ผู้เขียน หัวข้อ: ....ท่านใดใส่กันโคลงหลังอยู่ โปรดสังเกต ระวังด้วยนะครับ  (อ่าน 29646 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ Red Ferrari

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
  • Red Ferrari
ผมไม่มีเจตนาจะทำให้ใครต้องเสียชื่อ และผมก็ขอไม่เอ่ยถึงชื่อร้านอีก

อยากให้สมาชิกลองตรวจสอบกันให้ดีด้วยครับ
เพราะกันโคลงหลังส่วนใหญ่จะรัดกับแชสซีด้วยวิธีแบบนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 สิงหาคม 2011, 14:54:51 โดย Red Ferrari »

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ tae43me

• ว่าง ๆ ก็แวะไปชมได้นะคร้าบบบ http://tae43me.multiply.com/
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปรกว่า
  • *
ของตรงรุ่นหรือเปล่าครับ
oOo -__- @_@

เส้นทางชีวิตของฉันถึงแม้ว่ามันไม่โรยด้วยกลีบดอกไม้
แต่มันเป็นทางที่ฉันเลือกเดินด้วยหัวใจ

• ว่าง ๆ ก็แวะไปชมได้นะคร้าบบบ http://tae43me.multiply.com/
  • *
ก็ยังดีครับที่ไหวตัวทัน ไม่ถ้าไม่สังเกตุคงจะแย่ไปกว่านี้
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน 2011, 20:25:05 โดย tae43me »

เส้นทางชีวิตของฉันถึงแม้ว่ามันไม่โรยด้วยกลีบดอกไม้
แต่มันเป็นทางที่ฉันเลือกเดินด้วยหัวใจ

ออฟไลน์ nittaya

• *
ผมสงสัยอยู่อย่างครับ  ทำไมมีหลายรอย  หรือมันหลวมแล้วขยับไปเรื่อย -__-
ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านครับ
ชื่อ  ต้อม  ปราจีน  #497 ครับผม

• *
ดูจากรูปเหมือนแผลแค่ขูดเนื้อสี ED ของแซสซีร์ถึงเนื้อเหล็กนะครับ เหมือนจะยังไม่ได้ยุบ
ไม่แน่ใจนะครับวิเคราะห์จากรูป

ออฟไลน์ หะ โหน่ง มาแว้ว

• - มือโปร
  • *
สงสัยว่า ช่างที่ติดตั้ง โปรหรือเปล่า

กำลังจะลองเหมือนกัน ถอยดีกว่า
ผมหมอเต๊ะคร๊าบ  บ้านอยู่ ซอยมิสทีน ถนนรามคำแหง

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ -- --"

ออฟไลน์ woody

• *
ขอบคุณครับที่มาแจ้ง เอาไว้เป็นข้อมูลสำหรับคนที่จะติดตั้ง....

ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ผู้เยี่ยมชม จาก woody No.734 คร้าบ..บ...

ออฟไลน์ fahsai

• **
ผมสงสัยอยู่อย่างครับ  ทำไมมีหลายรอย  หรือมันหลวมแล้วขยับไปเรื่อย -__-

รอยแรกซึ่งไม่ลึก เป็นรอยของการติดตั้งเสร็จครับ กันโคลงยังไม่เกิดการใช้งาน

พอกันโคลงเกิดการใช้งาน บิดฝืนตามหลักของกันโคลง ทำให้ตัวรัดเกิดการขยับ พอขยับได้ที่แล้ว มันก็จะไม่ขยับไปไหนอีก ทำให้เกิดรอยที่2 ครับ

หลังจากใช้งานไปเรื่อยๆ กันโคลงบิดตัวไปมา จะทำให้รอยที่2 เริ่มลึกลงเรื่อยๆ มุมด้านบนและล่าง จะลึกมากกว่าตรงกลาง

แชสซีแข็งก็จริง แต่เมื่อ กันโคลงบิดตัวฝืนไปมาบ่อยครั้ง สายรัดกันโคลงก็จะ กดบน-ล่าง ตามรอยที่เห็น กดบ่อยๆก็จะเป็นร่องลึก ตามภาพครับ

ดังสำนวน.... น้ำหยดลงหิน  ทุกวันหินมันยังกร่อน.....   อิ อิ อิ

ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ เลยนะครับ  ผิดพลาดประการใด ขออภัยครับ...

ออฟไลน์ nigoxl

• - มือใหม่
  • *
  • ที่บ้าน เรียกผมว่า NIG
เอาของผมมาให้ดูนะครับ ติดจากเม้ง พระราม9 แต่ให้ทำเป็นสีดำ ผมว่ามันเป็นที่อุปกรณ์ในการติดตั้งมากกว่าครับ 
ของผมในรูปมันจะเป็นตัวประกบ  นอก-ใน แล้วใช้น็อตยึด บน-ล่าง ทำให้หน้าสัมผัสมีเยอะกว่า  ใช้มา 4 ปี
ยังไม่เคยมีปัญหาอะไร เคยลอง ไปกวดน็อต ดูก็ไม่มีอาการคลายตัวเลย ส่วนตัวคิดว่า okครับ

[/ur

ออฟไลน์ AOD90

• - มืออาชีพ
  • *
  • E21MKN / HS4IOL / HS4XXX 144.750MHz/144.900MHz
ขอ ขอบ คุณ สำหรับข้อมูล ดี ดี ก็แล้วแต่ชอบนะ ครับ ว่า จะใส่หรือไม่ใส่ ดี แต่ตอนนี้ เจ้าของ มิว คง ถอยหลัง 1 ก้าว เพื่อศึกษาข้อมูลเพิ่ม ก่อนเสียตังค์   -__- :-a3-: :-a3-: -__-
สวัสดีครับ อ๊อด E21MKN ชมรม คนงึดหลาย สกลนคร ที่ความถี่ 144.750MHz / 144.900MHz / www.kaentong.com / หมายเลขสมาชิก 812 ครับผม

ออฟไลน์ PROALARM

• **
 -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__- -__-

ขอบคุณที่แบ่งปันความรู้แก่สมาชิกครับ

ขอบคุณสำหรับของฝากด้วยครับ

-__- -__- -__- -__- -__- -__- -__-

ออฟไลน์ montri96

• *
ขอบคุณมากๆครับ เกือบไปแล้วเหมือนกัน   -__- -__-

ออฟไลน์ Gooru Shock Absorbers

• ทักทายเราได้ที่ได้ที่ gooru.in.th
  • **
  • Drive Safe, Drive Smart, Drive Whit Gooru
    • gooru.in.th
เป็นเพราะสาแหรกกว้างไม่พอดีกัยคัทซีครับ ดูจากในรูปจะเห็นว่าปลายเกลียวสาแหรกมันถ่างออก แล้วช่างข่มขืนใส่เข้าไปครับ
Drive Safe, Drive Smart, Drive Whit Gooru
เบอร์ครบ ทนทาน ราคาถูก คุณภาพพรีเมียม 
แวะทักทายเราได้ที่ได้ที่ gooru.in.th
085-3478910 คุณเชียงชุน
081-4823456 คุณแชมป์

ออฟไลน์ gallop

• - มืออาชีพ
คุณลองเข้าไปที่ร้านที่ติดตั้งสิครับ
ผมไม่เคยติดกันโคลงนะ  แต่ถ้าติดแล้วแชสซีเป็นร่องขนาดนี้ เราเป็นลูกค้านะครับ จ่ายเงินและรับบริการจากเค้า   น่าจะมีการตำหนิหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ narong

• *
ขอบคุณสำหรับข้อมูล
ปกติผมไม่เคยสังเกตุที่จุดนี้
เดี๋ยวพรุ่งนี้ จะลองตรวจสอบดู
ถ้าเป็นก็คงต้องกลับไปที่ร้าน
เพื่อให้เขาแก้ไขให้
แต่ถ้าไม่เป็น ก็น่าจะเป็นที่ตัวยึดที่คุณ gooru เรียกว่าสาแหรก
เพราะสังเกตุเห็นว่ามันแคบไป
ซึ่งน่าจะเป็นสาเหตุ ที่ทำให้เกิดรอยเสียดสี
เอากลับไปให้เขาดูเลยครับ
หรือถ้าไงก็น่าจะขอเงินคืนได้.

ออฟไลน์ narong

• *
ผมลองก้มดู ยังไม่เห็นรอยนะครับ
ยังไง จะไปลองถอดดูว่ามีรอยมั้ย
ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ.

ออฟไลน์ TUM_REVO

• ตั้ม Limited RC Club
  • *
  • ผมตั้มครับ ID.490....เจอกันปาดหน้าได้เลย..อิอิ
ของผมก็....เม้ง สาขา บางนาตราด....

ออฟไลน์ surak sabaiwong

• เป็นคนง่ายๆ ทุ่มเททุกเรื่อง
  • - มือใหม่
  • *
  • ชอบ เทพเจ้า กวนอู
[/font]  ^_- ^_- ^_-   ผมว่าจะติดอยู่พอดี เห็นอย่างนี้แล้ว กลับไปคิดอีกที่ดีกว่า   ^_- ^_- ^_- 
อย่าเชื่อผู้หญ่าย เพราะว่าเขาเกิดก่อน จงเชื่อด้วยเหตุและผล

ออฟไลน์ veerachart

• *
  • ยินดีรับใช้ประชากรโลกทุกท่าน
ถูกต้องครับ @_@ ใด้เงินเราแค่ครั้งเดียวครับ
ต่างจังหวัด ยิ่งมีเยอะครับร้านแบบนี้
ผมถือ คติว่า " ใด้ตังค์ผมแค่ครั้งเดียว..และบอกต่อ "
สมาชิก 225 ขอนแก่นครับ

ออฟไลน์ PROALARM

• **
 -o' -o' -o' -o' -o'

ไม่ใหวจะเคลียเลยแบบนี้

ตอนจะขายพูดอีกอย่าง

ขาบแล้วพูดอีกอย่าง =_= =_= =_= =_= =_=