ผู้เขียน หัวข้อ: ติดออยล์เกียร์ให้น้องมิว  (อ่าน 7677 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ kongsak

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
ติดออยล์เกียร์ให้น้องมิว
« เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 19:47:21 »
หลังจากจบโครงการปรับปรุงเบรคหน้าไปแล้ว คราวนี้ขอนำเสนอการเพิ่มสมรรถนะการระบายความร้อนนำ้มันเกียร์กันต่อครับ
ดูรูปนายแบบคนเดิมกันก่อนเลยครับ -__-

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ หล่อขั้นเทพ

• I want NOBODY NOBODY but YOU.
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • ป๋าเทพ & มี้กุ้ง
Re: ติดออยล์เกียร์ให้น้องมิว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 09:38:07 »
 -__- คิดจะติดเหมือนกันครับ ซื้อมือสองมากำลังหาวิธีติดอยู่ครับ ขอชมรูปด้วยครับ  -__-

-__-ไม่ทราบว่าของน้าซื้อมือหนึ่งหรือป่าว ยากทราบที่ซื้อและราคาครับ -__-

:-a11-:...พรเทพ & มี้กุ้ง...ยินดีที่ได้รู้จักน้า ผู้เยี่ยมชม ครับ.:-

ออฟไลน์ noppasit

• - มืออาชีพ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 10:39:04 »
 -__- 

o_o' นี้เลยป๋าติดตรงนี้เลยครับ ของผมมือ 2 เหมือนกันครับ 1000 บาทไม่รวมค่าติดตั้งครับ  -__-

• I want NOBODY NOBODY but YOU.
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 10:44:22 »
 -__- ขอบคุณครับน้านพ  -__-

:-a11-:...พรเทพ & มี้กุ้ง...ยินดีที่ได้รู้จักน้า ผู้เยี่ยมชม ครับ.:-

ออฟไลน์ Thanaroj

• เด็กโคราช หนุ่มราชสีมา
  • - มืออาชีพ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 13:12:45 »
 -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__-

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 21:17:13 »

มาต่อกันใหม่ครับ พอดีไปเก็บของหนีน้ำมา เฮ่อ ^_-

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 21:20:13 »
มาดูหน้าตาของ ออยล์เกียร์กันครับอันนี้ด้านหน้าใหญ่พอตัวครับ

ด้านหลังทำขายึดกับคานหม้อน้ำ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 21:40:55 »
หมายเลข 1 คือจุดที่ท่อน้ำมันเกียร์ถูกระบายความร้อนจากหม้อน้ำ เราก็ต่อจากท่อนี้ผ่านไปเข้าออยล์เกียร์ที่เราติดเพิ่มครับ
หมายเลข 2 คือจุดที่ท่อน้ำมันเกียร์ออกมาจากออยล์เกียร์ที่เราติดเพิ่มและต่อท่อวนกลับเข้าระบบตามเดิม
 ทั้งนี้ก่อนที่จะทำการถอดท่อน้ำมันเกียร์ควรรอให้เครื่องเย็นก่อนครับ น้ำมันเกียร์จะได้ไม่ไหลออกมาเยอะมากตอนที่เราถอดท่อน้ำมันครับ

ออฟไลน์ pairat paobrak

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 21:51:36 »
หมายเลข 1 คือจุดที่ท่อน้ำมันเกียร์ถูกระบายความร้อนจากหม้อน้ำ เราก็ต่อจากท่อนี้ผ่านไปเข้าออยล์เกียร์ที่เราติดเพิ่มครับ
หมายเลข 2 คือจุดที่ท่อน้ำมันเกียร์ออกมาจากออยล์เกียร์ที่เราติดเพิ่มและต่อท่อวนกลับเข้าระบบตามเดิม
 ทั้งนี้ก่อนที่จะทำการถอดท่อน้ำมันเกียร์ควรรอให้เครื่องเย็นก่อนครับ น้ำมันเกียร์จะได้ไม่ไหลออกมาเยอะมากตอนที่เราถอดท่อน้ำมันครับ

^_-แล้วแผงคอยล์ไปติดตั้งไว้ตรงไหนครับมีรูปให้ชมมั๊ยครับอยากเห็นจัง -__-ค่าเสียหายยังไงครับอยากทำกับเขาบ้าง

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 21:52:41 »
มาดูหน้าตาของ ออยล์เกียร์กันครับอันนี้ด้านหน้าใหญ่พอตัวครับ

ด้านหลังทำขายึดกับคานหม้อน้ำ

-__- หาซื้อที่ใหนครับ และราคาเท่าไรครับ  -__-

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 20:29:23 »
ตำแหน่งติดตั้งครับ ช่องล่างตอนแรกอยากติดที่ช่องบนเหมือนกันแต่กลัวเรื่องแรงดันน้ำมันครับ ส่วนราคาค่าตัว 1,900 บาท ค่าติดตั้ง 300 บาท

ออฟไลน์ yanawisa

• ผมน้าโอเลี้ยงและน้านันท์ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
  • *
  • น้าโอเลี้ยง และ น้านันท์ครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011, 16:27:15 »
น้า kongsak ครับ...

หาซื้อที่ไหนหรือว่าติดตั้งที่ไหนได้บ้างครับแนะนำหน่อยครับเพราะไม่มีเวลาทำเองครับ

ขอบคุณครับ
โอ
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้าสุดท้ายก็ถุกพสุธากลบหน้ากันทุกคน

ออฟไลน์ sathabho

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011, 18:59:12 »
ขอความรู้ด้วยครับ รถเกียร์ออโต้ควรติดไหมครับ ติดแล้วมีผลดีต่อเกียร์ใช่ไหมครับ หาซื้อแผงระบายความร้อนได้ที่ไหน ให้ศูนย์ติดให้ได้ไหมครับ  -__-

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ k.atthasit

• - มือใหม่
  • *
  • Mr.Atthasit_1317
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 มกราคม 2015, 00:21:00 »
ติดออยเกียร์เพิมแล้วยังต้องไปผ่านหม้อน้ำอีกไหมครับ หรือให้ไประบายความร้อนที่ออยเกียร์ที่เดียว
 ???

ออฟไลน์ august2512

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 กันยายน 2017, 09:22:55 »
ซื้อแผงได้ที่ไหนครับ