ผู้เขียน หัวข้อ: ....ท่านใดใส่กันโคลงหลังอยู่ โปรดสังเกต ระวังด้วยนะครับ  (อ่าน 61476 ครั้ง)

ออฟไลน์ woody

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
เป็นบทเรียนราคาแพงครับ.... -o'
ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ผู้เยี่ยมชม จาก woody No.734 คร้าบ..บ...

ออฟไลน์ chaiyu

• - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปรกว่า
  • *
น่าโมโหมาก   -*- -*- -*- -*-
มิว เซเว่นคลับ เรานับคุณเป็นเพื่อน   ครับน้า ผู้เยี่ยมชม

จากผมน้าชัยยุ No. 434

ออฟไลน์ narong

• *
เรียนคุณ Red Ferrari
รถของผมดูแล้วเป็นปกตินะครับ
ปัญหานอกจากเรื่องสาแหรก
ก็น่าจะเกิดจากการขันน๊อตไม่แน่นเท่าที่ควร
เพราะว่ามันเคลื่อนตัวได้ ทำให้เกิดการเสียดสี
(ดูจากรอยแรกตอนที่เพิ่งใส่มา ถ้าขันแน่นไม่ควรจะมีการเคลื่อนที่)
อย่างไรก็ตามขอให้เพื่อนๆที่ใส่กันโคลงของเม้ง
ช่วยกันดูครับว่าของใครมีปัญหาบ้าง
อย่าให้มันกัดแชสซี เดี๋ยวงานเข้า.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 สิงหาคม 2011, 15:48:32 โดย narong »

• *
ผมได้โทรไปคุยกับทางเม้ง พระราม 3
ถามถึงสาเหตุที่เกิดขึ้น ได้ข้อสรุปว่าเกิดจากสาแหรกแคบเกินไป
เพราะเป็นสาแหรกชุดใหม่ เพิ่งสั่งเข้ามา
ทางเม้งเขาแจ้งว่าได้โทรไปหา คุณds30482 แล้ว
แต่มีคนรับแทน แล้วบอกว่าจะแจ้งให้คุณRed Ferrariทราบ
ทางร้านบอกกับผมว่า จะดูแลให้ ยังไงลองติดต่อเข้าไปครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 สิงหาคม 2011, 15:48:57 โดย narong »

ออฟไลน์ chaiyu

• *
ใส่ผิดรุ่นให้เขา แบบว่า ขอเอาตังค์ไว้ก่อน ถ้ามีปัญหาแล้วค่อยมาคุยกัน วันนั้นผมไม่อยู่ แต่พนักงานทำกันเอง
ผมงานเยอะไม่มีเวลา มาดูแล ไม่ต้องอ้างว่ามาจากมิวคลับ ผมทำให้ทุกคันที่หลงเข้าร้านผม ไม่เห็นมีใครจะมาโวยวายเลย.....

อย่างนี้มันทำให้สมาชิกเวปมิวเราหงุดหงิด เสียเงินไม่ว่า แต่อย่าเสียชื่อเวป
มิว เซเว่นคลับ เรานับคุณเป็นเพื่อน   ครับน้า ผู้เยี่ยมชม

จากผมน้าชัยยุ No. 434

ออฟไลน์ Mengheader

• - มือใหม่
  • *
ขออนุญาติใช้พื้นที่ในคลับสักนิดนะครับ

ผมเป็นตันแทนจากร้านเม้งเฮดเดอร์ สาขา พระราม3 ครับ ทางเราขอแสดงความเสียใจกับความผิดพลาดที่เกิดขึ้นกับรถของท่านสมาชิก
ทางเราขอรับผิดชอบค่าเสียหายเพื่อเป็นการรับผิดชอบต่อความเสียหายที่เกิดขึ้น เราต้องขออภัยจริงและตอนนี้ทางบริษัทได้เรียกคืนสินค้า
ชุดที่มีปัญหาจากลูกค้าแล้ว และได้ทิ้งสาแหรกชุดนั้นไปแล้ว ทางเราต้องขออภัยในความผิดพลาด ขอน้อมรับผิดทุกประการเนื่องจากความบกพร่องของทาง supplier และเรา
ที่ไม่ได้ตรวจสอบสินค้าอย่างถี่ถ้วน

ตัวผมเองรู้สึกไม่สบายใจมากเนื่องจากผมมักจะเป็นคนคอยเช็คบอรด์เป็นประจำ ซึ่งเมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมได้เปิดดูก็ทราบถึงปัญหาที่สินค้าเรา
มีปัญหาจึงสั่งให้ทางพนักงานโทรไปสอบถามถึงข้อเท็จจริงและขอโทษต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นทันที

ค่าเสียหายที่เกิดขึ้นเราขอรับผิดชอบครับ และต้องขออภัยที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น
พรุ่งนี้เช้าผมจะติดต่อไปอีกทีเพื่อที่จะโอนเงินค่าเสียหายทั้งหมดไปให้นะครับ

คณิน  ยุวรรณศิริ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กรกฎาคม 2011, 01:10:47 โดย Mengheader »

ออฟไลน์ AOD90

• - มืออาชีพ
  • *
  • E21MKN / HS4IOL / HS4XXX 144.750MHz/144.900MHz
ขอบคุณครับที่เข้าใจผมครับ
อุ่นใจ ขึ้นเยอะ ดีใจกับความรับผิดชอบ กับ ข้อความดังกล่าว นะครับ  น้าds30482  -__-
สวัสดีครับ อ๊อด E21MKN ชมรม คนงึดหลาย สกลนคร ที่ความถี่ 144.750MHz / 144.900MHz / www.kaentong.com / หมายเลขสมาชิก 812 ครับผม

• *
ขอให้ทางเม้งรับผิดชอบจริงๆนะครับ
เพราะ MU7 CLUB มีเพื่อนๆสมาชิกหลายคันที่ไปติดกันโครงกับคุณ
ด้วยความเชื่อมั่นในคุณภาพของร้าน
เวลามีปัญหาแล้วยอมรับอย่างนี้ผมถือว่าคบได้
แต่ขอให้รับผิดชอบจริงๆนะครับ
อย่าให้พวกเราผิดหวังในร้านคุณ.

ออฟไลน์ Mengheader

• - มือใหม่
  • *
สวัสดีสมาชิกทุกท่าน และคุณนรงค์ ครับ

ผมต้องขอโทษที่ทำให้พี่ๆสมาชิกหลายๆคนเดือดร้อนและขอขอบพระคุณคุณนรงค์มากครับ
ทางเจ้าหน้าที่ได้แจ้งว่าคุณนรงค์ได้โทรมาสอบถามที่ร้าน เพราะไม่สบายใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
เราต้องขอโทษคุณนรงค์มากครับ ขออภัยจริงๆที่ทำให้พี่ต้องไม่สบายใจ ขอกราบขอบพระคุณพี่มาก
และกราบขอโทษต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

หากสมาชิกท่านใดที่ติดตั้งสินค้าทางร้านไปเราขอเรียนว่า หากสินค้าที่ท่านรับไปนั้นมีปัญหา
หรือต้องการที่จะเช็คสภาพ ท่านสามารถติดต่อเป็นนำรถเข้ามาแก้ไขได้โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นนะครับ

ขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้
คณิน ยุวรรณศิริ

ออฟไลน์ ไอ!!คุก ๆ

• ถ้าผมทำผิด ยกโทษให้ด้วยนะ
  • *
ดีแล้วครับ  มีทั้งการหาสาเหตุ การ แก้ไข การป้องกัน ครบทุกกระบวนการ แถมบริการหลังการขายด้วย
ฝันแล้วต้องทำ

• *
หวังว่า คุณRed Ferrari คงได้รับการติดต่อแล้วนะครับ
และขอขอบคุณเม้งเฮดเดอร์ที่รับผิดชอบในข้อผิดพลาด.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 สิงหาคม 2011, 15:49:56 โดย narong »

ออฟไลน์ PROALARM

• **
 -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__-

ปัญหามีไว้แก้ไขครับ

ขอชมเชยครับ @_@ @_@ @_@ @_@ @_@ @_@

ออฟไลน์ Noppadon

• รักน้อยๆ รักนานๆ
  • - มือใหม่
  • *
  • เพื่อนที่แสนดี
    • TASCO
MU 7 Club No. 612 พี่ตุ้ม & พี่หมวย

ออฟไลน์ nual

• หวาดดีครับ ผมนวล No. 901
  • - มือใหม่
  • *
  • ผมสมาชิกใหม่ No. 901 นวล พิดโลก ครับ
ร้านเม้งสาขา บางนาตราด ตั้งอยู่แถวใหนครับ  ผมอยู่นิมิตรใหม่ มันไกล้ดี จะไปใส่ชุดกันโคลงครับ
นวล

• *
คุณนวล รอหน่อยดีมั้ย
ผมกำลังคุยกับเม้งพระราม3
เรื่องความกระด้างที่เกิดมากขึ้นเวลาใส่กันโคลง
ซึ่งเขากำลังออกแบบใหม่ให้ผม เพื่อลดความกระด้าง
เดี๋ยวเวลาที่เขาทำเสร็จแล้ว ผมจะเอารถไปแก้ไข
ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบ
คุณจะได้ได้ชุดที่ปรับปรุงแล้ว
ให้ผมเป็นหนูทดลองก่อน
เพื่อพวกเราจะได้ใช้ของดี.

• *
วันนี้ผมได้ไปใส่กันโคลงรุ่นใหม่มาแล้ว
โดยทางเม้งพระราม3 เขาเปลี่ยนขนาดของเส้นเหล็ก
จาก 22 มม. เป็น 19 มม.
จากความรู้สึกแรก รู้สึกว่าการดีดตัวน้อยลงเมื่อลงที่สูงต่ำ
และรู้สึกขับนิ่มนวลขึ้น(ประการนี้ขอลองอีกสักพัก)
ยังไงจะลงรูปให้ดูในกระทู้ใหม่นะครับ
ขอลองใช้สัก 1-2 สัปดาห์ จะมาวิจารย์อีกครั้ง.

• - มือใหม่
  • *
  • ผมสมาชิกใหม่ No. 901 นวล พิดโลก ครับ
ขอบคุณ น้าณรงค์ มากๆๆ ครับ จัดหนักให้ผมหน่อย ผมศึกษาทุกวัน ผมใส่ขอบ 18 เจอทางขรุข่ระ
ท้ายสะบัดมากๆ  อยากติดกันโคลงมาก  ๆๆ  ช่วยทดลองให้ก่อนนะครับ แล้วจะติดตามเรื่อยๆๆ
พอดีกระทู้นี้ ผมเปิดทุกวัน  แต่หากระทู้ ที่ตัวเองโพส ไม่เจอ เพิ่งเจอ ดีใจจังที่น้าณรงค์  ช่วยทดสอบ
ขอบคุณครับ
นวล  พิษณุโลก

• *
น้า nual ผมได้ลองกันโคลงรุ่นใหม่แล้วประมาณ 3-4 วัน
ผลออกมาน่าพอใจครับ
คือนุ่มนวลมากขึ้น ไม่ดีดตัวกลับเร็วเวลาลงหลุม
ยังไงขอลองอีก 3-4 วัน
แล้วจะรายงานผลอีกที พร้อมรูปตัวอย่าง
แต่กันโคลงตัวใหม่นี้ไม่มีสำเร็จรูปนะ
ถ้าจะใส่ต้องโทรไปสั่งที่เม้งพระราม3
เขาจะทำให้เฉพาะคนที่ต้องการ.

• - มือใหม่
  • *
ครับขอบคุณน้ามาก จะติดตามผลงานโดยด่วน ต้องการใส่จริงๆๆ จึงต้องติดตามผลงาน 55 ว่าไป
จะรอน้า Narong นะ
นวล พิดโลก
ปล. ถ้าซื้อมาให้ช่างแถวมีนบุรี ใส่ ได้ป่ะครับ บอกหน่อย

• *
จะไปจ้างเขาใส่ทำไมให้เสียเงินเพิ่ม
เอาไปให้ช่างน้อยทำเลยดีกว่าครับ
กลัวปัญหาแบบคุณ Red Ferrari อีก
ไหนๆจะใส่ก็ให้จบทีเดียว
เพราะจากมีนบุรีเดินทางต่างกันชั่วโมงเดียว
ผมว่ายอมเสียเวลาดีกว่า.