ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มลำโพง  (อ่าน 4066 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ k21

• อยู่ จ.มหาสารคามครับใครอยู่แถวนี้ทักกันบ้างนะครับ
  • - สมาชิกสามัญ
  • - มืออาชีพ
  • *
  • เก่ง ครับ
เพิ่มลำโพง
« เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 14:08:19 »
ไปเที่ยงระยอง บางแสน พัทยาฯเพิ่งกลับมาครับ จากที่ลองนั่งเบาะแถว3 ใครว่าไม่สบายเถียงนะครับ สบายมากแต่ติดอย่างเดียวไม่ค่อยได้ยินเสียงเพลงถ้าให้เอาขึ้นอีกด้านหน้าก็จะดังมากใครไปติดเพิ่มยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ
เรื่องบางเรื่องมันไม่ใช่ความบังเอิญหรอก
ขึ้นอยู่กับเจตนาของคุณล้วนๆ

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ OldiesHunter

• "To Boldly Go Where No Man Has Gone Before"
  • - สมาชิกสามัญ
  • - มือสมัครเล่น
  • *
  • Mu7 Cllub Member # 020
Re: เพิ่มลำโพง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 15:39:52 »
คุณk21ครับ  ลองปรับที่ Front End ของเครื่องเสียงติดรถดูก่อนนะครับ  ปกติชุดเครื่องเสียงซึ่งรองรับลำโพงสองคู่ขึ้นไปจะปรับความดังของลำโพงคู่หน้า-หลัง ให้ต่างกันตามความต้องการของเราได้  กรณีซึ่งนั่งแถว3อาจเป็นปัญหาหน่อย เพราะยิ่งแถวสองคนนั่งเต็ม ลำโพงคู่หลังจะถูกบังจากขาของคนนั่งถึงแม้จะปรับระดับเสียงให้ fade จากคู่หน้ามาดังคู่หลังมากกว่าก็ตาม แต่อยากให้ลองวิธีนี้ก่อน หากยังไม่พอใจค่อยไปปรึกษาร้านเครื่องเสียงรถยนตร์อีกที  อีกทั้งต้องประเมินดูว่า  มีคนนั่งแถวสามบ่อยแค่ไหน ถ้าเพิ่มแล้วใช้ไม่คุ้มเสียดายแย่ครับ oOo
Live long and prosper.