ผู้เขียน หัวข้อ: การใส่รูปภาพในกระทู้ 1 ภาพ หรือ หลายภาพ  (อ่าน 24547 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ webmaster

• คำเตือน: การดื่มสุรา ทำให้ความเหงาลดลง
  • Administrator
  • - มือโปร
  • *
  • มนุษย์มักแสวงหาสิ่งที่ตนเองไม่มี
    • Ready On Web
สวัสดีครับ น้าผู้เยี่ยมชม

หลังจากที่มีคำถามเกี่ยวกับการใส่ภาพและทำอย่างไรถึงจะใส่ได้หลายๆภาพใน กระทู้เดียว วันนี้ผมมีคำตอบมาให้ครับ ดังนี้

1. ที่ด้านล่างของแบบฟอร์มการโพส ใน ตำแหน่งที่ 2  กดปุ่ม Browse.. แล้วเลือกไฟล์รูปภาพที่ต้องการจากเครื่องของท่าน
2. หากรูปภาพของท่านมีขนาดใหญ่ (กว้างมากสูงมาก) ก็อาจจะคลิกทำ เครื่องหมายถูก ใน ตำแหน่งที่ 4 เพื่อเป็นการย่อขนาดรูป

ภาพให้เล็กลงอัตโนมัติ แต่ยังสามารถคลิกที่รูปที่ย่อแล้วเพื่อดูภาพขนาดจริงได้
3. กดปุ่ม upload ใน ตำแหน่งที่ 4
4. ในระหว่างที่ระบบ upload อยู่ จะมีข้อความ ดัง ตำแหน่งที่ 7 ช่วงนี้ต้องรอจนเสร็จ
5. เมื่อ upload ภาพเสร็จแล้ว ให้ Copy (คัดลอก) ข้อความใน ตำแหน่งที่  8 ไปใส่ไว้ที่ช่องข้อความใน ตำแหน่งที่ 1 ตามต้องการ

หากต้องการ upload มากกว่า 1 ภาพ อย่าเพิ่งกดปุ่ม ตั้งกระทู้ แต่ให้ทำตามข้อ 6

6. คลิกที่ลิ้งค์ข้อความใน  ตำแหน่งที่ 9 เพื่อ upload ภาพใหม่ และทำตามขั้นตอน ข้อ 1 ถึง ข้อ 5 อีกครั้ง

เมื่อต้องการโพสกระทู้
หลังจากที่ใส่ข้อมูลเรียบร้อยแล้ว ท่านสามารถเลือก ดูตัวอย่างก่อนโพสจริงได้ โดยคลิกที่ปุ่ม แสดงตัวอย่าง ที่ ตำแหน่งที่ 6

และเมื่อแน่ใจแล้ว ก็ให้คลิกที่ปุ่ม ตั้งกระทู้ ที่ ตำแหน่งที่ 5

ปล. รูปที่ท่าน upload ขึ้นไป ไม่ได้จัดเก็บที่เว็บไซต์ mu7club นะครับ แต่จะเป็นการฝากไฟล์ไว้ที่เว็บไซต์อื่น ที่รับฝากไฟล์โดยเฉพาะ
ฉนั้น เมื่อเวลาผ่านไปรูปของท่านอาจจะโดนลบตามที่ทางผู้รับฝากไฟล์เขากำหนดไว้ครับ... ขออภัยในความไม่สะดวก มา ณ ที่นี้

และผมกำลังจะทำระบบให้กับสมาชิกสามัญสามารถเก็บไฟล์ภาพได้ครับ โดยที่ไม่ต้องไปฝากไว้ที่เว็บอื่น

ขอบคุณครับ
ต้น

ภาพประกอบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กรกฎาคม 2008, 12:54:39 โดย เท่ง »
พุทโธ... อัฏฐิกังปติกุลัง.... "รถเราเครื่องมันเล็ก... ไม่ได้ติดเทอร์โบ"

พื้นที่โฆษณา

noopau

• บุคคลทั่วไป
Re: การใส่รูปภาพในกระทู้ 1 ภาพ หรือ หลายภาพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2008, 20:13:10 »
 oOoรับทราบคร้าบ

ออฟไลน์ paitoon

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
Re: การใส่รูปภาพในกระทู้ 1 ภาพ หรือ หลายภาพ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2008, 21:25:11 »
 @_@
สวัสดีครับผมไพฑูรย์ อยู่พิษณุโลก ครับ ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ผู้เยี่ยมชมครับ

ออฟไลน์ keng

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2008, 15:27:24 »
อธิบายชัดเจนเลยครับ แต่ผมใส่รูปไว้ตรงข้อมูลส่วนตัวไม่เป็นนะครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ PICKARO-THE KOP

• You ,ll never walk alone ซักวันจะกลับมายิ่งใหญ่ 5555
  • - มืออาชีพ
  • *
  • YOU 'LL NEVER WALK ALONE อิ อิ เกลียดผีแดงจัง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2008, 21:34:15 »
จะลองดูคับ -__- -__-
YOU \'LL NEVER NEVER WALK ALONE.. YOUR HEART IN MY HAND ..YOUR LIFE IN MY HEART..CVT-CDI [img]http://

ออฟไลน์ webmaster

• คำเตือน: การดื่มสุรา ทำให้ความเหงาลดลง
  • Administrator
  • - มือโปร
  • *
  • มนุษย์มักแสวงหาสิ่งที่ตนเองไม่มี
    • Ready On Web
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2008, 23:28:37 »
อธิบายชัดเจนเลยครับ แต่ผมใส่รูปไว้ตรงข้อมูลส่วนตัวไม่เป็นนะครับ

ต้องเป็นสมาชิกสามัญ ถึงจะ upload ไฟล์ภาพที่ต้องการได้ครับ

แต่มีอีกวิธี คือ ทำตามขั้นตอนที่ผมบอกด้านบน แต่ไม่ต้องทำการโพส แต่แค่ upload รูปภาพ แล้วจะได้ Code มา ก็ให้ copy โค้ดที่ได้ไปใส่ไว้ที่
รูปภาพส่วนตัวได้ครับ
พุทโธ... อัฏฐิกังปติกุลัง.... "รถเราเครื่องมันเล็ก... ไม่ได้ติดเทอร์โบ"

ออฟไลน์ keng

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2008, 09:39:17 »
ขอบคุณครับ น้าเท่ง แล้วผมจะลองทำดูครับ

ออฟไลน์ Mr_B_____

• - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • MaxMax Design Co.,Ltd
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2008, 10:28:45 »
ตำแหน่งกับขั้นตอนเยอะไปหน่อยเล่นเอาคนแก่งง....แต่จะลองพยายามคับ
Mr_B_____ หรือ บอย...ครับพ้ม....
L o V e     M e   L o V e   M y   Mu

ออฟไลน์ sonsci

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2008, 23:24:02 »
จะลองดูครับ เมื่อกี้ลองดูมัน fAILED แต่คราวนี้ต้องได้

**ขออนุญาต ปรับขนาดให้เล็กลงนะครับ เพราะภาพใหญ่มากครับ ใครอยากดูภาพขนาดจริง คลิกที่ภาพได้เลยครับ **
(Admin)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม 2008, 00:03:41 โดย เท่ง »

ออฟไลน์ Wetcharat

• *
    • http://picasaweb.google.com/wetcharat
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2008, 15:41:57 »

ออฟไลน์ Banjong

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008, 15:28:39 »
ทดสอบ

ออฟไลน์ yorng

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 กันยายน 2008, 10:55:06 »
TEST

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กันยายน 2008, 10:59:18 โดย yorng »
ชื่อย่อง อยู่ดอนเมือง ทำบัญชี ยื่นภาษี ขี่ MU-7

ออฟไลน์ lekyman

• ใช้ชีวิตโลดแล่นไปกับ MU7 คันโปรด
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2008, 12:09:23 »
 -__- มือใหม่หัดทำครับ  -__-

LEKYMAN @ MU7 CLUB  # 200
ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ผู้เยี่ยมชม
ผมชื่อเล็ก  อยู่แถวแยกสนามบินน้ำ  นนทบุรี  โทร. 081-550-6942
ยินดีให้คำปรึกษาเกี่ยวกับอะไหล่แอร์รถยนต์ครับ

ออฟไลน์ Sithipong

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2008, 19:57:49 »
test
SithipoNg

ออฟไลน์ ทองแท่ง

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 07:21:59 »
สมาชิกเลขที่ 101 ยินดีที่ได้รู้จักน้า ผู้เยี่ยมชม ครับ

ออฟไลน์ ทองแท่ง

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 15:45:45 »
ทดสอบ
สมาชิกเลขที่ 101 ยินดีที่ได้รู้จักน้า ผู้เยี่ยมชม ครับ

ออฟไลน์ MisterT

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008, 16:46:47 »

เข้าใจแล้วครับ  ขอบคุณสำหรับวิธีการนะครับ        ^_-
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

ออฟไลน์ chatpol

• mu-7 ฉึก ฉึก
  • - มือโปร
  • *
  • หนทางไกลนับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 มกราคม 2009, 20:16:09 »
เอารถD-max LSไปเหนือแทน เพราะ MU-7 ยังไม่ได้รถ (ลองดู)

อ.เชียงแสน จ.เชียงราย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มกราคม 2009, 10:49:35 โดย chatpol »
ชื่อ โอ ครับ 28 แล้ว หมายเลข 209
 Mu-7 Platinum Activo V2
Mazda 3 s+

ออฟไลน์ หะ โหน่ง มาแว้ว

• - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 มกราคม 2009, 20:26:46 »
ลองมั่งคร๊าบบ

ผมหมอเต๊ะคร๊าบ  บ้านอยู่ ซอยมิสทีน ถนนรามคำแหง

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ -- --"

ออฟไลน์ GoLFSlaM

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 มีนาคม 2009, 00:04:34 »
สวัสดีครับ น้าผู้เยี่ยมชม

หลังจากที่มีคำถามเกี่ยวกับการใส่ภาพและทำอย่างไรถึงจะใส่ได้หลายๆภาพใน กระทู้เดียว วันนี้ผมมีคำตอบมาให้ครับ ดังนี้

1. ที่ด้านล่างของแบบฟอร์มการโพส ใน ตำแหน่งที่ 2  กดปุ่ม Browse.. แล้วเลือกไฟล์รูปภาพที่ต้องการจากเครื่องของท่าน
2. หากรูปภาพของท่านมีขนาดใหญ่ (กว้างมากสูงมาก) ก็อาจจะคลิกทำ เครื่องหมายถูก ใน ตำแหน่งที่ 4 เพื่อเป็นการย่อขนาดรูป

ภาพให้เล็กลงอัตโนมัติ แต่ยังสามารถคลิกที่รูปที่ย่อแล้วเพื่อดูภาพขนาดจริงได้
3. กดปุ่ม upload ใน ตำแหน่งที่ 4
4. ในระหว่างที่ระบบ upload อยู่ จะมีข้อความ ดัง ตำแหน่งที่ 7 ช่วงนี้ต้องรอจนเสร็จ
5. เมื่อ upload ภาพเสร็จแล้ว ให้ Copy (คัดลอก) ข้อความใน ตำแหน่งที่  8 ไปใส่ไว้ที่ช่องข้อความใน ตำแหน่งที่ 1 ตามต้องการ

หากต้องการ upload มากกว่า 1 ภาพ อย่าเพิ่งกดปุ่ม ตั้งกระทู้ แต่ให้ทำตามข้อ 6

6. คลิกที่ลิ้งค์ข้อความใน  ตำแหน่งที่ 9 เพื่อ upload ภาพใหม่ และทำตามขั้นตอน ข้อ 1 ถึง ข้อ 5 อีกครั้ง

เมื่อต้องการโพสกระทู้
หลังจากที่ใส่ข้อมูลเรียบร้อยแล้ว ท่านสามารถเลือก ดูตัวอย่างก่อนโพสจริงได้ โดยคลิกที่ปุ่ม แสดงตัวอย่าง ที่ ตำแหน่งที่ 6

และเมื่อแน่ใจแล้ว ก็ให้คลิกที่ปุ่ม ตั้งกระทู้ ที่ ตำแหน่งที่ 5

ปล. รูปที่ท่าน upload ขึ้นไป ไม่ได้จัดเก็บที่เว็บไซต์ mu7club นะครับ แต่จะเป็นการฝากไฟล์ไว้ที่เว็บไซต์อื่น ที่รับฝากไฟล์โดยเฉพาะ
ฉนั้น เมื่อเวลาผ่านไปรูปของท่านอาจจะโดนลบตามที่ทางผู้รับฝากไฟล์เขากำหนดไว้ครับ... ขออภัยในความไม่สะดวก มา ณ ที่นี้

และผมกำลังจะทำระบบให้กับสมาชิกสามัญสามารถเก็บไฟล์ภาพได้ครับ โดยที่ไม่ต้องไปฝากไว้ที่เว็บอื่น

ขอบคุณครับ
ต้น

ภาพประกอบ

ทำได้แล้วครับ  ขอบคุณมั่กๆเลยครับบ *-*
หวัดดีครับบ *คุน ผู้เยี่ยมชม*   'ผมกอล์ฟคับ no.486' ยินดีที่ได้รู้จักชาวมิวคลับทุกคนครับ.. .