ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องโช๊คหน้าว่ามีใครไม่ใช้ของศูนย์บ้าง  (อ่าน 7008 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongple

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือใหม่
  • *
Re: ถามเรื่องโช๊คหน้าว่ามีใครไม่ใช้ของศูนย์บ้าง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 19:46:01 »
ผมใช้โชคแก๊ส มอนโล อยากทราบว่ามีไครใช้บ้างครับ แล้วจะดีไหมครับ ^_- ^_- ^_-

ออฟไลน์ ADULSISONGKRAM

• น้องใหม่ MU7=857 =มิตรภาพที่แท้จริงนั้นหาซื้อไม่ได้
  • - มือใหม่
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าวันพรุ้งนี้
Re: ถามเรื่องโช๊คหน้าว่ามีใครไม่ใช้ของศูนย์บ้าง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2011, 09:38:35 »
ผมใช้RANCHO RS 9000 XL ปรับอยู่ที่ หน้า 6 หลัง 4  พร้อมกันโครง GORILLA ใช้ยางMAXXIS MARAUDER 2 ขอบ20'' ผมขับมาจากสกลนครพอมาถึงบ้านพึ่งจะรู้ว่ายางแบน[  ด้านหลังซ้า้ย ]ซึ่งผมก็ไม่ทราบเลยว่ายางแตกตอนไหนกันเพราะมันไม่มี่อาการเลยว่ายางแตกและฝนก็ตกด้วยเข้าใจว่าคงจะแตกตอนเลี้ยวเข้าบ้านพอดี  เช้าโทรให้ช่างเอาไปปะช่างบอกว่ายางด้านในแหลกใช้ไม่ได้เลยผมถามช่างแล้วแม็กคดบิดหรือเป่ลาช่างบอกว่าแม็กไม่เป็นไร ผมสรุปเองนะครับว่าชุดนี้ใช่เลย

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ ผมอยู่ศรีสงคราม จังหว้ดนครพนม

ออฟไลน์ ADULSISONGKRAM

• น้องใหม่ MU7=857 =มิตรภาพที่แท้จริงนั้นหาซื้อไม่ได้
  • - มือใหม่
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าวันพรุ้งนี้
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 15:51:56 »
ไม่มีอาการเลยมันก็ปกติดีเวลาเข้าโค้งเนียนมากๆเลยผมฝันธงว่าชุดนี้ไช่เลย
ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ ผมอยู่ศรีสงคราม จังหว้ดนครพนม

ออฟไลน์ suwit7939

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2011, 15:05:55 »
สวัสดีครับ....น้าทุกท่าน
           เรื่องโชคนี่ ผมใช้ คายาบา ซุปเปอร์เรด 4 ตัว ซื้อเองที่เป้งฮวดหลี บ้านบาตร กทม.ตัวแทนคายาบา ตัวละ900 บาทเท่านั้น มาใส่เอง เปลี่ยนง่ายมาก ล้อหน้ายากนิดหนึ่งต้องถอดล้อหน้าก่อน ขึ้นแม่แรงระวังด้วยนะที่คาน ส่วนล้อหลังไม่ต้องแม่แรง ขันออกได้เลยใส่บนก่อนล่างเพราะต้องกดเอาชนะแรงดันก๊าซก่อน สรุปแล้วง่ายมาก ตั้งศูนย์ 250 เท่านั้น(ตั้งเองไม่มีเครื่องมือ ) แล้วลองรถ ขับไปดูดอกกระเจียวที่ ชัยภูมิ เลยไปที่ด่านขุนทดกลับมาปทุม600 กว่าโล แน่นหนึบ เกาะดีกว่าของติดรถ มาก เหวี่ยงซ้าย ขวา 120 ได้อยู่ขับดีขึ้นมาก ขอบอก
ลองดู...ซิ ครับน้า..

ออฟไลน์ bravogolf

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 11:47:13 »
เปลี่ยนเฉพาะโตงเตง ซ้อน มันจะนิ่มขึ้นรึปล่าวครับ โช๊คเดิม แหนบเดิม ยางเดิม

ออฟไลน์ Red Ferrari

• - มือสมัครเล่น
  • *
  • Red Ferrari
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 20:35:33 »
ตอบคุณ bravogolf ครับ
มิวเดิมๆนุ่มมากแล้วครับ การทรงตัวก็โคลงๆ
ถ้ายิ่งไปทำให้นุ่มด้วยโตงเตง การทรงตัวยิ่งแย่ลงไปอีกครับ
แถมนั่งแล้วจะมึนกว่าเดิมด้วยครับ

ออฟไลน์ koh98

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011, 17:34:18 »
ดีครับ

ออฟไลน์ koh98

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011, 17:35:50 »
ใส่ของ winner ก็ดีครับ แถว กำแพงแสน นครปฐม 7พันเอง ใส่มาแล้ว หนึบดี เพราะแกนโช๊ค 20มม ครับ

ออฟไลน์ Gooru Shock Absorbers

• ทักทายเราได้ที่ได้ที่ gooru.in.th
  • - มือสมัครเล่น
  • **
  • Drive Safe, Drive Smart, Drive Whit Gooru
    • gooru.in.th
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2011, 19:12:13 »
เหมือนน้าเต้ครับหนึบแน่นมั่นใจดีราคาสมาชิกในนี้จัดหามาให้   ขนาดช่างใส่โช๊คหลังกลับหัวให้ยังหนึบเลย     วิ่งตั่งหลายวันนี่ถ้าไม่ไปร่วมงานทำบุญมิว7คลับก้คงกลับหัวไปตลอดแหงๆเลย  หุหุหุ

ขออนุญาติ ช่วยแก้ความเข้าใจให้นะครับ ช่างไม่ได้ใส่ผิดนะครับ แต่ด้วยโช้คmx6 นั้นเป็นระบบ mono gas มันสามารถทำงานได้360องศาครับ ซึ่งโช้คที่ทำกลับหัวได้ จะมีระบบน้ำมันโฟมเซลล์ กับ mono gas ไม่รวมโช้ตระบบพิเศษอื่นๆนะครับ   
Drive Safe, Drive Smart, Drive Whit Gooru
เบอร์ครบ ทนทาน ราคาถูก คุณภาพพรีเมียม 
แวะทักทายเราได้ที่ได้ที่ gooru.in.th
085-3478910 คุณเชียงชุน
081-4823456 คุณแชมป์