ผู้เขียน หัวข้อ: New Mu7 โฉมใหม่  (อ่าน 10242 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ JMS07

• - สมาชิกสามัญ
  • - มือใหม่
  • *
  • ทุกสิ่งสำเร็จได้ด้วยบุญ...
    • www.grcthai.com/jimmysue
New Mu7 โฉมใหม่
« เมื่อ: 31 มกราคม 2011, 12:49:37 »
วันนี้ได้ข่าวแว่วมาว่า New Mu7 เปลี่ยนโฉมใหม่จะออกแล้วมีประตูหลังอีกด้านนึงที่แถวสามด้วย มีีใครได้ยินมาบ้างมั้ยครับ
สวัสดีครับ ผม JMS07 หมายเลขสมาชิก 727 เรียกว่าน้าสู้ก็ได้ครับ เอาไว้คงได้พบกันเร็วๆนี้นะครับคุณ ผู้เยี่ยมชม

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ Pracha

• - มือใหม่
  • *
Re: New Mu7 โฉมใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 มกราคม 2011, 14:09:55 »
โอ้ของเรายังไม่ได้ทันขับเลยจะตกรุ่นแล้ว  T_T  T_T

ออฟไลน์ keow_38

• ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ
  • - มือโปร
  • *
  • รักคนใช้ Mu 7 ทุกคน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 มกราคม 2011, 16:18:50 »
 ^_- ^_- ^_- ^_- ^_-
สวัสดีครับ ผู้เยี่ยมชม ยินดีที่ได้รู้จักครับ..ผมkeow_38หมายเลข 289  primo Ddi Vgs Turbo 3000 สีขาว(มุก) ครับ..

ออฟไลน์ enting

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 12:55:40 »
ได้ยินแต่ กระบะครับ ใหม่หมดทั้งภายนอก ภายใน ภายใต้รหัสใหม่ เร็วๆนี้ (เขาว่างั้น)
MU 7 มหาสารคาม เส้นทางหมื่นลี้

ออฟไลน์ JMS07

• - มือใหม่
  • *
  • ทุกสิ่งสำเร็จได้ด้วยบุญ...
    • www.grcthai.com/jimmysue
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 19:12:55 »
ขออภัยครับข่าวผมฟังมาไม่ชัดคือว่ากลางปีนี้จะเปลี่ยนโฉมเฉพาะ D Max นะครับเห็นว่ามีประตูแบบตู้กับข้าวด้วย
สวัสดีครับ ผม JMS07 หมายเลขสมาชิก 727 เรียกว่าน้าสู้ก็ได้ครับ เอาไว้คงได้พบกันเร็วๆนี้นะครับคุณ ผู้เยี่ยมชม

ออฟไลน์ gallop

• - มืออาชีพ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 20:54:09 »
isuzu pick-up  new model   แคปเปิดได้แน่นอนครับ  หมดมุข safety pillar แคปเปิดไม่ได้แล้วล่ะ   อิอิ

MU-7  ถ้าจะมีประตู้ตอนหลังด้วย   
จะเล่น 6ประตูข้าง+1ประตูท้าย  เรยหรอค๊าาาบ ???      oOo
ไม่นะๆ   มันแปลกๆงัยชอบกลนะ

ออฟไลน์ tae43me

• ว่าง ๆ ก็แวะไปชมได้นะคร้าบบบ http://tae43me.multiply.com/
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปรกว่า
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 20:58:52 »
ประตูตอนสามท่าจะยากครับ ด้วยโครงสร้างของรถแล้วยังไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ
นอกจากพวกรถลีมูซีนแบบยาวพิเศษครับ
oOo -__- @_@

เส้นทางชีวิตของฉันถึงแม้ว่ามันไม่โรยด้วยกลีบดอกไม้
แต่มันเป็นทางที่ฉันเลือกเดินด้วยหัวใจ

ออฟไลน์ jittima

• น้องมิวนำสุข
  • - มือใหม่
  • *
  • jittima642คนคอนหวัน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011, 00:58:43 »
โฉมใหม่หากเพิ่มประตูอีกคงยาวกว่าเดิม สงสัยต้องมีจราจรนำหน้าเพื่อเคลียร์ที่จอดรถมั๊งคะ อิอิ แค่นี้รถยี่ห้ออื่นก็ถอยหลบกันหมดแล้วค่ะ (สงสัยจะกลัวเราขูด)  :) O0
สุขสนุกล้ำไปกับน้องมิว jittima642คนคอนหวัน  ยินดีที่จะได้พบทุกคนค๊า

ออฟไลน์ ohjang

• - มือสมัครเล่น
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 11:59:35 »
ผมอยากให้มีประตูเลื่อนแบบรถตู้ที่สุดเลยครับ ทีนี้ล่ะสุดยอดที่สุดเลยครับ  o_o' o_o'

ออฟไลน์ pasanta

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2011, 22:34:57 »
                  เท่าที่รู้มา..... ISUZU  ยังไม่มีโครงการเปลี่ยนโฉมใหม่ในปีนี้และปีหน้าครับ    คงลากยาวแหละครับ
  เพราะโฉมปัจจุบันยังทำตลาดได้ดีอยู่มากๆ  โดยเฉพาะ ดีแมค   เทคนิคทางการตลาดเอาไว้ยอดจำหน่ายตกหรือ
  แพ้คู่แข่งเมื่อไร นั่นแหละครับ ก็จะออกตัวใหม่มา  ของพวกเราก็คงตกรุ่นไปตามระเบียบ    ตอนนี้ตรีเพชรยังคง
 ทำการตลาดรถโฉมเดิมๆแบบทาหน้าประแป้งไปเรื่อยๆ เดี๋ยวติดสติกเกอร์  เดี๋ยวเปลี่ยนแม็ค  เดี๋ยวติดสเกิตท์หน้าหลัง
 เดี๋ยวติดกล้องหน้า เดี๋ยว.......เดี๋ยว.......ฯลฯ....แล้วก็เปลี่ยนนิคเนมไปเรื่อยๆเช่นกัน         มิว7 โฉมเดิมแต่ก็หลาย
 นิคเนมไม่ใช่หรือ.................              แต่ที่จะเพิ่มทางเลือกแน่ๆ นปีนี้ก็คือ  จะมีเครื่อง 2500 VGS (เทอร์โบแปรผัน)
 วางไว้ในกะบะดีแมค     ในมิว 7  ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะมีไว้ให้เลือกหรือไม่   
                  พูดถึงเครื่อง 2500 อินเตอร์คูลเลอร์ คอมมอนเรล ของอิซูซุตอนออกมาใหม่ๆ นำหน้าค่ายคู่แข่งทุกค่ายเลย 
โดยเฉพาะแรงดันน้ำมันในรางคอมมอนเรล มากถึง 180    ในขณะของค่ายอื่น มีแค่ 160 เอง   ประโยชน์ของแรงดันน้ำมันที่สูง
จะทำให้หัวฉีดฉีดน้ำมันได้เป็นละอองฝอยมากกว่าการจุดระเบิดก็จะสมบูรณ์กว่า ทำให้เครื่องยนต์ประหยัดน้ำมัน (เป็นจุดขายของรถค่ายนี้)
 แต่ปัจจุบันทุกค่ายหันมาพัฒนาเครื่องยนต์  2500 ซีซี  โดยเปลี่ยนเทอร์โบธรรมดาเป็นเทอร์โบแปรผันไปหมดแล้ว  ล่าสุดค่ายมิดรู เครื่อง 2500
ทำแรงม้าได้ถึง  174 แรงม้า  แรงบิดก็มหาศาล  4 ร้อยกว่า     ในขณะที่เครื่อง 2500 ตัวเก่งของอิซูซุ  ทำไว้เพียง  116  แรงม้าเท่านั่นเอง

ถึงเวลาที่อิซูซุจะต้องไล่คู่แข่งแล้วครับ  แต่จะทันหรือเปล่าโปรดติดตาม........

ออฟไลน์ chumpol

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 10:06:10 »
มีข่าวว่า mu-7 จะทำโฉมใหม่ในรหัส RT50 ท่านใดพอจะทราบบ้างหน้าค่าตาเป็นแนวทางใดและจะเปิดตัวช่วงใด @_@ o_o'

ออฟไลน์ k21

• อยู่ จ.มหาสารคามครับใครอยู่แถวนี้ทักกันบ้างนะครับ
  • - มืออาชีพ
  • *
  • เก่ง ครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 13:00:16 »
อยากเห็นแล้วซิครับ Mu7  7 ประตู
หวัดดีครับคุณผู้เยี่ยมชม             No.063
ผมชื่อ : เก่ง                           ใช้รถ : MU7
user :k21                                รุ่น : primo
อาย : 31                          ทะเบียน : 3988
เบอร์โทรศัพท์ : 0872325808      ปี :2551
email :tanayut.

ออฟไลน์ Aumzaa

• - มือสมัครเล่น
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 16:27:18 »
มีจริงครับ จากข้อมูล จะมาในโมเดลไหม่ RT50 น่าจะออกมาปลายปีนี้ตรับ และน่าจะวางขายต้นปีหน้า