ผู้เขียน หัวข้อ: ไปกาญจนบุรี เที่ยวกองถ่ายตำนานสมเด็จพระเนศวร  (อ่าน 1939 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ picpor

• Idol คือพ่อตัว ส่วนเหนือหัวคือพ่อหลวง
  • - มือใหม่
  • *
มีโอกาสพาลูก ๆ ไปเที่ยวเมืองกาญจน์ เลยพาไปดูกองถ่ายพระนเรศวร ไปวันเสาร์ เสียดายไม่มีการประชาสัมพันธ์ว่าถ้าไปชมภาพยนต์มาแล้วจะได้ขึ้นเรือชมภายในเรือด้วย เลยอยากบอกเพื่อนๆ ที่คิดจะไปเที่ยว แนะนำให้ไปชมภาพยนต์ก่อน เพราะได้รับสิทธิพิเศษกว่าปกติ คือค่าเข้าชมก็ได้ลดอีก 50% (ไม่รู้ใช่หรือเปล่า ได้ยินแว่ว ๆ มา) แถมได้ขี้นเรือชมภายในด้วย บรรยากาศโดยรวม ร้อนมากครับใช้เวลาในการชมก็ประมาณ 1-1.5 ชม. ก็น่าจะจบแล้ว เลยพาเด็ก ๆ ไปต่อกันที่น้ำตกเอราวัณ+เขื่อนศรีนครินทร์ เพราะเป็นเส้นทางเดียวกัน อยากให้เพื่อน ๆ ไปเที่ยวชมครับ
สวัสดึครับคุณ ผู้เยี่ยมชม ยินดีที่รู้จักครับ
หนองแขม Gold Series ฌก-1259

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ bedona

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
ไปมาวันเดียวกันเลยครับ(ครั้งที่ 2) ผมเอาหางตั๋วหนังไปด้วย ไป 5 คน ได้เข้าเรือ 4 คน (มีไปแค่ 4 ใบ) - -"
แต่หลักการนี้คงจะไม่ค่อยเหมาะเท่าไรเลยครับ คนอุตส่าห์ขับรถไป แต่ไม่ได้เข้า(เรือ) แต่ผมก็เฉยๆนะ แต่คนอื่นคงเสียดาย
อากาศร้อนใช้ได้เลย แต่ก็คุ้มสำหรับคนที่ยังไม่เคยไปนะครับ ^ ^
สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ผู้เยี่ยมชม ผมชื่อ บอนด์ สมาชิกหมายเลข 516
MU-7 Super Platinum Primo A/T 4x2 รุ่น S ปี 2010 สีบรอนซ์เงิน
โทรศัพท์ 081-6921957

ออฟไลน์ picpor

• Idol คือพ่อตัว ส่วนเหนือหัวคือพ่อหลวง
  • - มือใหม่
  • *
จริงครับ ผมตั้งใจพาเด็ก ๆ ไปเที่ยว แต่เจอแค่คำว่าไม่มีตั๋วหนังไม่อนุญาตให้ขึ้นเรือ จริง ๆ คิดค่าขึ้นอีกสัก 10-20 บาท ก็คงไม่มีใครตำหนิหรอกครับ ถามว่าเสียใจหรือเปล่า คงตอบว่าไม่ แต่เสียดายที่ไปถึงที่แต่ชมได้ไม่ครบมากกว่า
สวัสดึครับคุณ ผู้เยี่ยมชม ยินดีที่รู้จักครับ
หนองแขม Gold Series ฌก-1259

ออฟไลน์ chatpol

• mu-7 ฉึก ฉึก
  • - มือโปร
  • *
  • หนทางไกลนับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก
Re: ไปกาญจนบุรี เที่ยวกองถ่ายตำนานสมเด็จพระเนศวร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011, 09:06:08 »
ต้องเข้าใจคำว่า ธุรกิจ
ชื่อ โอ ครับ 24 แล้ว หมายเลข 209
 Mu-7 Platinum Activo V2
Mazda 3 s+
เจ้าชายเย็นชา กับ เจ้าหญิงแสนงอน ชื่อใน Facebook

ออฟไลน์ ไอ!!คุก ๆ

• ถ้าผมทำผิด ยกโทษให้ด้วยนะ
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปรกว่า
  • *
Re: ไปกาญจนบุรี เที่ยวกองถ่ายตำนานสมเด็จพระเนศวร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011, 09:13:56 »
ผมพาเพื่อน ๆ ไปเที่ยวกะจะแวะเข้าชม แต่เห็นว่าไม่สะดวกที่จอดรถ แถมอากาศร้อน เดินไกล เสียค่าเข้าชมแพงมาก เพราะไปเกือบสี่สิบคน  เลยได้แค่ขับวน(ติดหนัก) เกือบครึ่งชั่วโมง จึงได้แค่ภาพถ่ายบางมุมครับ

ฝันแล้วต้องทำ

ออฟไลน์ Thaitai

• *
  • นายไทไท ณ.บางพาน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011, 22:19:07 »
สัปดาห์นี้จะแวะไปครับ
แล้วจะเก็บภาพมาฝากครับ

ออฟไลน์ Thaitai

• *
  • นายไทไท ณ.บางพาน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2011, 21:09:46 »
ขอโทษทีครับ ไปเมืองกาญฯมาแล้ว แต่โอ้เอ้อยู่ เลยอดไปดูกองถ่ายซะงั้นครับ  =_=  ^_-