ผู้เขียน หัวข้อ: คันเร่งไฟฟ้า Jumper horse ปล๊กล้วนๆ / เช็คระบบไฟไม่มีโชว์ [ECUandAutoShop.com]  (อ่าน 17293 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Sax

• - มือสมัครเล่น
  • **
มีของพร้อมติด ราคา6000ครับ

• **
แวะมา UP ตอนดึกๆครับ (กลางวันไม่ค่อยว่าง ^_^)

• **
VIGO CHAMP กับเกจวัดบูส Prosport
....รับประกันตัวเกจ และsensor 12เดือนเต็ม
...เสียเปลี่ยนใหม่ ประกันขั้นเทพครับ
วัด Boost >>> พร้อมติดตั้ง ชุดละ 2400
(ติดวัดโวลต์เพิ่ม เพียง 1700 ไม่คิดค่าติดตั้งครับ)

• **
น้ำเยอะครับ แต่ยังไม่ท่วม

• **
[ECUandAutoShop.com]
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 23:24:55 »
สินค้าประดับยนต์เพิ่มเติม (เน้นสินค้าคุณภาพเท่านั้น)

งานติดตั้งใช้ซิลิโคนซีลกันน้ำ+กาว3M+สายรัด+เก็บงานตามสไตล์ผมครับ

DAYLIGHT คุณภาพสูงรุ่นแนะนำ High grade (รุ่นอื่นก็สั่งได้ มีเป็น 10แบบ)

รุ่น High grade ราคาพร้อมติดตั้ง 1700 บาท

(สินค้าในตลาดมี 3เกรด : HIGH > Medium > LOW)

• **
(31-10-11)
UPDATE ล่าสุด กล่องดันรางม้า รุ่นใหม่ มาแทน รุ่น GT-1 แรงกว่าเดิม (มี 2 ปุ่ม)

ทดลองใส่ใน กระบะ Chevrolet ...รถ STD. + ท้ายราง 5มิล + กล่องดันรางใบเดียว ไม่มีปลดบูส จมไมล์ที่ 220 km/hr ครับ

ดันรางระบบ MICRO CONTROLLER รุ่นจูนมือ ราคาพร้อมปลั๊ก 5500 (ไม่ปลั๊ก 4000)

• **
ราคาตามหน้า web นะครับ (ไม่แพงแล้วครับ)
...ราคากล่องม้าเทียบกับประสิทธิภาพ-อุปกรณ์ Hardware - ระบบ software ....ราคานี้ไม่แพงแล้วครับ
กล่องม้าไม่เคยลดราคา มีแต่ UP Grade คุณภาพ Software - Hardware ให้สูงขึ้น
และมีแต่ปรับเพิ่มราคาตามคุณภาพ "ไม่เคยลดครับ"

• **
แวะมาเหมือนเดิมหลังกลับบ้านไปทำภารกิจส่วนตัวมาครับ ^_^

• **
UP ครับ

• **

• **
ขอบคุณทุกท่านมากครับ

นานๆ มาที จัดไป 7คันครับ เฉพาะลูกค้าที่มาติดกับผม
(ส่วนลูกค้าที่สั่งไปติดเองสามารถมารับบริการปรับจูน-ตรวจสอบระบบได้ฟรี เพียงแค่รถท่านติด sticker ECU & AutoShop ที่ผมให้ไปครับ)

คันที่ 1 Fortuner เบนซิน กับ ECO drive + คันเร่งม้า
Fortuner เบนซิน ขับมาอืดๆ โดนกล่องม้า + ECO drive เข้าไป....
อัตราเร่งเหมือนรถคนละคันหลังติดกล่องม้า
แถมรอบเครื่องนิ่มขึ้นแบบแตกต่างหลังติดกล่องไฟครับ
...รุ่นนี้ confrim มาหลายคัน ว่า WORK ครับ....ไม่ดีจริง ก็ถอดคืนได้เลยครับ

คันเร่งไฟฟ้า แรงแบบแตกต่าง รอบปลายเดินดี วิ่งหลุด loop line ครับ

กล่องไฟ ECO drive ให้มากกว่า และแตกต่างจากกล่อง VS & GW ครับ

คันนี้ิติด SMARTGAUGE มา บอกไม่ต้อง check ก็ได้ เพราะผมมีเครื่องดูโค๊ด
เลยบอกไปว่า เครื่องผมดูได้ทุกอย่าง (ราคาเครื่องละแสนครับ)
...หลังเสียบตรวจเจอ Error code ที่ระบบขับเคลื่อน 1code !!!! จบข่าว!!!

ลองเสร็จ ....ถ้าดีก็จ่ายเงิน + ติดยันต์สีขาวสะท้อนแสง...มีปัญหาอะไรขับมาโชว์ "ยันต์" ผมทำให้ฟรีครับ

คันที่ 2 CITY เบนซิน กับ ECO drive + คันเร่งม้า
ใส่กล่องคันเร่งเก่ามา อยากลองของม้าเลยจัดให้...
...แรงแบบไม่ต้องสืบ ดึงลึกๆ ดึงแรงๆ แรงบิดมาเรื่อยๆ ดึงแบบแตกต่าง...จ่ายเงินแบบไม่ต้องคิด
ติด 2 กล่อง 7500 โครตคุ้ม

คันที่ 3 YARIS เบนซิน กับ ECO drive
มาติดแบบรถมีปัญหาไฟโชว์ทั้ง ABS และ Engine ...จัดให้ฟรี
ไม่ต้องเอาเข้าศูนย์

คันที่ 5 Sport rider วางเครื่องเบนซินติดแก๊ส กับกล่อง ECO drive
...ดีขึ้นขนาดไหนไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ ไม่ยอมถอดคืนแล้วกัน แถมยังไปบอกต่ออีกต่างหาก ^_^

คันที่ 5 CAMMY กับกล่อง ECO drive
...รถสวยมากมาย ใส่กล่องไฟไป ไฟมาเต็มระบบดีขึ้นกว่าเดิมไม่มากก็น้อยครับ
...คราวหน้าจะมาติดกล่องคันเร่งม้า เพราะของเดิมซื้อมา 6พัน ปรับอะไรไม่ได้เลย แถมเหยียบมากไฟโชว์ รถวูบ!!!

คันที่ 6 E car กับกล่อง ECO drive
...ไฟหน้าสว่างขึ้นแบบไม่ต้องสืบ แค่นี้ก็เห็นด้วยตา ส่วนอัตราเร่งไปลองเองนะครับ

คันที่ 7 MAZDA 2 กับกล่อง ECO drive
...คันนี้สาวกผีแดง...อยากติดแบบไม่มีเหตุผล เพราะยังไงก็ดีกว่าไม่มีกล่องอะไรเลย 555

• **

• **
ดูแลกันนานๆ ดูแลกันยาวๆ...ปรับจูนแบบรู้จริง ...ไฟโชว์-ไม่โชว์ แรงแบบไหน ได้หมด
 WEB ส่วนตัวเชิญที่ www.ECUandAutoShop.com

• **

Coming soon... กับ Clip ล่าสุด

VIGO 2.5 4Door วิ่งกับ VIGO 2.5 no Intercooler
ทั้งสองคันใส่กล่องม้าชุดใหญ่เหมือนกัน
แต่งรถเน้นเครื่องเดิม หัวฉีดเดิม ปั๊มเดิม ท่อเดิมๆ ทุกอย่างเดิมๆ

ใส่ยางใหญ่ ใส่กันชน ทุกอย่างคือของเดิม จะวิ่งกันแบบไหน โปรดรอดูครับ

(VIGO ทางขวา 2.5 no ICเคยลง Clip ไว้แล้ววิ่งแบบนี้ครับ)

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=PuorDUdzHh4&list=HL1324908405[/youtube]

• **
VIGO 3พัน จัด SET กล่องม้า...แรงไม่ต้องสืบ
...กล่องดันราง-จูนบูสVN + กล่องคันเร่ง รุ่น TOP ...เก็บงานละเอียดตามสไตล์ ECUandAutoshop.com
...ปรับจูนได้ตั้งแต่ท้ายรางเดิม-ชิมท้ายรางมา (ทำท้ายรางมา 5มิล จะให้ดันจนเปิดก็ทำได้ครับ)
ดึงแรงตามสไตล์ม้า...ปรับจูนกันสดๆด้วย Notebook และตรวจเช็คทั้งระบบด้วย OBD notebook

• **
VIGO 2.5 4Door วิ่งกับ VIGO 2.5 no Intercooler
ทั้งสองคันใส่กล่องม้าชุดใหญ่เหมือนกัน
แต่งรถเน้นเครื่องเดิม หัวฉีดเดิม ปั๊มเดิม ท่อเดิมๆ ทุกอย่างเดิมๆ
ใส่ยางใหญ่ ใส่กันชน ทุกอย่างคือของเดิม จะวิ่งกันแบบไหน ลองดูครับ

http://www.youtube.com/watch?v=SdKYQcHQqO4

รอบเครื่องขึ้นแรงๆ ทะลุเรดไลน์ ...ในรถเดิมๆ
http://www.youtube.com/watch?v=yr1bWTrcIJc
บูสมาไว แรงๆ ...ในรถเดิมๆ
http://www.youtube.com/watch?v=uwrtwnDuvyo
เร่งแซงสบายๆ ปลอดภัยดีครับ ...ในรถเดิมๆ
http://www.youtube.com/watch?v=QX2g4x5Lc58

• **
จัดให้อีกคันกับกล่องควบคุมระบบไฟ ECO Drive

• **
แวะมาครับ   oOo

• **

• **
แวะมาครับ   -__-