ผู้เขียน หัวข้อ: เครี่องยนต์สำหรับดีเม็ค รุ่นใหม่หมด  (อ่าน 2228 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ HULIN

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือใหม่
  • *
1.เครื่องยนต์รุ่น 3.5 generation (พัฒนาปรับปรุงจากรุ่นเดิมเล็กน้อย)
2.Intercooler อยู่ด้านหน้าหมดทุกรุ่น (รุ่น 3.0 vgs เดิมอยู่บนเครื่อง)
3.กรองน้ำมันเครื่องอยู่ด้านบน แทนด้านล่าง และอยู่ในลักษณะคว่ำ ง่ายในการเปลี่ยน ไม่ต้องขึ้นแม่แรง แต่มีขอบรอบกรองและรูระบายน้ำมันเครื่องที่หก น่าจะเป็นจุดที่ทำให้เครื่องเลอะเทอะ
4.มอเตอร์ egr ใช้ระบบแม่เหล็ก แทนระบบแปรงถ่าน
5.เกียร์ automatic เปลี่ยนใหม่หมด คล้ายกับระบบ ทริปโทนิค
6.กล่อง ecu อยู่ในเก๋ง ด้านในหลังลิ้นชัก ด้านที่นั่งข้างคนขับ

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ nimitalai

• - มือสมัครเล่น
  • *
  • เกิด กรุงเก่า(อยุธยา) ปัจจุบันอยู่ลพบุรี
Re: เครี่องยนต์สำหรับดีเม็ค รุ่นใหม่หมด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 15:32:53 »
1.เครื่องยนต์รุ่น 3.5 generation (พัฒนาปรับปรุงจากรุ่นเดิมเล็กน้อย)
2.Intercooler อยู่ด้านหน้าหมดทุกรุ่น (รุ่น 3.0 vgs เดิมอยู่บนเครื่อง)
3.กรองน้ำมันเครื่องอยู่ด้านบน แทนด้านล่าง และอยู่ในลักษณะคว่ำ ง่ายในการเปลี่ยน ไม่ต้องขึ้นแม่แรง แต่มีขอบรอบกรองและรูระบายน้ำมันเครื่องที่หก น่าจะเป็นจุดที่ทำให้เครื่องเลอะเทอะ
4.มอเตอร์ egr ใช้ระบบแม่เหล็ก แทนระบบแปรงถ่าน
5.เกียร์ automatic เปลี่ยนใหม่หมด คล้ายกับระบบ ทริปโทนิค
6.กล่อง ecu อยู่ในเก๋ง ด้านในหลังลิ้นชัก ด้านที่นั่งข้างคนขับ

เครื่อง 3.5 เชียวหรือครับ
และถ้าเป็นอย่าง 6 ข้อที่ท่านว่า  ไม่ทราบ ทำให้ความแรงเพิ่มไหมครับ
912  "NIMITALAI"    MU 7 CHOIZ สีขาวมุก  กต 8227 ลพบุรี    ยินดีที่ได้รู้จัก ผู้เยี่ยมชม  ครับ
"ชีวิตไม่สิ้น  ต้องดิ้น.....ดิ้น......กันต่อไป"

ออฟไลน์ HULIN

• - มือใหม่
  • *
Re: เครี่องยนต์สำหรับดีเม็ค รุ่นใหม่หมด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 19:18:18 »
เครื่องยนต์ ยุค 3.5 ครับ ไม่ใช่เครื่อง 3.5 ซีซี.
ส่วน ecu อยู่ภายในเก๋ง เพื่อป้องกันเรื่องน้ำและความร้อนครับ

ออฟไลน์ tae43me

• ว่าง ๆ ก็แวะไปชมได้นะคร้าบบบ http://tae43me.multiply.com/
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปรกว่า
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 20:22:20 »
ข้อ 3 นี่กลับไปเหมือนเครื่อง 4JA1 เลยครับมีปลั๊กเดรนน้ำมันเครื่องออกจากไส้กรอง
oOo -__- @_@

เส้นทางชีวิตของฉันถึงแม้ว่ามันไม่โรยด้วยกลีบดอกไม้
แต่มันเป็นทางที่ฉันเลือกเดินด้วยหัวใจ

ออฟไลน์ casanovapst

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011, 07:19:49 »
มิวกะสี่ประตูตัวใหม่เอาไรดีครับ

ออฟไลน์ k21

• อยู่ จ.มหาสารคามครับใครอยู่แถวนี้ทักกันบ้างนะครับ
  • - มืออาชีพ
  • *
  • เก่ง ครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011, 08:19:48 »
ผมว่าน่าจะย้ายไปนานแล้วนะ o_o'
หวัดดีครับคุณผู้เยี่ยมชม             No.063
ผมชื่อ : เก่ง                           ใช้รถ : MU7
user :k21                                รุ่น : primo
อาย : 31                          ทะเบียน : 3988
เบอร์โทรศัพท์ : 0872325808      ปี :2551
email :tanayut.

ออฟไลน์ veerachart

• *
  • ยินดีรับใช้ประชากรโลกทุกท่าน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011, 09:19:04 »
ออก 4 ประตูตอนนี้ ส่วน MU จะมาปลายปีหน้า ก็จะเป็นการใช้ 4 ประตูเกือบ 2 ปี
ให้ MU ออกมาเพ่นพ่านชัก 2ปี แล้วค่อยชื้อ ทีนี้ก็เป็นว่าเราใช้ตัว 4 ประตู 4 ปีคุ้มครับ
ความคิดเห็นส่วนตัวครับ -__- @_@

ออฟไลน์ dinan

• *
  • สุดประจิมที่ริมเมย แม่เอย..แม่สอด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011, 10:05:08 »
น่าใช้ดีครับแต่ไม่รู้จะไปหาซื้อที่ใหน ที่บ้านผมเขาติดป้ายว่าอีซูซุดีแม็กรุ่นใหม่หมด(แถวบ้านน้ายังพอมีใหมครับ -*-)
สวัสดีครับน้า ผู้เยี่ยมชม
ผมชื่อ นันท์ ครับ สมาชิกหมายเลข 144
อยู่แม่สอดครับ
ผ่านมาทางนี้แวะทักทายได้นะครับ

ออฟไลน์ Tossapol_Mu7

• Mu7 + Nikon D60
  • - มือโปร
  • *
  • **ช่างภาพ Tao**
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011, 10:09:14 »
ความรู้เต็ม ๆ
ผมอ๊อก สมาชิกสมุทรปราการ  คุณผู้เยี่ยมชมล่ะครับ

ออฟไลน์ casanovapst

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011, 17:01:15 »
220ถ้ากล่องไม่ตัด อิอิ

ออฟไลน์ Kangaroo

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011, 21:22:04 »

ฝาครอบสวยดีด้วยครับ  o_o'
รายงานตัวครับ ชื่อจิงโจ้ครับ ใช้ MU7 Super Titanium VGS 3.0 MU7 (The Black Tornado) Club No.865  วิ่งประจำเส้น 304 กบินทร์บุรี-โคราช เจอกันทักทายได้นะครับ  ^^

ออฟไลน์ peakbts

• *
  • จงใช้ชีวิตให้คนอิจฉา อย่าให้คนสงสาร
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011, 23:10:31 »
สวัสดีครับคุณเก่ง คุณนันท์ ยินดีที่รู้จักครับ  -__-