaj »

ออฟไลน์ mawin99

• ภูมิใจที่ได้เกิดเป็นลูกหลานย่าโม(คติประจำใจเจ็บแล้วจำคือคนเจ็บแล้วทนคือควาย)
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012, 19:15:02 »
http://www.mu7club.com/board/index.php?topic=14095.0 อันนี้เลยครับสมาชิกติดอยู่ครับ  ผมก้อยากได้
สุภาพบุรุษลุ่มน้ำลำตะคลองยินดีรู้จักน้า
ผู้เยี่ยมชมผ่านโคราชแวะเยี่ยมกันบ้าง[/b]

• สนุกกับชีวิตและทำทุกวันให้ดีที่สุด
  • - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012, 19:26:57 »
ผมก็อยากติดครับน้าหมวย เดี๋ยวติดแล้วจะรายงานให้ทราบ เหตุที่อยากติดเพราะวันนี้ตูดน้องมิวผมโดนมือ(ไม่)ดีเอาของแข็งมาขูดที่เป็นตำหนิมากมาย

ปล. วันที่ 25 มีค.55 ผมจะพาลูกชายไปสอบเข้า ร.ร.เฉลิมพระเกียรติ ศก. กลัวโดนน้าหมวยจับจัง

ว้ายยยย ร.ร.เฉลิมพระเกียรติ ศก.มีมือ(ไม่)ดีเอาของแข็งมาขูดรถด้วยหรอคะ ขอบคุณมากคะที่แชร์ข้อมูลนะคะ จะได้ระวังคะ  -__-
สวัสดีค่ะ ชื่อ หมวย นะคะ อยู่ที่จังหวัดศรีสะเกษค่ะ ใช้รถ MU-7 Choiz สีขาวมุก No.822 ค่ะ
     ยินดีที่ได้รู้จักค่ะคุณ ผู้เยี่ยมชม (^o^)/

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012, 19:35:32 »
หลังจากที่ได้หาตาม Google มาพักใหญ่ๆได้ตกลงปลงใจ สั่ง CAR DVR จากเว็บนี้คะ http://www.groovygang.net  สั่งเป็นรุ่น HD DVR 02 คะ ราคาก็ตามใน link นี้เลยคะ http://www.groovygang.net/hd-dvr-02.html  ศรีสะเกษเป็นจังหวัดเล็กๆจากที่หาไม่มีร้านไหนขาย CAR DVR  เลยคะ เลยต้องสั่งจากเน็ตเอาคะ  ^_-  ยังไม่รู้ว่าคุณภาพจะเป็นอย่างไรนะคะ คงต้องลองใช้ดูซักพักคะ  -__-

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012, 20:28:02 »
ว้ายยยย ร.ร.เฉลิมพระเกียรติ ศก.มีมือ(ไม่)ดีเอาของแข็งมาขูดรถด้วยหรอคะ ขอบคุณมากคะที่แชร์ข้อมูลนะคะ จะได้ระวังคะ  -__-

น้าหมวยครับ ไม่ได้โดนที่โรงเรียนนี้ครับ ยังไม่ได้ไป จะไปวันที่ 25 นี้ครับ แต่โดนที่หลังที่ว่าการอำเภอน้ำยืน ที่ทำงานแม่บ้านที่อุบลครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มีนาคม 2012, 20:38:15 โดย worawaj »

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 มีนาคม 2012, 19:59:34 »
วันนี้ลองกล้องแล้วคะ อัพวีดีโอไว้ที่ facebook นะคะ

แก้ไขคะ: อัพไว้บน facebook น้าๆบางท่านอาจไม่สะดวก เดี๋ยวอัพบน youtube น่าจะดีกว่า ขอเวลาแป๊ปจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มีนาคม 2012, 20:49:50 โดย muay2000 »

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 02:58:07 »
วันนี้ลองกล้องแล้วคะ ภาพจากกล้อง CAR DVR รุ่น HD DVR 02 เสียงที่ได้ยินคือเสียงรายการโทรทัศน์ที่อัดมาให้พ่อกับแม่ดูในรถนะคะ และอีกเสียงคือเสียงของ GPS คะ อ่อฟิล์มติดรถ ด้านหน้า60 รอบข้าง80 คะ ภาพที่ได้อาจจะมืดนิดหน่อยวางกล้องแถวๆกระจกมองหลังคะไม่เกะกะเลยกล้องตัวเล็กมากคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2012, 03:07:43 โดย muay2000 »

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 08:49:18 »
 oOo oOoติดมาแล้ว รวดเร็วมาก/ลองทดสอบภาพตอนกลางคืนยังครับ @_@ @_@
ได้ผลอย่างไรบอกด้วยนะครับ -__- -__-อยากติดเหมือนกัน มีคนแอบเอารถมาชน
ตูดเยินเลย ถ้าเห็นรถ เห็นทะเบียนตอนกลางคืนก็น่าจะดีครับ คู่กรณีจะได้จ๋อยมั่ง

ออฟไลน์ JoJo

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 08:50:45 »
 o_o' ภาพแจ่มเลยครับ คุณหมวย  o_o'
ดีจร้า คุณผู้เยี่ยมชม
"อายุวัณโณ สุขัง พลัง"

ออฟไลน์ sinyor01

• - มือใหม่
  • *
  • MU7
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 13:24:18 »
มัน zoom หรือปรับให้ชัดอีกได้ไหมครับ
เพราะ ดูจาก clip แล้วยังมองไม่เห็นเลขป้ายทะเบียนรถคันหน้าเวลาที่เราเข้าไปใกล้ๆสัก 2-3 เมตรอะครับ

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 18:58:49 »
มัน zoom หรือปรับให้ชัดอีกได้ไหมครับ
เพราะ ดูจาก clip แล้วยังมองไม่เห็นเลขป้ายทะเบียนรถคันหน้าเวลาที่เราเข้าไปใกล้ๆสัก 2-3 เมตรอะครับ

กล้องรุ่นนี้ไม่สามารถซูมได้คะ และหมวยได้ PM ไปถามทางเว็บแล้วทางเว็บเค้าได้PM ตอบมาว่า "เรื่องการ Zoom สำหรับรุ่นนี้ ไม่สามารถทำได้ครับ และเป็นความผิดพลาดของผู้ลงรายละเอียดสินค้าครับ
ส่วนภาพที่เป็นลักษณะมุมที่เห็นนั้นเกิดจากกล้องตัวนี้มีมุมมอง 140 องศา ในขณะที่กล้องโดยทั่วไป 120 องศาครับ

กรณีที่กล้องไม่สามารถ Zoom ได้และนำไปติดกับรถขนาดใหญ่เช่น Mu7 ทำให้มีปัญหาเรื่องความคมชัดไม่เพียงพอต่อความต้องการในการส่องป้ายทะเบียนคันหน้า

ซึ่งกรณีที่เกิดขึ้นนี้นับว่าเป็นความผิดของทางเราครับ ถ้าเป็นไปได้และคุณหมวย ไม่โอเคกับการใช้งาน ทางเรารบกวนส่งสินค้าพร้อมอุปกรณ์ทุกชิ้นที่อยู่ในกล่องกลับมาให้ทางร้านทางเราจะคืนเงินให้ครับหรือหากต้องการเปลี่ยนเป็นรุ่น F900LHD ที่สามารถซูมได้จริงก็สามารถเพิ่มเงินส่วนต่างเพื่อเปลี่ยนสินค้าได้เช่นกันครับ" กรณีนี้ทางเราต้องขอโทษจริงๆครับ และยินดีรับผิดชอบทุกประการ ขอบคุณครับ'"

หมวยว่าทางเว็บเค้า ดีจริงๆนะคะ ประทับใจกับทางเว็บที่เค้ารับผิดชอบดีมากเลยคะ  @_@

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 มีนาคม 2012, 16:54:53 »
กล้องรุ่นนี้ไม่สามารถซูมได้คะ และหมวยได้ PM ไปถามทางเว็บแล้วทางเว็บเค้าได้PM ตอบมาว่า "เรื่องการ Zoom สำหรับรุ่นนี้ ไม่สามารถทำได้ครับ และเป็นความผิดพลาดของผู้ลงรายละเอียดสินค้าครับ
ส่วนภาพที่เป็นลักษณะมุมที่เห็นนั้นเกิดจากกล้องตัวนี้มีมุมมอง 140 องศา ในขณะที่กล้องโดยทั่วไป 120 องศาครับ

กรณีที่กล้องไม่สามารถ Zoom ได้และนำไปติดกับรถขนาดใหญ่เช่น Mu7 ทำให้มีปัญหาเรื่องความคมชัดไม่เพียงพอต่อความต้องการในการส่องป้ายทะเบียนคันหน้า

ซึ่งกรณีที่เกิดขึ้นนี้นับว่าเป็นความผิดของทางเราครับ ถ้าเป็นไปได้และคุณหมวย ไม่โอเคกับการใช้งาน ทางเรารบกวนส่งสินค้าพร้อมอุปกรณ์ทุกชิ้นที่อยู่ในกล่องกลับมาให้ทางร้านทางเราจะคืนเงินให้ครับหรือหากต้องการเปลี่ยนเป็นรุ่น F900LHD ที่สามารถซูมได้จริงก็สามารถเพิ่มเงินส่วนต่างเพื่อเปลี่ยนสินค้าได้เช่นกันครับ" กรณีนี้ทางเราต้องขอโทษจริงๆครับ และยินดีรับผิดชอบทุกประการ ขอบคุณครับ'"

หมวยว่าทางเว็บเค้า ดีจริงๆนะคะ ประทับใจกับทางเว็บที่เค้ารับผิดชอบดีมากเลยคะ  @_@

เห็นด้วยกะน้าหมวยครับ ผมก็สั่งรุ่นเดียวกันกะน้าหมวยด้วยความเข้าใจผิด ขอเปลี่ยนเป็นรุ่น F900LHD เขาก็ โอเค. พึ่งส่งของกลับวันนี้เอง  ได้ตัวใหม่เมื่อไรจะเอาภาพมารายงานผล (ผมจะเอาไว้จับคนมาขูดรถผม เผื่อมันกลับมาอีก...555)

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 มีนาคม 2012, 17:38:06 »
เห็นด้วยกะน้าหมวยครับ ผมก็สั่งรุ่นเดียวกันกะน้าหมวยด้วยความเข้าใจผิด ขอเปลี่ยนเป็นรุ่น F900LHD เขาก็ โอเค. พึ่งส่งของกลับวันนี้เอง  ได้ตัวใหม่เมื่อไรจะเอาภาพมารายงานผล (ผมจะเอาไว้จับคนมาขูดรถผม เผื่อมันกลับมาอีก...555)

หมวยคิดว่าหมวยจะไม่ส่งคืนเพราะจะเก็บเอาไว้ให้พี่สะไภ้ไปใช้เพราะพี่เค้าขับรถเก๋งคันเล็กคะ น่าจะเหมาะ หมวยคิดว่าจะซื้อเพื่มเลยน่าจะดีกว่า หมวยว่ารุ่น HD DVR 02 นี้ภาพที่ได้มาน่าพอใจคะและกล้องตัวนี้มีมุมมอง 140 องศา ในขณะที่กล้องโดยทั่วไป 120 องศา มุมมองมันกว้างดีคะ ถ้าไม่ติดใจเรื่องการมองทะเบียนรถคันหน้า กล้องรุ่นนี้น่าใช้มากคะ  @_@  หมวยจะรอน้า worawaj มารีวิวกล้องรุ่น  F900LHD นะคะ อยากรู้คะว่าภาพจะชัดมากน้อยขนาดไหนและจะเห็นทะเบียนรถคันหน้าชัดหรือเปล่า นะคะ และหมวยอยากทราบเรื่องการซูมของรุ่น F900LHD ด้วยคะ ว่าภาพจะแตกหรือไม่คะ  -__-

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 มีนาคม 2012, 18:13:39 »
หมวยคิดว่า car dvr นี้เป็นอะไรที่ต้องมีติดรถไว้คะมีหลายรุ่นหลายราคาให้เลือกและราคาก็ไม่แพงจนเกินไป เพราะเผื่อเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันเกิดขึ้นเราจะได้มีหลักฐานคะ พ่อหมวยเคยเจอมอไซด์เลี้ยวตัดหน้าแบบกระชั้นชิดคนขับมอไซด์อายุประมาณ 17-18 ปีแต่คนขับมอไซด์ก็ไม่เป็นอะไรมากแค่ถลอกนอนโรงพยาบาลแค่คืนเดียว ที่ได้นอนเพราะต้องตรวจร่างกายให้ละเอียด แต่ร่างกายก็ไม่เป็นไรมีแค่แผลถลอก เพราะพ่อขับรถไม่เร็ว รถก็ประกันชั้น 1 แต่บริษัทประกันก็ดึงเรื่องซะ มอไซด์เค้าก็ขู่จะเอาตังเยอะๆพ่อบอกว่าเรารถใหญ่ยังไงก็เสียเปรียบรถเล็ก เคยได้ยินพ่อบ่นๆว่า ถ้ามีภาพนะพ่ออาจจะไม่ต้องเสียตังเลยก็ได้หรือถ้าจะเสียตังก็ไม่มากเพราะมอไซด์เค้าเลี้ยวตัดหน้าเรากระชั้นชิด เค้าเลี้ยวแบบไม่ดูเลยว่ามีรถมา T_T 

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 มีนาคม 2012, 18:54:16 »
หมวยคิดว่า car dvr นี้เป็นอะไรที่ต้องมีติดรถไว้คะมีหลายรุ่นหลายราคาให้เลือกและราคาก็ไม่แพงจนเกินไป เพราะเผื่อเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันเกิดขึ้นเราจะได้มีหลักฐานคะ พ่อหมวยเคยเจอมอไซด์เลี้ยวตัดหน้าแบบกระชั้นชิดคนขับมอไซด์อายุประมาณ 17-18 ปีแต่คนขับมอไซด์ก็ไม่เป็นอะไรมากแค่ถลอกนอนโรงพยาบาลแค่คืนเดียว ที่ได้นอนเพราะต้องตรวจร่างกายให้ละเอียด แต่ร่างกายก็ไม่เป็นไรมีแค่แผลถลอก เพราะพ่อขับรถไม่เร็ว รถก็ประกันชั้น 1 แต่บริษัทประกันก็ดึงเรื่องซะ มอไซด์เค้าก็ขู่จะเอาตังเยอะๆพ่อบอกว่าเรารถใหญ่ยังไงก็เสียเปรียบรถเล็ก เคยได้ยินพ่อบ่นๆว่า ถ้ามีภาพนะพ่ออาจจะไม่ต้องเสียตังเลยก็ได้หรือถ้าจะเสียตังก็ไม่มากเพราะมอไซด์เค้าเลี้ยวตัดหน้าเรากระชั้นชิด เค้าเลี้ยวแบบไม่ดูเลยว่ามีรถมา T_T 

ครับน้าหมวย  มีโอกาสผ่านไปศรีสะเกษแล้วจะแวะเยี่ยมนะครับ

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 มีนาคม 2012, 17:31:29 »
หมวยซื้อมาแล้วคะ รุ่น F900LHD ราคา 2,990 บาท ถ่ายภาพนิ่งได้ความละเอียดสูงสุด 16 MP สั่งจากเว็บนี้คะ http://www.gp4bkk.com/product.detail_686023_th_4501510  เรื่องขาจับติดกระจกดันให้มาแบบปรับตั้งนอน 90องศาไม่ได้ปรับได้แต่สูงต่ำกับหมุนรอบๆได้นิดเดียว นั้นมีวิธีคะเผื่อน้าๆท่านใดที่ซื้อมาใช้แล้วเจอแบบหมวย หมวยรื้อน๊อตในส่วนของฐานล๊อกออกคะ(ไม่ใช่ส่วนที่ติดกับกระจกนะคะแต่เป็นส่วนล่างที่จะใช้ล๊อกกับตัวกล้องคะ)แล้วจัดฐานใหม่ให้เป็นแนวที่เราต้องการ เสร็จแล้วก็ใส่น๊ิอตเข้าไปคืนคะ
กล้อง car dvr รุ่น F900LHD อุปกรณ์ครบมากๆเลยคะ ทั้งรูปกล่องและอุปกรณ์ เหมือนใน youtube เป๊ะๆเลยคะเหมือนทุกอย่างเลยคะ

แล้วนี่เป็นภาพตอนที่เอาขาจับยึดติดกับกระจกพร้อมกล้องคะ แม้จะเอาบังแดดลงมาก็ไม่เกะกะคะ

คลิปทดสอบความละเอียดของกล้อง car dvr รุ่น รุ่น F900LHD ติดใส่ในรถ Isuzu MU-7 Choiz ฟิล์มติดรถ ด้านหน้า60 รอบข้าง80 คะ ถ่ายวันนี้ ไปอุบลมาคะ  @_@ อยากโดนน้าๆที่อุบลจับได้จังเลย  @_@

แม้่จะติดฟิล์มมืดไปนิด แต่ภาพที่ออกมาใช้ได้เลยคะ

ออฟไลน์ ROTTWIELER

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 เมษายน 2012, 19:20:02 »
สมาชิกใหม่ครับ อยู่ระยองครับยินดีที่ได้รู้จักครับคุณหมวยและทุกๆคนครับ