ผู้เขียน หัวข้อ: พระบาทน้ำพุมินิฮาล์ฟมาราธอน  (อ่าน 3150 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

noopau

• บุคคลทั่วไป
พระบาทน้ำพุมินิฮาล์ฟมาราธอน
« เมื่อ: 18 สิงหาคม 2008, 21:53:03 »
พระบาทน้ำพุมินิฮาล์ฟมาราธอน

เมื่อวันที่ 17 สิงหาคม 2551 ทางโรงเรียนเมืองใหม่ได้จัดวิ่งมินิฮาล์ฟมาราธอนโดยร่วมมือกับองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี มณฑลทหารบกที่ 13

เราก็ได้รับมอบหมายว่าให้นำเด็ก ๆ ไปร่วมงานไปร่วมออกกำลังกายกันเราก็คัดเด็ก ๆ ไปทั้งหมด 12 คน โดยมีเด็กเล็ก ๆ อนุบาล 5 คน เด็กประถม 7 คน
ที่เราเลือกเด็กอนุบาลไปก็เพราะว่า อิอิ ไม่อยากวิ่งอ่ะ จะได้มีข้ออ้างว่าเด็กวิ่งไม่ไหว

เราออกจากบ้านเด็กฯตอนตี 4 เด็ก ๆ ตื่นเต้นดีใจกันมากเพราะไม่เคยวิ่งแบบนี้มาก่อน เคยแต่วิ่งเล่นกันที่บ้านเราไปถึงกันตอนตี 5
ระหว่างนั่งบนรถเด็ก ๆ ก็หลับกันตามระเบียบ แต่พอถึงก็ตื่นขั้นมาหน้าตาสดใสทันที ประมาณว่าพร้อมรบลุกขึ้นมาเต้นวอร์มร่างกายโชว์กันใหญ่

พอถึงปล่อยตัวเด็ก ๆ วิ่งกันด้วยความสนุกสนาน เราก็ตั้งใจจะแว่บ แต่ไม่ได้ผล เด็ก ๆ บอกว่า ไม่เหนื่อยค่ะ/ครับ

ไอ้เราจะไม่วิ่งก็ไม่ได้ เด็กวิ่งก็ต้องวิ่งตามเด็ก เหนื่อยหน่อยก็เดิน
ระยะทางก็ไม่มากมายอะไรแค่ 3 กิโลเมตร แต่สำหรับคนที่ไม่ออกกำลังกายอย่างเราแทบแย่เหมือนกัน แถมตื่นเช้าอีกต่างหากแต่เด็ก สนุกมาก

และแล้วเด็ก ๆ ก็พาพี่ปอมาถึงจุดกลับตัว 3 กิโลเมตร

เพื่อมาแลกสายรัดข้อมือ (ยางวงรัดกับเชือก) เพื่อนำไปแลกเหรียญรางวัลอีกทีนึงค่ะ

และแล้วพวกเราทุกคนก็กลับมาถึงพร้อมกับเหรียญรางวัลค่ะ

เด็ก ๆ ภูมิใจมาก เนื่องจากระหว่างทางมีแต่คนถามว่าจะวิ่งกันไหวหรอ ตัวนิดเดียวเองลูก แต่เด็ก ๆ ทำได้ค่ะ และก็เอาเหรียญไปอวดป๊ะป๋ากันใหญ่ ท่านก็เลยคล้องเหรียญให้ด้วยค่ะ

ถ่ายรูปหมู่กับพระอาจารย์ก่อนที่จะไปกินโจ๊กตอนเช้ากัน

สองแสบน้องอาร์มกับน้องก้องมาช่วยน้องจ๊อบกินโจ๊ก เพราะน้องจ๊อบกินไม่หมด

หนูสองคนสู้ตายครับ แล้วแวะมาเยี่ยมกันใหม่นะครับ

แวะไปดูรูปพวกหนูเต็ม ๆ ได้ที่ http://noopau.multiply.com/photos/album/41#นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2008, 22:23:02 โดย noopau »

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ boonlert

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือใหม่
  • *
Re: พระบาทน้ำพุมินิฮาล์ฟมาราธอน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2008, 22:09:48 »
เยี่ยมเลยครับ สนุกและได้บุญด้วย

ออฟไลน์ ป้ายแดง

• - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
Re: พระบาทน้ำพุมินิฮาล์ฟมาราธอน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008, 12:46:53 »
แล้วน้าปอได้เหรียญหรือเปล่าค่ะ  o_o' ตื่นตี 4 ไปวิ่ง แต่ดูเด็กๆแฮปปี้ดีนะค่ะ เป็นเรายังฝันอยู่เลยอะ @_@

ออฟไลน์ ตุ๊กกี้

• J-MU
  • - มืออาชีพ
  • *
  • ชีวิตคือการเดินทาง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008, 12:47:23 »
เห็นเด็ก ๆ มีความสุข ก็พลอยมีความสุขไปด้วยนะ ...ใครที่ท้อ ๆ เห้นเด็กเหล่านี้ มีกำลังใจขึ้นเป็นกองเลย... @_@

:-a1-: :-a1-: :-a1-: :-a12-: :-a12-: :-a12-:

ออฟไลน์ poll_a

• - มืออาชีพ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008, 13:29:53 »
เห็นแล้วอดปลื้มใจแทนเด็กๆนะครับ

ได้ ป้า ที่น่ารักและรักเค้าคอยดูแล

สู้ๆครับเด็กน้อยทั้งหลายของ ป้าปอ

oOo          oOo          oOo
ชื่อ พล ครับ อยู่พระราม2 ใช้มิว-7 โกล์ดซีรี่ส์ Executive สีตำครับ

มีโอกาสได้เจอะเจอกันบนท้องถนน บีบแตร ทักทายกันได้นะครับ

ยินดีรู้จักเพื่อนๆทุกคนนะครับ

ออฟไลน์ golfgagun

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008, 14:19:26 »
ขอให้ป้าปอมีความสุขและสมหวังนะครับ

ออฟไลน์ HERTZ

• 008 มาแว้วววว !!
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008, 15:12:31 »
สงสัยพี่ปอหมดยาดม ยาหอมไปหลายกะบุงอยู่  o_o' o_o' o_o'

ปล. รูปสวย ๆ ๆ

ปล.2 คิดถึงๆๆ  o_o' o_o'

ออฟไลน์ Joe

• ขับโหด ขับมัน เหยียบไม่ยั้ง อิอิ
  • - มือโปร
  • *
  • I Love Mu7
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008, 17:14:19 »
สงสัยน้าปอไปวิ่งลดอ้วนแหงเลย พุงใหญ่จัด 555 o_o'
ตามจับให้ทันก็แล้วกันนะครับ ทะเบียน ฌค 3454 สมาชิก093

noopau

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008, 19:03:41 »
แล้วน้าปอได้เหรียญหรือเปล่าค่ะ  o_o' ตื่นตี 4 ไปวิ่ง แต่ดูเด็กๆแฮปปี้ดีนะค่ะ เป็นเรายังฝันอยู่เลยอะ @_@

ได้สิน้าเก่ง  ก็เด็ก ๆ ลากเข้าเส้นชัย  ไม่ได้ได้ยังไงอ่ะ

เห็นแล้วอดปลื้มใจแทนเด็กๆนะครับ

ได้ ป้า ที่น่ารักและรักเค้าคอยดูแล

สู้ๆครับเด็กน้อยทั้งหลายของ ป้าปอ

oOo          oOo          oOo

เกลียดลุงพล

สงสัยพี่ปอหมดยาดม ยาหอมไปหลายกะบุงอยู่  o_o' o_o' o_o'

ปล. รูปสวย ๆ ๆ

ปล.2 คิดถึงๆๆ  o_o' o_o'

ไม่ได้ใช้ยาดมย่ะ  ช้านก็คิดถึงแกนังเอก  แต่แกมีคนที่คิดถึงอยู่ละช้านมันไม่สำคัญ

สงสัยน้าปอไปวิ่งลดอ้วนแหงเลย พุงใหญ่จัด 555 o_o'

โจ ๆ  ๆ พุงมันไม่ลงอ่ะ

ออฟไลน์ อ่าง (ตื่งๆ มีเลื่องแว้ว)

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008, 20:10:31 »
 -__- -__- -__-
น้าอ่าง มาแย้ววววว