ผู้เขียน หัวข้อ: การแสดงผลหน้าจอถอยหลังตรงกันข้ามกับภาพจริง  (อ่าน 10945 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ (o)26

• - มือใหม่
  • *
มีปัญหานิดหน่อยคับกับเวลาถอยหลัง ตอนเข้าเกียร์ถอยแล้วจะมีภาพแสดงที่จอLCDแต่ทีนี้ภาพในจอกับภาพจิงมันสลับกันอะครับ
ภาพที่เห็นในหน้าจอถ้าสมุติว่าเป็นเสาไฟ ในจอมันอยู่ทางซ้ายแต่เวลาเรามองจริงๆมันอยู่ทางขวา เลยงงเลยคับ ต้องหันไปดูเอาดีกว่าเพื่อความชัว
รบกวนพี่ๆด้วยคับ

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ keow_38

• ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ
  • - สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
  • รักคนใช้ Mu 7 ทุกคน
Re: การแสดงผลหน้าจอถอยหลังตรงกันข้ามกับภาพจริง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มกราคม 2011, 14:12:04 »
สามารถปรับเปลี่ยนได้ครับ...ลองดูในคู่มือนะครับ... o_o'
สวัสดีครับ ผู้เยี่ยมชม ยินดีที่ได้รู้จักครับ..ผมkeow_38หมายเลข 289  primo Ddi Vgs Turbo 3000 สีขาว(มุก) ครับ..

ออฟไลน์ GSR4949

• - มืออาชีพ
  • *
  • จ่าบ้านนอก(319)
Re: การแสดงผลหน้าจอถอยหลังตรงกันข้ามกับภาพจริง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มกราคม 2011, 15:30:31 »
ขออนุญาตแจมหน่อย  กล้องมองหลังของ จ่าบ้านนอก เวลาเข้าเกียร์ถอยหลัง  มีอาการดังนี้.-
- ภาพกระพริบเป็นๆหายๆ
- ภาพมืดบ้าง ภาพแดงบ้าง หรือบางครั้งดำ เป็นๆ หายๆ
เข้าศูนย์อีซูซุ สงวนไทยแม่กลอง  3- 4 ครั้ง สุดท้ายศูนย์เคลมให้ใหม่ ทั้งจอ และกล้องทอยหลัง เมื่อต้นเดือน มกราคม 54 และที่สำคัญตอนนี้ยังพบอาการอีกและนานๆครั้ง  มีเพื่อนสมาชิกท่านใด มีคำแนะนำ บ้าง  (มิวเซเว่น ปลายเดือนสิงหาคม 2009)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 13:34:54 โดย GSR4949 »
ขอบคุณครับ ขอบคุณทุกท่านที่ทักทาย ขอให้มีความสุข ร่ำรวย กันทุกท่านครับ/จ่าบ้านนอก GSR4949

ออฟไลน์ (o)26

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 มกราคม 2011, 08:19:15 »
สามารถปรับเปลี่ยนได้ครับ...ลองดูในคู่มือนะครับ... o_o'
  เด๋วผมจะลองค้นหาดูนะครับ ได้ผลยังไงเด๋วจะมาแจ้งให้ทราบ ขอบคุณครับน้า keow

ออฟไลน์ Natth 1

• - มือใหม่
  • *
  • คิดดี...ทำดี...เมืองคนดี...สุราษฎร์ธานี..ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 มกราคม 2011, 20:01:21 »
ให้เข้าไปเซ็ตค่า av-cam ดูว่าค่าเป็น reverse หรือปล่าวครับ  oOo

ออฟไลน์ toto_MU7

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 15:07:01 »
ผมก็เจอครับ เปฺิดตำราหลายวันแล้วยังไม่หายเลย

ออฟไลน์ tae43me

• ว่าง ๆ ก็แวะไปชมได้นะคร้าบบบ http://tae43me.multiply.com/
  • - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปรกว่า
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 21:37:24 »
ของผม DDX 7039 ทำตามนี้ครับลองดูคิดว่าเมนูน่าจะคล้าย ๆ กัน

1.กด SETUP

2.AV Interface

3.จะขึ้นหน้าที่ 1 มาให้กดลูกศรสีเขียวด้านบนขวามือ ไปยังหน้าที่ 2

4. R-CAM Mirror ให้กดที่ Off ครับ ถ้า On ภาพจะกลับซ้าย กลับขวา

oOo -__- @_@
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 21:39:56 โดย tae43me »

เส้นทางชีวิตของฉันถึงแม้ว่ามันไม่โรยด้วยกลีบดอกไม้
แต่มันเป็นทางที่ฉันเลือกเดินด้วยหัวใจ

ออฟไลน์ mawin99

• ภูมิใจที่ได้เกิดเป็นลูกหลานย่าโม(คติประจำใจเจ็บแล้วจำคือคนเจ็บแล้วทนคือควาย)
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 21:41:34 »
ของผม DDX 7039 ทำตามนี้ครับลองดูคิดว่าเมนูน่าจะคล้าย ๆ กัน

1.กด SETUP

2.AV Interface

น้าเต้ครับผมพยายามโหลดรูปลงหน้าจอแบบน้าเต้หลายครั้งแล้วทำมัยมันไม่รับครับหน้าจอก้สีฟ้าเหมือนเดิมหรือผิดพลาดตรงไหนน้อ   งง  โปรดแสดงวิธีทำด้วยคร้าบ....ขอบคุรครับผม
สุภาพบุรุษลุ่มน้ำลำตะคลองยินดีรู้จักน้า
ผู้เยี่ยมชมผ่านโคราชแวะเยี่ยมกันบ้าง[/b]

• ว่าง ๆ ก็แวะไปชมได้นะคร้าบบบ http://tae43me.multiply.com/
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 21:49:08 »
น้าเต้ครับผมพยายามโหลดรูปลงหน้าจอแบบน้าเต้หลายครั้งแล้วทำมัยมันไม่รับครับหน้าจอก้สีฟ้าเหมือนเดิมหรือผิดพลาดตรงไหนน้อ   งง  โปรดแสดงวิธีทำด้วยคร้าบ....ขอบคุรครับผม
ติดไว้ก่อนนะครับน้าขวด พรุ่งนี้ถ้าไม่ลืมจะทำให้ดูครับ

เส้นทางชีวิตของฉันถึงแม้ว่ามันไม่โรยด้วยกลีบดอกไม้
แต่มันเป็นทางที่ฉันเลือกเดินด้วยหัวใจ

ออฟไลน์ Optic

• "ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องเอามาโชว์"
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011, 06:56:11 »
คนไม่หล่อ...หน้าจอมันจะไม่แสดงรูปครับ

ออฟไลน์ AOD90

• - มืออาชีพ
  • *
  • E21MKN / HS4IOL / HS4XXX 144.750MHz/144.900MHz
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011, 07:56:00 »
 @_@ -__- -__- @_@
สวัสดีครับ อ๊อด E21MKN ชมรม คนงึดหลาย สกลนคร ที่ความถี่ 144.750MHz / 144.900MHz / www.kaentong.com / หมายเลขสมาชิก 812 ครับผม

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011, 23:40:36 »
จัดไปตามคำขอของน้าขวดครับ จะตอบแต่หัวค่ำแล้วแต่ Internet มีปัญหาเล็กน้อยครับ
ถ้าจำไม่ผิดเคยมีคนถามวิธีการ Set wall paper แต่ก็ยังไม่ได้มาตอบครับ ต้องขอโทษด้วย ลืมไปนานเลย
เริ่มกันเลยดีกว่า

1.กด Set up

2.กด User interface

3.กด Memory

4.ไฟล์ที่เต้เลือกมาสาธิตอยู่ใน Flash drive ครับ สามารถดึงจากสื่ออื่น ๆ เช่น โทรศัพท์มือถือได้เหมือนกันผ่าน USB port ครับ
ส่วนรุ่นที่มี  Bluetooth ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าส่งกันได้โดยตรงหรือเปล่า

5.เลือก Folder ที่มีรูปอยู่ครับ

6.เลือก File ที่ต้องการถ้าให้ดีควารเลืิอกรูปให้เรียบร้อยก่อนต่อกับ USB ครับและควร Resize ก่อนจะเร็วขึ้นครับ
เนื่องจาก Preview ครั้งละหลาย ๆ ภาพไม่ได้

7.จากนั้นรูปจะ Preview ขึ้นมา จากนั้น Load เข้า Memory ของเครื่องแล้ว Enter

8.เมื่อรูปไปอยู่ที่ Memory ของเครื่องแล้ว จะกลับมาที่ Menu User Interface กด Change

9.เลือกไฟล์จาก Memory ของเครื่องแล้ว Enter

10.เสร็จเรียบร้อยรูปก็จะขึ้นตามที่เราต้องการครับ

ออฟไลน์ mawin99

• ภูมิใจที่ได้เกิดเป็นลูกหลานย่าโม(คติประจำใจเจ็บแล้วจำคือคนเจ็บแล้วทนคือควาย)
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011, 23:48:53 »
ขอบคุณครับน้าเต้.......ซินเจียยู่อี๊ซินนี้ฮวดไช้ครับขอให้ครอบครัวกะเจ้าตัวเล็กเฮงเฮงเฮงทั้งปีทั้งชาติเลยดีกว่า -__- -__- -__-
สุภาพบุรุษลุ่มน้ำลำตะคลองยินดีรู้จักน้า
ผู้เยี่ยมชมผ่านโคราชแวะเยี่ยมกันบ้าง[/b]

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 21:15:10 »
ขอบคุณครับน้าเต้.......ซินเจียยู่อี๊ซินนี้ฮวดไช้ครับขอให้ครอบครัวกะเจ้าตัวเล็กเฮงเฮงเฮงทั้งปีทั้งชาติเลยดีกว่า -__- -__- -__-
เล็ก ๆ น้อย ๆ ช่วย ๆ กันครับ ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ น้าขวด

ออฟไลน์ ecomode

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011, 23:09:21 »
ในกล้องมันจะเหมือนกับว่า เราหันคอไปดูด้านหลังนะ

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011, 23:45:48 »
ในกล้องมันจะเหมือนกับว่า เราหันคอไปดูด้านหลังนะ
ก็แล้วแต่คนถนัดครับ

ออฟไลน์ ecomode

• - มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2011, 23:48:33 »
ก็แล้วแต่คนถนัดครับ
คงมีแต่ผมคนเดียวที่ถนัด
ใครมาขยับรถผม นอกจากฟิล์มมืดแล้ว เจอกล้อง มึนไปเลย oOo

ออฟไลน์ jittima

• น้องมิวนำสุข
  • - มือใหม่
  • *
  • jittima642
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011, 22:41:41 »
จอ error ไม่รู้ว่าเป็นเพราะตอนดับเครื่องไม่ยอมปิดจอหรือป่าว พอสตาร์ท จอจะวึบขึ้นมาเอง เป็นแบบนี้ซ้ำๆเข้า หน้าจอจะดับไปเลย กดยังงัยก็ไม่ติด เขาแนะนำให้ใช้ปลายวัสดุที่แหลมๆพอควร กดไปที่รูปสามเหลี่ยมด้านล่างซ้าย กดเบาๆค้างประมาณ 2 วิ  สักกะเดี๋ยวหน้าจอติดสมใจนึกเชียว
ท่องเที่ยวไปกับน้องมิว jittima642 -HS6ZTM

ออฟไลน์ Natcha

• 835 จากเมืองใต้ ขอรายงานตัวค่ะ
  • - มือโปร
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 กันยายน 2011, 11:19:22 »
 oOo

โอ้มายก๊อต เพิ่งรู้ว่ามีเซตวอลเปเปอร์ได้ด้วย
ขอบคุณๆๆคร่า

-__-
ฝากให้ช่วยอุดหนุน "เชลยรัก โอเอซิส" นามปากกา จันทร์สีมุก ด้วยนะคะ(ซีเอ็ด)

ออฟไลน์ kroosup

• ยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกทุกท่านครับ
  • - มือใหม่
  • *
  • หินก้อนเล็กๆคนสะดุดล้มได้ ไม่เคยมีใครสะดุดภูเขาล้ม
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 01:02:19 »
ภาพที่เลือกจะต้อง Resize  เป็นขนาดภาพเท่าไรครับ
นามเรียนขาน Kroosup ครับ  หมายเลข 874  Super Titanium  สีดำไมก้า
คนกรุงเทพโดยกำเนิด...แต่เกิดที่มหาสารคาม...ถิ่นพำนักปัจจุบัน..สกลนคร
..พระธาตุเชิงชุมคู่บ้าน  พระตำหนักภูพานคู่เมือง  งามลือเลื่องหนองหาร  แลตระการปราสาทผึ้ง  สวยสุดซึ้งสาวภูไท  ถิ่นมั่นในพุทธธรรม